ไอ้ใจมันโยงเรื่องเด็กแว้นไปสถาบัน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 10 Jun 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ใจพูดประมานว่าปิดถนนนำขบวนได้ ดังนั้นแว้นก็ปิดถนนซิ่งได้

ร.ป.ภ ในโลกออนไลน์ --- https://www.facebook.com/TaGaonline

#นี่ตรรกะมึงหรอเนี้ย

LazyLemon, Familie, หนูอ้อย และอีก 1 คน ถูกใจ.
  2. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ก็ ใจรัล นี่ครับ

LazyLemon, kokkai, อู๋ คาลบี้ และอีก 5 คน ถูกใจ
  3. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    คนจีนดีๆมีหมดโลก
    แต่จีนอ้อนใตนี่เป็นในบางคนค่ะ

LazyLemon, Bayonet, kokkai และอีก 6 คน ถูกใจ
  4. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    เอ่อ สถาบันปิดถนนเฉพาะเวลาเดินทางในงานพิธีราชการนะครับ เช่นงานครองสิริราชสมบัติ 60 ปี (ซึ่งต่างประเทศก็ปิดเวลามีพิธีพวกนี้) ส่วนเวลาเดินทางก็ปิดเฉพาะเวลาไปแบบทางการ แถมไม่ได้มีเสียงทำให้คนรำคาญ เวลาปิดก็ไม่นาน ท่านวิ่งผ่านแล้วก็เปิดใหม่ ผมว่าไม่เห็นเกี่ยวกันเลยนะครับ

5. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    คิดว่าอยู่เมืองนอกใครทำอะไรไม่ได้ถึงได้กล้าปากม๋า กลับมาเมืองไทยเมื่อไรคงได้ เหงือกจ๋าฟันลาก่อน

อู๋ คาลบี้, apollo, Anduril และอีก 2 คน ถูกใจ
  6. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D อีกหน่อยคงบอก... ตำรวจวิสามัญคนร้ายได้ ทำไมเด็กแว้นจะทำไม่ได้

Bayonet, อู๋ คาลบี้, apollo และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ใจพูดประมานว่าปิดถนนนำขบวนได้ ดังนั้นแว้นก็ปิดถนนซิ่งได้

ยังไม่มีใครอธิบายได้เลย เห็นมีแต่เเถไปได้อย่างหน้าด้านๆ:D:D

8. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ในเมื่อผู้ชายยืนฉี่ได้ ผู้หญิงก็มีสิทธิ์ทำได้เหมือนกัน

temp และ apollo ถูกใจ.
  9. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ต้องอธิบายอะไร ยังไง ควายถึงจะเข้าใจ

JSN, มิติใหม่ และ apollo ถูกใจ
  10. iamserebi

iamserebi สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    24 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    203
    หญิงชั่วให้ผัวมันผสมพันธุ์ได้
    ดังนั้น หญิงชั่วก็ให้ผัวคนอื่นไปผสมพันธุ์ที่ 4ss ได้ ไม่ผิดครับ

Anduril likes this.
  11. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นถามหน่อยครับว่ามีประเทศไหนปิดถนนให้พวกเด็กเป-รต ที่ควรจะเรียนหนังสือ ช่วยงานบ้าน ทำมาหากินช่วยครอบครัว มาถือวิสาสะปิดถนน ขี่ปาดหน้าหลังรถชาวบ้าน

apollo และ นอกคอก ถูกใจ.
  12. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    อึ้งน่ะค่ะ ไม่อยากเชื่อว่ายังมีสิ่งมีชีวิตที่ดูคล้ายคนแต่โง่ยิ่งกว่าฟองน้ำทะเล มันเหมือนกับถามว่าลิงปีนต้นไม้ได้ ทำไมปลาปีนไม่ได้ ถ้าไม่โง่หรือเสียสติคงคิดไม่ได้แน่ๆ

เช Neverdie, kengdragon, apollo และอีก 6 คน ถูกใจ
  13. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    งั้นถามหน่อย ปิดถนนเพราะทำงาน กับปิดถนนเพื่อสนองตัวเอง อันไหนเหมาะสมกว่าครับ
    ตกลงนายเวรเห็นด้วยกับไอ้ใจมั้ยครับ
    :rofl::rofl:

14. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ใครๆในนี้เค้าเลิกอึ้งไปนานแล้วครับ :sick::sick::sick:

apollo และ JSN ถูกใจ.
  15. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    งั้นต่อไปนี้รัฐมนตรีที่ชอบปาดซ้ายปาดขวา ก็ยกเลิกไปเลยนะครับ ไม่ต้องมีรถนำขบวน

หนูอ้อย likes this.
  16. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เลิกอึ้งตั้งแต่เรื่องแบ่งแยกดินแดนสำหรับนายเวรไม่ใช่เรื่องผิดแล้วครับ

