แมงสาป แจกบ้าง สาวกสลิ่ม เงียบกริบ ทีขันแดงละด่าชิบหาย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เจ๋งเหม่งจ๋าย, 11 Apr 2016

1. เจ๋งเหม่งจ๋าย

เจ๋งเหม่งจ๋าย สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    โหรดัง ถามแจก 'ขันแดงทักษิณ' ยังเป็นคนไทยหรือ? - MThai News
    news.mthai.com/hot-news/politics-news/488244.htm

โฆษกรัฐบาล ระบุ "ขันแดงทักษิณ" มีเจตนาก่อความวุนวาย - YouTube
    3
    สุวัฒนา เลวจริงๆ ประเพณีสงกรานต์คนไทยทุกคนร่วมเล่นน้ำสงกรานต์ โดยมองข้ามสีต่าง ความคิดต่าง เพราะไม่รู้ใครเป็นใครคิดอย่างไร แต่พอแจกขันอัปรีย์จากคนอัปรีย์ มันเป็นการแบ่งแยกชัดเจน คนไทยที่คิดต่างก็จะเห็นกันเป็นศัตรู มันก็จะกลายเป็นสงกรานต์เลือด...คนไทยจะมาฆ่ากันเพราะขันอัปรีย์

Suzanne ถ้าเป็นขันแดงที่ไม่มีชื่อของไอ้คนอัปปรีย์จัญไรติดอยู่ที่ขัน มันก็ไม่มีอะไรหรอก นี่มันเป็นการปลุกปั่นทางอ้อมทำให้บ้านเมืองไม่สงบของไอ้พวกคนขายชาติแน่นอน

Worrawut สมควรยึดครับ ปัจจุบันนี้ไม่มีสีเสื้อหรือกลุ่มใดๆ ทุกคนเท่ากันหมด อยู่ภายใต้การปฏิรูปอย่างเท่าเทียมกัน อย่ามาแจกเพื่อเพื่อหวังผลว่ากลุ่มกู กลุ่มมึง เจอขันแดงที่ไหนยึดให้หมดเลยครับ
    .

Last edited: 11 Apr 2016
  2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D แล้วเสื้อแดงชื่มชมเจ้าหน้าที่ที่ตามเก็บด้วยหรือเปล่าล่ะ... ปัญหาไม่ใช่ขัน ยา ผ้าเช็ดตัว หรือกางเกงใน แต่ถ้าทำมาเพื่อหวังผลทางการเมืองตอนนี้ก็สมควรโดนเก็บให้หมด

ปชป.ก็มีแจกกล่องยาฯสกรีนภาพ“อภิสิทธิ์”หรา จนท.ตามยึดเรียบ
    http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9590000037148

kokkai, มิติใหม่, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เงียบกริบ ตลกดีครับ ได้ข่าวเขาก็ต้องอ่านต้องพิจารณาก่อนซิครับว่าจริงเท็จแค่ไหน ใครจะเหมือนเจ๋งเหม่งจ๋ายพูดเพ้อเจ้อใส่ไข่ได้ตลอด พอตอบไม่ถูกตอบไม่ได้ก็หนีไม่รับผิดชอบ

4. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ไปเก็บข้อหาอะไร ไม่เห็นแจ้งข้อหา แล้วไปเก็บได้เหรอ โถๆๆๆๆ แค่เห้ย มรึงผิดคิว เดวกูเอาไปเก็บก่อน แต่ไม่มีข้อหา

กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆ

5. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ไอ้บางคนมาแค่ชื่อ แม่งแจ้งข้อหาร้ายแรง แต่ไอ้นี่มันทั้งหน้าทั้งตัว โดนข้อหาอะไร ? ข้อหาผิดคิว ผู้กำกับอะเปล่า 55

6. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:giggle: แล้วเขามาโพส หรือเอามาปลุกปั่น เป็นสัญลักษณ์ทางการเมืองเหมือนเสื้อแดงหรือเปล่าล่ะ... ยังไม่มี เขาก็เก็บก่อนแล้วดำเนินการต่อไปก็ถูกแล้ว

kokkai, มิติใหม่, bookmarks และอีก 4 คน ถูกใจ
  7. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตอบไม่ตรงคำถามตลอดเลย แล้วคนที่มาทั้งหน้าทั้งตัวนี้เคยหนีคดีไปต่างประเทศไหมครับ เคยบอกว่าศาลไม่เป็นธรรมไหมครับ

kokkai และ bookmarks ถูกใจ.
  8. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ใครเป็นคนตัดสินว่าเอามาปลุกปั่น สัญลักษณ์ทางการเมือง มีแต่ฝ่ายนั้นพูด

9. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    อะไรของมึง เอาแค่ว่า มันเลียนแบบขันแดง ก็พอ ตามหลังแนวคิดเขาตลอด เห็นเขาทำก่อนเลยมาทำเลียนแบบ กลัวคนไม่คิดถึง

10. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: ก็คนที่จับไงล่ะ ไม่เห็นต้องถาม...

ปู่ยง likes this.
  11. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ใครเป็นคนตัดสินว่าเอามาปลุกปั่น สัญลักษณ์ทางการเมือง มีแต่ฝ่ายนั้นพูด นั้นซิแล้ว ใครเป็นคนตัดสินว่าทำเลียนแบบ ใครเป็นคนบอกว่ากลัวคนไม่คิดถึง

12. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ตามลักษณะ และจุดมุ่งหมาย ของวัตถุ หรือ วัสดุที่แจก
    ขันแดงที่มีลายเซนต์ทักษิณ เอาให้คนไว้ตักน้ำ สาดน้ำรดกัน เป็นสัญลักษณ์ ของกลุ่มเสื้อแดง

ยา อภิสิทธิ์ น่าจะมีหลายอย่าง ยากินแก้ไข้ ปวดหัว ตัวร้อน แอลกอฮอล์ ถ้าจะใช้เป็นสัญลักษณ์ คงติดไว้ในรถ ในบ้าน

วิธีใช้ และ วัตถุประสงค์
    ขันแดง แขวนไว้ที่หู สวมไว้ที่หัว ตักน้ำ สาดน้ำ ถือแกว่งไป แกว่งมา โชว์ให้เห็นเป็นสัญลักษณ์ ในเทศกาล

ยา ให้ทานเวลาเป็นไข้ ล้างแผล เก็บไว้ในรถ เก็บไว้ในบ้าน

ผลกระทบ
    ขันแดง เวลาสงกรานต์ เอาขันราคาถูก ที่มีลายเซนต์ทักษิณ มาตักน้ำรด สาดกัน บางคนอาจไม่ชอบใจ เกิดการทะเลาะชกต่อยกันได้

ยา อาจจะไม่สามารถ ถือแกว่ง ไปแกว่งมา ห้อยไว้ที่หู หรือสวมไว้ที่หัว แบบขันแดง แต่แจกให้เสื้อแดง เวลาเป็นไข้ อาจแสลงใจ
    ไม่ยอมทานยา อาจเป็นไข้ และตายได้

ราคา
    ขันแดง 5-10 บาท ซื้อในปริมาณมาก หรือสั่งผลิตมาจากโรงงาน 2 บาท

ยา 100-200 อย่างต่ำ ซื้อในปริมาณมาก 100 บาท
    ก็เข้าท่าดีแจกยา

13. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ถ้าชอบแบบนั้นก็เชิญประเทศข้างๆครับ จะได้อยู่กันยาวๆ

14. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: สถานการณ์อะไร จะกลับมาแก้ปัญหาอะไร...

"ขันสีแดง" ที่ว่าเป็นของที่ชาวบ้านได้รับแจก พร้อมแผ่นภาพถ่ายของ นายทักษิณ ชินวัตร กับ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่อยู่ในท่ายกมือสวัสดี พร้อมข้อความว่า "สวัสดีวันสงกรานต์ปีใหม่ไทย 2559 สงกรานต์ปีนี้ผมรู้สึกคิดถึงพี่น้องเป็นพิเศษ อยากมาช่วยท่านแก้ปัญหา แต่วันนี้ขอส่งกำลังใจมาก่อน รักและคิดถึง"

ส่วนข้อความบนขันน้ำสีแดงระบุว่า "แม้สถานการณ์จะร้อน ขอให้พี่น้องได้รับความเย็นผ่านขันใบนี้ ด้วยครับ"

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1459235752

kokkai และ bookmarks ถูกใจ.
  15. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: ประเทศล้านาหรอ...

16. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    ขันแดงมันโจรแจกไม่ใช่เหรอ ปชป. ไม่ใช่โจรสถานะมันต่างกันนี่ครับ แต่ทหารไปตามยึดก็ไม่เห็นใครโวยวายดราม่าแบบเสื้อแดงนะ

เฮ้อ... ขี้แงเอาแต่ใจตัวเองสมเป็นเสื้อแดงจริง ๆ

ปู่ยง และ bookmarks ถูกใจ.
  17. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    นิยาย เชิญห้องข้างล่างครับ > https://xn--12c4db3b2bb9h.net/forums/livingroom/

18. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไงครับ สรุปก็พูดเองเออเองใช่ไหมครับ

19. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    อยากอ่าน เป็นเล่มๆ หรือ นิยายแปลครับ เวปจีน หรือเกาหลี ก็มี แต่อ่านยาก

20. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
  21. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    แตกต่างกันที่ อภิสิทธิ์เป็นนักการเมืองธรรมดา
    แต่ทักษิณไม่ธรรมดาเพราะเป็นนักโทษหนีคดี

ปู่ยง และ bookmarks ถูกใจ.
  22. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    หมดอายุความแล้วไม่ใช่เหรอ ? เขาจะหนีอะไร แค่เขาไม่อยากกลับมา แต่มีพรรคพวกอยากให้เขากลับ

23. comma

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    โอย... ตาย ตาย ฟังสื่อแดงจนเพี้ยนไม่รู้อันไหนความจริงอันไหนโดนเขาหลอกไปแล้ว

คดีที่ดินรัชดาอายุความ 15 ปี หมดอายุความปี 66 ครับ นี่แค่คดีเดียวนะครับ ยังมีคดีรออยู่ในศาลที่ยังไม่ได้ตันสินอีก ที่ไม่อยากกลับเพราะต้องไปขึ้นศาลกับคดีอื่น ๆ ที่ตัวเองก่อไว้อีกน่ะสิครับ

ชอบขังความคิดกับสื่อแดง ไม่แสวงหาเสรีภาพและความจริง สมเป็นเสื้อแดงจริง ๆ

24. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็แปลว่าไม่มีน้ำยาจริงๆ

25. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ขนาดสลิ่มยังไม่ลืม แล้วจะให้ประชาชน15ล้านเสียงเค้าลืมทักษิณได้อย่างไร

26. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แต่ทักษิณลืมเสื้อแดงติดคุกแล้วแน่นอน

Anduril, kokkai, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  27. comma

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    ความชั่วที่ทักษิณก่อไว้ไม่ลืมแน่นอนครับ ไม่เหมือนเสื้อแดงที่สื่อแดงบอกให้ลืมให้จำอะไรก็เชื่อตามนั้น จะบิดเบือนยังไงก็พร้อมเชื่อตาม ให้บูชาทักษิณก็บูชา

Anduril, นอกคอก, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  28. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    แม้วเป็นอะไร มาร์กเป็นอะไร แยกแยะมั่งนะ

ดูซิว่าใครควรเงียบกริบ

Anduril, ปู่ยง, มิติใหม่ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  29. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    นักโทษ หนีคุก แจกขัน ก็น่าด่าแล้ว รับของแจกจากนักโทษ ถ้าไม่โง่จนงั่ง ก็ต้องรู้จักกาละเทศะแล้ว

Anduril, Alamos, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  30. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ใช่ที่สุด พูดถูกครับคุณ

Alamos และ มิติใหม่ ถูกใจ.
  31. prathaya

prathaya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    507
    แม้สถานการณ์จะร้อน จะพิมพ์ทำไม ต้องการให้ร้อน หรือเสื้อแดงคนรักทักษิณ รู้สึกร้อนรุ่มในใจจนอยู่ไม่ได้?
    ไม่ว่าความหมายใหน ก็ทำให้บ้านเมืองไม่สงบทั้งนั้น ในเมื่อ รบ. ต้องการหยุดกระแสการเมือง

วลีนี้มันจึงให้ผ่านหูผ่านตาไปไม่ได้

มันคนละเรื่องกะของมาร์ก หรือของฝั่งฟ้าวันใหม่ เขาไปพิมพ์ว่าสถานการณ์ร้อน หรือ อากาศร้อนหืม มันต่างกันมากนะ

32. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ไอ้ที่บอกจะแยก เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ

Alamos likes this.

Share This Page