CSI LA คือ ฆาตกร

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย แดง ขาว น้ำเงิน, 7 ต.ค. 2014

1. แดง ขาว น้ำเงิน

แดง ขาว น้ำเงิน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    145
    เพราะพยายามจะทำให้ นมสด เป็นฆาตกร หากนมสดไม่ด้ทำ ถือว่าเป็นการฆ่านมสดอย่างหนึ่ง

wewe, ไดโกโระ, H-edge และอีก 4 คน ถูกใจ
  2. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    นมสดเป็นฆาตกรไม่ได้ครับ แต่นมสดๆเป็นคุณธรรมได้:D

ชาวสวน, puggi, DarkSwan และอีก 5 คน ถูกใจ
  3. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ต่อให้อังกฤษมาสืบสวนแล้วพบว่าฆาตรกรไม่ใช่คนในดวงใจของเขา... เขาก็จะไม่เชื่ออยู่ดีมั๊งครับ

ชาวสวน, silence, ไดโกโระ และอีก 5 คน ถูกใจ
  4. ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    119
    เค้ามีเหตุผลนะครับ เพราะ ได้คุยกับเจ๊ปองด้วยนะเออ o_Oo_Oo_Oo_Oo_O

ไดโกโระ, bird, Words of the Buddha และอีก 3 คน ถูกใจ
  5. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    ลองเอาชื่อนี้ไปถามใน Military technology lover club ดูเถอะ แต่ละคนส่ายหน้ากันทั้งนั้น
    ออกบทความซุยข้อมูลเรื่องเครื่องบินกับรถถังกองทัพไทย จนคุณ Red october จาก Military technology lover club
    ตามไปตบเกรียนต่อหน้าธารกำนัล ก็ยังแถไปได้เรื่อยๆ พวกกาสรสีชาดนี่เอามีดกรีดหน้าเนี่ยยังพอมียางอายไหลออกมาบ้างไหมเนี่ย

ชาวสวน, puggi, wewe และอีก 8 คน ถูกใจ
  6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ไม่มีอะไร แค่จะทักทายว่า มาแล้วหรือ :)

ชาวสวน, ไดโกโระ, Ricebeanoil และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ประวัติเล็กๆน้อยๆ... ไม่ได้บอกว่าเรื่องเกาะเต่าเขาวิเคราะห์ถูกหรือผิดอะไรบ้าง
    แต่เท่าที่อ่านเป้าหมายไม่ได้ต้องการหาความจริง แต่เพื่อโจมตีฝ่ายตรงข้ามมากกว่า
    ส่วนประวัติเล็กๆน้อยๆ เพื่อพิจารณาความดัดจริตครับ

http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9570000115546

ชาวสวน, wewe, Moo3storey. และอีก 5 คน ถูกใจ
  8. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    wewe, ไดโกโระ, กีรเต้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. notcomeng

notcomeng อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830
    หาคำมาได้ตรงใจผมจริงๆ ผมก็คิดแบบนี้แต่ไม่รู้จะอธิบายยังไง อยากเน้นตัวใหญ่และสีแดงจริงๆ :p

silence, ไดโกโระ, กีรเต้ และอีก 3 คน ถูกใจ
  10. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    Csi la พยายามบอกให้จับนมสดมาเทียบDNA ในถุงยาง

แต่ตำรวจบอกว่ามีDNA ที่ชั้นนอกแค่ของผู้หญิง ผมละงงว่าทำไมต้องมุ่งไปว่าเป็นถุงยางของโจร

ไม่คิดบ้างว่าเป็นของฝรั่งที่ตาย เขายังไม่ทันเสร็จ ก็โดนตีหัว พอโดนตีก็หด พอหดก็หลุดมาอยู่ที่พื้น

วัดขนาดถุงยางดูสิ ถ้าใหญ่กว่าก็ใช้:oops:

11. นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง

นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    292
    5555 วัดขนาด:p:rolleyes::p:rolleyes: จัดมาๆ

12. Moo3storey.

Moo3storey. สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    150
    CSI LAมันไม่ได้กะเล่นนมสดหรอกครับ มันก็เล่นทุกเรื่องที่มันเล่นได้ ปัญหาจริงๆคือไอ้นมสดอะไรนั่นก็ดันไม่ยอมตรวจดีเอ็นเอด้วยแหละครับ จริงๆตำรวจน่าจะบังคับตรวจนะครับ จะได้จบๆไป ไม่ใช่ก็จบ ใช่ก็ติดคุก สังคมจะได้หายสงสัยในข้อนี้ เพราะเรื่องใช้ดีเอ็นเอของพ่อแทนหลายคนก็ไม่ยอมรับนะครับ

13. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    เรื่อง AW319 หรือเปล่าครับ

14. TaaY26

TaaY26 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ผมยังสงสัยอยู่ว่าจะเอาไปตรวจเทียบกับอะไร ในเมื่อถุงยาง มีแค่ DNA ผู้หญิง

15. notcomeng

notcomeng อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830
    ถ้าจำไม่ผิดปัญหาของตำรวจคือ ตามกฏหมายบังคับตรวจไม่ได้น่ะสิครับถ้าหลักฐานไม่เพียงพอที่จะบังคับ

16. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    เรื่อง JAS-39 กับเรื่อง T-84 OPLOT ครับ

17. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ขอบคุณครับ ตามเข้าไปดูแล้วเห็นตัวตน Admin เล๊ยย ความจริงไม่ต้อง จิ้นต้องมาก่อน

notcomeng และ ปู่ยง ถูกใจ.
  18. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ให้ กัดกันเองไปก่อนเถอะ ผมไม่ชอบ ตำนวนอยู่แล้ว

19. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ก็แค่พวกแก๊งค์โคนันคุง ไร้สาระไปวันๆ
    ไม่เชื่อให้ไปถามเสธ.น้ำเงินดูได้
    มีสมาชิกเพจโคนันคุงเตือนเรื่องการขอบริจาคเงินคดีเกาะเต่า แต่แก็งค์โคนันคุง ที่อ้างว่าอยู่อเมริกา (จริงๆ อยู่ กทม.) ไม่ยอม จะเอาให้ได้ บอกจะต้องใช้เ...งิน 300,000 บาท เพราะว่าเรื่องเงินสำคัญ เพราะเขาต้องใช้เงิน..

ประเด็นที่ยกมานี้ไม่ใช่เขายกเลิกการบริจาคไปแล้ว เพราะถูกด่าเปิดเปิง , ทะเลาะกันเอง หรือ ยังแอบรับอยู่เงียบๆ แต่ประเด็นคือ แก็งค์โคนันคุง เขา " โพสข้อความบริจาคนี้ด้วยตนเองจริงๆ" ส่วนเจตนาก็อยู่ที่เขา เพราะก่อนโพสต้องคิดมาก่อน

คุ้นๆ มุกนี้ป่ะ ช่วง บก.ลายด่าง หนีประกาศรายงานตัวจาก คสช.หัวซุกหัวซุน และมีการโพสเฟสภาพยั่วอยู่หลายวัน พร้อมปลุกระดมพิราบกระป๋อง ให้ไปชู 3 นิ้วในห้างกลาง กทม. จนเสื้อแดงหลงเชื่อ ถูกจับกันระเนระนาด ร้องกันระงม เพราะผิดกฎอัยการศึก

ต่อมา บก.ลายด่าง ก็ถูก คสช.จับได้ในโรงแรมแถบชานเมือง กทม. และก็มีการอ้างกับคนเสื้อแดงว่า บัญชีถูกอายัดการเงิน ลูกสาวลำบาก จึงขอบริจาคคนละ 1 บาท ให้กับลูกสาวที่กำลังเรียน..แค่ครั้งนี้เศรษฐกิจของแก็งค์โคนันคุงไม่ดี เลยขอบริจาคเพิ่มเป็นคนละ 2 บาท..เป็นยอด 3 แสนบาท..แหม คนเราเคยคิดอะไร จะไม่คิดต่างจากเดิมมากนักหรอก...มุกเฮ่ยๆ 18 มงกุฎต้มทุยแดง

และจากประวัติเขา ใช่อื่นไกล ก็เป็นพิราบกระป๋อง แก๊งค์ชู 3 นิ้วมาก่อน เครือข่าย บก.ลายด่างต่อต้านทหารนั่นเอง..เคยทำเพลงประกอบภาพชู 3 นิ้ว ตามภาพที่เอามาให้ดูภาพที่ 3

แหม..ชู 3 นิ้วขอบริจาค 3 แสน นิ้วละแสน นี่ถ้าชูนิ้วมือ นิ้วเท้ารวมกัน 20 นิ้ว มิขอบริจาคสมาชิกเพจโคนันคุงยอด 2 ล้านเลยรึ..โถ นักสืบทุยคีย์บอร์ดสมัยนี้ ท่อน้ำเลี้ยงคนแดนไกลตัน อนาถาเนาะ ..เอ ว่าแต่ 2 บาทนี่ มันมีธนาคารไหนให้โอนไปเข้าบัญชีที่อเมริกาบ้างเนี่ย..จะบ้าตาย

คนเชื่อแก๊งค์โคนันคุง ก็ทุบกระปุกออมสินลูก ไปจ่ายเขาเสียดีๆ ไม่นั้นโคนันคุงจะดิ้นๆๆๆ ไม่ยอมสืบต่อให้นะ...ฮา จนท้องแข็งไปหมดแล้ววันนี้ ทำปายด้ายยย

@ เสธ น้ำเงิน1
    https://www.facebook.com/thailandcoup

หมายเหตุ โปรดงดออกความเห็นในประเด็นที่ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาในตอนนี้ /นำข่าวลือได้ยินมาโพส / ลิ้งใดๆ ทุกชนิด / คำหยาบ / บทความจากแหล่งอื่นที่ทำให้เกิดความสับสนในเนื้อหา / ภาพที่เกิดความแตกแยก / ให้ร้าย คสช. ฯลฯ ผู้ที่ฝ่าฝืนจะถูกพิจารณาบล็อกเข้าเพจนี้ ดูเพิ่มเติม (รูปภาพ 4 รูป)

HiddenMan, silence และ notcomeng ถูกใจ
  20. aNext

aNext สมาชิกใหม่

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12
    CSI LA นี่เทคนิคการเขียนคำให้ไม่ถูกต้องมาเต็ม ๆ เลยครับ

ติ่งแม้วเป็นกันเยอะ

notcomeng likes this.
  21. -KGB-

-KGB- สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    45
    CSI LA ไม่ใช่ โคนันคุงแบบที่เสธน้ำเงินบอกหรอก แต่เป็น โมริ โคโกโร่ ตังหาก

notcomeng likes this.
  22. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    หมดกัน ซีรีส์โปรดของใครหลายคน

Share This Page