ไทย..เจ๋ง เชือด หมีขาว นัดตัดเชือก ศึกโต๊ะเล็กหูหนวกโลก

กระทู้ใน 'ห้องนั่งเล่น' โดย อู๋ คาลบี้, 26 พ.ย. 2015

1. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    http://www.posttoday.com/sports/world/401821
    26 พฤศจิกายน 2558 เวลา 18:05 น.

ฟุตซอลคนหูหนวกชิงแชมป์โลก ครั้งที่ 4 รอบรองชนะเลิศ ทีมชาย
    ไทยเจอรัสเซีย เมื่อช่วงสายๆ ของวันนี้(26 พ.ย.) แข่งที่อาคารกีฬานิมิบุตร ไทยชนะไป 3 - 2

ไทยไปเจออิหร่านนัดชิงชนะเลิศ 14.00 น. วันที่ 28 พ.ย. อาคารกีฬานิมิบุตร
    ถ่ายทอดสดช่องทีสปอร์ต ใครว่างๆ และสนใจ ติดตามเชียร์กันนะครับ

จริงๆ เริ่มแข่งมาตั้งแต่วันที่ 20 พ.ย. แล้ว แต่ผมไม่ค่อยได้ติดตาม เพราะเตะช่วงสายบ้าง เที่ยงบ้าง บ่ายบ้าง วันธรรมดาอีกต่างหาก

Last edited: 26 พ.ย. 2015
    Alamos และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  2. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204

โพสต์นี้ เจ้าของโพสต์สรุปผลงานของทีมชายให้เสร็จสรรพ

คนนี้เป็นคนจุดคบเพลิงไฟพระฤกษ์ ในพิธีเปิดฟุตซอลคนหูหนวกโลกครั้งนี้ด้วย

ผู้ใหญ่ใจดีน่าจะมี เงินอัดฉีด สวัสดิการ ให้นักฟุตซอลคนหูหนวกก็จะดีมากนะครับ

หนูอ้อย likes this.
  3. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ดูถ่ายทอดสดนัดชิงชนะเลิศแล้ว ไทยต้านอิหร่านไม่ไหวครับ แพ้ไป 3 - 8

แต่ก็มีสถิติใหม่หลายอย่าง คืออิหร่าน แชมป์เก่าจากครั้งที่แล้ว ได้ครองแชมป์ฟุตซอลคนหูหนวกโลก 2 สมัยติดต่อกัน ครั้งนี้ก็ยังยิงประตูมากที่สุดในนัดชิงชนะเลิศด้วย 8 ประตู

ส่วนไทยก็ครองรองแชมป์สมัยที่ 2 ในรอบ 8 ปี แล้วไทยก็เป็นชาติเจ้าภาพชาติแรกที่แข่งไปถึงรอบชิงชนะเลิศได้

ของทีมหญิง รัสเซียครองแชมป์โลก รองแชมป์คือบราซิล

เจ้าภาพครั้งต่อไป อีก 4 ปีข้างหน้า ค่อยว่ากันอีกที ปีหน้าน่าจะทราบผล

Share This Page