แอดมินครับ ผมรำคาญกระทู้ของนายโสภณมากเลย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ชายน้ำ, 10 Jan 2017

1. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    แต่ละกระทู้ก็เหมือนแค่จะตั้งใจป่วน เนื้อหาสาระก็มั่วบ้าง ไม่เข้าท่าบ้าง เข้ามาแปะไว้แล้วหายหัวไป ใครแย้งก็ไม่ตอบ มีแต่หน้าด้านตั้งกระทู้ใหม่อยู่ร่ำไป

จะบอกผมว่าถ้ารำคาญก็อย่าไปอ่าน มันก็ไม่ได้อีก เหมือนมีคนมาถ่ายของเหม็นไว้หน้าบ้าน ถึงไม่สนใจไอ้ของเหม็นก็ส่งกลิ่นรบกวนอยู่ดี

ไปๆมาๆพอเห็นชื่อหมอนี่ก็เลยผ่านไปเข้าเว็บอื่นเสียเพราะไม่อยากเสียสุขภาพจิตเพราะคนแบบนี้ ไม่คุ้มเลย

เผื่อแอดมินอยากจะทำอะไรบ้างครับ

Strangerman, apollo, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    พูดถึงขยะลอยน้ำกทม เหรอครับ
    ผมว่ามันเหม็นเน่ามากเลยครับ :giggle:

apollo, อาวุโสโอเค, AlbertEinsteins และอีก 2 คน ถูกใจ
  3. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    บ้านผมอยู่ริมคลองครับ

นานๆมีหมาเน่าลอยผ่านมาก็พอทน ถ้าติดผักตบก็เอาไม้ยาวเขี่ยออกให้ลอยออกไป

แต่ถ้าลอยมาทุกวัน บางวันมากกว่าหนึ่งตัว ก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ

4. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    555 ใจเย็นครับ เดียวด๊อกโสจะบ่นน้อยใจว่า "จะไม่ให้มีที่ยืนทำมหากินบ้างหรืิอไง แค่รับจ้างตั้งกระทู้ตัดแปะใส่ร้ายชาวบ้านยั่วโมโห โดยเอาชื่อชาวบ้านบังหน้า กระทู้ละ 20 บาท จนต้องทิ้งเพื่อนเพราะหมดประโยชน์เท่านั้น เหมือนไปฆ่าใครตายอย่างนั้นแหละ " อะไรประมาณนี้นะครับ

5. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    เจ้าเดิมละ ตัวปลอมป่วนแน่นอน
    ด๊อกฯตัวจิงยังเข้ามาตอบบ้าง และต้องมี Logo หน้ายิ้ม
    ตอนนี้ยังหาทางเข้าไม่ถูก

apollo, อาวุโสโอเค, ชายน้ำ และอีก 2 คน ถูกใจ
  6. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    แต่ผมว่าน่าจะตัวจริงนะ มันไม่ตอบเพราะมันหน้าด้านมากขึ้น แค่ต้องการโฆษณาบริษัทตัวเอง มันไม่สนใจหรอก หน้าด้านขนาดวางแผนแอบขึ้นรถไฟคนละขบวนกับตั๋วทั้งครอบครัว แล้วยังมาโพสต์บอกชาวบ้านถึงความหน้าด้านของตัวเองได้นี่ เรียกว่าพ่อแม่ไม่สั่งไม่สอนได้นะเนี่ย

7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    แค่ ignored ก็ไม่เห็นโพสแล้ว เราทำแบบนี้กับทุกคนที่น่ารำคาญ

Kiriwian, IndyDekdee, ฟักแม้ว และอีก 2 คน ถูกใจ
  8. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    ปัญหามันไม่ใช่แค่ ignoredก็จบนะครับ
    แต่มันคือการสร้างกระทู้ให้รก เพื่อป่วนคนอื่นๆที่เข้ามาอ่านครับ ให้เห็นว่าที่นี่เป็นพวกเดียวกับเขาครับ เพราะงั้น การลบกระทู้และสมาชิกที่ฟลัดกระทู้จึงควรทำครับ ไม่ใช่แค่รายนี้ แต่รวมถึงทุกๆตัวที่เข้ามาก่อกวนครับ ยกเว้นว่าคิดจะยุบบอร์ดทิ้งครับ

