Anti - Thaksin Activist

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 21 Jun 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    พึ่งรู้ว่ามันมีตำแหน่งนี้ในโลกด้วย:rofl:

งี้ถ้าสถานทูตจะเชิญ จตุพร เหวง ธิดา ต้องใส่ตำแหน่ง Taksin's Slave ลงไปในจดหมายด้วยนะ:rofl:

สับปรับ, A better tomorrow, enlightenment และอีก 12 คน ถูกใจ
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917

ใช่เลย

3. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    สถานทูตอเมริกาในไทย ตั้งอยู่แถวๆ ถนนวิทยุ
    ผมสังเกตที่อยู่ในจดหมาย เขียนว่า Wireless Road
    นึกว่าเขียนทับศัพท์ หรือใช้คำว่า Radio

ยอมรับ ความรู้ใหม่มาก ไอ้เราก็โง่เนอะ :D

4. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ตาดีกว่าผมอีกครับ ผมยังอ่านไม่เจอ จนเห็นคุณอู๋ทัก

5. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เดาว่า Anti - Thaksin Activist คือ กปปส ??? ไม่ใช่นี่หว่า

กปปส เขาใช้คำว่า People's Democratic Reform Committee, แปลตามตัวอักษร คณะกรรมการประชาชนปฏิรูปประชาธิปไตย, ย่อ: PDRC

นี่หว่า :whew:

6. Anduril

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    รู้สึกว่า Activist จะใช้กับ นักเคลื่อนไหวต่างๆนะครับ อ่านผ่านๆ

หนูอ้อย likes this.
  7. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ฝรั่งเรียกมานานแล้วครับ

http://topicstock.pantip.com/library/topicstock/2006/12/K4943977/K4943977.html

อู๋ คาลบี้ และ Alamos ถูกใจ.
  8. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ไอ้กันยังก้าวไม่ข้ามทักษิณ...

9. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    Anti - Thaksin Activist

ถ้าฝรั่งรู้ โครงข่าย โครงสร้าง ระบบ รูปแบบ ของ ระบอบทักษิณ ฝรั่ง คงไม่ขำด้วย
    ผมว่า คงต้อง รีบมาทำการวิจัย หรือ คนทำปริญญาเอก คงต้องรีบมา ทำวิทยานิพนธ์
    ยิ่งกว่า 007 หรือ 3 ก๊ก ใดๆ ในรูปแบบการกลืนกินเมือง

JSN, อู๋ คาลบี้, kokkai และอีก 2 คน ถูกใจ
  10. Anduril

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ขออัพเดทข่าวครับ
    วันนี้ (21 มิ.ย.) น.ส.เมลิสซา สวีนีย์ โฆษกสถานเอกอัครราชทูตสหรัฐฯ แจ้งว่า ทางสถานเอกอัครราชทูตสหรัฐฯ รู้สึกเสียใจและขอโทษนายปราโมทย์ ต่อความผิดพลาดดังกล่าวที่เกิดขึ้นในการส่งจดหมายเชิญแขกผู้มีเกียรติเข้าร่วมงานเฉลิมฉลองการประกาศอิสรภาพของสหรัฐฯ ทั้งนี้ ทางสถานทูตสหรัฐฯ ขอยืนยันว่าให้ความสำคัญอย่างยิ่งต่อมิตรภาพระหว่างสหรัฐฯ กับบรรดามิตรชาวไทยในหลากหลายวงการ และเราหวังว่ามิตรชาวไทยจะเดินทางมาร่วมงานเฉลิมฉลองของสหรัฐฯ ในครั้งนี้
    http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9580000070139
    ..............................................................................................
    เดี๋ยวจะหาว่าเราตำหนิเขาฝ่ายเดียว ;)

11. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ตามความรู้สึก คิดว่ามีการแบ่งกลุ่มคนในประเทศอื่นที่เมกามีสัมพันธ์ทางการทูตด้วยเป็นกลุ่มต่างๆเพื่อง่ายต่อการทำงานของสถานทูต แต่ชื่อกลุ่มต่างๆเหล่านี้น่าจะเก็บไว้เป็นการภายในขององค์กรตัวเองมากกว่าปล่อยรั่วอย่างมักง่ายจนโจ๋งครึ่มแบบนี้ ขาดความสุภาพ เรียกอย่างแรงๆเลยคือ "หยาบคาย" ก็ว่าได้ สมควรที่อาจารย์ปราโมทย์จะด่ากลับ

