ไอ้ลาวไร้ชาติ หนึ่งในขบวนการแดงล้มเจ้า

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Redbuffalo010, 7 Apr 2015

1. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ไอ้ลาวตัวนี้ มันเป็นตัวสนับสนุน"จอม เพรชประดับ" โดยสร้างและดูแลเว๊บไซต์ "ไทยว๊อยซ์มีเดีย" ให้"จอม" รวมทั้งเป็นตัวประสานงานให้กับแดงล้มเจ้าที่ลี้ภัยอยู่ในต่างประเทศ
    มันเป็น"ตัวหลัก" สำคัญในการทำลายความน่าเชื่อถือรัฐบาลขณะนี้ และหากรายละเอียดที่มันโพสต์ด้านล่างนี้เป็นจริง ก็แสดงว่า ไอ้พวก"สิทธิมนุษยชน" ก็คือเครือข่ายเดียวกับมัน
    Screen Shot 2015-04-07 at 10.02.16 AM.png
    เชีนพ่อแม่ พี่น้อง ผู้ที่รักประชธิปไตย ในทั่วโลก ของประเทศไทย ที่จะเดีนทางมา วอชิงตัน เชีน พบกับผม ที่ US Congress ที่ รัฐสภาสูง ของ สหรัฐ ในเดือน May 11

ในปีนี้ ผมเป็นเจ้าภาพ เหมือนเดีม นะครับ....

ส่วน คำแถลงการ อย่างเป็นทางการ จาก แดง ยูเอศเอ จะส่งถืงมืิอของผม ใน ท้ายเดือนนี้

ในปีนี้ ผมจะเปีดเผยเท่าที่ผมเปีดเผยได้เท่านั้น ส่วนที่ผมเปีดไม่ได้ ผมขออุปไว้ก่อน เพราะ หลายหน่วยงาน ของ นาฯ ชาติ จะเดีนทางมา คุยกับผมโดยตรง เรื่อง ประเทศ อัลไต และผม ได้ยืนยันมาแล้ว ว่า หัวหน้า Human Rights Watch จะเดีนทาง มาคุยกับผมเอง เพื่อมาสอบถามผม ถืงเรื่องความเป็นไป เป็นของพวกท่าน.

ส่วนเรื่อง Amnesty International of London (โรบเบิด เพื่อนของผม) จะเดีนทางมาร่วมก่อนเวลา อีกด้วย และ ผู้เกี่ยว จะขอพบก่อนเวลา และขอ รายละเอียด เรื่องของลาวและไทย เตรียมไปขยายต่อ ผู้เกี่ยวขอมาล่วงหน้าเลยครับ.

ส่วน Jared หัวหน้า Freedom House รับปากแล้วว่า จะเดีนมาร่วมด้วยตัวเอง และผู้เกี่ยวบอกว่า ส่งคนมาอ่าน ใน ไอเอฟ เป็นประจำ และมี คำถาม ถืง พี่น้องเราด้วย (เรื่องนี้ผมต้องเตรียม อีกแล้วประธานกองเงินทุน (NED กองเงินทุนเพื่อประชาธิปไตย) จะมาร่วมด้วย

ผู้อำนวยการ Voice of America (VOA) สูงสุด รับตอบผมมาแล้ว ท่านจะเดีนทาง มาร่วมด้วย

ผู้อำนวยการ Radio Free Asia (RFA) สูงสุด รับปากแล้ว จะเดีนทางมาร่วมงานด้วย

ประธาน กองเงินทุน Robert Kennedy รับปากแล้ว จะเดินทาง เข้ามาร่วมงาน ด้วย

ผู้อำนวยการ Human Rights Watch จะเดินทางมาร่วมด้วย ตัวเอง และกระชิบ ผมมาว่า ( ไอ้ อัลไตล มันบ้า จริง ปล่าว?)
    หลายองการและทางการ สหรัฐ จะให้คำตอบกับผม ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป จนถืงต้นเดือนหน้า ผมจะมาให้ อัปเดด เป็นระยะฯ นะครับ

ทุกคณะ มารวมตัวกันแล้ว ผม จะ ขอ กัด ขา เฒ่า อัลไต นะครับ ขอให้พี่น้อง คอยดู นะครับ

เมื่อวาน ผม ไปถ่ายภาพ เฒ่า อัลไต บล็อก เว็ป ของพวกเรา ไว้หมดแล้ว และ เตรียม เกาหลัง ให้ เฒ่า อัลไต แล้ว นะครับทุกอย่าง ลูกบอล เข้า เท้าของผม แบบ เต็มประตู เลย อะ

เฒ่า อัลไต เข้าใจว่า ผมเป็น (ขี้หมา) ไม่มี ปัญหาหรอก

หลังจาก ผมรายงาน แล้ว ให้ เฒ่า อัลไต แก้ไข เอาเอง นะ
    โอ้... ลืม บอก เฒ่า อัลไต

ปีนี้ 10 Top Doctors ขององการ Human Rights รอบโลก มารวมตัวกันด้วย. ส่วน ดร. อาเมริลาว ก็เป็น (ดร. ขี้ไก่) นื่งใน สิบ ของโลก เตรียม ขยาย Martial Law and Section 44 ของไทย เข้าสู่ รัฐสภา ของ สหรัฐ เมกา เพื่อ บีบไทย....