Redbuffalo010 likes this.
  17. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ม่าปิดถนนได้ ทำไมทอเร็ตโตมันปิดถนนไม่ได้วะ

18. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    นี่ก็แถไปเรื่องลิงเรื่องปลา เค้าถามว่าปิดถนนนำขบวนได้
    ทำไมแว้นถึงปิดไม่ได้คับ:rolleyes::rolleyes:

19. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    เจ้าหน้าที่ปิดถนน รถหวอนำ รถฉุกเฉิน เค้ามีกฎหมายรองรับ ถ้าคุณ หรือนายไจรัล ต้องการให้เด็กแว้นปิดถนนได้ ก็ไปแก้กฎหมายซะ ใส่ไว้ในนโยบายหาเสียงเลยก็ได้ ถ้าปัญญาไม่อ่อนคงเข้าใจได้น่ะ

Anduril, kokkai และ มิติใหม่ ถูกใจ
  20. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    นั้นก็เพื่อความปลอดภัยของผู้เป็นเสาหลักของประเทศ ซึ่งประเทศไหนเขาก็ทำกัน แล้วเขาทำก็มีแบบแผนมีการประสานงานติดต่อ แจ้งเส้นทางและเวลา สถานที่ที่แน่นอน ส่วนเด็กแว้นเป็นอะไรครับ ทำประโยชน์อะไรให้ประเทศชาติบ้าง ไม่ซิทำประโยชน์ให้ครอบครัวตัวเองบ้างหรือเปล่า อยู่ๆก็มาปิดถนน ซึ่งผิดกฎหมายเต็มๆ แถมขับขี่รถหวาดเสียว ถ้ามีสมองบ้างก็น่าจะแยกออกนะครับ

Last edited: 10 Jun 2015
    por, Anduril, มิติใหม่ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  21. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    บุคคลสำคัญ พระราชวงศ์ นักการเมือง
    ความสำคัญ ศักดิ์ศรี ต่างกับวัยรุ่นที่ขับมอเตอร์ไซค์ท่อดัง ขับเร็วเหมือนจะรีบไปหาพ่อ ตั้งมากมาย
    ยังจะไปเทียบอีกเนอะ

ไอ้คนพูดคงไม่เคยเจอเด็กแว้นขับผ่านหน้าบ้าน บ้านมันคงไม่ได้อยู่ติดถนนแบบบ้านผม

por, หนูอ้อย, Anduril และอีก 2 คน ถูกใจ
  22. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    ยังปัญญาอ่อนได้อีก เชื่อเลยจริงๆ

23. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ก่อนนายเวรโพสคุณporก็อธิบายไปแล้ว ไม่อ่านเอง

ปล ผมเคยพูดไว้นานแล้วว่าตัวตนนายเวรคือ พวกล้มล้างฯ ที่มีเหวงกับธิดาเป็นไอเด้า:giggle:

JSN likes this.
  24. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  25. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ถ้ายังคิดและแยกแยะเองไม่ได้ ....... ก็ให้วิญญาณปู่มาเข้าร้องเพลง "ลูกหลานจัญไร" ให้ฟังทุกคืน ....ต่อไปก็แล้วกัน :giggle:

apollo และ Alamos ถูกใจ.
  26. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ปลงเถอะขอรับ

27. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ถามเหมือนกับพวกที่แม่กินยาขับประจำเดือนยังไงยังงั้น:eek:

JSN likes this.
  28. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ตรรกะ เขาทำได้ เราก็ทำได้ บางทีก็ใช้กันไม่รู้สี่รู้แปด
    เหมือนคนคิดไม่เป็น ไม่มีสมอง

Alamos likes this.
  29. LazyLemon

LazyLemon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,931
    Alamos เขาก็อธิบายแบบชัดเจนแล้วนะ เห็นแต่คนแถไปหน้าด้านๆ + โง่ ว่าไม่มีคนอธิบาย
    อ่านคำตอบบ้างป่าวที่เขาให้ ไม่ใช่ดักดานถามไปเรื่อย เพราะคำตอบไม่ถูกใจ

อีกอย่างที่ว่าขบวนนำนี่หมายถึงพวกไอ้เต้น ไอ้พร้อมซองใช่ป่าว เวลากลับบ้านน่ะ ถ้าใช่ เด็กแว้นก็เป็นพวกขี้ข้าพลอย
    แล้วที่มาแว้นแถวบ้านอิฉันทุกตีสองให้"แสบก้านหู" ที่บ้านไม่มีไรทำเหรอ คนอื่นเขาทำมาหากิน ไปเบิ้ลหน้าบ้านพ่อแม่มันดิ

30. kengdragon

kengdragon สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    5 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    44
    ที่บ้านเรียกบัวเต่าถุยครับ

kokkai likes this.

Share This Page