โกหกบิดเบือนของสื่อและนักวิชาการเสื้อแดง

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย por, 17 Dec 2015

1. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397

ปล เขาเรียกว่าพูดความจริงครึ่งเดียว

2. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ยกฟ้องคนเผา เซ็นทรัลเวิร์ล เพราะหลักฐานไม่ชัด ยกประโยชน์ให้จำเลย ข่าวสลดเอามาตีปี๊บว่ายกฟ้องทุกคดีเผา

por, Alamos และ JSN ถูกใจ
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    :) :) :) เหมาะกับจริตของคนบางคนที่นี่

แสงธูป, อู๋ คาลบี้, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    395

บางคน ในชนชั้นนำ ไล่จนถึงกลุ่มสมุนล้วล้อ กปปส. มีชุดข้อมูลความคิด ประเภทว่า....

คนรวยมีจำนวนคนน้อยกว่า แต่เสียภาษีมากกว่า ต้องเสียภาษีไปเลี้ยงดูคนจน ที่มีจำนวนคนมากกว่า
    คนจน จึงไม่ควรมีสิทธิ์มีเสียงเท่า คนรวย .....หนึ่งคน หนึ่งสิทธิ์ หนึ่งเสียง ใช้ไม่ได้......

คนจน ไม่ควรมีสวัสดิการอะไรมากมาย เป็นภาระสังคม ให้เน้นการพึ่งพาตนเอง

อันนี้อยู่ในส่วน ความจริงใช่ไหมครับ

5. mee-sua-man

mee-sua-man สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    181
    อย่าแดกดันสิครับ สลิ่มสีแดง คนทุกคนทัดเทียมกันตามรัฐธรรมนูญแต่โอกาสของแต่ละคนและความสามารถของแต่ละคนไม่ทัดเทียมกัน ดังนั้นการศึกษาภาคบังคับสำคัญที่สุดที่จะกำหนดคุณภาพของแต่ละคนได้ ไม่ใช่เรียนจนเป็นควายอ่านหนังสือยังไม่แตกฉาน ความคิดเท่าหางอึ่ง เพราะผู้ปกครองที่ไม่ชอบธรรมชอบคนโง่

โยธกา likes this.
  6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ใครละครับ ถ้าบอกไม่ได้ก็แปลว่าชุดข้อมูลนี้คุณคิดเองล้วนๆ แต่เสื้อแดงผมก็เห็นมีชนชั้นชัดเจนนะ มีแดงอำมาตย์ แดงปลอมและแดงติดคุก

por, MIRO และ โยธกา ถูกใจ
  7. Red Moron

Red Moron สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    20 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    201
    วันพฤหัสบดีที่ 9 มีนาคม 2549 คุณทักษิณ เดินทางไปที่ภาคตะวันออก และขึ้นปราศรัยบนเวทีบริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดชลบุรี พร้อมกับกล่าวประโยคประโยคหนึ่งที่คาใจผม และคนไทยทั้งประเทศว่า
    "ผมเป็นนายกฯที่ทำมาหากินสุจริต เอะอะอะไรก็บอกว่าไม่เสียภาษี ผมเสียภาษีเยอะกว่าพวกมันรวมกันทั้งประเทศอีก"
    http://www.manager.co.th/Columnist/ViewNews.aspx?NewsID=9490000033937

8. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
  9. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไงครับ ตอบผมไม่ได้หรือครับ แปลว่าความคิดทุเรศทั้งหมดข้างบนก็เป็นของคุณเองซินะ

10. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ช่อง news1 ไม่ใช่เหรอ
    ต้องเชื่อ voICETV หรือไม่ก็ peace tv ถึงจะฉลาด :D

por likes this.
  11. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    Alamos
    รู้จักการสนทนาที่ดีมีมารยาท สื่อสารกันรู้เรื่องและได้ใจความไหม
    ถามไว้ ตอบมา แล้วค่อยถามคืน
    ที่ไม่ตอบ ไม่ใช่ไม่รู้ แต่ไ่ม่อยากตอบเฉยๆ มันก็เหมือนคุณนั้นล่ะ

ที่ไม่ตอบคำถามที่ผมถามไว้ ประเภทตอบคำถาม ด้วยย้อนคำถาม รู้ตัวไหม เค้าไม่ค่อยทำกัน

