แจ๊ค หม่า ทุบผู้ค้าปลีกไทย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 20 ต.ค. 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    ผมก็ชอบสั่งของ lazada นะ ถ้าเทียบกับ

สั่งจากในเวบอื่น ๆ เพราะไม่ต้องจ่ายเงินก่อน

รอรับของแล้วจ่าย ปลอดภัยดี

ผมว่า มันก็คงลำบากล่ะ สำหรับคนที่จะค้าขาย

กับผ่านอินเทอร์เน็ตต่อไป ก็อาจต้องมีระบบที่

ให้ความวางใจกับลูกค้าที่ดีกว่านี้ ไม่งั้นเจอ lazada

เอาไปกินหมดแน่ ๆ

ส่วนเรื่องราคา ก็เหมือนกัน ผมว่ามีน้อยนะ ที่จะถูกกว่า

(และไม่ต้องโอนเงินก่อน) ทาง lazada

ผมตัดสินใจไม่ยากเลย เรื่องราคานี่ เดี๋ยวนี้ใครมีอินเตอร์เน็ต

ก็เทียบราคาได้สบายนะ

แล้วคนที่มาขายของส่วนใหญ่ ก็ไปสั่งจากจีนบ้าง

หรือ แหล่งที่ถูก ไม่ต้องทำตลาดแค่ให้ lazada จัดการให้

ก็ขายได้ละ มันทำให้คนที่ทำขายเองในเมืองไทยเหนื่อยนะ

แต่สำหรับคนเงินน้อยอย่างผม ผมต้องเลือกประโยชน์ตัวเองก่อนอะ

เพราะผมไม่ได้มีเงินเหลือกิน เหลือใช้ อะไรประหยัดได้ ก็ต้องเอาก่อน

ดังนั้น ถ้าฉลาดจะปรับเรื่องราคาลง หรือให้ดี ก็ปรับเรื่อง

วิธีการส่งของให้มีต้นทุนต่ำลง ก็อาจช่วยได้ เพราะถ้าต้องจ่ายค่าของ

บวกค่าขนส่ง อย่างนี้ มันสู้ lazada ไม่ได้แน่นอนน่ะ

อู๋ คาลบี้ และ aneak ถูกใจ.
  4. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    บางอย่าง ซื้อใน เว็บ ก้อแพงกว่านะ
    เรื่องคุณภาพอีก เจอหลอกก้อมี แบบต้องหงายไพ่การ์ด
    lazada ก่อน Alibaba ซื้อไปก้อเกือบแย่เรื่องบริการ
    ส่วน ขายดี ตอนนี้ก้อไหวไหมก้อไม่รู้ ไม่เห็นโฆษณาแล้ว
    จะว่า แจ๊ค หม่า ก้อไม่ถูกทีเดียว แกมาเข้าทางพอดี
    คนอื่นก้อทำมาก่อนแล้ว แต่แกเท่ห๋กว่า
    ตอนนี้ว่า แกจะสิงเข้าสู่ Fresh Delivery Online มั้ย!!

Share This Page