ไม่มีความเป็นมืออาชีพ แล้วยังจะมีหน้ามาเชิญเขาไปร่วมงานอีก

12. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ถ้ารู้สึกเสียใจจริงๆ เรื่องแบบนี้มันคงไม่เกิดตั้งแต่แรกหรอกครับ...
    อย่าบอกว่าไม่มีการตรวจสอบรายชื่อ ข้อมูลก่อนส่งเลย งานทางการแบบนี้
    นึกว่าเสียงโห่ ฮา สะใจจะมีมากกว่าหรือไง ผลสุดท้ายคนเขาก็รู้ไส้รู้พุงกันหมด

13. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ที่ปรึกษาฯ ต้องไม่ใช่ ดร.โสภณ @1128 นะ

14. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ในรายชื่อบรรดาคนไทยที่อยู่ในสายตาสถานทูตอเมริกา เขาคงแยกประเภทคนเหล่านี้โดยเอาทักษิณ ชืนวัตรเป็นตัวตั้ง

สงสัยจังว่าถ้าสถานทูตอเมริกาจะเชิญนักร้องอย่างลิเดีย ใหม่ ใบเตย เขาจะcategorizeพวกหล่อนว่ากระไร

Under Thaksin?

Over Thaksin?

Above Thaksin?

Not so sure which position with Thaksin?

อาวุโสโอเค, temp, Apichai และอีก 3 คน ถูกใจ
  15. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
    ผมว่า มันตั้งใจ นะ...

มีใครได้รับเชิญ อีกไหม คนอื่นเขาเขียนว่าอะไรบ้าง

16. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    คิดว่าไม่ตั้งใจครับ คงจะเรียกด้วยความเคยชินจนติดปากมากกว่า

17. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
    http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9580000070227
    “ไมเคิล ยอน” แจงผ่านเฟซบุ๊ก โฆษกทูตมะกันยอมรับผิดพลาด “รู้สึกอับอาย” ปมจดหมายเชิญ “อ.ปราโมทย์”
    โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์
    22 มิถุนายน 2558 10:38 น. (แก้ไขล่าสุด 22 มิถุนายน 2558 12:23 น.)
    เพจเฟซบุ๊ก Michael Yon ย้ำหนังสือเชิญ “อ.ปราโมทย์ นาครทรรพ” เป็นของจริง หลังได้รับคำยืนยันจาก “เมลิสา สเวนีย์” โฆษกประจำสถานทูตสหรัฐอเมริกาประจำประเทศไทย ระบุเป็นความผิดพลาดและขอโทษ ด้านฝ่ายความมั่นคง ยังไม่พบหนังสือเชิญบุคคลสำคัญในรัฐบาลมีข้อความลักษณะใด เชื่อเป็นความผิดพลาดของสตาฟสหรัฐฯ เองที่เร่งรัดในการออกจดหมายเชิญ ยันวิธีหรือระเบียบทางการทูตจะไม่มีการให้ฉายาใคร เพราะเป็นเรื่องทางการเมืองหรือจุดยืนทางการเมือง

วันนี้ (22 มิ.ย.) มีรายงานว่า เพจเฟซบุ๊ก Michael Yon ผู้สื่อข่าวอิสระสัญชาติสหรัฐอเมริกา ได้โพสต์ระบุถึงการชี้แจงจาก “เมลิสา สเวนีย์” โฆษกประจำสถานทูตสหรัฐอเมริกาประจำประเทศไทย “Melissa Sweeney”, Embassy spokesperson กรณีข่าวสถานทูตจัดทำบัตรเชิญ ศาสตราจารย์ ดร.ปราโมทย์ นาครทรรพ นักรัฐศาสตร์และนักวิชาการอิสระ มาร่วมงานฉลองครบรอบ 239 ปีแห่งการประกาศอิสรภาพของสหรัฐอเมริกา วันที่ 2 กรกฎาคมนี้ โดยบัตรเชิญดังกล่าวออกโดยนายดับเบิลยู. แพทริก เมอร์ฟีย์ รักษาการเอกอัครราชทูตฯ เชิญให้ไปร่วมงานฉลองครบรอบ 239 ปีแห่งการประกาศอิสรภาพของสหรัฐอเมริกา วันที่ 2 กรกฎาคมนี้ ระหว่างเวลา 18.30-20.30 น. ที่ห้องบอลรูม โรงแรมแกรนด์ ไฮแอท เอราวัณ ถนนราชดำริ กทม. โดยวันชาติอเมริกันตรงกับวันที่ 4 กรกฎาคม

