แดงหัวก้าวหน้าสังเคราะห์บทความคุณภาพ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 14 Jul 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

:giggle:

Novice, kokkai, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    นักเขียนมติชนแต่ละคน ทำเอานิทานน้าป๊อปเป็นระดับมาสเตอร์พีซไปเลย

ปู่ยง likes this.
  3. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: มีคนแบบนี้... ปัญหาใหญ่กว่าอาชีวะตีกันอีก

emujack, kokkai, อู๋ คาลบี้ และอีก 5 คน ถูกใจ
  4. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    แต่ยิ่งลักษณ์ไม่ได้เป้นนายกฯแล้ว ทำไมวัยรุ่นยังหมกมุ่นเรื่องเพศอยู่เลย

emujack, apollo, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  5. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    จับแพะชนแกะ ตรงตามเนื้อหาในบทความ

ต่อให้อาชีวะใช้ความรุนแรงเพราะ เหตุทางการเมือง

ในอดีตจริง ก็ไม่ได้หมายความว่า ณ เวลานี้ ให้ทักษิณ

ปกครองแล้ว พวกเค้าจะไม่ตีกัน

สมัยนี้ วัยรุ่นเลือดร้อนมันเยอะมาก แล้วการตีกัน

มันเหมือนค่านิยมจากรุ่นสู่รุ่น ไม่ได้สอดคล้องกับว่า

ใครได้เป็นนายกสักหน่อย

การจะแก้ปัญหาจริง ๆ สำหรับผมก็ต้องออกกฏโรงเรียน

ให้เข้มงวดใครมีเรื่อง ต้องอย่าให้มาเรียน แล้วก็ต้อง

จัดระเบียบการเดินทาง อย่าให้กลับกันเอง

แล้วทางที่ดี เครื่องแบบให้มาเปลี่ยนที่โรงเรียน

ส่วนพวกที่ออกโรงเรียนไปแล้วยังมายุแยง ต้องให้ครู

เป็นหูเป็นตา แจ้งเจ้าหน้าที่จับเข้าคุกไปเลย

ถึงสิ่งที่ผมบอกจะเป็นปลายเหตุก็จริงนะ

แต่เนื่องจาก ปัญหามันเรื้อรังมากแล้วอะ ก็เหมือนปัญหาไฟใต้อะ

ถ้าบอกให้แก้ปัญหาสไตล์ ประชาธิปไตยจ๋า อย่างหน้าเหลี่ยม

ให้ดูถูกเค้าว่า โจรกระจอก กับ สั่งเจ้าหน้าที่ล้อมปราบ

ที่สุเหร่า ไม่พอให้ขนคนทับกันอย่างกับหมูกับหมา

จนคนเสียชีวิต อย่างไม่ควรเสีย

ผมคิดว่า บางทีเผด็จการบางคน ยังสติปัญญาดีกว่าอีก

คอลัมนิสต์คนนี้ก็ไม่ต่างอะไร ตั้งสมมุติฐานเลื่อนลอย

ราวกับว่า ไม่รู้จะนึกคิดเขียนอะไรแล้ว ก็หลับฝันกลางวัน

ตื่นมาก็เขียนอย่างนั้นอะ

emujack, หนูอ้อย, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  6. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ถ้าทหารไม่ยึดอำนาจ มดแดงจะเผาเมือง
    คงถูกต้องนะ 555

7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    :rock::rock::rofl::rofl::rofl:

หนูอ้อย likes this.
  8. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ตอนยิ่งลัก เป็นนางโยก ทำให้สมรรถภาพทางเพศโดยรวมของประชากรไทยลดลง
    พอลงจากตำแหน่ง แรงกดดันที่อัดอั้นไว้เลยระเบิดออกมา มันเป็นความผิดของอดีตนางโยก ครับ :giggle::giggle::giggle::giggle:

Somebody, emujack, กีรเต้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    5555

คือผมขำตรรกะของสื่อฯรับจ้างน่ะครับ

คือถ้าเด็กอาชีวะตีกันเพราะทหารทำรัฐประหาร พอประเทศเข้าโหมดเลือกตั้งก็คงเลิกตีกัน

ด้วยตรรกะเดียวกัน

หลังทักษิณยถูกไล่ตะเพิดไป เยาวชนไทยน่าจะซื่อสัตย์สุจริตไม่คดโกง

และเมื่อยิ่งลักษณ์พ้นตำแหน่งไปแล้ว หญิงไทยน่าจะกลับมารักนวลสงวนตัวและสังคมไทยน่าจะยึดถือค่านิยมผัวเดียวเมียเดียว

10. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ทีแรก ก็นักศีกษาธรรมฯาสตร์
    ทีนี้ มานักศีกษาอาชีวะ

ขอมั่ง
    ผมคุยกับเสื้อแดง แม่ค้าขายตูดไก่ปิ้ง
    ผมถามว่าทำไมขายไม่ดี
    อีนี่บอก ทหารปฏิวัติทำให้ฝรั่งนักท่องเที่ยวไม่เข้ามา เพราะบ.ทัวร์ไม่ทำประกันให้
    โอ๊ะ ท่านเลอกูตะลึงเลยอะ ชักรู้ลึกแท้
    ฟังต่อ
    อีนี่บอก ฝรั่งไม่เข้ามาเลยขายตูดไก่ไม่ค่อยได้

โอ๊ะๆ 2โอ๊ะเบิ้ลเลยมั้ยล่่ะ ท่านเลอกูคราวนี้เกือบตดแตก

ฝรั่งพ่องงขอบกินตูดไก่ปิ้ง

ridkun_user, emujack, ปางนู และอีก 4 คน ถูกใจ
  11. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

12. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ตรรกะแก ลดตัวเทียบเท่าหมวดเจี๊ยบแล้ว
    ที่เคยบอกว่าการโชว์นมเป็นผลพวงของรัฐประหาร :D

ชายน้ำ และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  13. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    ก็แค่เด็กแมร่งอยากเป็นฮีโร่ในสายตาเพื่อนผองน้องพี่ ไม่ได้เกี่ยวกับอีโง่,ไอ้เหลี่ยม เป็นนายก หรือทหารยึดอำนาจเลย ความเห็นปัญญาอ่อน

emujack, AlbertEinsteins, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  14. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    5555

ถ้าการโชว์นมเป็นผลพวงของรัฐประหาร

การขึ้นเครื่องบินไปบำเรอกามให้นักโทษหนีคุกแล้วกลับมาแต่งนิยายหลอกควาย คงเป็นผลพวงของประชาธิปไตย

15. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    จะหัวหงอกหัวดำ ระดับตรรกะนี่เสมอกันเลยทีเดียว

16. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    เรื่องน้องเมย์ทางสมาคมต้องตรวจสอบ มีการวางแผนไหม หรือ ความสะเพร่า

17. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ครับ

แต่ของน้องร่านไม่ต้องตรวจสอบ ตัณหาล้วนๆ

Share This Page