อันนี้อยู่ในส่วน ความจริงใช่ไหมครับ

12. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อย่ามาพูดดีหน่อยเลยครับ ผมตอบคุณทุกคำถาม แต่คุณไม่ตอบผมตรงไปตรงมาเลย ซักคำถาม แล้วก็หนีหายตลอด แล้วตอนนี้ผมถามผิดไหมละ ว่าคุณเอาความคิดมาจากไหน คุณก็ไม่ตอบ คุณอ้างกปปส. แต่คุณก็หาคำพูดใครมาอ้างอิงไม่ได้

เป็นอะไรครับตอนนี้ สนมารยาทตั้งแต่เมื่อไหร่ หรือเพราะรู้สึกว่ามีคำถามที่ตอบไม่ได้มากเกินไปแล้ว หรือเพราะรับไม่ได้กับการที่ตัวเองกลายเป็นคนใจดำทิ้งกลุ่มคนที่ตัวเองแอบอ้าง

Strangerman likes this.
  13. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    หาว่าผมไม่สนใจ ใจดำทอดทิ้ง คนที่ต้องคดี เอางี้นะ

คุณก็ยกตัวอย่าง สิ่งที่คุณทำให้พวกคุณ ที่เขาโดนจับ ที่เป็นคดีในตอนนี้ให้ดูหน่อย

ผมจะยึดถือเอาแบบอย่าง คุณทำไรให้เขาบ้างล่ะ:)

14. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ผมเคยเป็น กปปส. ร่วมเดินขบวน ขนของ ช่วยล้างแก๊สน้ำตาให้ชาวบ้าน ช่วยคนหลงทาง บริจาคเงิน ฯลฯ เป็นเวลา2 เดือน จนผมเป็นไข้เกือบตาย เพราะแก๊สน้ำตา
    และผมเน้นหลักของกปปส.คือไม่ใช้ความรุนแรง หากใครทำผิด ก็ดำเนินตามกฏหมาย ไม่ว่าจะอ้างเป็นกปปส.หรือเป็นกปปส.จริง
    ถ้ามีคนกปปส.เดือดร้อนจริงก็ว่ามาซิครับ ผมก็รอฟังอยู่ว่าใครเดือดร้อน เห็นข่าวที่เจ้าพระยาอ้างว่ากปปส.โดนหักหลัง ก็มีแต่ข่าวลวง ไม่มีที่มาที่ไป ไม่มีหลักฐาน พูดเองเออเองทั้งนั้น

แล้วเจ้าพระยาละครับเห็นสืบแต่เรื่องโกงเงินบริจาคกปปส.ที่ไม่มีใครในกปปส.ซักคนสงสัย ในขณะที่เสื้อแดงถูกจับกุม เพราะมีคนยุยง ทำไหมเจ้าพระยาไม่สงสัยมั้งละครับว่าเขาเคยรับผิดชอบเรื่องนี้ไหม และที่ผมถามมันน่าจะเป็นคำตอบง่ายใช่ไหมสำหรับคนที่อ้างว่าตัวเองฉลาดรู้ทุกเรื่อง

ท้ายสุด ผมก็ไม่ได้หวังอะไรมากจากคนใจดำอย่างเจ้าพระยาอยู่แล้ว และคิดว่าเจ้าพระยาก็คงไม่ทำอะไรอีก นอกจากด่าชาวบ้านไปวันๆ

bookmarks และ por ถูกใจ.
  15. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395

557000005408801.JPE

เอาคนแรกก่อน เอาเป็นรายๆไป :nod:
    คนที่ 1 กบกางเกงใน วีรชนในตำนานผู้หาญกล้าของชาว กปปส.

เห็นออกมาขอทาน อุ๊ย.. พูดผิด :D
    ออกมาขอรับบริจาค มีใครช่วยเหลือเหลียวแล สุเทพและแกนนำเคยให้การบริจาคบ้างเปล่า
    คุณเองก็เหมือนกัน ให้การช่วยเหลือเขาอย่างไร ผมจะได้ยึดปฏิบัติบ้าง นี่แค่คนแรกนะ :fubar:

16. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ผมก็กะแล้วว่าคุณต้องเล่นเรื่องนี้ กบกางเกงในปลื้มมวลชนยื่นมือช่วย ข่าวเงียบไม่ได้แปลว่าไม่มีนะครับ ถ้าค้นหาด้วย กบกางเกงใน ช่วยเหลือ จะมีอยู่ ขณะที่หาด้วย ช่วยเหลือเสื้อแดงติดคุก ผมหาไม่เจออะไร

bookmarks และ por ถูกใจ.
  17. Maratiraj

Maratiraj อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    986
    โกหกเพื่อประชาธิปไตย

18. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ประเด็นที่หยิบ กบกางเกงใน มาให้ดู ผมอยากรู้คุณช่วยเหลืออะไรเค้าบ้าง

19. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เพราะมีคนช่วยแล้วครับ ผมถึงไม่ห่วงมาก ถึงเขาจะขัดสน แต่เขาไม่ได้ติดคุก เขายังมีอนาคตช่วยเหลือตัวเองต่อไปได้ ผมช่วยกปปส.หลายคนในช่วงชุมนุม และรอช่วยต่อมา ต่างกับเสื้อแดงที่ติดคุก พวกเขาหมดโอกาสหมดอนาคตเพราะเชื่อว่าผู้นำจะรับผิดชอบ บอกตามตรงว่าผมไม่ได้ชอบเสื้อแดง แต่เขาก็เป็นคนเหมือนกันและกา

เอาละครับผมก็ตอบตามมารยาทแล้ว ถึงเวลามารยาทของคุณบ้าง และความจริงผมคิดว่าจะไม่ถามเรื่องนี้อีกแล้ว เพราะคิดแล้วว่าคงไม่ได้อะไรจากเจ้าพระยาอยู่ดี
    จะตอบ จะแถหรือจะหนีก็ตามใจไม่บังคับ แค่3ข้อก็พอ ผมไม่คิดอะไรแล้ว

1. คุณเคยบอกว่าพธม. กปปส. ต้องรับผิดชอบที่ปิดกรุงเทพ แล้วเสื้อแดงเองก็ต้องรับผิดชอบด้วยใช่ไหม ถ้าไม่เพราะอะไร
    2. คุณชอบกล่าวหาว่ากปปสใจดำ แต่ยังมีข่าวช่วยเหลือกัน แต่เสื้อแดงช่วยกันแทบไม่มี ยังงี้เรียกใจดำหรือเปล่า
    3. คุณว่าคนอื่นโกหก แล้วสิ่งที่คุณทำ โดยเอาข่าวที่ไม่มีหลักฐานหรือบอกที่ไปที่มาไม่ได้ ถามว่าอย่างนี้เรียกโกหกไหม

bookmarks likes this.
  20. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    [​IMG][​IMG]

เพราะมีคนช่วยแล้วครับ ผมถึงไม่ห่วงมาก

ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ช่วยเหลือด้วยการ "ห่วง"
    แต่บอกคนอื่นใจดำ ไม่ดูแล ไม่ช่วยเหลือพวกตัวเอง
    แล้วคนพวกนี้ พวกของคุณ ที่โดนจับล่ะ แกนนำพวกคุณ
    รวมถึงคุณด้วย ช่วยเหลืออะไรเค้าบ้างครับ เคยมีข่าวไหม ตอนนี้พวกของคุณเป็นไง
    ประกันกันไปหรือยัง หรือยังอยู่ในคุก คิดจะหาข่าวให้การช่วยเหลือไหม
    เห็นดีแต่บอกคนอื่น อย่าบอกนะ คุณช่วยเหลือด้วยการ "ห่วง" ก๊ากๆๆๆ:clap::clap:

กลุ่มเสื้อแดงเล่นดนตรีเปิดหมวก ระดมเงินช่วยนักโทษการเมือง

กรมสิทธิช่วยประกันตัว 53 เสื้อแดง คาดใช้เงินส่วนตัว ทักษิณ
    ยธ.อนุมัติ43ล้านประกันตัวเสื้อแดง57ราย - ข่าวไทยรัฐออนไลน์
    รบ.ยิ่งลักษณ์ประกันตัว96เสื้อแดง ใช้เงินแผ่นดินยุคปู82ล. ผ่านกรม ...
    การเมือง - ประกันตัว96เสื้อแดง ใช้เงินแผ่นดินยุคปู82ล. ผ่านกรม ...
    รัฐบาลทุ่ม 68 ล้าน ประกันตัว"เสื้อแดง"พ่วงคดีมาตรา 112 - VoiceTV

21. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ผมบอกแล้วครับว่าถ้าทำผิดจากหลักกปปส. ที่ไม่พกอาวุธหรือทำผิดกฏหมายก็ไม่ปกป้องและต้องรับผิดไป แล้วมีใครบอกให้เขาทำแบบนั้นหรือครับ ใครบอกว่าต้องพกปืนต้องเสพยา ผมสั่งพวกเขาให้ทำยังงั้นหรือไง แต่เผานี้มีหลักฐานนะครับว่ามีคนสั่ง แล้วคนพูดรับผิดชอบอะไรบ้างครับ ข่าวเอามามีแต่ช่วยโดยเงินหลวง เงินตัวเองนะมีไหม เปิดหมวกเล่นดนตรีช่วยได้กี่คน แล้วเงินไปถึงไหนละครับ ถ้างั้นก็แปลว่ากปปส. พธม. คสช. ก็ช่วยเหลือพวกเสื้อแดง เพราะเงินภาษีเป็นของทุกคน ถ้ายังงั้นนปช. ก็ขอบคุณกปปส พธม.ซะสิ

22. PGWRX

PGWRX สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    60
    ขอถามเจ้าพระยาหน้าตา.......