Strangerman, apollo, ฟักแม้ว และอีก 6 คน ถูกใจ
  9. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ขอบคุณครับ ผมอยากจะเขียนอย่างนี้แหละ

10. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ตามไปด่ามันใน โอเคเนชั่น มันก็ไม่ตอบโต้

ฟักแม้ว และ gaiser ถูกใจ.
  11. gaiser

gaiser สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    29 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    87
    ผมว่ามันเขียนกระดาษแล้วให้พวกรับจ้างเอามาลง ตัวมันกลัวคอมเม้นต์เลยไม่มาอ่านซะล่ะมั้ง

ปู่ยง และ ฟักแม้ว ถูกใจ.
  12. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  13. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    จริงๆแล้วก็ไม่รู้ว่าทักษิณและขี้ข้าต้องการอะไร

เหมือนเป็นยุทธศาสตร์ที่พวกนี้ยึดถิอ คือไม่ว่าจะในรุปแบบไหน ต้องพยายามให้เป็นที่สนใจไว้ก่อน คนจะได้ไม่ลืม

ผมก็สงสัยว่าจะมีประโยชน์อะไรที่จะขยันเสนอหน้ากับสังคม เพราะเห็นมีแต่คนก่นด่าสาปแช่ง

14. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
  15. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    คนร้ายมักกลับมาที่เหตุเสมอนี้ถ้าจะจริง เข้าใจละ กลับร่างเก่ามาก่อกวน เพื่อคนจะได้เขว้เรื่องที่ตัวเองปลอมเป็นด๊อกโส อนาคตรับจ้างโพส20บาทจะได้ปลอดภัย พอดีผมเกิดใจดี ฉลองกลับร่างเก่า คำนวนเงินที่เจ้าพระยาใจดำต้องใช้

ส่วนแรก
    เจ้าพระยาใจดำในร่างด๊อกโสโพสทั้งหมด 34 โพส
    ตามหลักทั่วไปค่าโฆษณาตามเว็บประมาณ 25,000 บาท
    เท่ากับเจ้าพระยาใจดำในร่างด๊อกโสต้องจ่ายค่าโฆษณา 850,000 บาท
    เจ้าพระยาใจดำในร่างตัดแปะเอาแต่ข่าวกับรูปไม่มีความหมายมาลงไม่พูดหรือตอบอะไรตีเป็นค่าโฆษณาและค่าฝากภาพทั้งหมด 730 โพสคิดเป็นเงิน 18,250,000 บาท

ส่วนที่สอง
    เจ้าพระยาใจดำต้องเสียเงินตามคำพูดที่ตัวเองพูดว่ารักใครชอบใครต้องร่วมชดใช้ ต้องช่วยเหลือ
    ค่าจำนำข้าว 10,000 บาท เหมือฟลุค
    ค่าประกันตัวเสื้อแดงประมาณ 12 คน คนละประมาณ 200,000 บาท

ส่วนที่สาม
    ค่าประกันตัวเองถ้าโดนจับโดย พรบ.ไซเบอร์ 200,000
    เนื่องจากได้เงินเดือน 15,000 จากปู คิดว่าคงไม่อนาถา ต้องจ้างทนายเอง ประมาณ 40,000

รวมทั้งหมดที่เจ้าพระยาใจดำต้องเสียคือ 20,350,000 บาท
    โดยต้องเสียให้สภากาแฟ 19,100,000 บาท

โอ้ว รับจ้างกระทู้ละ 20 บาท ทั้งชาตินี้ก็ไม่พอ

16. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เค้าต้องการ..แค่นี้ ให้ได้มั้ยครับ
    พวกเราหันมาชมเค้าทุกวัน ทุกคน
    เค้าคงไม่มาโพสต์กวนใจเราหรอก
    :D:D

17. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    Alamos ร้อยเมนต์บาท เก็บตังส์ซื้อเสื้อได้ยังครับ

55555 ฉายาใหม่นี้น่าจะเหมาะสมกับ Alamos

Alamos ร้อยเมนต์บาท:rofl::rofl::rofl::rofl:

18. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่เท่ามือดีหรอกครับ ติดหนี้ตั้งล้าน

19. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    รบกวนแอดมินไปลบกระทู้รกบอร์ดทีเหอะ
    แต่ถ้าไม่ว่าง ให้ผมไปจัดการเองดีมั้ยครับ
    รำคาญมานานมากแล้ว ถ้าให้ดี ขออำนาจลบสมาชิกที่ทำตัวเลวด้วยก็ดีครับ

20. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สรุปสถานการณ์
    มือด้วนไม่ได้สนอะไรใครเลย ณ เวลานี้ นอกจากพยายามปั๊มกระทู้เพื่อปกปิดที่ตัวเองเป็นด๊อกโส เพราะกลัวโดนแบนจนไม่ได้เงิน
    เอาแม้วไว้ก่อนเพราะยังทำเงินได้ ส่วนเสื้อแดงช่างมันเพราะไม่อยากเสียค่าประกัน ไม่อยากเสียแรงช่วย ปูช่างมัน เพราะไม่อยากเสียค่าจำนำข้าวด้วย นปช.ช่างมัน กลัวอดข้าว กลัวต้องไปประท้วง
    ถ้าข้อไหนไม่จริงมือด้วนก็แย้งพร้อมเหตุผลละกัน

21. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

22. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตามกฎของมือด้วน ไม่มีข้อแย้งแปลว่ายอมรับ จบข่าว เอวัง

23. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    5555

ไม่น่าตั้งกระทู้บ่นเลยครับ

ตอนนี้ทั้งหมาเน่า งูพิษ อาจม เสนียดจัญไร ฯลฯ ลอยมาเป็นแพเลย

24. โก๋แก่

โก๋แก่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 พ.ย. 2016
    คะแนนถูกใจ:
    299
    ครับ จริงอย่างที่ท่านผู้ตั้งกระทู้ว่าไว้ ในความคิดของผม ผมคิดว่าเมื่อเราพิจารณาแล้วว่า กระทู้ใดก็ตามที่ตั้งมาเพื่อก่อกวน สร้างเรื่องจากเรื่องไม่เป็นเรื่อง มโน เสียดสี ฯลฯ โดยผู้ตั้งปลอมชื่อ เปลี่ยนชื่อฯ เนื่องจากไม่มีความกล้าหาญเพียงพอที่จะต่อสู้ทางความคิดกับผู้อื่น เมื่อมีผู้โต้แย้ง ก็มักจะหาเรื่องเบี่ยงเบนประเด็นอื่นขึ้นมาต่อให้เรื่องเละเทะ หรือไม่ตอบ ไม่ว่ากระทู้เหล่านั้นจะตั้งมาด้วยจุดประสงค์และเหตุผลใดก็ตาม
    กระทู้เหล่านี้น่าจะเปรียบเหมือนขี้หมาลอยน้ำมาอ่ะครับ เราก็มองดูเฉยๆดีกว่า อย่าเอาไม้ไปเขี่ย ไม่อย่างนั้นจะได้กลิ่นเหม็น เสียอารมณ์โดยใช่เหตุครับ
    ..........อย่าไปโต้ตอบ ด่าว่าหรือทำอะไรกับกระทู้ขี้หมานั้นๆ ปล่อยไว้เฉยๆ ครับ ..."ชั่งหัวมัน" .....

Last edited: 18 Jan 2017
    ridkun_user และ ชายน้ำ ถูกใจ.
  25. เช้าเม็ด..เย็นเม็ด

เช้าเม็ด..เย็นเม็ด อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    362
    ผมเคยเข้าไปอ่านบางกระทู้ ไม่อยากเอาไม้ไปรันขี้นะครับ ผมว่าลองปล่อยให้กระทู้ว่างดูซิครับน่าจะดีกับสมาชิกที่รำคาญ(ผมด้วย)ขึ้นมาบ้าง

โก๋แก่, Kiriwian และ ชายน้ำ ถูกใจ
  26. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ครับ

