แพะนมสด

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 30 ต.ค. 2014

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ไม่น่าเชื่อว่าสื่อสมัยนี้กล้าทำขนาดนี้ CSI LA มันจะมโนยังไงก็ยังอยู่ในโลกไซเบอร์เหมือนๆกับชาวบ้านนินทา

แต่ผู้จัดการเอาข่าวมาเล่นขนาดนี้ เหมือนชีวิตคนๆหนึ่งถูกทำลายด้วยการมโนล้วนๆ เอาชื่อจริงหน้าจริงเขามาลง แล้วต่อไปเขาจะใช้ชีวิตยังไง

ต่อให้เขามาตรวจDNA ต่อให้ผลออกมาไม่ตรงพวกมันก็ไม่เชื่อ สรุป "น้องนมสดตายทั้งเป็น"

ศาลเตี้ยชัดๆ

http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9570000124685&Html=1&#Comment

padthaiwoonsen, คนกวาดขยะ, padd และอีก 6 คน ถูกใจ
  2. มนุษย์ตูดแดง

มนุษย์ตูดแดง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    648
    ตั้งธงกันไปสุดโต่งซะขนาดนั้น ต่อให้ฝ่ายอังกฤษออกมายอมรับก็คงไม่ยอมเลิก บอกว่าตำรวจไทยไปล็อบบี้อังกฤษอีกอ่ะ

ขรรมตรงคนที่ออกมาเบรคให้รอดูกระบวนการไป นี่โดนโหวตลบเละเทะ
    แต่พวกจินตนาการไปกับชุดข้อมูลนี่บวกกันจนขึ้นจนเหลืองไปเลย สำหรับส่วนของความเห็นนะครับ

padthaiwoonsen, คนกวาดขยะ, padd และอีก 4 คน ถูกใจ
  3. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :devil: ต้องให้ศาลโลกตัดสิน... ถ้ายังไม่ถูกใจก็ศาลจักรวาล

ชาวสวน, พอล คุง, padthaiwoonsen และอีก 4 คน ถูกใจ
  4. NISH

NISH สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    26 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    27
    ผมไม่เห็นทางประเทศผู้เสียหายออกมาโวยวายอะไร เห็นแต่ทางทูตอังกฤษพบ กสทช. และทูต EU พบสมาคมสื่อ กรณีสื่อไทย นำเสนอข่าวคดีเกาะเต่า เผยแพร่อัตลักษณ์ พาสปอร์ตของผู้เสียชีวิตชาวอังกฤษ ที่ไม่เคารพศักดิ์ศรีและสิทธิส่วนบุคคล ละเมิดผู้ที่ตกเป็นเหยื่อความรุนแรง

padthaiwoonsen, คนกวาดขยะ, padd และอีก 3 คน ถูกใจ
  5. bird

bird อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    607
    แนะนำเลยค่ะ..

save คอมเม้นท์ไว้ให้หมด รวมไปถึงการเสนอข่าว และเพจนักสืบ
    รอจนกว่า คำพิพากษาถึงที่สุด..

จากนั้น ส่งหลักฐานฟ้องร้องฐานหม่ิ่นประมาท เรียกค่าเสียหาย
    และดำเนินดคีให้ถึงที่สุด...

ไม่มีอะไรจะเล่นกันแล้ว...ตกต่ำลงทุกวัน...

6. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ผม งง สุดๆ ตรงที่ไม่มีหลักฐาน แล้วบอกว่าน้องคนนี้ฆ่า ส่วนใครที่บอกว่า ทำไมไม่ออกมาตรวจดีเอ็นเอ ตั้งแต่แรก ผมถามว่า ถ้าคุณไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ หรือในสถานที่นั้น แต่อยู่ๆ มีคนมาบอกว่า คุณเป็นคนฆ่า ใครจะให้ตรวจครับ ถ้าตัวเขาพิสูจน์ได้ว่า เขาอยู่ กทม เป็นผมก็คงไม่ให้ตรวจ เพราะเรื่องอะไร จะเอาตัวเองไปพัวพันกับคดี ลองมาคิดดูว่า ถ้าอีปู ไม่ได้ไปเกาะเต่า แล้วมีคนมาขอตรวจดีเอ็นเอ อีปูมันจะให้ตรวจมั้ย และตำรวจ รู้ว่าเด็กไม่ได้อยู่ในที่เกิดเหตุ ตำรวจจะตรวจไปทำไมล่ะ

7. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :devil: กลายเป็นเรื่องคนรวยคนจนอีกแล้ว... พอตรวจ DNA ก็บอกเตี๊ยม กล้องวงจรปิดก็ปลอม พม่าก็แพะ

padthaiwoonsen, padd, bird และอีก 4 คน ถูกใจ
  8. Takob

Takob อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    361
    สัญชาติปลาหมอ แถกๆๆๆๆๆๆ

padthaiwoonsen, Tatiana, bird และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. kaidum

kaidum สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    41
    ปรกติวิสัยพ่อแม่ทุกคน ไม่มีใครมองว่าลูกตัวเองเลว ไม่มีใครไม่สงสารลูก ถ้าลูกตัวเองต้องถูกลงโทษในคดีอุกฉกรรจ์ หนทางใดก็ตามที่ช่วยเหลือลูกได้ ผ่อนปรนโทษให้ลูกได้ ผมเชื่อว่าทุกๆคนที่เป็นพ่อแม่ ย่อมทำ แต่ก็ควรยอมรับผลแห่งการพิพากษา ด้วยหลักฐานแวดล้อมที่พิสูจน์แล้วว่าจริง พ่อแม่ชาวพม่าเองก็อยู่ในข่ายนั้น ในทางกลับกัน ลูกผู้ใหญ่วอ จะเกี่ยวข้องด้วยหรือไม่ ก็ควรต้องยอมรับในความจริง ซึ่งก็ว่ากันด้วยหลักฐานที่ปรากฎ แต่ไม่ใช่การชี้นำที่เต็มไปด้วยอคติของเพจบางเพจ ซึ่งแม้ว่าคดีจะได้ข้อยุติด้วยข้อมูลหลักฐานที่ตรวจสอบได้ ผมก็ยังเชื่อว่า มันก็คงจะยังแถ หาเรื่องตั้งสมมติฐานไปได้เรื่อยๆ

สมมติว่าผมไปข่มขืนฆ่าคนต่างชาติจริงๆ ในขณะที่ผมไปทำงานต่างแดน แล้วผมเห็นคนบางกลุ่มในประเทศนั้นๆ องค์กรบางหน่วยในประเทศนั้นๆ พยายามพลิกคดีให้ผม แม้ว่าผมจะสารภาพไปแล้ว ผมก็พร้อมจะกลับคำให้การพลิกลิ้น มันไม่เสียหายไม่ใช่หรือ ที่แสงสว่างที่ริบหรี่ ก็ยังพอเป็นทางออกให้พ้นผิดในคดีอุกฉกรรจ์นั้นได้

นึกถึงคดีเอกยุทธขึ้นตะหงิดๆ

ชาวสวน, พอล คุง, padthaiwoonsen และอีก 7 คน ถูกใจ
  10. notcomeng

notcomeng อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830
    CSI LA วิเคราะห์(มโน)เรื่องส่วนสูง จากภาพในกล้องวงจรปิดเยอะแยะ

ดันมีของจริงออกมาซะงั้น เลยต้องวิเคราะห์(มโน)ต่อว่ามีการแก้ไข :D:D:D

557000012878905.JPE
    (โฟโตชอปภาพให้เห็น ว่าหลักฐานภาพตัดต่อได้สบายๆ)
    557000012878906.JPE

557000012878907.JPE

ตั้งแต่นาทีที่ 2.30

padthaiwoonsen, padd, Tatiana และอีก 5 คน ถูกใจ
  11. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ในคดีอาญาใด ๆ ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่าจำเลยมีความผิด จนกว่าสังคมออนไลน์จะลืมไปเอง หลักฐานใด ๆ ที่ยกมาแก้ต่าง ให้ถือว่าว่าเป็นหลักฐานปลอมจนกว่าจะได้รับการอนุมัติจากคนในสังคมออนไลน์ :speechless:

12. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    อันนี้คือกฎหมายรัฐไทยใหม่หรอ:rock:

13. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

กูยอมแล้ว มีรูปก็บอกตัดต่อ มีวีดีโอก็บอกทำมา พอจะตรวจDNAก็บอกสลับผล

สรุปน้องนมสดโดนประหารไปซะ หลักฐานก็จากcsi laและเว็บผูจัดการ:banghead:

Last edited: 30 ต.ค. 2014
  14. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
    ผู้จัดการก็เหมือนจะอ้างอิงมาจากCSILAล้วนๆเลยนะครับนั้น