“การมีใส่ตำแหน่งว่า Anti - Thaksin Activist จึงถูกตอบปฏิเสธ และต่อมา ศาสตราจารย์ ดร.ปราโมทย์จะปฏิเสธไปร่วมงาน โดยแต่งกลอนตำหนิบนสเตตัสในเฟซบุ๊กส่วนตัว และในช่วงค่ำโฆษกประจำสถานทูตสหรัฐอเมริกาประจำประเทศไทย จะออกมาระบุขอโทษ และแสดงความเสียใจต่อกรณีนี้กับศาสตราจารย์ ดร.ปราโมทย์ ไปแล้วนั้น”

จากคำบอกเล่าของ เพจเฟซบุ๊ก Michael Yon มีใจความว่า

Thailand : The Letter is Real
    ประเทศไทย : จดหมายเป็นของจริง

จดหมายฉบับที่ว่านี้จุดประเด็นให้เป็นเรื่องกล่าวถึงเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา และผมก็สงสัยว่ามันเป็นของจริงหรือเปล่า? บางทีอาจจะเป็นเรื่องลวงตบตาของคนอื่น เนื่องด้วยนามของผู้ส่งนั้นเป็น “American Ebbassy” แทนที่จะใช้ “Embassy of the United States of America” มากกว่า

แต่...เพื่อความแน่ใจ ผมเพิ่งจะวางสายจากคุณเมลิสา สเวนีย์ ผู้ที่เป็นโฆษกประจำสถานทูต มิสสเวนีย์ตอบโดยไม่รั้งรอว่ามันเป็นความผิดพลาด พวกเราส่งจดหมายนั่นเอง โดยไม่ได้สังเกตหรืออ่านทวน เธอรู้สึกอับอายที่เกิดเรื่องนี้ขึ้น และขอโทษหลายครั้ง

จดหมายเป็นของแท้ และสถานทูตของเราเป็นผู้ออกจดหมายนั้นจริง

ในนามของผม ผมหวังว่าคนไทยจะให้อภัยต่อสถานทูตของเรา (ผมไม่ได้ทำงานให้กับรัฐบาลแต่อย่างใด แต่ในฐานะของชาวอเมริกันคนหนึ่งที่รู้สีกอับอายต่อสิ่งที่เกิดขึ้นนี้ด้วย)

บางอย่างที่ไม่อยากให้เกิดขึ้น มันก็เกิดขึ้น และวันนี้ก็เป็นวันจันทร์ และยังมีเรื่องที่สำคัญกว่านี้รออยู่

ก่อนหน้านั้น เมื่อช่วงเช้าเพจเฟซบุ๊ก Michael Yon ระบุว่า ผมยังคงสังสัยว่า เรื่องนี้อาจจะเป็นการลวงตบตาจากมือที่ 3 หรือจะพูดอีกอย่างว่าจดหมายที่ว่านี้ไม่ได้ส่งมาจากสถานทูต มันอาจจะถูกส่งมาจากสถานทูตจริงก็ได้ แต่ผมมักจะสงสัยเกี่ยวกับมือที่ 3 หากสถานทูตสหรัฐฯ ไม่ได้อีเมลกลับมาหาผมพรุ่งนี้เช้า ผมจะโทร.หาพวกเขา ผมต้องการคำตอบจากปากของสถานทูตโดยตรงก่อนถึงจะเชื่อ

หากเรื่องนี้เกิดจากความพลั้งพลาดของสถานทูตของผม กรุณารับคำขอโทษจากพวกเรา แล้วก้าวต่อไปข้างหน้า ทุกคนต่างก็เคยทำพลาด แต่ก่อนอื่นให้พวกเราแน่ใจเสียก่อนว่าจดหมายนั้นมาจากสถานทูตจริง พวกเราต้องกลับไปที่ต้นตอ กรุณาปล่อยเรื่องนี้ให้ผมค้นหาความจริง

แหล่งข่าวด้านความมั่นคงเปิดเผยว่า ในส่วนของหนังสือเชิญร่วมงานฉลองครบรอบ 239 ปีแห่งการประกาศอิสรภาพของสหรัฐอเมริกา วันที่ 2 กรกฎาคม ที่ส่งมายังบุคคลสำคัญต่างๆ ในรัฐบาลไทย ยังไม่มีการเปิดเผยว่าเป็นเช่นเดียวกับนายปราโมทย์หรือไม่