1. กลุ่มเสื้อแดงเล่นดนตรีเปิดหมวก ระดมเงินช่วยนักโทษการเมือง - เงิน 2 แสนนี้ได้ช่วยใครไปครับ
    2. คาด เท่ากับ ทำแล้วหรือมโนไปเอง
    3. ใช้เงินแผ่นดิน-เงินงบประมาณ ไปประกันคนเผาเมืองทำร้ายประเทศ สถานที่ราชการที่เอาเงินหลวงมาสร้าง เสียเงิน2-3เด้ง ผมขอคืนได้ไหมไม่อยากให้

23. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    โคตรฮาเลย วีรชนในตำนานผู้หาญกล้าของชาว กปปส.
    ออกมาขอทาน ทั้งที่มือเท้ามีครบ จนถูกคนด่าเหมือนหมูหมา
    เลยต้อง ตอแหล มีคนแอบอ้างหน้าด้านๆ :D:D

24. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็ยิ่งดีซิครับ ก็แปลว่าเขาอยู่ดีมีสุขไม่มีทุกข์ กลับกันทำให้บางคนหน้าแตก และยังตอบคำถามไม่ได้

25. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    เคยได้ยินข่าว เสื้อแดงลงขันช่วยญาติเสื้อแดงที่ตาย แต่ดั๊น ถึงมือญาติแค่สองพันกว่าบาท ที่เหลือแกนนำงุบงิบ

26. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ใครเหรอครับ ยกมาหน่อยสิ

27. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ครับ วันก่อนควายแดงขี้แพ้ตัวไปคาบข่าวเสพน้ำโกเต๊กซ์ ตั้งกระทู้ๆโง่ๆจนตัวเองเงิบไปกี่รอบก็ไม่รู้
    ผมว่า อันนี้จริงกว่านะ

28. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    รู้จักการสนทนาที่ดีมีมารยาท สื่อสารกันรู้เรื่องและได้ใจความไหม
    ถามไว้ ตอบมา แล้วค่อยถามคืน
    ที่ไม่ตอบ ไม่ใช่ไม่รู้ แต่ไ่ม่อยากตอบเฉยๆ มันก็เหมือนคุณนั้นล่ะ
    ที่ไม่ตอบคำถามที่ผมถามไว้ ประเภทตอบคำถาม ด้วยย้อนคำถาม รู้ตัวไหม เค้าไม่ค่อยทำกัน
    เข้าใจมั้ย เจ้าพระยาควายขี้แพ้

29. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เขาช่วยเหลือกันอยู่แล้ว เพียงไม่ได้ออกมาเอาหน้ากันนี่ครับ พฤติกรรมขอทานแบบนี้ในแก็งนี้ก็เห็นนะครับ
    เราเพื่อนนักพนัน
    เราเพื่อนนักกินฟรี เบี้ยวหนี้

30. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    โห ช่วยตั้งนานได้แค่นี้เหรอ
    แล้วๆๆๆๆๆ
    เงินที่บริจาคเล่นดนตรีเปิดหมวกขอทานกันเนี่ย
    ไปอยู่ที่ไหนหราทำไมช่วยใครไม่ได้

อ้อ จากที่ควายขีแพ้ตั้งกระทู้เงิบมานาน น่าเข้าใจได้แล้วนะครับว่าใครผิดคือผิด ไม่ใช่เข้าข้างกันไม่ลืมหูลืมตา

โทษๆๆๆ แปะผิด :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

31. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    สงสัยมันเป็นพวกนี้ครับ

32. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    อันนี้เป็น ทนายความเสื้อแดงบิดเบือน
    อุบลราชธานี - “วัฒนา จันทศิลป์” ทนายดีเจต้อย จำเลยคดีเผาศาลากลางจังหวัดอุบลราชธานี ยอมรับให้ข้อมูลคำตัดสินของศาลฎีกาผิดพลาด เพราะความจริงศาลลงโทษนายพิเชษฐ์ ทาบุดดา แกนนำคนเสื้อแดงเพียงจำคุกตลอดชีวิต ไม่ใช่ประหารชีวิต พร้อมทำหนังสือขอขมาศาลและแสดงความรับผิดชอบกับความผิดพลาดที่เกิดขึ้นด้วย