จะพยายามทำใจใช้แนวทาง #24 & #25 ครับ

27. yoshikiryuichiro

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    แค่นั้นยังไม่พอครับ การนิ่งเฉยเท่ากับการยอมรับโดยปริยาย ต่อให้ไม่ทำอะไรเลย พวกนี้ก็สร้างกระทู้ไปเรื่อยๆอยู่ดี ทางทีดีที่สุดคือ เจอเมื่อไหร่ต้องลบทิ้งให้เหี้ยนครับ รวมถึงลบสมาชิกประเภทนี้ทิ้งด้วย ถ้าไม่ว่าอะไร ขอสมัครเป็นแอดมินเลยครับ เพื่อกำจัดคนพวกนี้
    Ridkun พิจารณาด้วยครับ

ปู่ยง, ชายน้ำ และ Tohchida ถูกใจ
  28. Sarakan

Sarakan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    ผมยกมือสนับสนุนคุณ yoshikiryuichiro ครับ
    ขยะที่ recycle ไม่ได้แล้ว ต้องขจัดทิ้งไปครับ โปรดพิจารณาด้วย

ปู่ยง, ชายน้ำ, Tohchida และอีก 1 คน ถูกใจ.
  29. ลูกผู้ชายพันธุ์ดี

ลูกผู้ชายพันธุ์ดี สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 Mar 2016
    คะแนนถูกใจ:
    1
    ดร.โสภณ ท่านเอาความรู้มาให้ฟรีๆ สาปเหลืองอุจาดไม่ขอบคุณยังมาด่าทอเสียๆหายๆ ถือว่าทำบุญให้มามันแดกแล้วกัน
    :D:D:D

30. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    :oops:
    ความรู้ของท่านด๊อค กวาดมาจากขี้ไคลข้างไข่ ไอ้แม้วเลยน๊ะนั่น
    สลิ่มยังไม่ยอมสำนึกบุญคุณกันอีก

:oops:

ParaDon likes this.
  31. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อย่ามาเนียนแยกร่างอวยครับ จ่ายค่าโฆษณาด้วย

32. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    กระเทย1000ดี เคยอ่านบ้างหรือเปล่าจ๊ะ และฝากไปบอกไอ้ด๊อกด้วยขอบใจที่เอาเวลาสั่งสอนลูก มาโชว์ปัญญาแสนรู้ของท่าน

33. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ทั้งประเทศ มีคนเลือกเค้า ตอนผู้ว่า 1128 คะแนน ครับ

redfrog53 likes this.
  34. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    คนในครอบครัว ญาติโกโหติกา ลูกน้องลูกจ้างในบริษัท เพื่อนลูกเพื่อนฝูง อย่างไรไม่ต้องเป็นคนดัง ระดับนี้ ก้อน่าจะไม่ต่ำกว่า 5,000แต้มนะ ว่าม๊ะ?

plunk และ ปู่ยง ถูกใจ.
  35. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ใน 1128 เป็นพวกร่าน กับพวกเห่อมอยธิปไตย ซะพันกว่า
    ญาติ กับลูกน้อง ไม่ได้เลือกมันหรอกครับ
    ไปเช็คย้อนหลังดูได้ ว่าผลเลือกตั้งแต่ละเขต ได้เท่าไหร่

36. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    แอดมินดูหน่อยครับ

ผมว่ามากเกินไปแล้ว

apollo และ ปู่ยง ถูกใจ.
  37. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    แอดมินครับ มาติดๆกันอีกแล้ว

ไม่คิดจะทำอะไรเลยจริงๆหรือครับ

apollo และ ปู่ยง ถูกใจ.
  38. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    มันไม่ตอบ ควรแบนนะครับ

apollo และ ชายน้ำ ถูกใจ.
  39. stormtrooper

stormtrooper อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    310
    อย่าทำตัวเป็นเด็ก ๆ ครับ เราผ่านโลกมามากแล้ว ต้องเข้าใจแล้วหละครับว่า แต่ละคนต้องรับผิดชอบขีวิตตัวเอง ถ้า admin ไม่ตอบสนองคุณ เคลื่อนไหวเองเลยครับ สร้างเว็บบอร์ดขึ้นมาเองเลย