อัพเดทCSI
    https://www.facebook.com/CSILA90210/posts/728729790538082
    ใช้นักวิทยาศาสตร์ด้านดีเอ็นเอนที่เป็นตำรวจจากโรงพยาบาลตำรวจมาตรวจ DNA นมสด ความยุติธรรมเเละโปร่งใสอยุ่ที่ไหน
    >>>โดนเอามาให้ลูกเพจรุมยำอีกคนแล้ว อุตส่าห์มาตรงตามสายงานเป๊ะ ซวยเลย
    ทั้งที่ข่าวก็บอกนะว่ามีร.พ.อื่นมาร่วมด้วย ตัวเองก็แปะลิ้งค์เอง
    https://www.facebook.com/CSILA90210/posts/728732763871118
    >>>>>>โดยในวันนี้มีทีมแพทย์จาก4สถาบัน ประกอบด้วยสถาบันนิติเวชวิทยา โรงพยาบาลตำรวจ //โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ // โรงพยาบาลศิริราช //และโรงพยาบาลรามาธิบดี มาเก็บตัวอย่างดีเอ็นเอ

padthaiwoonsen, Tatiana, bird และอีก 1 คน ถูกใจ.
  15. สุภาพบุรุษเสียงสาน

สุภาพบุรุษเสียงสาน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    606
    padthaiwoonsen, bookmarks, bird และอีก 1 คน ถูกใจ.
  16. มนุษย์ตูดแดง

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    648
    จริงๆแล้วถ้าไม่ได้เห็นว่าเอาบันทึกมาจากตัวที่บันทึกจริงๆก็อาจจะปลอมได้จริงๆน่ะล่ะครับ แต่ในฐานะที่เพจนี้กำลังอยู่ในสถานะเหมือนเป็นเจ้าภาพของเรื่องทั้งหลายทั้งปวง ผมก็คาดหวัง(แบบลมๆแล้งๆ)ว่าจะออกมาพูดเรื่องพวกนี้ทั้งที มีเหตุผลประกอบแค่เนี้ย ...
    เล่นเอาผมไม่เข้าใจไปเลยว่าทำไมคนยังเข้าไปอ่าน แล้วชาบูเพจนี้ราวกับว่าเป็นความจริงเพียงหนึ่งเดียวในโลกก็ไม่ปาน

padthaiwoonsen, padd, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  17. สุภาพบุรุษเสียงสาน

สุภาพบุรุษเสียงสาน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    606
    ตามความเห็นผม ก็หลักจิตวิทยาเดิมที่เสื้อแดงใช้อยู่เป็นประจำล่ะครับ ใช้การชี้นำความคิดเป็นหลัก คนก็จะคิดตามและเปรียบเสมือนเป็นความคิดตนเองไปเสียแล้ว พื้นฐานจิตใต้สำนึกมนุษย์ไม่มีใครอยากแพ้ ดังนั้นไม่ว่าจะเหตุผลอะไรก็ตามเค้าก็จะเข้าข้างตัวเองและโต้แย้งเสมือนเพจนั้นเป็นเพจของตัวเองนั่นแล

padthaiwoonsen, padd, temp และอีก 4 คน ถูกใจ
  18. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    ตอนนี้ผมแค่อยากทราบว่า ถ้าเด็กคนนั้นเขาไม่ได้ทำผิดอย่างที่มีคนกล่าวหา ใครจะรับผิดชอบที่ทำลายอนาคตของเขา

ชาวสวน, padthaiwoonsen, padd และอีก 5 คน ถูกใจ
  19. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    แล้วก็ค่อยๆใส่ชุดความคิด เลือกตั้ง ประชาธิปไตย ทักษิณ บรา บรา บรา และแล้วเหลือก็กลายเป็นแดง:D

padthaiwoonsen, padd, temp และอีก 3 คน ถูกใจ
  20. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ไม่มีการไม่ได้ทำผิดครับ สาวกแป๊ะลิม สาวกทักษิณว่าไว้ว่า

พอมีรูปก็บอกตัดต่อชัวร์ๆ ไม่มีภาพเคลื่อนไหว

พอมีวีดีโอ ก็บอกทำวันที่ได้มั่ง ก่อคดีกลางคืนนั่งเครื่องกลับหอตอนเช้ามั่ง

พอตรวจDNA มันก็ยังบอกอีกว่าผลตรวจปลอม ตำรวจสลับDNAหมดแล้ว นมสดออกมาตรวจช้ามั่ง

สรุปยังไงแพะนมสดก็ผิดชั่วชีวิต

ชาวสวน, padthaiwoonsen, padd และอีก 4 คน ถูกใจ
  21. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    นมสดไม่ผิดครับ เผด็จการทหารผิดเต็มๆ เพราะเผด็จการทหารมันปล้นประชาธิปไตยไปจากมือของประชาชน

padthaiwoonsen, notcomeng, bird และอีก 4 คน ถูกใจ
  22. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    แค่นี้เอง พวกสลิ่มอย่าหยุมหยิมเลยครับ :swear:

padthaiwoonsen, koong, bookmarks และอีก 4 คน ถูกใจ
  23. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
  24. notcomeng

