โคนันแห่ง CSI LA ว่าไงดีครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ridkun_user, 25 Dec 2014

1. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ก่อนหน้านี้

มาวันนี้

ใครช่วยเอาไปโพสในเพจ CSI LA หน่อยสิครับ จะมโนว่าอะไรอีก :D

อาวุโสโอเค, Charlee, conservative และอีก 7 คน ถูกใจ
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เอิ้กๆๆๆ

3. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :swear: ขวดน้ำเป็นแพะชัดๆ... เดี๋ยวเดวิดจะจำลองเหตุการณ์เอาขวดน้ำขัดเบรกแล้วพุ่งลงมาให้ดู

4. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ขอคลิปด้วยนะครับ :rofl:

5. ridkun_user

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    เอาเข้าจริงก็อันตรายเหมือนกันนะครับขวดน้ำหรือรองเท้า ถ้าเข้าไปขัดแบบนั้น เหยียบเบรกเหมือนเหยียบคันเร่ง เหยียบเบรกแต่รถพุ่ง แค่คิดก็สยองแล้ว :tmi:

อาวุโสโอเค, Doramail, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ผมเคย เชือกผูกรองเท้าหลุดไม่รู้ตัว พอปิดประตูมันเลยโดนงับ
    ตึงพอเหยียบคันเร่งได้ แต่พอจะถอนเท้ามาเหยียบเบรก ปรากฏว่ามันตึงยกเท้ามาไม่ได้
    ดีที่ตอนจะเบรค รถข้าหน้าอยู่ห่าง และรองเท้าถอดง่าย เลยถอดเท้าเปล่ามาเหยีบเบรค

ridkun_user, Alamos, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สงสัยว่าพี่แกไปเอาความมั่นใจ (แบบโง่ๆ) มาจากไหนกัน

8. ridkun_user

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ก็คงจะเป็นรถเก่านะครับ สมัยนี้บางทีไม่เหยียบเบรกสตาร์ทไม่ติดด้วยซ้ำ ส่วนรถผมจะเปลี่ยนจาก P ไปเกียร์อื่นไม่ได้ถ้าไม่เหยียบเบรกค้างไว้

9. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    เคยเจอกรณีที่ขวดน้ำกลิ้งมาติดที่เบรคค่ะ เกือบไป (ไม่ใช่เกียร์ออโต้)
    หลังๆมานี่จะคอยระวังอย่างมาก กระทั่งรองเท้าถ้าจะถอดนี่ต้องเอาออกเลย :(

อาวุโสโอเค, ปู่ยง, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  10. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อาจไม่เกี่ยวโดยตรง ผมเจอกับคนใกล้ตัวหลายคน กรณีของหล่นแล้วก้มเก็บ เพราะกลัวขัดกับเบรกหรือคันเร่ง หรือกลัวเหยียบเสียหาย แล้วก้มไปเก็บตามสัญชาตญาณ ซึ่งผมมักจะเตือนว่าปล่อยไปหรือไม่ก็ชลอรถจอดข้างทางก่อนค่อยเก็บ เพราะเคยได้ยินข่าวอุบัติเหตุจากการก้มเก็บของหรือเปลี่ยนเพลงหลายครั้งแล้ว มีครั้งหนึ่งกลับมาจากกปปส.กับรถเพื่อน ปรากฏว่าของตก แล้วเพื่อนก้มลงไปเก็บ เกือบชนรถคนอื่น เพราะไม่ได้มอง แต่ดีที่ผมเตือนมันก่อนและเบรกทัน

11. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เคยแต่มีประสพการณ์ที่คนขับรถผมบางครั้งมันอารมณ์เสียมาจากไหนไม่รู้ เบรคแต่ละที หัวทิ่มเลยครับ

บางครั้งชอบแถม จอดเลยป้ายอีกต่างหาก

bookmarks, อาวุโสโอเค, Alamos และอีก 2 คน ถูกใจ
  12. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ท่านควายแดงเนี่ยของแท้ -ไม่มีชนชั้นจริงๆ
    มีคนใช้(ที่ท่านเป็น'คนรับใช้') ให้เงินทีละเป็นล้าน
    แถมมีคนขับรถที่ขับรถให้ท่านนั่งแบบจอดขึ้นลงตามป้าย --ฮา

bookmarks, อาวุโสโอเค, padd และอีก 2 คน ถูกใจ
  13. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    สมัย CRV รุ่นแรกๆน่ะครับ

14. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    เป็นเหมือนกันค่ะ คือเป็นคนขับให้คนในบ้านนั่ง จะโดนบ่นเรื่อย เพราะใจร้อน บางทีขับเพลิน จวนตัว เบรคกระทันหันไปหน่อย ความที่มาเร็วก็เลยหัวทิ่มกัน :giggle: บางทีก็เพลินจนเลยป้ายค่ะ :rofl:
    เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ขับแล้ว เป็นฝ่ายนั่งลุ้นเอง แต่วันที่ 29-30 นี่ ต้องไปถึงปากช่อง ยังไม่รู้จะหมู่หรือจ่า รถของพี่ชายที่ไม่เคยจับซะด้วย ไม่ได้ขับทางไกลมานานละ :whew:

bookmarks, อาวุโสโอเค, Redbuffalo010 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  15. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    "หมู่หรือจ่า" ไม่ต้องไปสนครับ ระดับคุณpadd ต้อง"หมวด" อย่างเดียว
    เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับนะครับ :inlove::inlove::inlove:

16. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    แสดงว่าคนขับรถท่านกับผมคนเดียวกัน:D

17. นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง

นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    292
    เดี๋ยวเดวิดจะแสดงการจำลอง เอาไก่มาผลักรถ หรือไม่ก็เอาหัวหมูมารองใต้แป้นเบรค ใช้ชมนะครัช

padd likes this.
  18. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เสียใจกับผู้สูญเสียครับ

แต่สังคมเรานี่กลัวมากกับเรื่องของการมโน และ เชื่อเป็นตุเป็นตะโดยขาดการกลั่นกรอง กลายเป็นเชื่อข่าวลือมากกว่าความจริง

สื่อสารมวลชนต้องมีการทำงานที่ดีกว่านี้

อู๋ คาลบี้ และ Redbuffalo010 ถูกใจ.

Share This Page