ใครอำมหิตพยายามยุนักศึกษาไปตายแทน?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 13 Feb 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    558000001827104.JPE

558000001827112.JPE

558000001827113.JPE

มันไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องมีพลังมวลขนออกมาประท้วง

แต่ฝ่ายอดีตรัฐบาลก็พยายามยุให้มีเรื่องให้ได้

ทั้งวางระเบิดตามที่ต่างๆ

ทั้งยุให้นักศึกษาเลือดร้อนออกมาสร้างความวุ่นวาย

เพื่อให้พวกตัวเองรอดคดี

อำมหิตจริงๆ

ป.ล. พวกเผาไทยมันนึกว่าคนไทยโง่หรอ สติกเกอร์มันต้องใช้เงินจ้างพิมพ์ขึิ้นมา แค่นี้ก็รู้แล้วว่ามันไม่ธรรมชาติ

2. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    https://www.facebook.com/ChulalongkornCommunityforthePeople

ตั้งชื่อเพจว่า"จุฬาเพื่อประชาชน" แต่โพสแต่ละอย่างบอกยี่ห้อว่า ขี้ข้าชินวัตรล้วนๆ

หึ หึ ดูไอ้ใบต้องแห้งเห่า

อาวุโสโอเค และ Alamos ถูกใจ.
  3. Maratiraj

Maratiraj อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    986
    หน่วย io ของ รบ คงต้องขยันคิดแผนแก้เกมหน่อยแล้วละ

Last edited: 14 Feb 2015
  4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    รัฐประหารที่ทำเพื่อประชาชนกับประชาธิปไตยเพื่อพวกพ้องเลือกกันเองแล้วกัน

5. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ก็ขึ้นอยู่กับนักศึกษาแล้วน่ะครับว่าจะกำหนดขอบเขตความพอดีแค่ไหน ถ้าเกินแล้วกลายเป็นศพก็จะถูกเหยียบเป็นสะพานทันที

twomonkeys, อาวุโสโอเค, Redbuffalo010 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ผมว่าทีมงานของ เสธ.ไก่อู คงจัดทำแผน A B C D เสนอนายกฯ ไว้แล้วล่ะ รอท่านฟังธงว่าจะเลือกใช้แผนระดับไหน ถ้าเลือกยาแรงก็อาจไล่เด็ดตั้งแต่อดีตนักโกงเมือง จนถึง นักวิชาโกง ที่ซุกอยู่ตามซอกหลืบของการศึกษาไทย :clap:

7. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    842
    มีแบบเป็นเสื้อก็มีนะครับ สกรีนไว้หลังเสื้อ ประมาณประโยคที่ว่า "ตั้งสติก่อนปฏิรูป" พวกนี้กระจายไปทั่ว

8. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ไหนบอกกฎอัยการศึก แต่ทำตัวเป็น ประชาธิปไตย กันเยอะจริง ๆ

9. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
    ต้องช่วยกันรณรงค์ ให้บิ๊กตู่จัดการกวาดล้างนักการเมืองชั่ว ก่อน... ไม่ควรลงไปชนกัน นักเรียน-นักศึกษาช่วง ปิดเทอมยาว
    จะสวมรอย ให้ทหารมาสนับสนุนนักศึกษา ก็ได้เช่น
    "ร่วมมือกันจัดการกับนักการเมืองชั่ว เผด็จการสภาทรราชจงพินาศ ประชาธิปไตยที่ขาวสะอาดจงเจริญ"

10. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    842
    ทำให้ผมคิดถึงไอ้กร่างปทุมเลยทีเดียว มันเงียบหายเหมือนไม่มีในสารบบคอกแดง
    ช่วงนี้บรรดาตัวโลน(ไม่อยากเรียกเห็บมันสูงไป)ที่เกาะซอกไข่ไอ้แม้วกับนังปู ต้องดิ้นรนน่าดู

11. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ออกมาตาย คงมีแต่คนสมน้ำหน้าล่ะครับ เรียนมาถึงขนาดนี้แล้ว คงต้องจดจำสอนลูกหลานล่ะครับว่า นักศึกษาโง่ๆ ที่ออกมาตาย ไม่ใช่เป็นการต่อต้านรัฐประหาร แต่ออกมาสนับสนุนการทุจริต คอรัปชั่นของนักการเมือง

twomonkeys, Bayonet และ อ่อนโลก ถูกใจ
  12. chackrapbong

chackrapbong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297

13. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    842
    แฟนผมเห็นเป็นสีเขียวสกรีนด้านหลัง

14. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
    เรื่องสร้างขยะนี่ถนัดกันจริ๊งงง :hi:

15. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    พูดอย่างนี้ทำให้ผมนึกถึง"นักศึกษารามฯ" ที่เผาตัวเองประท้วงรัฐบาลชาติชาย ขอโทษนะครับที่ผมจำชื่อไม่ได้จริงๆและเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ก็จำเหตุการณ์นั้นไม่ได้ ตัวตายไปอย่างไร้ค่า แต่เพื่อนฝูงบางคนทุกวันนี้กลับร่ำรวยเงินตราบารมี

16. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    แค่แปะ ถ่ายรูปลงเฟซ แล้วก็เป็นข่าว ใครก็ทำได้ครับ แต่สุดท้ายจะมีผลอะไรหรือไม่ก็อีกเรื่อง พวกชูสามนิ้วกินแซนวิชอะไรนั่นก็ฮือฮา ๆ สุดท้ายก็แค่คลื่นกระทบฝั่ง

17. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ^^ “ธนาวุฒิ คลิ้งเชื้อ” เผาตัวตายประท้วงรัฐบาลชาติชาย
    ( เกือบลืม เผอิญจำนามสกุลแปลกๆได้เลยเปิดอากู๋ค่ะ )

ธนาวุฒิ คลิ้งเชื้อ คือนักศึกษาชั้นปีที่ 2 มหาวิทยาลัยรามคำแหงได้ใช้น้ำมันเบนซินราดและจุดไฟเผาตัวเองเมื่อ 14 ตุลาคม 33 ที่หน้ารามฯต่อหน้าเพื่อนนักศึกษา-ประชาชน และตำรวจระหว่างการชุมนุมครบรอบ 14 ตุลา 16 เพื่อเรียกร้องให้ชาติชายลาออก หลังการเสียชีวิตของเขามีความพยายามจากชาติชายที่จะมอบเงิน 1 ล้านบาทเพื่อตั้งมูลนิธิ "ธนาวุฒิ คลิ้งเชื้อ" ท่ามกลางเสียงคัดค้านของนักกิจกรรมยุคนั้นว่าตบหัวลูบหลัง จากนั้นในปี 2534 จึงมีการรัฐประหารโดยคณะทหารในนาม รสช.นำโดยบิ๊กจ๊อดและสุจินดาโดยข้อหาว่าชาติชายเป็นหัวหน้าบุฟเฟท์คาร์บิเน็ทซึ่งเป็นชนวนของการนองเลือดเดือนพฤษภา 2535 ซึ่งคือปีถัดมา ลืมแล้วหละส่วนใหญ่จำได้แต่ลุงจำลองและฉลาด วรฉัตรไรพวกนั้นที่ดังกว่า (นักศึกษาเป็นแค่ตะพานให้ผู้ใหญ่เหยียบข้าม.. แค่นั้นจริงๆ)

Last edited: 14 Feb 2015
  18. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    คนบ้ามีเยอะ แค่มีคนป่วยจิตเภทสักคนมาเผาตัวเอง หรือผูกคอประท้วงรัฐบาล เขาก็เอาไปขยายผลหากินได้อีกนาน

19. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    น้อง............ การเมืองไทยไปถึงไหนแล้ว นี่ไม่ใช่ยุคถนอมนะครับ
    บริบทการเมืองไทยแต่ละยุค น้องโง่จริงหรือโง่ปลอมครับ

20. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    การเอาฐานนักศึกษามาสร้างภาพน่ะไม่ยากหรอก เด็กนักศึกษาหลายคนต้องทำทั้งที่ฝืนใจ

เหตุผลคือเป็นหนี้บุญคุณไอ้พวกหน้าด้านยัดเข้าเรียนให้ สืบดูลึก ๆ ก็จะเห็นได้ หากนักศึกษาเหล่านี้

สนับสนุนข้างแม้วจริงอย่างที่พยายามสร้างภาพ จุดวิกฤติที่ระบอบทักษิณจะล่มสลาย คงออกมานานแล้ว

ไม่ใช่การแอบติดสติกเกอร์แล้วมาถ่ายภาพหรอก

21. mee-sua-man

mee-sua-man สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    181
    อย่าไปว่าเด็ก สมัยก่อน "อาจารย์" ไม่ใช่ "อาจม" ตอนผมเรียนสมัยมัธยมศึกษา นักเรียนหัวรุนแรงต่อว่า อาจารย์แต่แกบอกว่า อาจารย์ถูกเรียกไปเข้าค่ายลูกเสือชาวบ้าน อบรม กอรมอนอ แถมมีโทรศัพท์มาโรงเรียนที่คนไม่รู้จักชวนไปร่วมกิจกรรมต่อต้านรัฐบาล ซึ่งอาจารย์ก็รู้ว่าเป็นการทดสอบ แต่อาจารย์ก็พยายามดึงเด็กมาให้เบาหน่อย เพราะสมัยก่อนโรงเรียนที่ผมเรียนสันติบาลเอารถมาฟังพวกกรรมการนักเรียนออกเสียงตามสาย พวกกรรมการฮาร่าาถูกกดขี่ เด็กๆนี่ใสซื่อจริงๆ

22. mee-sua-man

mee-sua-man สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    181
    อ้ายพวกงี่เง่าอาจจะมีเช่นพวกกินแซนวิส อ่านหนังสือ 1994 ที่จริงมันน่าจะอ่าน แอนนิมอลฟาร์ม ไม่ก็กบเลือกนายมากกว่า

Share This Page