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830

ขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค
    7 นาที ·
    Fresh Milk แกจะพิสูจน์ความบริสุทธิ์ยังงก็ไม่เป็นผลหรอก เพราะคนในโซเชียลเขาเชื่อแบบรักปักใจไปแล้วว่าแกคือฆาตกร แกจะเอากล้องวงจรปิด ใบเข้าเรียน ตรวจดีเอ็นเอ แกก็ผิด แกฆาตกรรมตอนตีสาม แล้วหนีขึ้นเรือไปฝั่ง แล้วรีบนั่งรถไปเข้าเรียนตอนเช้าที่ กทม. เอ่อ ใช้เวลาเดินทางกี่โมงหว่า แกไปทันได้ไง เอ้า ทันก็ต้องทันดิ นักสืบ LA เขาบอกยังงั้นก็ต้องเชื่อ ตอนวันแรกที่เก็บดีเอ็นเอ วันต่อมาเขา็บอกพบดีเอ็นเอสองคน แต้องเป็นดีเอ็นเอที่สามแน่ๆ เกิดเหตุวันเดียวแต่แกรวยอ่ะ แกมีอิทธิพล พนักงานเก็บหลักฐานแกก็ยัดเงินให้เจอแค่สองคน แกทำได้ CSI เค้าเชื่อ เราก็ต้องเชื่อ อาวุธพิสูจน์มาว่าเป็นจอบ แต่ CSI บอกว่ามีดชกก็ต้องมีดชกดิ CSI มันรู้ทุกอย่างมันเก่ง เราก็ต้องเชื่อดิ ภาพวงจรปิดแกก็ตัดต่อหลายๆ ที่ ลงชื่อเข้าเรียนแกก็โกงทำได้ แกมันรวยอ่ะ แกเหนื่อยมั้ยว่ะ ที่ต้องทำขนาดนี้ ดูซิพม่าอ่ะ มีหลักฐานดีเอ็นเอ หลักฐานอื่นๆ ตรงกับที่เกิดเหตุ มันยังเป็นแพะเลย เหนื่อยแทนว่ะ ยอมๆ เป็นฆาตกรไปเหอะเพื่อความสบายใจของชาวโซเชียลลลลลลลลลลลลลลลลลลลล

----------------------------------------------------------------------------------
    อ่ะนี้ฮาอ่ะ :D:D:D

paper punch, พอล คุง, padthaiwoonsen และอีก 11 คน ถูกใจ
  25. temp

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868

เด็กมหาลัยธรรมด๊าธรรมดา พบกะผบ.ตร.จังๆ คงไม่ระรื่นขนาดนี้
    ฟันธงหักเลย สนิทกันแน่นวลลล
    557000012906108.JPE
    ภาพจากหม่าเน้เจ้อร์

padthaiwoonsen, padd, bird และอีก 3 คน ถูกใจ
  26. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    อ่านเฉยๆ ไม่มีคอมเม้นท์

padthaiwoonsen และ Doramail ถูกใจ.
  27. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    มานึกดู นี่ถ้าไม่ใช่นักท่องเที่ยวต่างชาติ แต่เป็นคนไทยที่ตาย แล้วเพจ CSI LA มันปั่นหัวชาวบ้านว่าคนฆ่าเป็นนายนมสดนี่แหละฆ่า ส่วนตำรวจจับแพะม่า เกิดครอบครัวของคนที่ตาย แค้นที่คนในครอบครัวเขาตาย มาฆ่านายนมสด ทั้งๆ ที่นายนมสดไม่ได้เป็นคนฆ่าเนี่ย บาปเลยนะเนี่ย

Strangerman, padthaiwoonsen, padd และอีก 3 คน ถูกใจ
  28. ktc

ktc สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    82
    หอพักนี้มีทางเข้ากี่ทางมีวงจรปิดทุกทางเข้าหรือเปล่า ทำไมไม่ดูย้อนหลังไปอีกว่าก่อนออกนี่เข้าหอไปตอนกี่โมง ถ้าเข้าไปตอนคํ่าคืนเกิดเหตุคงไม่สามารถไปทำอะไรที่เกาะเต่าตอนตี3ได้มั้งครับ

padthaiwoonsen, bird และ notcomeng ถูกใจ
  29. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ผมละกลัวว่า เดี๋ยวมโนโซเชียนจะบอกว่าตำรวจบังคับชำเราพม่าเอาอสุจิไปใส่ช่องคลอดเหยื่ออีก :mask:

padthaiwoonsen, JSN, bird และอีก 3 คน ถูกใจ
  30. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    CSI LA
    11 ชั่วโมงที่แล้ว
    ใช้นักวิทยาศาสตร์ด้านดีเอ็นเอนที่เป็นตำรวจจากโรงพยาบาลตำรวจมาตรวจ DNA นมสด ความยุติธรรมเเละโปร่งใสอยุ่ที่ไหน
    This man a scientist and policeman from a police hospital. Is this fair and transparent?