ลอง ดู นะ เฒ่า อัลไต จะได้เกา หัว ย็อกฯ แบบ ไหน?

หมายเหตุ ทุกฯ เรื่องที่กล่าวมานี้ ไม่ได้เกี่ยวกับ เพียงดิน เลย นะ
    คุณ Saisamorn and team พอมี เวลาหว่างไหม?
    ถ้ามีเวลาหว่าง Welcome นะครับ

ท่าน usa.th มีเวลาหว่างไหม? ถ้าต้องการ บัดเชีนแบบเป็นทางการ บอกผม นะ จะส่งไปให้

ส่วนที่พัก นั้น เป็นแขก กับผมก็ได้, ไปพักกับผม ที่ บ้าน ดร. เหงียน ทางฝั่ง Arlington กองบัญชาการทหารสูงสุด กะได้. (Million $ home, 2 Sport Mercedes and swimming pools)

Welcome !

หนูอ้อย likes this.
  2. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    มันสำคัญมากขนาดนั้น
    หรือฝรั่งโง่มีเยอะ
    น่าจะโม้นั่นโม้นี่
    เหมือนควายประเทศเรา

3. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ก็เห่าหอนหาแ_กกันไป ท้ายสุดถ้าเค้าทำสำเร็จมีกองกำลังต่างชาติเข้ามา ก็แล้วแต่เราแล้วครับว่า จะถือเป็นนรกหรือสวรรค์ สำหรับผมคิดว่าสวรรค์น่าจะเปิดในตอนนั้น

โยธกา likes this.
  4. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ม่ายยยยยยยยยนะ
    ผมยังไม่อยากไป
    ลูกยังเล็กเมียยังเด็ก

นอกคอก likes this.
  5. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ลักษณะคล้าย ๆ ตอนเสียกรุงอยุธยา เลย ขายตัวเปิดประตูให้ศัตรูเข้ามา

6. รู้สลึงคุยบาท

รู้สลึงคุยบาท สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    29 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    30
    จอม ก็เป็น ไอ้ไทย ซินะ

7. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ไม่กล้า ไม่มีปัญญาจะทำเอง คิดยืมมือต่างชาติมาทำ แล้วก็ยอมเป็นขี้ข้าเค้าภายหลัง เอางี้ ไอ้ที่เป็นคนไทยน่ะ เสร็จแล้วกล้ากลับมาเมืองไทยรึเปล่า กลับมาน่ะ น่ะขอร้อง

8. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    กลับมาหรือย้ายออกไป เท่านั้น ใจหนักแน่นพร้อมผจญปัญหา

9. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ฮึ ฮึ ฮึ....ประโยคบอกเล่า หรือประโยคคำถามจ๊ะ

10. รู้สลึงคุยบาท

รู้สลึงคุยบาท สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    29 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    30
    ประโยคบอกเล่า

11. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    แนะนำให้อ่านเพจ "ลาว มอง ไทย III" ครับ แล้วจะเห็นสันดานของประเทศคอมมี่ข้างเคียงครับ
    จับผิดกันเป็นรายตัวเลยทีเดียว

12. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    มันก็แค่"ไอ้"ลาวอพยพ มายุ่งเกี่ยวอะไรกับประเทศไทย สนใจประเทศลาวให้มากจะดีกว่า
    ปล ตั้งใจใช้คำว่า"ไอ้ลาวอพยพ" นะครับ
    Screen Shot 2015-04-07 at 4.38.02 PM.png

13. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ผมว่าก็สมเหตุสมผลดี ที่รบ.ฝั่งนู้นเสี้ยมให้เกลียดไทย และเชิดชูเวียดนาม เพราะถ้าไม่ทำงั้นเสถียรภาพของรบ.ลาวคงแย่แน่ๆ

14. chackrapbong

chackrapbong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    วันที่ 13 เม.ย 2555
    สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ระหว่างเสด็จฯไปทรงร่วมงานสงกรานต์ " ทรงร่วมรำวงกับนายทองลุน สีสุลิด รองนายกรัฐ มนตรี และรมว.ต่างประเทศสปป.ลาว ในเพลง อวยพรปีใหม่ และเพลงรำบัดสะหลบ ก่อนจะทรงร้องเพลงเย็นสบายชาวนา และเพลงสองฝั่งโขง ด้วยพระเกษมสำราญ เมื่อทรงขับร้องเพลงจบลงทรงได้รับเสียงปรบมือถวาย โดยนายทอง ลุนทูลเกล้าฯ ถวายกระเช้าดอกไม้ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ ทรงฉายพระรูปร่วมกับนักแสดง ก่อนเสด็จพระราชดำเนินกลับ....