“เชื่อว่าอาจจะเป็นความผิดพลาดทางฐานข้อมูลของสหรัฐฯ ที่ระบุไว้บนซองหนังสือเชิญว่า Anti - Thaksin Activist ประเมินได้ว่า สถานทูตสหรัฐฯ คงเร่งรัดในการออกจดหมายเชิญ และอาจจะเกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง เพราะวิธีหรือระเบียบที่ทางการทูต จะไม่มีการให้ฉายาใคร เพราะเป็นเรื่องทางการเมืองหรือจุดยืนทางการเมือง ไม่ใช่ตำแหน่งเป็นทางการ ดังนั้นปกติการทำหนังสือเชิญอย่างเป็นทางการจึงไม่ควรออกมาเป็นลักษณะเช่นนี้ ซึ่งทราบว่าทางสถานฑูตสหรัฐก็ได้ขอโทษตามที่เป็นข่าว”

อย่างไรก็ตาม อาจจะเกิดจากความผิดพลาดของสตาฟจัดงานที่เป็นผู้ออกหนังสือเชิญ ที่ให้ข้อมูลสั้นๆ เหมือนเป็นการเหมาร่วมบุคคลที่อยู่ในฐานข้อมูล และเชื่อว่าทางสถานทูตสหรัฐฯ ก็คงจะระมัดระวังมากขึ้นเช่นกันหลังจากนี้ เพราะน่าจะเป็นความผิดพลาดในหนังสือของตัวบุคคล

18. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
    น่าจะปริ้นมาจาก ฐานข้อมูล
    ไม่ได้มั่ว เขียนขึ้นมาเอง ... แต่ลืมดู หรือ มีใครมาเปลี่ยนข้อมูล

19. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ถ้างั้นแกนนำแดงก็ Thaksin ticks.

20. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    เจอ ดร ปราโมทย์ด่าสวน เสียสุนัขเลย สมน้ำหน้า5555:giggle::giggle:

21. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    อันนี้ถ้าตามอเมริกันก็็....
    On the top.. ครับ

อาวุโสโอเค และ Anduril ถูกใจ.
  22. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    สมน้ำหน้า โดนอาจารย์ปราโมทย์ ด่าเสียหมาเลย

23. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    Very professional นะครับ สถานฑูตอเมริกา เวลาเอารูปงานมาลง หวังว่าคงจะไม่มีควายแดงมาตอแหลนะครับว่าชวนแล้วไม่มาเอง

24. Anduril

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    “อุปทูตสหรัฐ” โพสต์รูปผ่านทวิตเตอร์ส่วนตัว สำนึกผิด มอบบัตรเชิญใหม่ เผยระบุ “ตำแหน่งเหมาะสม”ให้ “อ.ปราโมทย์” ก่อนย้ำ ขออภัยในความผิดพลาด
    558000007359301.JPE
    มีรายงานว่า สถานทูตสหรัฐอเมริกา ได้ส่งบัตรเชิญไปยังเจ้าหน้าที่ระดับสูงในหน่วยงานรัฐบาล บุคคลในแวดวงสังคม และสมาชิกในแวดวงการทูตในประเทศไทย ขณะที่ผู้ที่ได้รับเชิญในส่วนของรัฐบาล คสช.เมื่อวันที่ 3 ก.ค.2557 ได้แก่ มล.ปนัดดา ดิสกุล รมต.ประจำสำนักนายกรัฐมนตรี.
    http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9580000071101