------------------------------
    นมสดคงบอกว่า....

-------------
    มีคนมาเตือนว่า ข้อมูลไม่ครบยังโดนด่า

padthaiwoonsen, bookmarks, bird และอีก 1 คน ถูกใจ.
  31. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    มีคนมาบอกข้อมูลไม่ครบด้วย กล้ามาก โดนด่ายันโครตเลย
    --------------
    Smoker Kingเรื่องตรวจ DNA จะมวยล้มต้มคนดูป่าว อันนี้ผมไม่ขอกล่าวถึงครับ ถึงแม้ว่าในความรู้สึกผมมันยากจะเชื่อว่าจะไม่จัดฉาก แต่ผมก็ไม่มีหลักฐานชัดเจนในการกล่าวหาใครแบบโคมลอย

แต่...ด้วยความเคารพ...รบกวนแอดมินนำเสนอข้อมูลให้ครบเพื่อความเป็นธรรมแก่ทุกฝ่ายด้วยครับ แพทย์นิติวิทยาศาสตร์ ไม่ได้มาจาก รพ.ตำรวจแต่เพียงที่เดียวครับ มันมี4 รพ.ซึ่งได้แก่ 1.รพ.ตำรวจ 2.รพ.จุฬา 3.รพ.ศิริราช 4.รพ.รามาธิบดี ครับ
    เพราะการให้ข้อมูลไม่ครบ และมีอคติเป็นที่ตั้ง มันก็ไม่ต่างอะไรจากการบิดเบือนข้อมูลที่พวกคุณเกลียดนักหนาหรอกครับ

----------- ผลคือ --------------

Ck Linอยากให้ครอบครัวพวกคุณโดนแบบเดวิทกับฮันน่าห์บ้าง อยากรู้ว่าคุณจะรู้สึกยังไง คุณSmoker King

Jumbo Gunmanถ้าคุน Smoker king บอกว่าแอดมินให้ข้อมมูลไม่คบ ก็เหมือนบิดเบือนความจิง แล้วไอ้พวกหน้าขนหางตก ที่ออกมาให้ข่าว แบบ แถๆ กากก อย่างงั้นใช่ใหมคีับที่เรียกว่าครบ และไม่บิดเบือน ขอบอกเลย ค........ย

Kel Thumถามหน่อยครับ ข้อมูลบิดเบือน ผมเป็นคนนอกมองยังว่าแพะเลย
    1 ถ้าบริสุทธิ์จริง ทำไม พึ่งมาตรวจเอาตอนนี้ ที่อ้างว่าไม่ได้อยุ่ในที่เกิดเหตุมันใช่หรอ
    2 แค่เอาภาพเคลื่อนไหว CCTV มาเรื่องทุกอย่างก้จบ แต่ทำไมยังดึงดันไม่เอาหลักฐานออกมา
    3 การลงพื้นที่สำรวจและเก็บข้อมูล เอา ลูกน้องผู้ใหญ่ลงพื้นที่ด้วยเพราะอะไร ??
    4 จอบ ยีห้อไหน ทำให้เกิดบาดแผลแบบนั้นมั้ง
    5 มีอีกเยอะขี้เกียจพิม

ถ้าคิดว่า นำเสนอข้อมูลให้ครบทุกฝ่าย ตอบมาหน่อยซิครับ ทำไมพวก ตำรวจไม่ออกมาพูดเรื่องพวกนี้ที่คนสงสัย หรือพวกท่านพยายามปกป้องใครอยุ่.....

------------จนคนโพสทนไม่ไหวด่ากลับ------------

Smoker Kingรบกวนแหกลูกกะตาขึ้นไปอ่านใหม่ครับทุกๆตัว ผมบอกแล้วรึยังครับว่า ผมเออ ออ ไปกับฝ่ายตำรวจ หรือฝ่ายไหนๆ ผมแค่บอกว่า "นำเสนอข้อมูลให้ครบ" ในเมื่อตัวเองไม่ชอบแบบที่อีกฝ่ายทำ ก็อย่าทำซะเอง แต่ถ้าการที่ผมสะกิดเตือน มันเป็นการสะกิดติ่งพวกมึงเข้า ผมก็จะนั่งดูพวกมึงอวยแบบเงียบๆล่ะครับ

