ไหนๆท่าน'ด๊อก' จะขอโทษแล้ว...น่าจะให้รู้กันมากๆซ๊ะหน่อย ?...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 20 May 2015

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ไปเห็นโพสต์ข่าวนี้เข้าที่เฟสบุ๊คฯ...
    Screen Shot 2015-05-19 at 16.36.34.png

เห็นว่าเงียบๆ ไม่เป็นที่รู้กันแพร่หลาย...
    เชื่อว่า'ท่านด็อก' ใจจริง คงอยากให้เป็นข่าวดังกระจายไป
    เหมือนสมัยลงทุนสมัครผู้ว่าฯ ว่ายน้ำข้ามเจ้าพระยา
    แต่อาจติดใจอยู่ที่ต้องควักตังค์เอง...
    ผมเลยขออนุญาต นำมาแชร์ต่อให้ทราบกันครับว่า...
    ท่านด็อกแกยอมรับแล้วว่า ที่แกเคยว่าไว้นั่น...
    ทั้งใช้คำ ไม่สุภาพ หมิ่นประมาท และ ไม่เป็นความจริง...

ดังนั้นต่อจากนี้ไป ท่านใดที่เลื่อมใส ศรัทธาแก
    พึงระลึกถึงสัจจธรรมข้อนี้ให้มากๆไว้ ว่า...

"คนมักพูดมุสา จะไม่พึงทำความชั่ว ย่อมไม่มี."
    หรือเพื่อนๆ คิดเห็นเช่นไร เชิญได้ครับ...;)

Last edited: 20 May 2015
    apollo, อู๋ คาลบี้, HiddenMan และอีก 4 คน ถูกใจ
  2. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    สงสัยเขาจะเอาจริง

3. suraphan07

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    เห็นที่เสรีไทยเฟสฯ ถามแก และเชิญชวนไว้ว่า...
    ทำไมด๊อกไม่ประกาศขอโทษผ่านหน้าเพจตัวเองด้วยล่ะฮะ
    ตอนกล่าวหาเขาด้วยเรื่องเท็จก็ทำผ่านหน้าเพจในเฟซบุ๊คไม่ใช่หรา
    .
    กล้าใส่ร้ายคนอื่นผ่านหน้าเพจตัวเอง แต่เวลาขอโทษกลับป๊อดสะงั้น
    ด๊อกนี่ไร้ราคาจริงๆ ...สงสัยด๊อกจะอาย
    .
    ช่วยด๊อก แชร์คำขอโทษกันหน่อยฮะพวกเรา

https://www.facebook.com/serithai.net
    ลองเข้าไปที่เฟสฯของด็อกแก แกมีเรื่องเล่นอยู่เยอะเชียว
    แต่ไม่เห็นการโพสต์ขอโทษนี้...จริงๆด้วย...:rolleyes:

apollo และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  4. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ด๊อกคนนี้ไร้ราคาในเว็บเราอย่างสิ้นเชิงด้วยการกระทำของตัวเอง
    เสียดายที่คนภายนอกที่ไม่รู้เรื่องราวของแกยังมีอีกจำนวนหนึ่ง
    แกชี้นำผิดๆ กระทั่งสอนลูกตัวเองก็ยังหนุนในทางเสื่อม
    ถ้าไม่ปรับปรุงตัว แยกแยะผิดชอบชั่วดีให้ออก ก็คงอีกไม่นาน

apollo, bookmarks, suraphan07 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    แล้วด๊อกโสมม คนจัญไร ประกาศขอโทษญี่ปุ่นและคนไทย ฐานที่ยกฝูงไปทำเรื่องอัปรีย์อับอายให้เสื่อมเสียถึงคนไทยทั้งประเทศบ้างหรือยังครับ :fubar:

6. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ขอหัวเราะอย่างเดียวครับ...

suraphan07 likes this.
  7. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    เหมาทั้ง หน้าสี ไปเลยซิครับ. และใช่คนที่ไปแอบขึ้นรถไฟ Yufuin no mori ด้วยใช่ไหมครับ?

suraphan07 และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  8. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    เผื่อตัวเล็ก คนแก่ๆ แถวนี้อ่านไม่เห็น

Screen Shot 2015-05-19 at 16.36.34.jpg

apollo, Bayonet, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  9. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    555

bookmarks likes this.
  10. สี่ขาพาเพลิน

สี่ขาพาเพลิน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    2 Apr 2015
    คะแนนถูกใจ:
    56
    เอาถุงกล้วยฉาบ มาตัดแปะ แล้วถ่ายลงเนท แล้วก็มานั่งหัวเราะเค้า

สงสัยว่างจัด

วางถุงกาวด้วยครับ

tonythebest likes this.
  11. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    แหม่ มีคนเดือดร้อนแทนด้วยแฮะ

apollo, อู๋ คาลบี้, bookmarks และอีก 3 คน ถูกใจ
  12. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เดือดร้อนอะไรเหรอ ไอ้ควายแดงเรื้อน

apollo, bookmarks, HWD และอีก 1 คน ถูกใจ.
  13. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เดือดร้อนอะไรเหรอ
    ตกลงตั้งค่ายไหน ขอหลักฐาน

apollo, bookmarks และ หนูอ้อย ถูกใจ
  14. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ก๊ากกกกกก ขอเสียกริยาหน่อย

apollo, bookmarks, suraphan07 และอีก 2 คน ถูกใจ
  15. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ตัดแปะมีวันที่ซะด้วย 2557 นี่เรียกว่า ปีที่แล้วนะจ๊ะ
    ว่าแต่ตั้งรัฐในค่ายเหรอ

bookmarks likes this.
  16. suraphan07

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ไม่จนด้วยพยาน หลักฐาน หรือเฉียดคุกจริงๆ
    คงไม่มีโอกาสได้เห็นแบบนี้ ?…
    ---------------------------------------------------------------------------
    ดร.โสภณ พรโชคชัย
    20 กุมภาพันธ์ ·
    ตีพิมพ์ขออภัยแอร์การบินไทยแล้วครับ
    แอร์ไม่ได้เอาน้ำหอมไปขายดังที่ผมตั้งข้อสงสัย แต่มีของรั่วไหลมาก (จากทางอื่น) ที่พึงระวัง มาช่วยกันคิดเพื่อให้การบินไทยสร้างรายได้ให้ชาติ www.prachatai.com/journal/2015/02/57998
    https://th-th.facebook.com/dr.sopon4/posts/707682799344309
    ---------------------------------------------------------------------------

ใครตัดแป่ะ อีกอ๊ะป่าวหว่า ? :cool:

Last edited: 20 May 2015
    bookmarks และ JSN ถูกใจ.
  17. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เรียกด๊อกมาให้ครัช แต่แกจะตอบหรือเปล่าไม่รู้นะฮะ :giggle:

apollo likes this.
  18. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    ผมเอาไป โพส ใน FB แกแล้ว

apollo, suraphan07, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  19. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
  20. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    มู้นี้ ต้องปักหมุดซะแล้ว อิอิ

JSN และ suraphan07 ถูกใจ.
  21. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D มันสำนึกซะที่ไหนล่ะครับ... แค่กลัวโดนคดี

apollo, Apichai, Bayonet และอีก 4 คน ถูกใจ

Share This Page