ใครบอก! เราจน ...นายกฯซื้อรถเบนซ์ S 600 4 คัน 78 ล้าน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เลอคู, 3 พ.ย. 2015

1. เลอคู

เลอคู สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    สำนักข่าวอิศรา www.isranews.org รายงานว่า 30 มิ.ย. 58 สำนักเลขาธิการนายกรัฐมนตรี ได้ทำสัญญาซื้อรถเบนซ์ รุ่น S600 Guard sedan long จำนวน 4 คัน จาก บริษัท เมอร์เซเดสเบนซ์ จำกัด วงเงิน 78 ล้านบาท ไม่มีข้อมูลระบุว่ารถยนต์จำนวนดังกล่าวถูกนำมาใช้เป็นรถประจำตำแหน่งผู้คนสำคัญในรัฐบาลหรือไม่ และจากการตรวจสอบพบว่ารถยนต์รุ่นดังกล่าวเป็นรถกันกระสุน

อย่างไรก็ตาม รถประจำตำแหน่งของนายกรัฐมนตรีคนปัจจุบัน เดิมใช้รถเบนซ์ประจำตำแหน่ง ผบ.ทบ. ป้ายทะเบียน ศท 1251 ต่อมา เปลี่ยนเป็น รถเบนซ์แวนส่วนตัว ทะเบียน ญค 1881 และรถตู้โฟล์คสีดำกันกระสุน ทะเบียน ฮภ 2924 กรุงเทพมหานคร ของสำนักเลขาธิการนายกรัฐมนตรี กระทั่งล่าสุด เป็นรถตู้โฟล์คกันกระสุนสีดำ หมายเลขทะเบียน ฮภ 2923

รถประจำตำแหน่งยุคนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี รถกันกระสุนหุ้มเกราะ ยี่ห้อ LAND ROVER รุ่น Range Rover ซึ่งนายสุเทพ เทือกสุบรรณ รองนายกรัฐมนตรีฝ่ายความมั่นคง สั่งซื้อยกลอต 20 คันรวด จากบริษัท ซิตี้ ออโต้โมบิล จำกัด (กลุ่มบริษัท มาสด้า ซิตี้ จำกัด) ผ่านศูนย์รักษาความปลอดภัย (ศรภ.) เมื่อเดือนสิงหาคม 2552 ราคา 122.8 ล้านบาท (คันละ 6 ล้านบาทเศษ)

ยุค น.ส. ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร 30 ก.ย.54 สำนักเลขาธิการนายกฯ สั่งซื้อรถยนต์ติดตั้งเกราะป้องกันกระสุน ยี่ห้อ VOLKSWAGEN รุ่น Caravelle TDI 2.0 ดีเซล เกียร์อัตโนมัติ จำนวน 2 คัน จาก บริษัท ปรีชาถาวรอุตสาหกรรม จำกัด 7,800,000 บาท

บริษัท ปรีชาถาวรอุตสาหกรรม จำกัด เป็นผู้ค้ารถยนต์ รถติดปืน และรถหุ้มเกราะกันกระสุนให้หน่วยงานในกองทัพและสำนักงานตำรวจแห่งชาตินับร้อยล้านบาทต่อปี จดทะเบียนวันที่ 7 พฤษภาคม 2533 ที่ตั้งเลขที่ 28/4 หมู่ที่ 4 ถนนเอกชัย ตำบลนาดี อำเภอเมืองสมุทรสาคร จังหวัดสมุทรสาคร นายเอกชัย ปูชนียกุล และ นายชัยณรงค์ ปูชนียกุล ถือหุ้นใหญ่

http://www.isranews.org/investigative/investigate-procure/item/42431-ืnews_42431.html

**** ซื้ออย่างพอเพียงครับ คือ ซื้อรถเพียง แค่ 4 คัน 78 ล้าน บาทเอง

์NooK likes this.
  2. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    แล้วใครว่าเราจน มีจนมีรวย มีสวยไม่สวย มีดี และก็มีพวกสารเลว etc...

