Tongrob Sunontalad - มุมมองที่มีต่อ Bike for Mom

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย อู๋ คาลบี้, 16 Aug 2015

1. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ขอแยกประเด็นมาตั้งกระทู้ใหม่นะครับ

Tongrob Sunontalad

ภาพประกอบ ผมขอสงวนสิทธิ์ตัดออกเพื่อความเหมาะสม

จากที่เคยดูถ่ายทอดสดมา การทรงงานต่างๆ ของท่าน จะมีบางช่วงที่ต้องพักพระอิริยาบถ
    ในการทรงจักรยานครั้งนี้ ก็มีการตั้งเต็นท์ที่ประทับเพื่อพักผ่อนที่ค่ายทหาร 2 แห่ง ด้วย เพราะระยะทางทั้งไปและกลับรวมกันถึง 43 กม. ต้องให้ท่านพักบ้าง เพราะพระชนมพรรษาก็มากแล้ว แต่ที่ท่านทรงจักรยานได้ไกลขนาดนี้ก็นับว่าพระพลานามัยท่านดีมากครับ

ผู้บรรยายการถ่ายทอดสดก็บอกว่าท่านซักซ้อมการทรงจักรยานทุกวัน มีคลิปวิดีโอออกเผยแพร่ด้วย

คอมเมนท์ถูกใจที่ จขกท เห็นว่าเหมาะสม

apollo, architeer, เสียของ และอีก 7 คน ถูกใจ
  2. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ได้ดูถ่ายทอดสดครับ สมเด็จพระบรมฯท่านทรงดูแลพระวรกายดีมาก น่าชื่นชมจริงๆครับ

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ขณะที่ทรงพักประทับ ณ กรมทหารราบที่ 11 นายสุริยัน สุจริตพลวงศ์ ได้เข้าเฝ้าฯ กราบบังคมทูลถามว่าเหนื่อยไหม ทรงมีรับสั่งว่าไม่เหนื่อยเลย ปั่นแบบสบาย ๆ แต่ช่วงขึ้นเนินลำบากนิดหน่อย เพราะต้องใช้กำลังมากขึ้น ทรงห่วงประชาชนเช่นกันว่าจะขึ้นไม่ได้ ทรงปลาบปลื้มพระทัยมากที่ประชาชนมาร่วมกิจกรรม และมาเฝ้าฯ รับเสด็จฯ แม้ไม่มีเจ้าหน้าที่คุมก็เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เพราะตั้งใจมาถวายความจงรักภักดีแด่สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ
    http://manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9580000092638

"สมเด็จพระบรมฯ"พระราชทานจักรยานส่วนพระองค์จัดนิทรรศการปั่นเพื่อแม่
    http://manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9580000092672
    ......................................................................................

ปู่ยง, architeer, ตะนิ่นตาญี และอีก 4 คน ถูกใจ
  3. thai4u

thai4u อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    818
    ทรงพระฟิต จริงๆค่ะ

Alamos, redfrog53, ปู่ยง และอีก 4 คน ถูกใจ
  4. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ความจริง ระยะทาง 43 กิโล สำหรับคนที่ปั่นอยู่เป้นปกติ
    ถือว่าไม่ไกลมากมายนะครับ ผมว่า
    ผู้สูงวัยที่ผมเคยไปร่วม ก้พอทำได้

หากดูจากพระวรกาย พระองค์ท่านดูจะทรงแข็งแรงไม่น้อย
    ระยะเท่านี้ ดูจะเป็นเรื่องเล้กน้อยไปเสียมากกว่า

ดูจากที่ทรงจักรยานมาถึงจุดสิ้นสุด
    เสร็จจากนั้น ยังทรงเสด็จเยี่ยมชมนิทรรศการกับพระองค์ภาฯ ได้อย่างเหมือนแกติ
    ไม่มีท่าทางเหน็ดเหนื่อยเสียด้วยซ้ำ

apollo, อู๋ คาลบี้, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    อุ๋ย ราชาศัพท์ มีเหรอ ทรงพระฟิต เอิ้กๆๆๆๆ

thai4u, Kop16, Anduril และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    พวกปากสุนัขแถวบ้านก็ลือกันไป ว่าท่านป่วย ร่างกายไม่แข็ง ท่าน......
    ร่างกายไม่แข็งแรง จะเป็นทหาร ขับเครื่องบินได้ ปั่นจักรยานไกลๆและเดินต่อแบบชิวๆ
    ไม่แข็งแรง บ้าน.....

อู๋ คาลบี้, Kop16 และ Anduril ถูกใจ

Share This Page