เห่อะ!!! แล้วก็ไอ้ตรรกกะพ่องDie อย่าง "อยากให้ครอบครัวโดนแบบเดียวกัน" มึงเป็นบอทหรอครับ ผมเตือนดีๆว่าข้อมูลไม่ครบ มึงดิ้นปานบิดาจะสิ้น มึงมองผมเป็นเหี้ยตัวนึงเลยหรอครับ

กูขอโทษครับ ที่เสือกไม่เออ ออ ไปทุกเรื่อง olo

:D:D:D:D:D:D:D

padthaiwoonsen, siam071, คนกวาดขยะ และอีก 10 คน ถูกใจ
  32. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    มี CSI LA ด้วยเหรอ ?

padthaiwoonsen likes this.
  33. Novice

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ผมว่างานนี้แอดมิน CSI มันอาจยังไม่เท่าไหร่ เพราะจวนตัวมันก็คงหนีไปนอก ถ้าอยู่นอกอยู่แล้วก็คงเปลี่ยนสัญชาติ แต่สำนักข่าวแป๊ะนี่โดนหนักแน่ ๆ ออกตัวล้อฟรีขนาดนี้

padthaiwoonsen, คนกวาดขยะ, bird และอีก 2 คน ถูกใจ
  34. Novice

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    คิดว่าจะรอดเหรอครับ ผมว่ามันเชื่อไปแล้วด้วยซ้ำ

padthaiwoonsen, คนกวาดขยะ, bird และอีก 4 คน ถูกใจ
  35. แดง ขาว น้ำเงิน

แดง ขาว น้ำเงิน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    145
    ม่ายมีอารายฮะ ที่นมสดออกมาตรวจ DNA ช้า เพราะนมสดก็ไม่ไว้ใจตำรวจฮะ ไปตรวจเผื่อตำรวจมันเปลี่ยน DNA นมสดให้ตรงกับฆาตกร นมสดจะทำยังไงละฮะ เข้าใจมั่งดิ๊

padthaiwoonsen, Tatiana, bird และอีก 4 คน ถูกใจ
  36. temp

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
    เคยเห็นรูปที่มีเครดิตCSILA ตั้งแต่ตอนเรื่องข้าวคุณหมอวรงค์ http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=amuletstory&month=23-02-2014&group=3&gblog=342

ที่เพจCSILA เคยเห็นแอดมินแนะนำตัวนิดหน่อย https://www.facebook.com/CSILA90210/posts/707836229294105
    และ https://www.facebook.com/CSILA90210...3664.-2207520000.1412756895./615958151815247/
    เคยเห็นเขาบอกว่าอยู่เมกา
    แต่ตอนfbคุณปองมีกระทู้รุมเฉาะ ดันอ่านเจอมีคนโพสว่าIPอยู่ห้วยขวาง (เอ๊ะ โพสนั้นหายแฮะ) https://www.facebook.com/paireerak/posts/936141166405616
    (จำได้ว่ามีทั่นบก.มาร่วมตอบด้วย หายไปแล้วเหมือนกันแฮะ -_-" )

สงสัยมีแอดมินหลายคน *_*

Last edited: 31 ต.ค. 2014
    padthaiwoonsen, bird, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  37. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ติ๋ง CSI LA จะเถียงว่า นมสดมาทัน 0916 ที่หอพักได้เพราะนั่งเครื่องบินมา แต่ไม่ได้มันไม่ได้ดูเล๊ย เกาะเต่ามันอยู่ตรงไหน สนามบินใกล้ที่สุด คือชุมพรเที่ยวเช้าสุด 0735 ถึง 0840 ถ้าขึ้นไปได้ ยังไงก็ไปหอพักที่ย่านรังสิตไม่ทันแน่

ส่วนถ้าไปขึ้นสมุยมีเที่ยวเช้าสุด 0600 ถึง 0730 แต่ว่าต้องเดินจากเกาะเต่าด้วยเรือ 33 nm เป็นอย่างน้อย ต้องใช้เวลาไม่ตํ่ากว่า 1 ชม. ไม่รวมเวลาเดินทางบนเกาะ ต่อรถ เดินเท้า รอเช็คอิน ถึงเตรียมแผนไว้ก่อน ก็ไม่น่าจะทันอยู่แล้ว แล้วนี่คงไม่ได้เตรียมแผนไว้ก่อนแน่ มันก็แทบจะเป็นไปไม่ได้เลย