ปู่ยง likes this.
  3. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    สมัครไอดีใหม่ทำไมครับเนี้ย ทำไมไม่ใช้ไอดีเดิมหล่ะครับ

foyfon likes this.
  4. Red Moron

Red Moron สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    20 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    201
    รัฐบาลตะหานนี่ไม่รู้เรื่องจริงๆ ซื้อมาทำไมรถเบ๊น
    นั่งรถถังมาทำงานทุกวันก็สิ้นเรื่อง ไหนๆก็ไหนๆแล้ว

Novice, ปู่ยง และ นอกคอก ถูกใจ
  5. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เชยชะมัด ต้องซื้อเครื่องบินกันแล้ว

ปู่ยง และ มิติใหม่ ถูกใจ.
  6. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ใช้หลายๆไอดีเข้ามาป่วน ทำให้ดูเหมือนมีหลายคน ดูทรงพลังดีครับ

kengdragon, ปู่ยง, มิติใหม่ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    เอ๊ะ ไม่มีใครเล่นเรื่องขายที่ดินหรอครับ กำลัง HOT เลย

8. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    จิ๊บๆ ครับ แค่นี้ ถ้าเทียบกับค่าอาหาร อีโง่

ปู่ยง และ นอกคอก ถูกใจ.
  9. maya

maya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    447
    ค่าขบวนไปช้อปปิ้งเมืองนอก สามร้อยล้าน ไม่ได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย

ปู่ยง, bookmarks และ นอกคอก ถูกใจ
  10. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    14465297931446529847l.jpg Untitled-16.jpg

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า
    ประเทศจีนถูกกล่าวหาว่าใช้ผู้หญิงเป็นสายลับ
    เพื่อหลอกล่ออดีตเจ้าหน้าที่หน่วยสืบ
    ราชการลับของอังกฤษ
    ให้ติดกับ "หลุมพรางพิศวาส" ด้วยการหลับนอนเพื่อที่จะได้ข้อมูลลับสุดยอด
    ขณะที่หัวหน้าหน่วยสืบราชการลับชี้ว่าสายลับที่มาจากประเทศจีน
    ถือเป็นภัยคุกคามต่อความมั่นคงของชาติที่ใหญ่กว่ารัฐอิสลาม

นอกจากนี้จากบันทึกลับของหน่วยงานMI6 ยัง อ้างว่า
    สายลับจีนยังล่วงละเมิดด้วยการกำหนดเป้าหมายไปที่สมาชิกและครอบครัวของเจ้า หน้าที่
    และยังให้ความสนใจเป็นพิเศษอย่างต่อเนื่องกับอดีตเจ้าหน้าที่
    ที่มี ความเกี่ยวข้องกับธุรกิจหรือผลประโยชน์ทางสังคมในจีนแผ่นดินใหญ่และฮ่องกง
    และทางการอังกฤษได้มีการออกเอกสารลับสุดยอดจากหน่วยงาน
    เพื่อเตือนอดีตเจ้าหน้าที่คนอื่นๆว่าอาจจะถูกเป็นเป้าหมายขณะที่แหล่งข้อมูลรายงานว่า
    มีอดีตสายลับอาวุโสหลายคนได้แต่งงานกับผู้หญิงชาวจีน

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1446529793

11. เราคือขี้ข้าแม้ว

เราคือขี้ข้าแม้ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    635
    ตอนนี้จะด่าประยุทธ์ ขออ้างมาร์คก่อน
    ด่าประยุทธ์เสร็จ เดี๋ยวกลับไปด่ามาร์คต่อ
    ไม่ต้องห่วง โดนทุกคน :rofl:

Last edited: 3 พ.ย. 2015
  12. เลอคู

เลอคู สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    กับข้าวพลทหาร รั้วของชาติควรกินอาหารแบบนี้ทุกวันๆเลยหรือ? งบ 5400/100คน/3มื้อ จะทำเมนูอะไรที่มีสารอาหารได้บ้าง ระดม คคห.
    กระทู้คำถาม
    ทำอาหารอาวุธยุทโธปกรณ์ทหารเกณฑ์
    กับข้าวพลทหาร รั้วของชาติ กำลังหลักของประเทศกินกันแบบนี้หรือครับ
    ตามหลักโภชนาการแล้ว ทหารหนุ่มวัยฉกรรณ์ต้องการโปรตีนวันละกี่กรัมกัน ได้แบบที่เห็นต่อไปนี้สารอาหารดีไหม
    (รูปรวบรวมมาจากที่พลทหารแชร์กัน)