15. chackrapbong

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    อย่าเล่นให้มากเกินควร
    อะไรที่กระเทือนความสัมพันธ์ระหว่างประเทศก็เพลามือกันบ้าง

16. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมไม่เคยไว้ใจลาวอยู่แล้ว ลาวก็เหมือนเขมรครับ

17. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ไม่เข้าใจครับ ช่วยอธิบายหน่อย
    กรณีนี้ไม่แน่ใจว่า ใครเป็นคนทำให้กระเทือน???
    ใครทำให้ความสัมพันธ์ระหว่างประเทศต้องกระเทือน???
    แต่ถ้าหมายถึงผม ผมไม่ได้เล่นนะครับ หรือจะเอาโพสต์ที่มันเอาพระเทพฯล้อเล่นมาลง
    แล้วรู้มั้ยว่า"เฒ่าอัลไต" ที่มันพูดถึงหมายถึงใคร???

18. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    Screen Shot 2015-04-07 at 10.28.29 PM.png
    ถ้ายังงี้ยังกลัวว่าจะกระเทือนความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ ยอมตายดีกว่าจะอยู่เป็นคนไทย

19. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    เล่นยังไงละครับ ที่นั้นเอาหลักฐานจริงๆ มาอัดกันตรงๆ
    ชอบเข้าไปในเวปต่างประเทศ แล้วไปใส่ความว่าไทยขโมยพระแก้วอย่างนู้นอย่างนี้
    เข้าไปเนียนไทยในเวปภายในประเทศ ปลุกระดมคนอีสานให้แตกแยกคนภาคอื่น
    เวปไหนโปรโมตอาหารไทย ก็เข้าไปว่าให้เข้าใจผิดว่าเลียนแบบอาหารลาว
    และที่ช้ำที่สุด คือเอาพระราชวงศ์ไทยไปด่าเสียๆหายๆ ไม่มีมูลความจริง
    ถามหน่อยเถอะครับคุณ chackrapbong ผมต้องทนรอให้พวกเค้าเล่นอีกนานแค่ไหน
    แล้วให้เพลามือเพื่อไม่ให้กระทบความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ
    แบบที่ยกตัวอย่างมาข้างบนนะ เข้าข่ายยุยงให้เกิดการแตกแยกแล้วหรือเปล่าฮะ ด้วยความเคารพครับ

ปู่ยง และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  20. chackrapbong

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    ตอบรวมแล้วกันนะครับ
    ผม เพียงแค่ บอกให้ระวังแค่นั้นครับ
    ถ้าเป็นเฉพาะเรื่องความเห็นเฉพาะตัว ไม่ได้มุ่งไปที่รัฐบาล ก็คงเป็นเรื่องปกติ
    แต่ถ้าหาก มุ่งไปถึงรัฐบาลลาวแล้ว อย่างนี้ก็ต้องระวัง

ด้วยความเคารพเช่นกันครับ

ปู่ยง และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  21. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมเห็นด้วยที่จะไม่ไว้ใจลาว เอาจริงๆ ความสัมพันธ์ระหว่างประเทศไม่มีหรอกมีแต่ผลประโยชน์ ลาวมันต้องพึ่งเราเหมือนกัน

22. chackrapbong

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    จำเป็นต้อง quote ความเห็นนี้ มาชี้แจงครับ

ผมไม่ติดใจความเห็นคุณ Redbuffalo010
    และความเห็นนี้
    ถ้าผมเข้าใจอะไรผิด ยินดีรับฟังคำอธิบายเพิ่ม เพื่อให้คำถามคำตอบ ตรงกับเรื่องที่ต้องการสื่อจริงๆ

Redbuffalo010 likes this.
  23. chackrapbong

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    ไม่มีใครตำหนิรัฐบาล มาเลเชียบ้างหรือ กรณี แบ่งแยกดินแดนภาคใต้
    ไม่มีใครตำหนิ รัฐบาลเขมร บ้างหรือ กรณีให้พวกแดงอาศัย
    ไม่มีใครตำหนิ รัฐบาล ดูไบ บ้างหรือ กรณี ให้แม้วพักพิง
    ไม่มีใครตำหนิ รัฐบาล นิวซีแลนด์ บางหรือ กรณี ให้ ตั้ง อาชีวะ อยู่ในประเทศ
    ไม่มีใครตำหนิ รัฐบาล.........................ฯลฯ กรณี.................

คงต้องตำหนิ ประชาคมโลกแล้วละครับ
    หรือ โลกทั้งใบให้นายคนเดียว ก็ว่ากันไป...

Share This Page