ไอ้สมศักดิ์ มันหนักแผ่นดินจริงๆ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 3 Feb 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ไปส่องในเฟสไอ้หงอกเจียม มันถึงกับนับถอยหลังกันเลย

ผมว่ากลุ่มมันคงประเมินกระแส และคงมีแผนทำอะไรแน่ๆ

สังเกตุจากตอนนี้มันเน้นโจมตีรัชทายาด

ไอ้พวกคอมมิวนิสต์เดือนตุลามันแค้นฝังหุ่นจริงๆ เขาอุตสาห์ให้โอกาสกลับตัวเข้าสังคม พวกมันก็ผ่าไปเลือกเป็นอาจารย์โดยหวังจะใช้ความรู้ปั่นหัวคนรุ่นใหม่ๆต่อไป

:sweating:

ปู่ยง likes this.
  2. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    ผมเสียดายที่ไม่ได้มีโอกาสได้เรียนกับมัน ไม่งั้นคงสนุกครับ ^^

3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ที่มธ. อาจารย์หลายคนปั่นหัวนักศึกษาสำเร็จแล้วนะครับ

ลูกของเพื่อนเป็นนักเรียนมัธยมปลายไปร่วมเสวนากับอาจารย์มธ.เพื่อให้รู้แนวทางการศึกษา อาจารย์บางคนพูดเลยว่าที่มธ.ไม่เอาสถาบันฯนะ

ลูกกลับมาเล่าให้ฟัง เพื่อนถึงกับอึ้งไปเลย

เสรีภาพทุกตารางนิ้วครับ

อู๋ คาลบี้, apollo, Bayonet และอีก 2 คน ถูกใจ
  5. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ถ้ารู้ชื่อก็แจ้งศูนย์ดำรงธรรมให้จัดการได้เลยครับ
    ความจงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์
    เป็นคุณสมบัติลำดับต้นๆของข้าราชการไทย
    ใครไม่มีก็เชิญไปอยู่บอสตัน

อู๋ คาลบี้, apollo, Bayonet และอีก 2 คน ถูกใจ
  6. ่johnyoter

่johnyoter สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    246
    ถูกสอนมาตั้งแต่เด็กๆว่า "ความจงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์" เป็นความดี
    แต่ไม่เคยตั้งคำถามว่า "ทำไม" ก็เลยอ่อนไหว ถูกปั่นหัวได้ง่าย

7. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมก็แนะนำให้เพื่อนทำอย่างนั้นแต่เพื่อนไม่อยากทำเพราะหากลูกชายต้องเป็นพยานก็จะอยู่ลำบาก

ที่ผมไม่สบายใจคือผู้บริหารมหาวิทยาลัยต่างรู้เรื่องนี้ดีแต่ไม่ยอมลงมือทำอะไร

ที่สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล ถูกไล่ออกก็เพราะขาดราชการ แต่ทั้งก่อนออกและหลังออกจากราชการ ทุกคนรู้ดีว่านายคนนี้ที่มีหน้าที่สอนอนาคตบัณฑิตชองชาติในสถาบันอุดมศึกษาชั้นนำของประเทศ ได้กล่าวจาบจ้วงสถาบันฯมาแล้วนับครั้งไม่ถ้วน

8. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    สิ่งที่ไอ้พวกนี้เอามาสอนให้ลูกศิษย์มีแต่ความเกลียดชังทั้งนั้น เอาความขี้แพ้ของตัวเองมาเป็นบ่อเกิดความเกลียดชัง ไม่เคยดูตัวเองว่าทำอะไรไว้ เข้าข้างใครมาก่อน

อยากรู้ไหมว่าทำไม 6 ตุลา ถึงได้แพ้ทหาร ก็ กลยุทธผิด อุดมการณ์เพี้ยน สนับสนุนฝ่ายแพ้ เคยสงสัยไหมว่าไอ้พวกนี้ไม่เคยโทษคอมมิวนิสต์ที่หลอกมันเข้าป่า

ภาพเก่าเล่าใหม่ได้เรื่อย ๆ

Anduril, apollo, Bayonet และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    กระทั้งเรื่องแม่ตัวเอง ยังเขียนถึงแม่ตัวเองเพื่อเอามาเหน็บ... มันเป็นตัวหนักแผ่นดินจริงๆ
    http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1424860719

Novice, Anduril และ มิติใหม่ ถูกใจ
  10. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    จริง ๆ นี่ก็ถือเป็นประวัติศาสตร์สอนคนรุ่นหลังได้นะครับ ว่าเวลาจะอภัยโทษควรเขียนเงื่อนไขไว้ด้วย ใครที่ออกจากป่ามาแล้วยังร่านฯ ไม่เลิก ให้เลิกอภัยโทษมันแล้วส่งมันไปแดนสุขาวดีซะ

Share This Page