ข้อเท็จจริง : หักตังค์พลทหารไปมื้อละ 18 บาท ซึ่งเป็นต้นทุนวัตถุดิบ ค่าแก๊ส ค่าข้าว ไม่เสียค่าเช่าที่ ไม่เสียค่าคนล้างจาน
    อาหารที่ได้ ตามภาพ
    [​IMG][​IMG]http://f.ptcdn.info/866/036/000/nwxuu374dJy3Ksg4r5V-o.jpg

ความคิดเห็นที่ 9
    ความคิดเห็นที่ 9
    ประเทศนี้ที่มีอำนาจสูงสุดเหนือกฏหมายและการตรวจสอบต่างๆ คือทหาร ยังเป็นและเป็นมาตลอด ไม่มีทางเปลี่ยน

เขาไม่ได้กลัวการตรวจสอบ การร้องเรียน ไม่ได้สนใจเหตุผล

การแฉอะไรก็เหมือนกับทำให้ได้รู้สึกอายนิดๆหน่อยๆ
    8 18
    Cojiro
    31 ตุลาคม เวลา 13:14 น.
    snyggen ถูกใจ, neutral ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 970691 ถูกใจ, RoseTiara ถูกใจ, น้ำร้อนปลาเป็น น้ำเย็นไม่อาบ ถูกใจ, เด็กขงเบ้ง ถูกใจ, Freedom630 ถูกใจ, Darkaneru ถูกใจ, งงมึนเอ๋อเซ่อเปิ่นหลง ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 1316881 ถูกใจรวมถึงอีก 8 คน ร่วมแสดงความรู้สึก

Cojiro
    snyggen ถูกใจ, neutral ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 970691 ถูกใจ, RoseTiara ถูกใจ, น้ำร้อนปลาเป็น น้ำเย็นไม่อาบ ถูกใจ, เด็กขงเบ้ง ถูกใจ, Freedom630 ถูกใจ, Darkaneru ถูกใจ,งงมึนเอ๋อเซ่อเปิ่นหลง ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 1316881 ถูกใจรวมถึงอีก 8 คน ร่วมแสดงความรู้สึก
    Cojiro
    snyggen ถูกใจ, neutral ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 970691 ถูกใจ, RoseTiara ถูกใจ, น้ำร้อนปลาเป็น น้ำเย็นไม่อาบ ถูกใจ, เด็กขงเบ้ง ถูกใจ, Freedom630 ถูกใจ, Darkaneru ถูกใจ,งงมึนเอ๋อเซ่อเปิ่นหลง ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 1316881 ถูกใจรวมถึงอีก 8 คน ร่วมแสดงความรู้สึก

์NooK likes this.
  13. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ผมว่าหาภาพอาหาร มื้อละ 18 บาท มาประกบด้วยจะดีมากเลยครับ
    เดี๋ยวผมช่วยด่า :D

อาวุโสโอเค และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  14. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    คำถาม แน่ใจเหรอว่าของจริง เคยเรียนรด.ป่ะ

15. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เขาคงนึกว่าสิบแปดบาทแดรกเมนูเหลา โรงแรมชั้นหนึ่ง หรือภัตตาคารสุดเริ่ด

อาวุโสโอเค และ Anduril ถูกใจ.
  16. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    มื้อ 18 บาทแต่เติมได้ไม่อั้น

อาวุโสโอเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  17. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เค้าฝึกทุกเรื่อง แม้กระทั่งการกินอาหาร
    แต่เวลามีงานเทศกาล ต่างๆ เค้าจะมีเลี้ยงทั้งกอง บ่อยๆ
    อาหารก็ใช้ได้นะ

18. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ผมเคยได้ยินว่า มีอาหารผสมด้วย คาวหวานปนกัน
    เพื่อฝึกเวลาที่ทหารแต่ละคนเตรียมเสบียงอาหารมาคนละอย่าง
    แล้วต้องมาเทรวมกัน และกินด้วยกัน ระหว่างออกปฏิบัติการ

19. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ใครว่าเราจน ซื้อเครื่องบิน 13000 ล้านบาท ก็ทำมาแล้ว

20. Maratiraj

Maratiraj อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    986
    ข้าเกิด ข้าตาย ข้าจักเกิดใหม่
    จงดูข้า !!!

21. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ผมว่าแม้แปลงร่าง ยังไง หัวใจก็ยังโลภมาก เบนซ์ ก็อยากได้ จุดเทียนขอกันเลย
    :sweating:

อาวุโสโอเค, kokkai และ kengdragon ถูกใจ
  22. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ล่าสุด ได้ข่าวว่าอนุมัติ ในสมัย อีโง่ เป็นนายก นะครับ เงิบเลย

อาวุโสโอเค, maya และ bookmarks ถูกใจ
  23. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ตั้งเรื่องยุค'ปู' จบที่รบ.บิ๊กตู่!'วิลาศ' แจงเหตุซื้อเบนซ์ 4 คัน 78ล.เกียรติภูมิปท.
    เขียนวันที่
    วันพฤหัสบดี ที่ 05 พฤศจิกายน 2558 เวลา 14:29 น.
    เขียนโดย
    isranews
    หมวดหมู่
    เรื่องเด่น - สำนักข่าวอิศรา | ข่าว
    Tags
    รถเบนซ์ 4 คัน 78 ล้าน | วิลาศ อรุณศรี เลขาฯ นายกรัฐมนตรี
    Send

Print

7

พล.อ.วิลาศ อรุณศรี เลขาฯ นายกรัฐมนตรี เปิดเผยข้อมูลเป็นทางการ สั่งซื้อรถเบนซ์ 4 คัน 78 ล้าน จริง แต่เป็นโครงการเดิมยุคสมัยรัฐบาล ยิ่งลักษณ์ เผยราคาเดิมตั้งไว้สูงถึง 90 ล้าน แต่ สลน.ปรับลดใหม่ประหยัดได้เยอะ ชี้เป็นเรื่องความจำเป็นรักษาความปลอดภัย เพื่อเกียรติภูมิประเทศ

ผู้สื่อข่าวสำนักข่าวอิศรา www.isranews.org รายงานว่า เมื่อวันที่ 5 พ.ย.58 พล.อ.วิลาศ อรุณศรี เลขาธิการนายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์ชี้แจงข้อเท็จจริงต่อสื่อมวลชนกรณีสำนักข่าวอิศรา นำเสนอข่าวว่า เมื่อวันที่ 30 มิ.ย.58 สำนักเลขาธิการนายกรัฐมนตรี (สลน.) ได้ทำสัญญาซื้อรถยนต์ ยี่ห้อเมอร์เซเดส-เบนซ์ รุ่น S600 Guard sedan long จำนวน 4 คัน จาก บริษัท เมอร์เซเดส-เบนซ์ จำกัด วงเงิน 78 ล้านบาท ว่า โครงการนี้เริ่มมาตั้งแต่สมัยรัฐบาล น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร อดีตนายกฯ ซึ่งเห็นว่าเป็นโครงการที่ดี มีความจำเป็นในแง่การรักษาความปลอดภัย และเพื่อเกียรติภูมิของประเทศ

"ก่อนหน้านี้เรื่องของรถยนต์เคยมีปัญหามาแล้วครั้งหนึ่ง ผู้นำต่างประเทศหรือบุคคลสำคัญมาเยือนไทย แต่ไม่มีรถให้ จนต้องไปนำรถยนต์ในขบวนรถของนายกฯ ไปให้ ดังนั้น มีไว้ต้อนรับแขกบ้านแขกเมืองด้วย"

พล.อ.วิลาศ ยังระบุด้วยว่า เดิมที่ได้ตั้งงบประมาณไว้ที่ 80 - 90 กว่าล้านบาท ทาง สลน.ได้มาจัดทำใหม่ ปรับลดลงมาเหลือ 78 ล้านบาท ประหยัดไปได้ตั้งเยอะ โดยเป็นการจัดซื้อเป็นรถยนต์ ยี่ห้อเมอร์เซเดส-เบนซ์ 3 คัน และรถยนต์โฟล์ค 1 คัน ซึ่งไม่เกี่ยวกับการที่สำนักข่าวตีข่าวว่าไม่เป็นการพอเพียงเลย ไม่ถือว่าฟุ่มเฟื่อยอะไร
    http://www.isranews.org/เรื่องเด่น-สำนักข่าวอิศรา/item/42495-ืnews03_42495.html

24. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    มีมาหลาย ไอดี จนเริ่มงง ละ

25. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ก็ท่านหยุดไปเสียนานนี่ครับ อิ....อิ.....ทุกอย่างไม่เคยหยุดนิ่ง :D

26. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ไม่ต้องงงขอรับ
    ต่อให้มันเปลี่ยนล๊อคอินเป็นร้อยเป็น เป็นหมื่นเป็นแสน แต่"สันดาน"พวกมันก็เปลี่ยนไม่ได้ขอรับ
    "เอี้ย" ก็เป็น"เอี้ย" เหมือนเดิม

27. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ผมเห็นด้วยกับ จขกท. นะครับ
    ที่ว่าประเทศเราจน เลยต้องขอลดราคาลงจาก 90 ล้านบาท เหลือ 78 ล้านบาท ได้ลดตั้ง 12 ล้านบาท สงสัยทหารเอาปืนไปจ่อหัวบังคับให้เขาลดราคาลงให้

28. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ซื้อไว้ป้องกันตัว จากเสื้อแดงเป็นล้านนนนน
    ที่จะออกมา หากทหารทำการปฏิวัติ น่ะครับ

แต่เอ๊ะ! ทหารเค้าปฏิวัติไปแล้วนี่ครับ

นอกคอก, bookmarks และ kokkai ถูกใจ
  29. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    คอมเสีย ตอนนี้มา กทม กลับขึ้นดอยวันที่ 11

kokkai likes this.
  30. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

bookmarks และ kokkai ถูกใจ.
  31. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482

bookmarks, มิติใหม่ และ JSN ถูกใจ
  32. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    พอรู้ว่าซื้อสมัยปูนี่เงียบเชียว

33. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    มีเงินซื้อรถเบนซ์แต่ไม่มีเงินจ่ายค่าข้าวชาวนา :D:D:D

bookmarks และ มิติใหม่ ถูกใจ.
  34. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    คิดถึง จกท อะหายไปเลยพอรู้ว่าซื้อสมัยยิ่งลักษณ์

35. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เลอคูอยู่หนายยยยยยยยยย

36. คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    410
    ใช่ สั่งซื้อสมัยยิ่งลัก แต่ได้ตอนนี้ ยังไงก็ผิด:blush:

37. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    4 คัน 90 ล้าน

ให้เบ๊นซ์เถอะคร่าาาาาา

38. ์NooK

์NooK สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    8 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    141
    http://www.isranews.org/isranews-scoop/item/42480-report01_42480.html

ล่าสุด ในงานเปิดตัวมูลนิธิต่อต้านการทุจริต ที่สโมสรทหารบก-ถ.วิภาวดีรังสิต 4 พ.ย. 2558 พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี กล่าวสั้นๆว่า “ก็มีการไปขุดคุ้ยกันไปดูมาว่าซื้อมาตั้งแต่สมัยไหน แล้วทำไมเพิ่งได้มาปีนี้”

อย่างไรก็ตาม จากการตรวจสอบพบว่า กรณีดังกล่าวสำนักเลขาธิการนายกรัฐมนตรี ได้ทำสัญญาจัดซื้อเมื่อ 30 มิ.ย. 58 สิ้นสุดสัญญาวันที่ 25 มี.ค.59 (เลขที่สัญญา 32/2558)

39. ์NooK

สมัคร:
    8 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    141
    ตั้งงบเปิด PR ไว้
    ไม่ซื้อก็ได้

เพราะยังไม่ได้ทำสัญญากับคู่ค้า

คนเปิด PO ไปโทษคนเปิด PR

เราคือขี้ข้าแม้ว โทษคนเปิด PR แมน มากค่ะ

40. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    แล้วอนุมัติให้ทำสัญญาวันไหนรึ :D:D:D

bookmarks likes this.
  41. ์NooK

สมัคร:
    8 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    141
    ทำสัญญา
    30 มิ.ย. 58

ไม่มีหรอกค่ะ ไอ้ที่ว่า อนุมัติให้ ต้องทำสัญญาให้ได้
    มีแต่ตั่งงบไว้ ไม่ใช้ก็ได้

