Alamos จะเรียกรถในพิพิธภัณฑ์ว่า รถหรู หรือ รถโบราณ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย HOT BOY, 26 Feb 2016

1. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
  2. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ที่เก็บรถของตาช่วง จดเป็นพิพิธภัณฑ์ ตั้งแต่เมื่อไหร่

Apichai, Kupb, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
  4. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  5. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    จะรถหรูหรือรถโบราณมันก็ของมีค่า มีราคา เหมือนเฟอร์นิเจอร์ นาฬิกา พระเครื่อง พระบูชา นั่นแหละ

6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ถ้างั้นทำไม hot boy ถึงหาข่าวที่ไม่มีรถหรูมาให้ผมไม่ได้ละ

7. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ถ้าเบื่อผมมาก ก็
    1. hot boy ก็บอกไปเลยครับว่าไม่ขอโทษ แล้วประกาศเลยว่า hot boy เป็นคนคุณธรรมจอมปลอมที่ไม่ยอมรับว่าใส่ร้ายผู้สูงอายุ เพื่อให้ตัวเองดูดี
    2. ขอโทษทุกคน รวมทั้งคุณป้า ที่ดุด่าว่าร้ายจากใจจริง แล้วสัญญาว่าจะไม่ทำอีก
    แล้วผมก็จะไม่พูดเรื่องนี้อีก

8. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ที่เห็นคุณจะเรียก รถหรู หรือ รถโบราณ

9. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    http://www.manager.co.th/CelebOnline/ViewNews.aspx?NewsID=9560000085784
    แล้วเรียกรถหรูหรือรถโบราณ

10. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    "ความสุขของคนชอบแถ คือได้ตอแหลไปวันๆ
    ความสุขของคนรู้ทัน คือทุกวันได้เห็นมันแถ"

ก็บอกแล้วว่า สงสารท่านสมเด็จช่วงบ้างเถอะ เอ็งแถ เอ็งสนุก แต่สมเด็จช่วงท่านจะแย่เอา
    ตอนนี้ท่านอยู่บนหลังเสือ จะลงก็ไม่ได้ ถูกบรรดาลูกศิษย์ลูกหาหลอกให้ท่านเป็นนอมินี โดยท่านเองก็อาจจะตามไม่ทัน
    หรือเพิ่งรู้ตัว แต่ก็ถอยหลังไม่ได้ เพราะโดนดันหลังอยู่ ท่านก็อายุมากแล้ว อย่าลากท่านให้ถลำลึกลงไปกว่านี้เลย
    เพียงเพื่อสร้างผลประโยชน์ให้นายเอ็ง บาปกรรมปล่าวๆ

11. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แล้วคุณละ

12. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    คนที่มีบุญหนักศักดิ์ใหญ่ มักมีปัญหาที่เกิดจากคนรอบข้าง
    หรือคนใกล้ชิดรับใช้ ที่ล่อหลอก ประจบประแจง เกาะกินเอาผลประโยชน์เข้าตัวเอง

13. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตลกดี สุดท้าย hot boy ก็เลือกที่ตัวเองใจดำ มากกว่าจะขอโทษชาวบ้าน ถ้าเชื่ออะไรผิดแล้วโง่ G2G ที่ hot boy เคยบอกว่าไม่มีหลักฐานในข่าว ทั้งที่ตัวเองจับใจความไม่ครบก็โง่ด้วยซิครับ

ปู่ยง likes this.
  14. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ปัญญาอ่อนขนาดไม่รู้ว่ารถอะไร รถพระทำอิๆๆๆๆ
    ถามได้คำเดียวว่ารถอะไร เพื่อเอาคำตอบไปพูดว่ามันชนะหรือแพ้ แต่ที่แน่ๆ วันนี้รถทำพระ
    อดๆๆ ช่วง อดๆๆๆ

15. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    โอ hot boy มีน้ำโห ถ้าผมเรียก "รถ" เฉยๆ จะมีปัญหาไหมละครับ

16. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ผมด่าคุณโง่ยิ่งกว่าควาย พากันบรมโง่ยิ่งกว่าควาย
    ก็อย่าโกธรกันเพราะมันเป็นเช่นนั้นจริงๆ
    เป็นอันว่าผมขอปิดกระทู้นี้ ประกาศชัยชนะครั้งที่4578

17. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำดี แค่ขอโทษหรือหาข่าวที่ไม่มีคำว่ารถหรูได้ก็จบแล้ว ยิ่งทำให้รู้ว่า hot boy นี้ดีแต่พูดทั้งความฉลาดและคุณธรรม

18. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อีกอย่าง ผมก็ไม่ได้โง่ขนาดไม่รู้จักเพศตัวเองแบบ hot boy หรอกนะ

19. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    แล้วที่ผมถามล่ะครับ

20. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
  21. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ล็อกอินใหม่ทำไมชัยชนะเยอะจัง

22. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำดี แค่ข่าวแยก แถมบ้างข่าวเอามายังมีคำว่ารถหรูอยู่เลย
    ดีเอสไอแถลงคดีรถหรู ThairathTV
    ทนายวัดปากน้ำฯยืนยัน พร้อมคืนรถหรูให้ดีเอสไอ TNN
    เรื่องเล่าเช้านี้ ‘พล.อ.ไพบูลย์’ แจง DSI ตรวจสอบรถหรูอย่างเป็นธรรม ‘จตุพร’ ซัดกลุ่มต้าน ‘สมเด็จช่วง’ ช่อง 3
    “เสี่ยเอชทีวาย” หอบใบเสร็จตัวจริงยื่นดีเอสไอตรวจสอบ ยันถูกปลอมทำรถเบนซ์หรูสมเด็จช่วง
    manager
    แม้แต่ voice tv http://news.voicetv.co.th/thailand/327939.html ยังมีแท็กรถหรูอยู่เลย

กลับไปใช้รูปอวาต้าเดิมแล้วหรือเจ้าพระยาใจดำ ผิดเพศ

kokkai และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  23. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สรุปก็คือไม่มีสื่อซักเจ้าที่ไม่มีคำว่ารถหรู แต่คนใจดำเลือกตัวเองมากกว่าจะขอโทษชาวบ้าน ผิดหวังจริงๆ ไม่สมกับเป็นคนฉลาดมีคุณธรรมอย่างที่อ้างเลย

24. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53

ทุกคนช่วยกันดูนะครับ คนตระบัดสัตย์กลับกลอกลิ้นสองแฉกเป็นยังไง
    และดูวิธีการแถแบบเอาหน้าลากดินแถเป็นยังไง

….ให้ผมหาข่าวไม่มีคำว่ารถหรูได้ก็จบว่างั้น ผมก็หามาประเคนป้อนใส่ปากแล้ว
    ข่าวที่นำมาไม่มีคำว่ารถหรูเค้าใช้คำว่ารถโบราณ

อ่านข่าวที่ผมนำมาแล้ว ยังดันแถไปได้อีก โดยประดิษฐ์คำขึ้นมาแถงานนี้โดยเฉพาะ

บอกเป็นแค่ “ข่าวแยก” มีใครเคยได้ยินไหมคำว่าข่าวแยก?
    วงการสื่อสารมวลชนก็คง งง เหมือนกัน มันเป็นยังไงข่าวแยก สุโค่ย:clap:

ยัง…

ยัง……. ยังแถไปได้อีก รอบนี้ไม่ใช่ให้หาข่าวเหมือนตอนแรกที่คายทิ้งไว้

แต่ให้หาสื่อสำนักไหนไม่มีคำว่ารถหรู ฮื่ม เอาเข้าไป

อ่านแล้วก็สรุปเอาเองนะครับทุกคน ส่วนผมบอกได้แค่ว่า… ไร้ยางจริงๆ:shake:

25. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    มันจะรถหรูหรือรถโบราณก็เหอะ
    กระจอก ๆ ยังเอ็งไม่มีปัญญาก็แล้วกัน

26. Silent Power

Silent Power สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    146
    แถไม่ออก ยอมรับแค่นี้ก็จบ :devil:

27. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    เรื่องอะไร

28. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    5555 เป็นอะไรไปครับทักว่าใช้ภาพเก่าแล้วรีบเปลี่ยนเลย จะเปลี่ยนชื่อเปลี่ยนภาพสุดท้ายก็เปลี่ยนความใจดำไม่ได้

29. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    หรือจะให้หนีไม่ตอบแบบที่ถามว่าทำไมเกลียดทหาร

30. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ผมเข้าใจแล้วละครับว่า ทำไมทรราชย์ ถึงเลือกที่จะหลอกใช้ขี้ข้าเสื้อแดงให้มาตายแทน เพราะมันโง่นั่นเอง สมควรแล้วครับที่ให้มันสนตะพาย
    อ้อ มาถึง ณ. วันนี้ ลืมไปได้เลยว่าทรราชย์จะได้กลับประเทศไทยอย่างมีชีวิตปกติ รวมทั้งอ้ายอีตระกูลกินที่วัด ที่ทำร้ายประเทศชาติด้วย

31. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ครับ โง่ก็โง่.....
    วันหลังจะตั้งกระทู้ขอความรู้จากคนฉลาด ฟักแม้วบ้าง คงไม่มีปัญหา
    อยากรู้จะฉลาดจริงหรือเปล่า เหอะๆ

32. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ผมด่าขี้ข้า ไม่ได้ด่าคุณ อย่ากินปูนร้อนท้องถ้าคิดว่าไม่ใช่
    คนโง่ คนฉลาด ไม่ได้แยกแยะกันด้วยความรู้ ไม่งั้นตาสีตาสาที่ไม่มีความรู้ทางโลกก็คงเป็นคนโง่ไปหมด แต่คนที่ฉลาดเค้ารู้จักแยกแยะว่าอะไรดี อะไรชั่ว อะไรสร้างหรือทำร้ายประเทศ ใครหนุนหลังคนล้มสถาบัน ใครหนุนหลังคนเผาบ้านเมือง ใครหนุนหลังคนมีอำนาจให้นิรโทษความผิดตนเอง ถ้าเรื่องพวกนี้ ยังแยกแยะไม่ออก ก็เป็นคนโง่ไปเถอะครับ

Alamos likes this.
  33. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ถามอีกที

34. Silent Power

Silent Power สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    146
    เคยไปวัดปากน้ำบ้างหรือเปล่า นักท่องเที่ยวเพียบ นอกจากรถยังมีเรือโบราณ ของเก่าอีกเยอะ

35. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    แล้วมันเป็นพิพิธภัณฑ์ตั้งแต่เมื่อไหร่

36. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    842
    วัดปากน้ำใช่อารามหลวงหรือไม่
    สำนักพุทธมีหน้าที่ตรวจและดูแลทรัพย์สินอารามหลวงใช่หรือไม่
    สิ่งที่ดำเนินการต่าง ๆ ภายในวัดปากน้ำเวลาจะทำการใด ๆ ต้องแจ้งสำนักพุทธใช่หรือไม่
    ปัญหาที่เกิดขึ้นในขณะนี้ ไม่ว่ารถ หรือสิ่งปลูกสร้าง สำนักพุทธได้อนุมัติหรือตรวจสอบบ้างหรือไม่
    จนทุกวันนี้สำนักพุทธแม่งเงียบ

37. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ตอบให้นะ....
    จะจดไปทำไม ไม่มีความจำเป็นต้องจด

38. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    แล้วเรียกพิพิธภัณฑ์ได้ยังไง
    แล้วทำไมเรียกรถหรูไม่ได้

39. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ทำไมจะเรียกพิพิธภัณฑ์ไม่ได้ครับ ใครอยากตั้งก็ตั้งได้ ไม่มีใครห้าม
    ไม่ต้องไปจด ไปเอาความรู้มาจากรูไหน? ต้องไปจดเป็นพิพิธภัณฑ์
    ถึงจะเรียกพิพิธภัณฑ์ได้
    ..... ผมก็กำลังจะตั้งพิพิธภัณฑ์กระบือบื้อเหลืองไทยพื้นบ้านอยู่
    ผมไม่ต้องไปจดที่ไหนสามารถตั้งได้ อันนี้ให้ความรู้.....:wait:

https://th.wikipedia.org/wiki/รายชื่อพิพิธภัณฑ์ในประเทศไทย

40. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    แถวบ้านเรียกโชว์รูม

พิพิธภัณฑ์ อย่างน้อยต้องมีความรู้ สอดแทรกให้ศึกษา

ศึกษารถ ในวัด เด็กมันก็ถาม "ราคาเท่าไหร่"
    "4 ล้าน โห ไม่รวย มีไม่ได้นะเนี่ย"
    "แล้วของใคร ใครเป็นเจ้าของ" ... "พระ"
    อ๋อ... พระรวย

Apichai และ ปู่ยง ถูกใจ.
  41. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  42. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    รถหรูหรือรถโบราณ? ถามชวงจิ
    แล้วช่วยถามด้วยว่าใครซวย

43. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    เด็กถามต่อว่า รวยขนาดนี้ แล้วทำไมต้องขอข้าวชาวบ้านกิน?

ทองเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  44. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    แล้วมีบอกมั้ย ว่ารถคันไหน ได้มายังไง จดประกอบที่ไหน ใครช่วยเลี่ยงภาษี
    โรงรถ มันจะให้เรียกพิพิธภัณฑ์ แล้วเราเรียกรถหรู เสือกบอกไม่ใช่

ทองเค likes this.
  45. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
  46. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

Alamos และ ปู่ยง ถูกใจ.
  47. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    กฎหมายเรื่องควายมีอยู่
    คนรู้ แต่ควายไม่รู้
    คนไม่รู้หรือรู้กฎหมายแต่ ไม่ยอมรับกฎหมาย เทียบเท่ากับควาย
    คนงมงาย ไม่โง่ก็เทียบเท่ากับโง่
    กฎหมายไม่เอา หลงงมงาย โถไอ้ควาย

Alamos และ ปู่ยง ถูกใจ.
  48. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    เป็นถึงสมเด็จ ควรแยกแยะให้ออกว่า
    ทางไหนมุ่งเข้าหากิเลส ทางไหนคือการมุ่งสละกิเลส
    เมื่อตั้งใจบวชเป็นพระ ถ้ายังแยกไม่ออกก็สึกเถอะครับ

49. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำจริง hot boy ว่าคนอื่นแถ แต่จริงแล้ว ตัวเองตั้งหากที่แถไปไกลเพื่อหนีไม่อยากตอบคำถาม
    เพราะใจจริงผมรอคำตอบของปัญหาที่ค้างไว้ต่างหาก
    "คุณป้าว่ารถหรูผิด ทำไหมสื่อที่ลงรถหรูไม่ผิด"

hot boy พูดคำเหล่านี้ออกมาเอง

อีโง่สลิ่มขี้เหลืองคนนี้มันโง่ที่สุด แยกรถหรู กับ รถโบราณไม่ออก......... ทั้งที่ตัวเองเอาภาพนี้แหนบมาด้วยแท้ๆ
    อีป้ามันโง่ครับ ที่ถูกจูงจมูก แยกไม่ออกรถหรูกับรถโบราณ
    ส่วนหนังสือพิมพ์ผมว่ามันไม่ได้โง่หรอก มันฉลาดจะตาย
    สามารถสนตะพายให้อีป้าแก่ๆคนนี้เข้าใจตามได้เป็นรถหรู
    ....หนังสือพิมพ์มันบอกรถหรู อีป้าคนนี้ก็เรียกตาม
    ถ้าหนังสือพิมพ์มันบอกรถจรวด มันก็คงเรียกตามเค้าโดยไม่คิดเเน่ๆ

hot boy ว่าคำพูดนี้ควรพูดออกมาไหมละครับ

ตัวเองไม่อยากขอโทษ กลัวเสียหน้าก็เลยวกแต่คำว่ารถหรู-รถโบราณเพื่อเลี่ยงตอบ สุดท้ายสื่อทุกสำนักก็มีคำว่ารถหรูหมด ถ้าตาม hot boy พูดก็แปลได้ว่าสื่อทุกสำนักก็เชื่อถือไม่ได้แม้แต่ voice tv ฉะนั้นข่าวที่ hot boy เอามาลงก็เชื่อไม่ได้ซักอัน
    หรืออีกความหมายหนึ่งถ้าหนังสือไม่ได้หลอกลวงจริง hot boy ว่าคุณป้าโง่ อย่างนั้นก็แปลว่า hot boyด่าสื่อว่าโง่ด้วย
    สรุปไม่ว่าอย่างไหน hot boy ก็ด่าและโทษสื่อกับคุณป้าอยู่ดี

สุดท้ายก็ทำให้เรารู้ว่าคนใจดำยังไงก็ไม่สำนึก ต่อให้เปลี่ยนชื่อ ตัวตน ความใจดำก็ติดตัวไปเสมอ

50. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ยังแถกันยังไม่จบเหรอครับ ไม่ว่าจะเป็นรถหรู รถโบราณ มีเครื่อง ไม่มีเครื่อง
    มันเป็นฆารวาสสมบัติ ครับ ไม่ใช่ภิกษุสมบัติ พระภิกษุ สาวกของพระพุทธองค์ ควรละแล้วซึ่งสมบัติภายนอกกาย
    อันเป็นกิเลส ควรค้นหาสมบัติภายในกายคือนิพพานสมบัติ
    ไม่ว่าผลการตรวจสอบเรื่องรถ จะออกมาเป็นอย่างไร ยังไงเสีย ภิกษุที่สะสมฆารวาสสมบัติ อันเป็นการสะสมกิเลส ไม่สมควรแก่การเป็นพระภิกษุ อันเป็นศิษย์ของตถาคต

Share This Page