แนวทางการพัฒนาโครงการร้างด้วยตำรา "ใส่ตะกร้าล้างน้ำ"

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ดร.โสภณ พรโชคชัย, 7 Dec 2016

1. ดร.โสภณ พรโชคชัย

ดร.โสภณ พรโชคชัย สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    6 Dec 2016
    คะแนนถูกใจ:
    2
    โครงการร้างนั้นจะพัฒนาอย่างไรดีจึงจะสามารถประสบความสำเร็จ ลำพังที่ดินแต่ละแปลงโดยตัวเอง ไม่มีมูลค่า จะมีมูลค่าก็ต่อเมื่อไดันำมารวมกันพัฒนา ดร.โสภณ พรโชคชัย ประธานกรรมการบริหาร ศูนย์ข้อมูลวิจัยและประเมินค่าอสังหาริมทรัพย์ไทย (www.area.co.th) ในฐานะผู้อำนวยการโรงเรียนธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ไทย ได้พาคณะนักศึกษาหลักสูตร AP101 การประเมินค่าทรัพย์สินมืออาชีพ หลักสูตรที่กระทรวงศึกษาธิการรับรอง ไปดูงานโครงการร้าง จึงนำมาเป็นกรณีศึกษา
    ดูวิดิโอ:

อนึ่งสำหรับหลักสูตร AP101 การประเมินค่าทรัพย์สินมืออาชีพนี้ จัดต่อเนื่องมาจนถึงรุ่นที่ 25 แล้ว มีผู้เข้ารับการอบรมเป็นจำนวนมาก เหมาะสมสำหรับนักพัฒนาที่ดิน ผู้ประเมินค่าทรัพย์สิน นายหน้า นักการเงิน การธนาคาร และนักวิชาชีพอื่น ๆ สนใจติดต่อโรงเรียนธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ไทย โทร.02.295.2294 หรือดูรายละเอียดตาม link นี้: www.trebs.ac.th/Thai/SUMMARY/index.php?p=ap101.php

ที่มา: http://www.area.co.th/thai/area_announce/area_press.php?strquey=press_announcement1697.htm

2. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ใครสนใจเรียนกับด็อก เชิญได้เลยนะครับ
    แต่รบกวนช่วยถามด็อก ให้ผมหน่อยว่า เมื่อไหร่
    จะมีหลักสูตร "ขึ้นรถไฟไม่ตรงขบวนกับตั๋วยังไง โดยไม่ให้เจ้าหน้าที่จับได้" ผมนี่สนใจวิธีการขี้โกงแบบมีหลักการ เอ๊ยหลักโกงของด็อก จริงๆ :giggle:

ว่าแต่ เว็บบอร์ดนี้อนุญาตให้สมาชิกเข้ามาโฆษณาขอทาน หาเงินแบบนี้ด้วยเหรอครับ :rofl:

3. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    จ้างคนไปทำวิจัยหรือยังครับ ว่าผีดุหรือเปล่า

AlbertEinsteins และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  4. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ทำตามก็ฉิบหายมาเยือน
    รู้จักโฉนดคงมั๊ยครับ
    เข้าพัฒนาปุ๊บเจอหมายเรียกปั๊บเลย

5. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมว่ากระทู้นี้ไม่น่าจะอยู่ใน"สภากาแฟ"นะครับ

Share This Page