โกง!! แม้กระทั้งเงินชาวเขา

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย มือดี จากพระนคร, 24 Mar 2018

1. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64

ทุกๆโครงการไม่มี องค์กรการตรวจสอบหรอครับ เวลาเสร็จโครงการ หรือตรวจเเล้วเเต่ไม่พบ
    ทำไมมันโกงกันง่ายๆจัง ถ้าไม่มีองค์กรทีคอยตรวจทุกโครงการงบประมาณ ก็เหมือนๆว่ารัฐบาลเอง
    ก็รุ้เเต่อนุมัติเงินไป ก็เพราะอยากให้โกงเเบบเเบ่งๆกันกิน
    ฉันอยู่บนนี้ฉันอิ่มเเล้วทีเหลือฉันจะเเบ่งโยนให้กินนะ

2. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752
    ไม่ว่าจะด่าใครว่าโกง จำไว้มันย้อนกลับไปหาตระกูลไอ้แม้วทุกครั้ง
    นักโกงในประวัติศาสตร์ที่ควายแดงแกล้งมองไม่เห็นเพราะโกงแล้วเอาเศษกระดูกมาแบ่งให้แทะเล่น :D

3. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ช่าย เหี้ยจริงๆโกงได้แม้แต่กระดูกสันหลังของชาติ

"ทำไมมันโกงกันง่ายๆจัง ถ้าไม่มีองค์กรทีคอยตรวจทุกโครงการงบประมาณ
    ก็เหมือนๆว่ารัฐบาลเอง ก็รุ้เเต่อนุมัติเงินไป ก็เพราะอยากให้โกงเเบบเเบ่งๆกันกิน
    ฉันอยู่บนนี้ฉันอิ่มเเล้วทีเหลือฉันจะเเบ่งโยนให้กินนะ
    "

จะตรวจสอบไปทำไม ตรวจสอบก็อดเจี๊ยะ2เจี๊ยะสิวะ
    ฉายาตระกูล "กินที่วัด" ไม่ใช่ได้มาง่ายๆนะโว้ย :giggle::giggle::giggle:

gaiser และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  4. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    มือดีอู้งานอีกแล้วนะครับ ลง clip มาได้เปิดดู clip ไหมเนี่ย ใน clip ก็บอกอยู่ว่า สตง. ตรวจสอบเจอทุจริต เลยมาเป็นข่าวนี่ไงครับ องค์กรตรวจสอบก็มีไม่เหมือนที่ทำงานของมือดีหรอกครับ แกนนำหักหัวคิวมือดีไม่มีใครตรวจสอบเลย

gaiser likes this.

Share This Page