Last edited: 6 พ.ย. 2015
  42. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    แต่ก็ไม่มีหรอกในระบบราชการที่นึกอยากทำสัญญาก็ทำได้เลย สรุปรู้แค่วันทำสัญญารึ เอ้า บ.ขายรถยื่นใบเสนอราคาไปวันไหนล่ะ :D:D

43. ์NooK

สมัคร:
    8 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    141
    อ่านชัดๆ นะค่ะ
    สัญญา ไม่ทำก็ได้ ถ้าเงื่อนไขไม่พอใจ เข้าใจนะค่ะ

ถ้าเงื่อนไขพอใจ จึงทำสัญญา
    เป็นมาตรฐานที่ใช้ทั้งภาครัฐ และเอกชน

เคยทำงานรึยังค่ะคุณ
    ถ้าไม่เคยลองถาม จัดซื้อที่คุณรู้จัก
    แล้วจะได้ความรู้นะค่ะ

44. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    เหมือนบางรัฐบาลที่บอกว่ารับจำนำเกวียนล่ะ15,000
    เอาข้าวไปเป็นปีไม่ยอมจ่ายทำเฉยตีหน้ามึน
    ต้องทำแบบนั้นถึงจะถูกต้องใช่หรือเปล่าครับ:D

45. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ซื้อๆไปเฮอะ จะถูกจะแพง สีแดงทำไว้เซ็นต์ไปเหมือนได้ฟรี
    ปีนี้ตู่ไม่ซื้อ ปีที่ปูกลับมาปูก็ซื้อ

ตามทันไหมเสื้อแดง เห็นเตะวืดมาไม่รู้กี่ครั้ง เด๋วก็มีอีก ไม่รู้ว่าไม่รู้จักฉลาดซะที หรือว่าไม่รู้จักอายซะที
    คิคิ

46. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    มาถามว่าคนอื่นเคยทำงานรึยัง ไม่ลองถามตัวเองก่อนล่ะครับว่าเคยทำงานรึยัง ถ้าไม่เคยลองถาม จัดซื้อที่คุณรู้จักก็ได้นะครับ ว่ากว่าจะจัดซื้อของแต่ละอย่างใช้เวลากันเท่าไหร่ สรุปว่าถามคุณไปผมก็ไม่ได้ความรู้อะไรเพิ่มสินะครับ เพราะคุณก็ไม่รู้อะไรเลยสินะ :D:D:D

47. ์NooK

สมัคร:
    8 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    141
    เป็นเอามาก
    สัญญายังไม่ทำ ก็ไม่ต้องซื้อซิค่ะ

hey guys ตัดสินใจทำสัญญาเอง ซื้อเอง ยังบ่นโน่น บ่นนี้

hey guys likes this.
  48. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ไม่มีเงินจ่ายชาวนาแต่มีเงินบินไปประเทศนู้นประเทศนี้ทั้งที่ไม่ไปก็ได้ :D:D:D

มิติใหม่ และ bookmarks ถูกใจ.
  49. ์NooK

สมัคร:
    8 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    141
    ไม่รู้อย่ามั่วค่ะ
    ขั้นเตรียมการ คือการต่อรอง ใช้เวลา
    จนพอใจในเงื่อนไข จึงทำสัญญา
    ไม่พอใจ ไม่ต้องทำสัญญา

คุณนั่นเหละ ค่ะ ที่ไม่รู้จริง

50. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    นั่นสิผมไม่รู้จริงถึงได้ถาม แล้วคุณรู้จริงรึเปล่าล่ะ ดูท่าก็ไม่รู้จริงเหมือนกันถึงได้ไม่ยอมตอบคำถาม แล้วผมมั่วตรงไหนล่ะเนี่ย แค่ถามขั้นตอนการจัดซื้อแค่นี่นะ ไม่ได้ตอบคำถามนะครับ ดูท่าสมองคุณคงมีปัญหาแล้วล่ะครับถึงว่าคนอื่นมั่วได้แบบนี้
    ถามต่อ แล้วคนทำสัญญากรณีนี้คือฝ่ายจัดซื้อหรือหัวหน้าส่วนราชการครับ ผมไม่รู้ถึงได้ถามนะเนี่ย

Share This Page