UN รู้มั๊ยว่ามันโพสอะไรถึงติดคุก

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 12 Aug 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ทั้งตัดต่อรูปทรามๆ ทั้งด่าทอหยาบคาย UNนี่แม่งกวนตีนจริงๆ อย่าให้เจอนะเมิง

ปล มันมีไอ้เหี้ยๆกลุ่มนึง ทำตัวเป็นไอ้ขี้ฟ้อง เป็นอีแอบคอยฟ้องฝรั่ง

Familie และ ปู่ยง ถูกใจ.
  2. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    การกระทำแบบนี้ไม่การแสดงออกโดยสุจริต แต่เป็นการใส่ร้าย อยากโดนบ้างมั้ย

3. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    อยากรู้ว่า
    ถ้ามีใครปิดล้อมทุบรถไอ้มาม่า
    การ์ดของมันจะทำอะไรบ้าง

ไม่เกี่ยวกะun
    แต่พูดถึงพ่อมัน

Familie, เช Neverdie และ ปู่ยง ถูกใจ
  4. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ฝรั่งนี่ ถ้าไม่โลกสวยก็งี่เง่าเพราะเชื่อคำโกหกยุแยง

Familie, ปู่ยง และ หนูอ้อย ถูกใจ
  5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    มัน เคยศึกษาถึงเรื่องนี้อย่างจริงจังไหมว่า ทำไมคนไทยถึงเป็นเดือดเป็นแค้น เมื่อมีคนมาจาบจ้วง

แสงธูป, Alamos, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  6. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    UN ควรไปสนใจเรื่องที่ตำรวจอเมริกันจับเด็กอายุสิบสองใส่กุญแจมือเพราะออกมางานครบรอบเด็กผิวสีโดนยิงตายมากกว่านะ

Anduril, Familie, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    เบื่อลูกสาวคนโตของคุณพ่ออเมริกาที่ชื่ิอ UN จังเลย

แสงธูป, ลมสุริยะ, Familie และอีก 3 คน ถูกใจ
  8. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    สงสัยต้องจัดอีเว้นท์ รวมคนไทยรักสถาบันจัดขบวนไปยื่นหนังสือประท้วงหน้าสำนักงาน UN ประจำประเทศไทยอีกแล้วมั๊ง

ทำมันทุกครั้งที่ UN ออกแถลงการณ์เสือกกิจการภายในของไทยแบบผิดกาลเทศะ อย่าปล่อยไปเงียบ ๆ จะกลายเป็นว่า ....... เวลาสืบค้นด้วย google จะเจอแต่ข่าวของ UN ฝ่ายเดียว

เมื่อมันเล่นสงครามข่าวสารผ่านสื่อ เราก็ต้องทำกิจกรรมและเผยแพร่จุดยืนของคนไทยผ่านสื่อด้วย เวลาสืบค้นย้อนหลังจะได้เจอทั้งคำพล่ามของ UN และคำแถลงการโต้ตอบของคนไทยคู่กัน

MIRO, นิจนิรันดร์, Anduril และอีก 7 คน ถูกใจ
  9. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D มันดูบ้างหรือเปล่าว่า กี่คดี กี่กระทง ผิดอะไรบ้าง... ไม่ใช่เหมารวมว่ามาตรานั้นหมด

10. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    เรื่องของมัน

11. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ประเทศไหนหว่าแค่มีรูปโป๊ถึงกับโดนจำคุกตลอดชีวิต

12. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    มันลำบากตรงที่เราไม่สามารถช่างมันได้จริงๆ

แต่ผมว่ายังไงเราก็มีจีนเป็นพวกอยู่:p

5555 และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  13. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    ผมว่าเราก็ตอบโต้ไปตามการฑูต ส่วนที่เหลือก็ช่างมัน

14. ลมสุริยะ

ลมสุริยะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    411
    ขีดเส้นตายล้านเส้นที่คำว่า หลักสุจริต

คุณวิจารณ์อย่างสุจริตไหม? ถ้าสุจริต คุณก็ไม่ผิด มีหนังสือและงานวิจัยที่เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร

แต่ที่พวกคุณทำนั้น ไม่เคารพไม่ว่า แต่เท่ากับคุณไม่เคารพคนไทยที่รักท่านด้วย

Anduril และ Alamos ถูกใจ.
  15. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ไม่เกี่ยวกับประเด็นในกระทู้ แต่ผมรู้สึกแปลกๆ เกี่ยวกับหลักกฎหมายที่เราท่องๆกัน
    ทั้งกฎหมายไทย กฎหมายฝรั่งนั่นล่ะ ฆ่าคนตายติดคุก 10 ปี มีรูปโป๊เด็ก ติดคุก 300 ปี ??????
    แม้จะมีกี่พันกี่หมื่นรูป ในคอม กี่สิบเครื่อง เป็นความผิดทางกฎหมาย กี่กระทงก็ตาม
    ก็เทียบไม่ได้กับ 1 ชีวิตที่เสียไป ซึ่งประเมิณค่ากันไม่ได้ แบบนี้ ยุติธรรมจริงหรือ??

ผมกลับรู้สึกว่า ฆ่าคนกี่คน ก็คูณกระทงความผิดเข้าไป อันนี้ยุติธรรม
    แต่ความผิดประเภทเดียวกับรูปโป๊เด็ก ไม่ควรคูณกระทงความผิด ควรมีลิมิต
    ว่าติดคุกได้สูงสุดไม่เกินกี่ปี หากทำผิดโดยมีปริมาณผู้เสียหายมากหรือหลายกระทง
    ก็ให้ลงโทษขั้นสูงสุด(เต็มลิมิต)โดยไม่มีการลดหย่อนผ่อนโทษแทน แบบนี้ผมว่ายุติธรรมกว่า

แก้ 112 ให้เป็นความผิดด้านความมั่นคงแทนดีกว่า ให้กลายเป็นความผิดฐานล้มล้างการปกครอง
    เป็นกฎบ แทนที่จะเป็นหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ แล้วประหารซะ......................
    อันนี้ผมล้อเล่นนะครับ

16. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    อ่านข่าวนี้แล้วขำ http://www.dailynews.co.th/foreign/341289
    "...รัฐบาลวอชิงตันเคารพสถาบัน แต่การลงโทษจำคุกผู้ที่แสดงความคิดเห็นอย่างสันติ เป็นสิ่งที่ไม่สมควร..."
    มะอึงแยกไม่ออกหรือระหว่างการ"แสดงความคิดเห็น" กับการ"กล่าวร้ายผู้อื่น"

17. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    กฎหมายไทยตอนนี้ทำร้ายสัตว์โทษหนักกว่าทำร้ายคน:oops:

Alamos และ Redbuffalo010 ถูกใจ.

Share This Page