ให้ราคากับเธอ 'ผู้มีวันนี้เพราะพ่อตาย' ซักนิดดีไหม...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 26 Jan 2015

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    หลังจากที่ 'เธอ' ผู้นี้ (กำลังจะ)มีวันนี้เพราะพี่ให้...
    Screen Shot 2015-01-24 at 22.24.14.png

'เธอ' ผู้นี้ก็รีบปั่นกระแส เพราะกลัวตกขบวน
    เลยขอ 'แจ๋นแล๋น' ออกสื่อบ้าง... ว่า...
    Screen Shot 2015-01-26 at 10.18.24.png

ไอ้กระพ๊มก็สองจิต สองใจว่า จะให้ราคา ตัดแป่ะเอามาลงดีมั๊ย
    คิดไปคิดมา คิดได้ว่า ไหนๆยัยนี่ก็ไม่ใคร่มีราคาเท่าไหร่
    เอามาลง แบ่งปันกันดู 'ความจานราย' ราคาก็คงไม่แตกต่าง
    หรือเพิ่มขึ้นซักเท่าไหร่ ?…

เพื่อนๆ ว่าไง เชิญร่วมให้ คคห.กันได้ครับกับ Quote ของเธอ...;)

Familie, bookmarks, Roilee Panmile และอีก 1 คน ถูกใจ.
  2. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เพื่อไทยประสานเสียงออกมาตามใบบอก งานนี้ถ้าบู๊ตไม่ขึ้น เลือกตั้งสมัยหน้ามีสิทธิ์ตัวใครตัวมัน :giggle:

ไหน ๆ ก็เสนอหน้ามาแล้ว ผมละจำแม่นเกี่ยวกับวาทกรรม สาวกว่าสวยกว่า กับ สส พรรค ปชปตอนนั้น

นางนาถยา เบ็ญจศิริวรรณ หรือ นาถยา แดงบุหงา ที่เคยเป็นดาราที่ผมชื่นชอบ ตอนนั้ก็โดนถล่มซะยับ :devil:

อู๋ คาลบี้, Familie, bookmarks และอีก 3 คน ถูกใจ
  3. คะยิ่นดง

คะยิ่นดง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    19 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    827
    ผมจำได้ครับ คุณนาถยา สวนกลับว่า "ทีี่สภาไม่ได้ใช้ความสวยความสาวทำงาน ที่สภานี่เขาใช้สมองทำงานกัน"

มิติใหม่, Familie, phoebus และอีก 6 คน ถูกใจ
  4. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    กับเธอคนนี้ผมเฉยๆนะ
    แต่ผมชอบคนนี้นะ
    "....แต่ถ้าหากสัญญาที่ คสช. ให้ไว้ว่า โร้ดแม็ประยะ 3 การเลือกตั้งจะเกิดขึ้นในช่วงเดือนตุลาคมไม่เกิดขึ้นจริง ในฐานะนักการเมืองที่มาจากการเลือกตั้ง ก็คงต้องไปทวงสัญญาจากชายชาติทหาร..."
    Screen Shot 2015-01-26 at 11.12.02 AM.png
    http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1422233251

5. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ฝั่งเราจะพยายามพูดคุยด้วยหลักฐานและเหตุผล

แต่ฝั่งแดงปั้นหัวคนด้วยอารมยน์ล้วนๆ

คงเป็นงานถนนของนักมวลชนยุคคนเดือนตุลา

อู๋ คาลบี้ และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  6. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    คำขึ้นต้นของเธอ
    เดียร์เชื่อว่า ......................
    อิๆๆๆ ผมขำ ใครโง่พอที่จะเชื่อสิ่งที่เธอเชื่อว่าก็ตามสบายครับผม
    ต้องคิดกันทำไม เดี๋ยวไม่ใช่ควายแดง(ผมเรียกควายแดงตามเสียงส่วนใหญ่)

bookmarks likes this.
  7. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ดีกว่าพวกอ้างประชาธิปไตย เพื่อโกงชาติ...

8. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ไม่มีราคา

bookmarks likes this.
  9. suraphan07

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    อ่านทีอาจารย์ไพศาล เขียนไว้ได้น่าฟัง ...;)
    สรุปให้ 'พวกเธอ' ระวังว่า ...
    Screen Shot 2015-01-26 at 13.04.13.png

ท่องบทกันจนคล่องเชียว ไอ้อีขี้ข้าพวกเนี๊ยะ ...:talking:

Redbuffalo010 และ bookmarks ถูกใจ.
  10. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    มีวันนี้ เพราะพ่องตาย ไม่ได้มีวันนี้ เพราะความสามารถ ไม่ให้ราคากับคำพูดขี้ข้า

suraphan07 likes this.
  11. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    คือผมอยากจะกล่าวสั้นๆหน่อยว่า ถ้าเมิงมาตามธงเเบบนี้ กรูก็ไม่อยากจะเลือกตั้งงะ เห็นชัดเลยว่าไอ้พวกนี้เป็นนักเลือกตั้งมืออาชีพเสียจริงๆ ผมเป็นผู้หนึ่งยอมให้รัฐบาลทหารมาเป็นรัฐบาลดีกว่า อยู่เเม่ง 5-10ปีเลย อยากดูพวกมันกระอักเลือดตาย

12. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
    เอ๊ะ เสียงส่วนใหญ่หรือเสียงลูกนายใหญ่ครับ?
    จำได้ว่าทีแรกหลายๆคนไม่พอใจกับคำนี้นะ
    จนกระทั่ง “น่าร็อคคคอ่ะ ไม่เกี่ยวการเมืองนะก๊ะ เห็นน้องควายแดง ดูน่าเอ็นดู ก็แค่นั้นจ้า ทำ linesticker เมื่อไหร่ จะรีบ loadเบยยยย”
    หลังจากนั้น ยิ้มรับคำนี้กันครื้นเครง :party:

13. suraphan07

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ตูนนี้ ช่วยให้เห็นภาพ...
    Screen Shot 2015-01-27 at 14.52.20.png

14. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ไอ้พวกนี้ไม่ใช่คนเดือนตุลาครับ เรียกไอ้พวกนี้ว่าแก๊งค์เข้าป่าก็พอ

Share This Page