Last edited: 1 พ.ย. 2014
  38. notcomeng

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830
    ผมว่ามันอ่านการ์ตูนกับดูหนังแนวสือสวนมากไป เลยคิดว่าชีวิตจริงจะมีอะไรที่เป้ะๆแบบนั้นมั้งครับ แรกๆก็มโนเรื่องนี้เป็นตุเป็นตะ บอกว่ามีคนในสายการบินกระซิบมาบอกเรื่องนั้นเรื่องนี้ มาถูกทางแน่ๆ เห็นเป็นเดือนล่ะ ไม่เห็นจะมีอะไรเลย >:)

padthaiwoonsen, bird และ padd ถูกใจ
  39. มนุษย์ตูดแดง

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    648
    ไม่ค่อยเข้าใจกันกับตรรกะที่ว่าให้ครอบครัวคุณโดนบ้างแล้ว คุณจะรู้สึกกับกรณีแบบนี้เท่าไหร่แฮะ
    ถ้าผมเข้าไปในเพจนั้นแล้วบอกว่า ให้ครอบครัวคุณโดนเป็นแพะบนโซเชียลบ้างแล้วคุณจะรู้สึก นี่ผมจะโดนรุมทีนมั้ยนะครับ?

annykun, ชาวสวน, padthaiwoonsen และอีก 6 คน ถูกใจ
  40. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ข่าวจาก บีบีซี อันนี้จริงหรือเปล่าครับ "อาจจะเผชิญกับการติดคุก ๕ ปี สำหรับใครที่วิจารณ์คดี ๒ นักท่องเที่ยวชาวอังกฤษบนโซเชียลมีเดีย" http://www.bbc.com/news/uk-29834046
    Screen Shot 2014-10-31 at 9.43.15 AM.png

padthaiwoonsen likes this.
  41. Novice

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ก็เขาออกมาเตือนวันก่อนว่าจะฟ้องไอ้เพจขี้ซุยนั่นไง

42. chaidan

chaidan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    281
    ผบ.ตร. สั่งเอาผิด ‘เจ้าของเพจดัง’ กุข่าวแพะคดีเกาะเต่า
    และขณะนี้ พล.ต.อ.สมยศ ได้สั่งให้ ผู้บังคับการปราบปรามการกระทำผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี หรือบก. ปอท. ไปดำเนินการตรวจสอบเจ้าของเพจผู้โพสต์ข้อความและผู้ที่ส่งต่อข้อความ ซึ่งขณะนี้เจ้าหน้าที่ทราบถึงเป้าหมายของผู้กระทำว่ามีเจตนาเพื่อมุ่งให้มีกาลดความน่าเชื่อถือ ของการทำงานของตำรวจ ผบ.ตร.,สำนักงานตำรวจแห่งชาติ รวมถึงรัฐบาล โดยเตรียมดำเนินคดีกับเจ้าของเพจ ซึ่งทางตำรวจทราบแล้วว่าใครเป็นเจ้าของ พร้อมเตือนผู้ที่ส่งต่อข้อความว่ามีความผิดเท่ากับผู้โพสต์

ทั้งยังได้ฝากไปถึงประชาชน องค์กร หรือ สถาบันต่างๆที่นิยมเอากระแสจากสื่อสังคมออนไลน์มาใช้ในการสร้างภาพลักษณ์ ควรคำนึงถึงสิทธิของผู้อื่นภายใต้ขอบเขตของกฎหมายด้วย

padthaiwoonsen, bird, bookmarks และอีก 3 คน ถูกใจ
  43. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ถ้าดูหนังแนวสอบสวนมาก จะเห็นว่า หนังจะสืบก่อนเลยว่า การเดินทางไปก่อเหตุทำได้หรือไม่ แต่ไอ่พิน๊อคคิโอ ตัดประเด็นการเดินทางออกไปเลยครับ ผมเลยคิดว่า มันจงใจจะสร้างเรื่องให้เกิดเป็นประเด็นขึ้นมามากกว่า แต่ดันมีคนเชื่อมันฝังหัวนี่สิ แถมใครไม่เชื่อตามไอ่พิน๊อคคิโอ ก็โดนด่า ว่าเอาเรื่องสีเสื้อมาเกี่ยว ดันมาบังคับให้เชื่อไอ่พิน๊อคคิโอ ใครไม่เชื่อก็ด่าเขา

padthaiwoonsen และ padd ถูกใจ.
  44. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    คนแบบนี้ไงครับ ถึงได้เป็นสาวกเพจ csi la ตรรกห่วยมาก

padthaiwoonsen และ padd ถูกใจ.
  45. temp

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
    เห็นพลังมวลชนแบบนี้แล้วผมนึกถึงบทความประชาไทที่เคยอ่านเจอ
    บทวิพากษ์ศาลยุติธรรม: ระบบลูกขุนไม่สามารถใช้ได้ในประเทศไทย? http://www.prachatai.com/journal/2010/11/31876

