ไสว่าสิบ่ถิ่มกัน ไสว่าบอกให้เผาเลย ผมรับผิดชอบเอง

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นิจนิรันดร์, 7 Dec 2015

1. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
  2. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เก่งอิ๊บอ๋ายเลยเมิง "เผาไปเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง"

3. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ภาพจากมิตรสหาย

upload_2015-12-7_15-35-44.jpegออกมาดิ้น เอ๊ว ออกมาดิ้น 55555

4. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เห็นเอ็งดิ้นอยู่ตัวเดียวอ่ะ

5. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395

เขาพูดที่เขาสอยดาว เรื่องถ้ามีการรัฐประหาร ก็ให้เผาได้เลย

คนฉลาดต่างจากพวกไร้สมองหัวกลวงก็ตรงนี้แหละ เขาจะไม่เชื่ออะไรแบบไม่คิด
    ต้องคิดก่อนว่าเขาพูดเพราะอะไร ที่ไหน เมื่อไร ไม่ใช่โง่เอาเรื่องนั้นไปโยงเรื่องนี้

6. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    คนเค้าพูดถึงไอ้พวกที่ยุให้ชาวบ้านไปเผา พอคนเผาติดคุกไอ้พวกยุก็หายหัวไปหมด
    แค่นี้ควายก็คิดไม่ได้ ไปไม่ถูก ควายเลยแถไปเรื่องเขาสอยดาว :rofl::rofl::rofl:

7. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แล้วไครับ มันคือการปลุกระดมครับ เพราะต่อมามันพูดเรื่องตกใจ แถมไอ้กี้ร์พูดเรื่องเอาขวดมาเติมน้ำมะน
    ถ้าคนมีสมองก็รู้ครับ ว่านี่เป็นการขู่ พวกควายโง่เสือกทำจริง ซวยไป เผ่น

8. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็ติดคุกอยู่ดีละ ไม่ว่าทำลายทรัพย์สินส่วนร่วมหรือราชการ ไม่ว่าเหตุปกติหรือจลาจล มีกฏหมายอะไรบอกว่าทำได้
    คนฉลาดต่างจากพวกไร้สมองหัวกลวงก็ตรงนี้แหละ เขาจะไม่เชื่ออะไรแบบไม่คิด
    ต้องคิดก่อนว่าเขาพูดเพราะอะไร ที่ไหน เมื่อไร ไม่ใช่โง่เอาเรื่องนั้นไปโยงเรื่องนี้

งั้นเจ้าพระยาก็สมองกลวงซิครับ เห็นเชื่อมิตรสหายกับมติชน จนหน้าแตกบ่อยๆ

9. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ขี้ตกใจ...

JSN, kokkai, นิจนิรันดร์ และอีก 2 คน ถูกใจ
  10. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710

11. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    นายเวรนี่ มาตรฐานตกต่ำ จริงๆ เลยเหรอเนี่ย เอาหลักฐานเท็จมาใช้ ยังไม่พอ แถมอ่านจับใจความไม่ได้อีก
    การอ่านจับใจความ
    หลักการจับใจความสำคัญ
    ๑. ตั้งจุดมุ่งหมายในการอ่านให้ชัดเจน
    ๒. อ่านเรื่องราวอย่างคร่าวๆ พอเข้าใจ และเก็บใจความสำคัญของแต่ละย่อหน้า
    ๓. เมื่ออ่านจบให้ตั้งคำถามตนเองว่า เรื่องที่อ่าน มีใคร ทำอะไร ที่ไหน เมื่อไหร่ อย่างไร
    ๔. นำสิ่งที่สรุปได้มาเรียบเรียงใจความสำคัญใหม่ด้วยสำนวนของตนเองเพื่อให้เกิดความสละสลวย
    ลองไปศึกษาการอ่านจับใจความดูนะ แล้วขยันทำแบบฝึกทักษะ

ในความหมายของผม คือ ไอ้เต้นและเหล่าแกนนำควายแดงสั่งควายแดงในหลาย ๆ พื้นที่ให้มาเผาศาลากลางจังหวัด เผาเลยครับ ผมรับผิดชอบเอง พอพวกลูกสมุนโดนจับ โดนศาลตัดสินจำคุก แต่เหล่าแกนนำควายแดงไม่สนใจ ไม่ช่วยเหลือ
    ส่วนเพลง ไสว่าสิบ่ถิ่มกัน พวกที่ติดคุกเพราะเผาศาลากลาง ควรจะเป็นคนร้องให้ไอ้เต้นฟัง เข้าใจไหมครับ ถ้านายเวรไม่เข้าใจ ควรไปอ่านวิธีการอ่านจับใจความ ให้เข้าใจก่อน

JSN, Redbuffalo010, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  12. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ใครดิ้นกันแน่ว่ะ
    ไอ้ควายแดงไม่มีสมอง

โยธกา likes this.
  13. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เจ้าพระยากล้าพูดแบบนี้กับนปช.ที่ติดคุกไหมครับ

JSN, kokkai, นิจนิรันดร์ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  14. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    น่ามคาน (ภาษาอีเจี๊ยบเลียบด่วน)

15. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    แสดงว่าคนที่ไปเผา ไม่มีสมองเอง ???

JSN, kokkai, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  16. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ไอ้เต้นน่ะ! แค่ตีนพูดได้ หลักๆมันอันนี้

17. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    งั้นก็ถูกแล้วที่คนชั่วๆจำเป็นต้องใช้คนโง่ๆเพราะคนฉลาดคงไม่ยอมทำอะไรชั่วๆให้ต้องมีความผิด เจ้าพระยาคงไม่โง่งั้นก็คง ???

JSN และ นิจนิรันดร์ ถูกใจ.

Share This Page