แล้วถ้าคุณไม่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ เรื่อง IT ล่ะ เริ่มต้นศึกษาซิครับ อย่ามัวแต่จำกัดขอบเขตของตัวเองด้วยความคิดเดิมๆ คนเรามีศักยภาพที่จะเรียนรู้ ทำสิ่งใหม่ ๆ ครับ อย่าให้ความเคยชินที่ผ่าน ๆ มาตีกรอบคุณเอาไว้

มีคำพูดนึงครับที่น่าจะเหมาะกับกรณีนี้ “If you are not a part of the solution, you are a part of the problem”

“ถ้า you ไม่ใข่ส่วนหนื่งของทางออก(ของปัญหา), you คือส่วนหนึ่งของปัญหา”

40. stormtrooper

สมัคร:
    20 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    310
    จำประโยคนี้ได้มั้ยครับ ในการรณรงค์หาเสียงของโอมาม่า ปี 2008

41. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    คิดเสียว่ามันเป็นขี้หรือกอสวะโสโครก ที่ลอยไปลอยมาในแม่น้ำเจ้าพระยา สักวันมันก็จะลอยไป คนเขาขยะแขยง ต่างคนต่างเขี่ยออกไปให้ไกลๆ ไกลออกไปจากชีวิต

Last edited: 27 Jan 2017
  42. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168

apollo likes this.
  43. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ถูกต้องครับ "If you are not a part of the solution, you are a part of the problem." แต่ในชีวิตจริงคุณเป็น"Solution"ของทุก"Problem"ไม่ได้แน่

ถ้าคุณเคยชอบกินอาหารที่ร้านๆหนึ่ง สักพักคุณคิดว่ารสอาหารเปลี่ยนไป คุณบอกเชฟแต่เชฟว่าอาหารของเขาดีอยู่แล้ว คุณจะไปเปิดร้านอาหารแข่งกับร้านนี้หรือครับ คนทั่วไปคงจะย้ายไปกินร้านอื่น

ผมพูดแทนตัวผมเอง ไม่ได้เหมารวมสมาชิกท่านอื่น ผมมีเรื่องหลายเรื่องทำอยู่ อาจจะไม่สำคัญสำหรับคนบางคนแต่ก็สำคัญสำหรับผม ผมเข้ามาในสภากาแฟเพราะชอบ พยายามใช้เวลาไม่มากเกินไปเพราะเรื่องอื่นในชีวิตก็สำคัญ ผมคงไม่ใช้เวลาและพลังงานไปเรียนรู้เพื่อสร้างเว็บบอร์ดขึ้นมาเองหรอกครับ

อย่างเก่งผมคงใช้การตัดสินใจแบบร้านอาหารมากกว่า

44. stormtrooper

สมัคร:
    20 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    310
    “ผมคงไม่ใช้เวลาและพลังงานไปเรียนรู้เพื่อสร้างเว็บบอร์ดขึ้นมาเองหรอกครับ”

คุณชายน้ำไม่มีความเป็นอเมริกันเลยครับ

เป็นคำชมนะครับ

45. stormtrooper

สมัคร:
    20 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    310
    ปล่อยเมกามันไปเถอะ

46. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    stormtrooper หลอกด่า ชายน้ำ ได้เนียนดีนิ:D
    บือๆแบบนั้น เดี๋ยวมันนึกว่าชมจริงๆหรอก:giggle:

47. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อย่ามองโลกในแง่ร้าย เพราะเอาตัวเองที่ไร้เพื่อนเป็นที่ตั้งซิครับ เข้าใจนะถูกเพื่อนทิ้ง แต่ก็ไม่ควรเอาความแค้นนั้นมาลงกับสมาชิกสภากาแฟและเสื้อแดงเลย

48. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168

อย่าไปขุดกระทู้ขึ้นมาเมนต์ ถ้าไม่เมนต์กระทู้ก็ตกไป:)

Last edited: 28 Jan 2017
  49. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    มือดีฯ คนเขาจะคุยกัน

50. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ไหนอะข้อมูล
    ประมวลชัดๆ 'ข้อมูลจัดซื้อ-เส้นทางสินบน' คดีโรลส์รอยซ์-บินไทย 1.2 พันล.

ผมกลับมาแล้ว กลับมาปราบมารสาปเหลืองอุจาด ปุกาดดดดด

Share This Page