25. Anduril

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    อัพเดทต่อครับ
    ตามดูบทสนทนา 2 ตอน “ปราโมทย์ นาครทรรพ” นักวิชาการอิสระ สอนเชิงการทูต “ดับเบิลยู. แพทริก เมอร์ฟีย์” อุปทูตรักษาการเอกอัครราชทูตสหรัฐอเมริกา หลังเข้าขอโทษ และสำนึกผิด ปมคำนิยาม “Anti-Thaksin Activist” ย้ำไม่อยากให้ชาวไทยกับชาวอเมริกันโกรธหรือเกลียดกัน เปิดคำถามเด็ด! “สถานทูตมะกัน” เชิญ “พล.อ.ประยุทธ์” ร่วมงานหรือไม่ ทูตมะกันถึงอึ้ง! เจอคำพูด “ถ้าอเมริกันเป็นอย่างนี้ ถ้าผมมีอำนาจจะเรียกเอกอัครราชทูตไทยกลับจากวอชิงตัน”
    ค้ดมาบางตอนเท่านั้น เขียน-สอน อเมริกา ได้ดีครับ
    1. ผมบอกท่านทูตว่าผมโปรอเมริกัน ผมไม่อยากให้ชาวไทยกับชาวอเมริกันโกรธหรือเกลียดกัน อเมริกาซึ่งเป็นบ้านที่ 2 ของผมจะกลายเป็นบ้านที่หนึ่งทันที หากครั้งแล้วครั้งเล่าไทยก็ก็เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ มิใช่เป็นเพราะว่าผมมีลูกเป็นคนอเมริกัน แต่เป็นเพราะว่าผมเกลียดเผด็จการ และผมรู้ดี และเสียดายที่อเมริกันไม่รู้ว่า เผด็จการเลือกตั้งในเมืองไทยนั้นเลวร้ายยิ่งกว่าเผด็จการอื่นที่ไทยเคยมี
    3 คำว่า coup เป็นตัวอย่างความยากจนของภาษาอังกฤษ ที่ไม่สามารถแสดงภาพการยึดอำนาจของเมืองไทยได้ เพราะการยึดอำนาจในไทยไม่เหมือน coup ที่ไหนๆซึ่งรบราฆ่าฟันกันเหมือนไม่ใช่มนุุษย์ การยึดอำนาจของเมืองไทยกระสุนนัดเดียวก็ไม่ได้ยิง แม้สักหนึ่งชีวิตก็ไม่เสีย หัวคะแนนฆ่ากันตายในวันเลือกตั้งเสียอีกที่มีเป็นประจำ
    เขาถือว่าทุกฝ่ายเป็นมิตรทั้งสิ้น เป็น broad spectrum คือ การรวมคนไทยอย่างกว้างขวาง รัฐบาลอเมริกันถือว่าเป็นมิตรกับคนไทยทุกคน ขอให้เชื่อ
    ผมตอบว่าขอได้ แต่ให้ไม่ได้
    การกระทำที่ผ่านๆ มาของสถานทูตอเมริกัน นึกว่าผมไม่รู้อย่างนั้นหรือ ผมรู้เพราะผมเรียนการเมืองอเมริกันมามากพอที่จะสอนคนอเมริกันได้ ผมรู้มากกว่าที่ผมพูด บางอย่างผมก็ไม่พูด เพราะผมไม่อยากให้คนไทยกับคนอเมริกันเกลียดกัน ผมถือว่าคนไทยโปรอเมริกันมากกว่าใครๆ และผมไม่ต้องการให้สัมพันธภาพอันดีระหว่างสองประเทศที่ยืนยาวมาถึง 80 ปีต้องเปลี่ยนแปรไป ผมไม่อยากเห็นทูตอเมริกันถูกปาดหน้าอย่างในเกาหลีใต้ หรือถูกขู่ฆ่าทุกวันอย่างในญี่ปุ่น บางอย่างผมจึงไม่พูดและไม่เผยแพร่ เพราะไม่ต้องการเห็นคนไทยมาเยี่ยวรดธงอเมริกันหรือมาพังรั้วสถานทูต

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9580000071789
    ..............................................................................................

สนใจตามอ่านฉบับเต็มได้ครับ

26. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    บอกได้คำเดียวว่า "แสบ"
    ถ้าหน้าไม่หนาจนเกินระดับนักการทูตพึงมี คงอายอยู่บ้าง
    ความอายไม่ใช่สิ่งที่แสดงว่าคุณอ่อนแอ

JSN และ Anduril ถูกใจ.
  27. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    การ์ตูนนิสต์ฝรั่งท่านนี้ ก็ได้รับจดหมายเชิญด้วยเหมือนกัน
    บังเอิญว่า แกมีตำแหน่งเยอะหน่อย...:)

Screen Shot 2015-06-25 at 15.16.48.png

โดยเฉพาะตำแหน่งท้ายสุด ที่จดหมายเชิญระบุ ว่า…
    "Anti-Democracy & Unfunny Cartoonist." นี่
    ผมเงี๊ยะ ทึ่งแกจริงๆ ...:rock:

Last edited: 25 Jun 2015

Share This Page