จากกรณีศาลฎีกาได้ออกมาแย้งการนำเสนอข่าวของสื่อมวลชนในคำพิพากษาตัดสินประหารชีวิตนายพิเชษฐ์ ทาบุดดา หรือดีเจต้อย แกนนำ นปช.จังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งนำพวกเผาศาลากลางจังหวัดอุบลราชธานี เหตุเกิดเมื่อวันที่ 19 พ.ค. 2553 โดยศาลระบุว่าคำตัดสินที่ถูกต้องศาลฎีกาได้พิพากษาแก้จากเดิมจำคุก 1 ปี เป็นจำคุกตลอดชีวิต ไม่ใช่ให้ประหารชีวิตตามที่สื่อมวลชนเสนอข่าว

ต่อมาผู้สื่อข่าวได้สอบถามนายวัฒนา จันทศิลป์ ทนายความของจำเลยที่เป็นผู้ให้สัมภาษณ์การลงโทษของศาลฎีกาที่มีความคลาดเคลื่อน นายวัฒนากล่าวยอมรับว่า เป็นความเข้าใจผิดของตนเองที่ให้สัมภาษณ์กับสื่อมวลชนผิดพลาดกรณีการลงโทษจำเลยที่ 1 นายพิเชษฐ์ ทาบุดดา จริง เพราะที่ถูกต้องศาลฎีกาได้ลงโทษเพียงให้จำคุกตลอดชีวิต ไม่ได้ลงโทษประหารชีวิตแต่อย่างใด

เนื่องจากในวันนั้นมีจำเลยขึ้นศาลฟังคำพิพากษาพร้อมกันหลายคน ทำให้ตนเกิดความสับสน แต่พร้อมยอมรับผิดกับความผิดพลาดที่เกิดขึ้น ซึ่งตนกำลังทำหนังสือแสดงความรับผิดชอบ และขอขมาต่อศาลที่ให้ข้อมูลกับสื่อมวลชนคลาดเคลื่อนไป พร้อมทั้งกำลังคัดสำเนาคำพิพากษาในคดีตั้งแต่ศาลชั้นต้น ศาลอุทธรณ์ และศาลฎีกาแจกให้สื่อมวลชนนำไปเผยแพร่อย่างถูกต้องในวันพรุ่งนี้ด้วย

http://manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9580000138503

kokkai likes this.
  33. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ระวังนะครับ ฝ่ายแดง ผมเคยอ่านผ่านๆ มีการแก้บทความ บทสัมภาษณ์ ย้อนหลัง
    เพื่อนำมาโจมตี ด้วย เอาทุกอย่างนะครับพวกนี้
    โลกเราทุกวันนี้ ข้อความ บทความ คำกล่าวต่างๆ ที่ฝ่ายเสื้อแดงโจมตี กล่าวหา เรายังสามารถ รู้ตัวแก้ได้ทัน

ถ้าเป็นสมัยเมื่อก่อน เสียงตามสาย ใบปลิว ข้อความโจมตีต่างๆ มักใช้ได้ผล ถึงขั้นยุแยง เป็นผลสำเร็จ เลยนะครับ

ไม่ต้องพูดถึง ที่ฝ่ายทักษิณมี สื่อ หนังสือพิมพ์ ในกำมือ เช่นเครือ มติชน

34. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395

มิใช่เลย หน้าแตก .........
    อันหนึ่งมีรูปภาพพร้อมเลขที่บัญชียืนยัน เพื่อที่จะชอทาน
    กับ..
    อีกอันหนึ่งมีแค่ข้อความ ฝากบอกถูกแอบอ้างนะจ๊ะ รอจนตาค้างปานนี้ ยังไม่เห็นไปแจ้งความ
    คนฉลาดๆเข้าใจได้ไม่ยาก:giggle:

35. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตลกครับ แปลว่าคุณไม่ได้อ่านในความเห็น บอกตามตรงว่าผมดีใจอยู่ 2 เรื่อง คือขอบคุณที่คุณเอาเรื่องที่ผมเกือบลืมไปแล้วมาลงและทำให้ผมรู้ว่าเขาสบายดี และ2 คุณต้องออกแรงหาข่าวแหล่งอื่นบ้างนอกจากมิตรสหายหรือมติชน

Share This Page