บางทีก็เห็นเชียร์กันจัง ผู้พิพากษาจากการเลือกตั้ง คณะลูกขุนประชาชน ฯลฯ จะพากันไปทางไหนเนี่ย?? ก็แค่ฐานข้อมูลกกต.เรายังโดนตัดต่อDNAกันได้เล้ยยย

ชาวสวน และ padthaiwoonsen ถูกใจ.
  46. bird

bird อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    607
    ก็ไม่เข้าใจ...หลักฐานมีให้เห็น ไม่เชื่อ.
    ดันไปเชื่อ...ตัวอักษรที่หาหลักฐานไม่ได้
    เชื่อ..คนที่หลบอยู่หลัง มอร์นิเตอร์ เป็นใครก็ไม่รู้
    เชื่อ..กันแบบ..ปักใจ เทใจ ทุ่มทั้งใจ..แบบไม่ต้องหาเหตุผล
    สมมุติว่า...
    ทางอังกฤษ แถลงข่าว ว่าผู้ถูกกล่าวหาที่จับได้ไม่ใช่แพะ
    ยังจะบอกว่า...มาเฟียไปวิ่งเต้น จัดฉาก อีกหรือป่าว

ชาวสวน, Takob, padthaiwoonsen และอีก 6 คน ถูกใจ
  47. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ไม่หลบแล้ว
    ----------
    CSI LA
    5 ชั่วโมงที่แล้ว · แก้ไขแล้ว
    เจอกันคืนนี้ที่ Thai PBS ครับผมขอตัวไปนอนก่อน
    See you guys tonight on Thai PBS. I have to go to bed now.

CSI LA
    4- 5 ทุ่มมั้งครับ ปกติ คุณ ณัฏฐา โกมลวาทิน ออกมากี่โมงครับ ผมไม่ทราบ ผมไม่ได้อยู่เมืองไทย

padthaiwoonsen และ bird ถูกใจ.
  48. notcomeng

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830
    ชูวิทย์ วิจารณ์กรณีตรวจ DNA ลูกชาย ผู้ใหญ่วอ คดีเกาะเต่า จวกที่ตำรวจไม่มี ไม่ใช่หลักฐาน แต่เป็นความศรัทธาจากสังคม

วันนี้ (31 ตุลาคม 2557) นายชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์ หัวหน้าพรรครักประเทศไทย ได้โพสต์รูปภาพในเฟซบุ๊กส่วนตัว @ชูวิทย์ I’m No.5 แสดงความคิดเห็นถึงกรณีที่ตำรวจพร้อมผู้ใหญ่วอตั้งโต๊ะแถลงข่าวนำลูกชายเข้าตรวจ DNA หลังถูกพาดพิงในคดีฆาตกรรม 2 นักท่องเที่ยวชาวอังกฤษ ที่เกาะเต่า จ.สุราษฎร์ธานี โดยในภาพดังกล่าวมีข้อความระบุว่า

ข่าวเกาะเต่า

จะตรวจ DNA อีกกี่คนหาหลักฐานอีกกี่ชิ้น ก็เปล่าประโยชน์ เพราะสิ่งที่ตำรวจไม่มี ไม่ใช่หลักฐาน แต่เป็นความศรัทธาจากสังคม ชีวิตผู้บริสุทธิ์ อีกกี่คนต้องพัง เพียงเพราะความไม่ไว้ใจตำรวจไทย
    http://news.mthai.com/general-news/396954.html
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แมงดาเกาะกระแส :rock:

49. Novice

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ลองไปฟาดกับไอ้พวกมโนศาสตร์มา แต่ละคนนี่แม่งยังกะไม่เคยอ่านข่าวดูข่าวที่ไหนเลยสงสัยแบบย้ำคิดย้ำทำ ตำรวจเขาแถลงตั้งหลายวันแล้วก็ไม่ยอมไปดูเลย DNA บนถุงบางมันมาจากช่องคลอดที่ไหนวะ เลือดมันหยดบนถุงยางโว้ย ไป ๆ มา ๆ ก็เลี้ยวไปกล้องวงจรปิด ไปจอบ ย้ำคิดย้ำทำมันอยู่นั่น พอเอาข้อมูลไปบอก ก็แถไปได้อีก ก็ตำรวจมันไม่น่าไว้ใจโว้ย อ้าวไอ้เห้.. นี่แม่งไม่ได้อ่านที่ผมพิมพ์แทบตายเลยนี่หว่า

padthaiwoonsen, JSN, Tatiana และอีก 4 คน ถูกใจ
  50. Novice

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    สิ่งที่ชูวิทย์ไม่มี คือเครดิตที่จะไปวิจารณ์ใคร ขอถุย ๆๆๆๆ

padthaiwoonsen, bookmarks, padd และอีก 3 คน ถูกใจ

Share This Page