Tongrob Sunontalad - ตบเกรียนเสรีชนสามบรรทัด ข้อกล่าวหารัฐบาลลุงตู่

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย อู๋ คาลบี้, 6 Aug 2015

1. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204

วาทกรรมสั้นๆ ที่พูดไม่หมด ทำคนตีกันตายมาเยอะแล้วครับ

คอมเมนท์แฟนเพจโดนใจจ๊อด

kokkai, suraphan07, มิติใหม่ และอีก 5 คน ถูกใจ
  2. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ฮาตรงสุดท้ายนี่แหละ โดยเฉพาะแท็กจารย์วิทย์ตาสว่าง

Last edited: 7 Aug 2015
    JSN, กีรเต้, อาวุโสโอเค และอีก 3 คน ถูกใจ
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. Bonnner

Bonnner สมาชิกใหม่

สมัคร:
    9 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    19
    10 ออก พรก ควบคุมการชุมนุม ดูข่าว ทีวี ประเทศเยอรมันเป็นประเทศหนึ่งที่มีการชุมนุมบ่อยมาก ส่วนใหญ่จะเป็นการชุมนุมอย่างมีระเบียบ มีน้อยครั้งที่ผู้ชุมนุมก่อความวุ่นวาย จะโดนตำรวจเอากระบองยางตี จับตัวขึ้นรถไปขัง เอารถฉีดน้ำฉีด สลายการชุมนุม การชุมนุมไม่ว่าชุมนุมเล็ก ชุมนุมใหญ่ต้องขออนุญาตต่อทางเมืองทั้งนั้น เมื่อทางเมืองอนุญาตแล้ว ถึงจะชุมนุมได้ และจะจัดรถพยาบาล ตำรวจ มาดูแล

5. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    Tongrob Sunontalad

ปู่ยง และ JSN ถูกใจ.
  6. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เมื่อก่อน ของเรา ก็เป็นประเพณีน่ารักนะครับ
    เรามีม็อบขาประจำ ที่พอถึงฤดูม็อบ ก็จะมา
    เช่น ม็อบชาวนา ม็อบชาวสวน ม็อบสวนยาง ฯลฯ
    ต่างฝ่ายต่าถ้อยทีถ้อยอาศัยกันกับเจ้าหน้าที่
    ทั้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ เจ้าหน้าที่เทศกิจ เจ้าหน้าที่ทำเนียบ
    เมื่อเลิกม็อบ ก็ช่วยกัน เก็บกวาด ทำความสะอาด
    ทั้ง ม็อบ ทั้ง เจ้าหน้าที่ๆต่างๆ เป็นภาพที่น่ารักมามาก

อ้าว! โทษที ใส่ภาพปลากรอบ ผิด ครับ

7. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ม็อบเกษตรกรดีอย่างตรงไม่เผาเมืองนี่แหละ

Share This Page