Time Chuastapanasiri - “เรามาถึงจุดนี้ได้ยังไง?“

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย อู๋ คาลบี้, 9 Jul 2015

1. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204

รอบนี้ผมเห็นด้วยกับคุณธาม แต่บางคนคิดอีกมุมว่าเบื่อข่าวการเมืองมากกว่า

หนูอ้อย และ Anduril ถูกใจ.
  2. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    เรื่องการวางตัวของดาราแต่ละคนก็เรื่องหนึ่ง ว่าใครเหมาะสมหรือไม่อย่างไร
    แต่การไปละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของเขาก็เกินไป โดยเฉพาะแฟนคลับแต่ละฝ่าย
    สื่อฯเองก็บ้าไปกับกระแสด้วย กลัวตกข่าว เสียเรตติ้ง

3. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    มาถึงจุดนี้ได้เพราะข่าวแบบนี้ขายดี เพราะคนส่วนหนึ่งหรืออาจมากด้วย ชอบ ส ใส่เกือกเรื่องชาวบ้าน

ปู่ยง และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  5. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เพราะเผด็จการ รัฐประหาร ครับ

6. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ตอบแบบเข้าใจโต ผมเคยต้องอยู่กับคนเป็นไบโพล่าร์ พวกนี้นอกจากจะทำลายตัวเองแล้วยังทำลายคนรอบๆด้วย

แบบแกล้งกินยาตายก็เจอมาแล้ว จริงๆอีไม่ตั้งใจตายหรอกแค่เรียกร้องความสนใจเท่านั้น

กว่าจะหลุดจากตรงนั้นมาได้ เกือบไปหาจิตแพทย์เหมือนกัน

#รักยังมีอยู่แต่กูหมดแรงแล้ว

Anduril, อู๋ คาลบี้ และ Tohchida ถูกใจ
  7. pikoonwan

pikoonwan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    788
    ข่าวการเมืองต่างกับข่าวดาราตรงที่ว่า ข่าวการเมืองเราจำเป็นต้องรู้ แต่ข่าวดาราเราไม่จำเป็นต้องรู้ก็ได้
    เพราะข่าวการเมืองมันกระทบกับชีวิตประจำวันของคนเรา ต่อให้โตโน่กับแตงโมเลิกกันอีกสิบครั้ง
    มันก็ไม่ทำให้น้ำมันแพงขึ้นหรือถูกลงได้ แต่ทำไมแค่อีโง่ออกมาพูดนโยบายโง่ๆ แค่ไม่กี่คำ น้ำมันกลับแพงขึ้น
    มหาศาลได้ แต่ยังไงก็ขอขอบคุณพวกท่านทั้งหลายเหล่าดารากปปส. เพราะอย่างน้อยที่พวกท่านออกมามัน
    ได้เปลี่ยนหน้าตาประเทศไทยใหม่ คนหันมาสนใจการเมืองกันมากขึ้น จากเดิมที่ดาราส่วนมากมักไม่กล้าที่
    จะแสดงออกในทางการเมือง จนตอนนี้กลายเป็นว่าดาราที่ไม่ออกมาหรือแสดงทัศนคติทางการเมืองกลายเป็น
    ดารากลุ่มน้อยซะอย่างนั้น บางคนอาจจะไม่ได้ขึ้นเวที แต่หลายคนก็โพสเรื่องการต่อต้าน พรบ. นิรโทษกรรม
    ขึ้นอินสตราแกรม เป็นกระแสไปทั่วบ้านทั่วเมือง จนพลพรรคควายแดงอยู่ไม่ได้ ต้องคอยไปไล่รังควานดารา
    เหล่านั้นที่ออกมาแสดงความคิดเห็นทางการเมือง แต่สิ่งเหล่านี้ที่พวกท่านทำจะเป็นบรรทัดฐานให้กับดารา
    ในรุ่นต่อ ๆ ไป ว่า อย่าทำในแค่สิ่งที่คนชอบดู แต่จงทำในสิ่งที่คนชอบธรรมครับ ขอบคุณครับ

8. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ต้องละเว้นกันบ้าง
    กับภาวะที่เป็นโรคภัยไข้เจ็บ
    ควรมองด้วยความมีเมตตา
    รับรู้แล้วก็จบ ดีที่สุด

อู๋ คาลบี้ และ Anduril ถูกใจ.
  9. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ผมก้อเคยอยู่กับคนเป็นไบโพล่าร์ เกือบชิปหายทั้งประเทศ ดีว่า ลุงตู่ มาช่วยไว้ทัน!

temp, อู๋ คาลบี้, apollo และอีก 4 คน ถูกใจ
  10. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    เมื่อวานนี้ได้ยินสาวๆในสำนักงานพูดกันว่าโตโนแมนมากๆ

ผมถามพวกเธอว่าโตโนคือใครหรือ

พวกเธอมองผมเหมือนผมเป็นมนุษย์ต่างดาว

คิดว่าถ้าผมถามเธอๆว่าคิดอย่างไรกับการที่ซีปราสจัดให้มีการลงประชามติที่กรีซ

พวกเธอคงถามผมว่าซีปราสคือใครหรือ

อู๋ คาลบี้, apollo, JSN และอีก 2 คน ถูกใจ
  11. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แต่กลบข่าวไอ้ 14 สถุลได้นะครับ

Anduril, อู๋ คาลบี้, apollo และอีก 1 คน ถูกใจ.
  12. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ถอดยศ ชองสมยศด้วย

13. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ดาราหนัง รุ่นเก่าๆ บางคนก็ทำนะครับ โดยเฉพาะคนที่ด่วนตายไปตอนสาวๆ โดยเฉพาะดาราฮ่องกง
    เลือกที่จะฆ่าตัวตาย หรือเลือกที่จะประชดชีวิต

14. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เกือกหมดตั้งแต่ชาวบ้านยันเบื้องสูง เกือกจนลืมสิทธิส่วนบุคคล

เป็นบุคคลสาธารณะ ไม่ได้หมายความว่าเราจะละลาบละล้วงเรื่องส่วนตัว
    ของเขาหรือเธอกันเกินขอบเขตได้

Anduril และ นอกคอก ถูกใจ.

Share This Page