ไปอ่านเจอมา เออ เสื้อแดงนี่เป็นเอามากนะ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย centrino14, 2 ต.ค. 2014

1. centrino14

centrino14 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    150
    http://pantip.com/topic/32659523

คือกุจะฟ้องอ่ะ กุจะฟ้องๆๆๆ กุขู่อยู่ในเฟ้ย...

เออ อ่านแล้วมันก็โง่ จริงๆ นะ โง่ได้โล่ ได้ถ้วยเลย
    ขนาดชื่อ นามสกุลมันเอง ก็ยังไม่กล้าเปิด
    เหมือนด๊อกโส มันยังจะไปฟ้องข้อหาหมิ่นประมาท

โถๆๆ พ่อมันอยู่ต่างประเทศมีเงินเป็นหมื่นล้าน
    ยังฟ้องใครไม่ได้ เพราะตัวพ่อมันไม่ได้อยู่ในประเทศ
    เวลาคู่ความเขาขอดูตัวเป็นๆ เออโง่ได้สุดๆ จริงๆ พวกเสื้อแดงนี่

อ่านแล้วคิดว่าไงกันบ้างครับ มันจะฟ้องได้ไหม
    ไอ้ตำรวจโรงไหนรับงานนี้ เอาแม่มมันออกจากราชการเลย
    หรือจะลองซักเล็กน้อย

2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ใครเห็นต่างจะเป็น พวกตรงข้าม ปชต...

"สืบเนื่องจากระยะหลังมานี้ มีล็อกอินตัวเลขซึ่งมีแนวคิดทางการเมือง ที่อยู่ฝ่ายตรงข้ามกับประชาธิปไตย มาตั้งกระทู้เหยียดหยาม ดูหมิ่น จขกท และ กลุ่มคนนอกกะลา"

Kai dum, กีรเต้, ไดโกโระ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    หมาเห่าไม่ค่อยกัด:rolleyes:

กีรเต้ และ ไดโกโระ ถูกใจ.
  4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เราอยู่กลางดงเลย 5555

5. ชาวสวน

ชาวสวน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    102
    ตามเข้าไปอ่านแล้ว งง

ใครพอสรุปให้ฟัง ได้บ้างครับว่า จะฟ้องเพราะอะไร ยังไง

ไดโกโระ และ กีรเต้ ถูกใจ.
  6. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    เท่าที่จำได้ ถ้าหมิ่นประมาทนามแฝง โดยที่นามแฝงไม่เป็นที่เปิดเผยว่าเป็นใคร ไม่สามารถถือว่าหมิ่นประมาทได้นะครับ เพราะนามแฝงไม่มีสภาพบุคคลตามกฎหมาย การหมิ่นไปที่นามแฝง จึงไม่เท่ากับการดูหมิ่นตัวบุคคล

DarkSwan, ไดโกโระ, ชาวสวน และอีก 2 คน ถูกใจ
  7. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ศาลไม่รับฟ้องเพราะอำมาตย์มันสั่ง:mad:

วิท, ชาวสวน และ กีรเต้ ถูกใจ
  8. Octavarium

Octavarium อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
    คดีแบบนี้ฟ้องให้รกศาลเหรอ

9. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ยอมรับครับว่าอยู่ฝ่ายตรงข้ามประชาธิปไตย(แบบแดงๆ)

Novice, กีรเต้, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  10. DarkSwan

DarkSwan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    267
    โคดพ่อโคดแม่ประชาธิปไตย ต้องเหยียดหยามคนอื่นที่เห็นต่างนะคร๊าบ

กีรเต้ likes this.
  11. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    พวกกาสรสีชาดพวกนี้มันคิดว่าตัวมันเองเป็นตัวประชาธิปไตยหรือไงนะ
    ใครเห็นไม่ตรงกับมัน กลายเป็นฝั่งตรงข้ามประชาธิปไตยทั้งหมด

ridkun_user likes this.
  12. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    อย่าลืม ถ้าจะฟ้อง ไป ศาลโลก นะครับ

13. ridkun_user

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ประชาธิปไตร เขียนแบบนี้ครับ :mad:

Novice, นิจนิรันดร์, NXT และอีก 2 คน ถูกใจ
  14. NXT

NXT สมาชิกใหม่

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    10
    อ้างอิงตามพจนานุมนุษย์ป้าย

Share This Page