ไข่เหี่ยวจริงๆนะ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Redbuffalo010, 13 Jan 2015

1. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  2. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
    กินแกล้มกาแฟนะครัช

"วันนี้มานั่งร้านกาแฟ โต๊ะข้างๆ คนหนึ่งจบ Harvard อีกคนจบ Oxford สองคนคุยกัน บ่งตง ทำไมคนที่จบ Oxford ถึงได้เหยียดคนที่จบมหาลัยอื่น แม้แต่ Cambridge ยังโดนคนที่จบ Oxford เหยียดเลย แม่งพูดว่า ประเทศนี้ คนจบ Oxford เป็นนายกหลายคนและทุกคนมาจากการเลือกตั้ง ส่วนคนที่จบ Cambridge ก็ได้เป็นนายกกะเค้า 1 คน แต่ไม่ได้มาจากการเลือกตั้ง ผมไม่ติดใจอะไรหรอกครัช ถ้าคนพูดไม่ใช่จบคนที่จาก Oxford และเป็นนายกคนที่ 27 ของประเทศนี้ ถึงคุณจะคุยกันเองแต่ด้วยนิสัยผสมสันดานของคุณ มันเหยียดคนมั๊กๆ รู้ว่า คนผู้นี้ชื่ออะไร ส่วนคนจบ Harvard คืออดีตเลขาอาเซียน ผมรู้จักคุณทั้งสอง แต่คุณทั้งสองไม่รู้จักผม คนธรรมดาอย่างผมไม่ทักทายหรอก เพราะไม่ใช่กิจของผมที่จะสวัสดีคนแบบคุณ คนที่เหยียดเพื่อนมนุษย์ ขอโทษที่บันทึกบทสนทนาของคุณ มันลอดเข้าหูผมเอง"
    #มโนสหายท่านนึง

3. คนชายแดน

คนชายแดน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    71
    ^
    คนที่มโนแบบนี้ สงสัยว่าจะเครียดจัด อัดอั้นตันใจ(ไม่รู้ว่าประกอบกับไข่เหี่ยว ไข่หดด้วยป่าว) ทำอะไรเขาไม่ได้ ก็เลยฟุ้งซ่านแต่งเรื่องให้ร้ายหลอกพวกหูหนวกตาบอดไปวัน ๆ เรื่องชั่วร้ายแบบนี้เป็นงานที่พวกนี้ถนัด ทำเรื่องดี ๆ ไม่เป็นและไม่เคยคิดจะทำ

ไปที่ชอบ ๆ เถิด พ่อมิตรสหายท่านหนึ่ง ชาตินี้คงพัฒนาเอาดีไม่ได้แล้ว คงต้องรอชาติหน้ากระมัง เกิดใหม่เมื่อไรขอให้มีจิตใจที่ปกติ รู้จักความอาย มีโอกาสเป็นผู้เป็นคนกับเขาบ้างเถอะ พ่อเจ้าประคุณเอ๊ยยยยยยยยยยยย ขอภาวนาเอาใจช่วยนะจ๊ะ นะจ๊ะ นะจ๊ะ

AlbertEinsteins, conservative, temp และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    กดไล้ค์กัน 897 ไล้ค์ คนเชื่อเคสแบบนี้ด้วย 5555

temp likes this.

Share This Page