เห็นข่าวนี้แล้ว ผมจะร้องเพลงชาติอเมริกา ทุกวันเลย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นักล้างป่าช้า, 6 Feb 2015

1. นักล้างป่าช้า

นักล้างป่าช้า สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    26 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    45
    Last edited: 6 Feb 2015
  2. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ดีครับจะได้ฝึกภาษาอังกฤษไปด้วยในตัวก่อนไปลี้ภัยนะครับ แต่ได้ข่าวว่าร้องยากเหมือนกันนะ :rofl:

http://en.wikipedia.org/wiki/The_Star-Spangled_Banner

padd, อู๋ คาลบี้, HiddenMan และอีก 10 คน ถูกใจ
  3. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752
    .Oh, say can you see,
    By the dawn's early light,
    What so proud-ly we hailed
    At the twilight's last gleaming?
    Whose broad stripes
    and bright stars,
    Through the peril-ous fight,
    O'er the ram-parts we watched,
    Were so gal-lant-ly streaming?
    And the roc-kets' red glare,
    The bombs burs-ting in air,
    Gave proof
    Through the night
    That our flag
    was still there.
    O say, does
    that star-spangled
    Banner yet wave..
    ..O'er the land of the free
    And the home of the brave?

ร้องลงyoutubeเลย

padd, อู๋ คาลบี้, HiddenMan และอีก 6 คน ถูกใจ
  4. มนุษย์ตูดแดง

มนุษย์ตูดแดง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    648
    จขกท อยากร้องก็ร้องสิฮะ
    จะร้องแทนเพลงชาติไทยตอนเคารพธงชาติก็ยังได้เลยฮะ

ยูเอ็นไม่ใช่พ่อ แต่ยูเอสนี่ยิ่งกว่าพ่อ หรือเปล่านี่ไม่ทราบเหมือนกันฮะ

padd, อู๋ คาลบี้, -3- และอีก 9 คน ถูกใจ
  5. khunpream

khunpream สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    189
    ร้องไปเลย....แล้วอย่าเสือกกลับมาร้องเพลงชาติไทยล่ะ.......ฟาย

twomonkeys, padd, อู๋ คาลบี้ และอีก 6 คน ถูกใจ
  6. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    จะร้องเพลงชาติอเมริกา??? ท่อง A-Z คล่องหรือยังอ่ะ
    อันนี้เป็นข่าวที่ไอ้"โอ๊ค"ทีวี มันอ้างอิง ช่วยบอกหน่อยซิว่า มีตรงมั้ยที่เค้าบอกว่าสหรัฐระงับ ‘พันธมิตรเต็มรูปแบบ’ กับไทย

Screen Shot 2015-02-06 at 12.30.14 PM.png Screen Shot 2015-02-06 at 12.30.43 PM.png
    http://www.channelnewsasia.com/news/asiapacific/thai-alliance-hinges-on/1640554.html

padd, อู๋ คาลบี้, Familie และอีก 3 คน ถูกใจ
  7. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ตามสบาย US อาจเป็นพ่อใครแต่ไม้ใช่พ่อประเทศไทยแน่นอน

padd, Familie และ อาวุโสโอเค ถูกใจ
  8. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    เสียชาติเกิด

padd, นิจนิรันดร์, thai4u และอีก 8 คน ถูกใจ
  9. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    เอ้า ร้องบ้าง
    " อเมริกัน อเมริกา โก๊ย โกย ยะฮู้ ฮิปปี้ .....

มันไม่มี เหตุผล หรือ อะไรให้คว่ำบาตร
    เมื่อระงับ หรือ ไม่ให้ความ ช่วยเหลือ ทางทหาร แล้วอยากรู้ ว่าใครจะมารุกรานไทย

มันเป็นยุคล่าอาณานิคม หรือ อย่างไร ถึงต้องหงิกงอมือ ขอความช่วยเหลือ อเมริกา

เอ้า.. หรือ จะร้องเพลงเสื้อแดงแต่งเอง ก็ได้

padd, thai4u, Familie และอีก 3 คน ถูกใจ
  10. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    842
    อเมริกาเก่งเนอะ เก่งวุ่นวายประเทศอื่น ต้องอย่างนั้นต้องอย่างนี้ ต้องทำตามกูนะเพราะกูคืออเมริกา แต่บ้านมึงเองยังวุ่นวายไม่เห็นมีใครไปยุ่งแก้ไขปัญหาบ้านตัวเองก่อน นี่อะไร บ้านมึงท่อประปาแตกบ้านกูท่อประปาแตกเสือกมาโวยวายให้บ้านกูซ่อมเร็ว ๆ แต่บ้านมึงเฉย ๆ
    แล้วทำอย่างที่พูดนะว่าจะร้องเพลงชาติอื่น คนอะไรยังไม่ทันไรเริ่มจะโกหกตัวเองตั้งแต่ตั้งกระทู้

padd, Familie, กีรเต้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  11. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ฮั่นแน่
    เยี่ยมครับ กระทู้เฉียบกว่า ของเจ้าพระยาหน้าตาดีอีกครับ
    ตอนนี้ให้คะแนนแซงรุ่นพี่ไปแล่วครับ อยู่นานๆครับ
    น่าเยี่ยมครับ
    ผมนี้ยกโอเลี้ยงข้าวผัดให้เลยครับ

padd, หนูอ้อย, thai4u และอีก 4 คน ถูกใจ
  12. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ขอฝากกรองทิพย์ให้มันซองนึงด้วยซิ:eek:

13. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ข่าวดีเลยนะเนี่ย ว่าแต่พันธมิตรทางทหารในช่วง 30 ปีที่ผ่านมาเนี่ย เมกามันช่วยเหลือไทยอย่างไรบ้างวะ

14. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    842
    กรองทิพย์แพงเกินไปกับพวกระดับนี้ :cool:

อาวุโสโอเค และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  15. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    842
    เอาอาหาร MRE มาแลกกับ มาม่าบ้านเราทุกปี นี่คือสิ่งที่อเมริกาทำ ต่อไปอดแด๊กมาม่าแระ

อาวุโสโอเค และ joonkung ถูกใจ.
  16. Roilee Panmile

Roilee Panmile สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    63
    ชอบนะคำนี้ ชัดเจนดี

twomonkeys, padd, phoebus และอีก 2 คน ถูกใจ
  17. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ว่าแต่ที่บอกว่าอเมริกาเป็นพันธมิตรทางทหารนี่ ในประวัติศาสตร์เคยมีครั้งใหนที่พันธมิตรประเทศนี้ทำอะไรให้เป็นประโยชน์กับเราบ้างหรือเปล่าครับ เอาแบบหวังดีกับเราจริงๆนะ ไม่ใช่แบบสัมพันธมิตรรบกับญี่ปุ่นบนแผ่นดินไทยทิ้งระเบิดเล่นกันสนุกสนานในสมัยสงครามโลกครั้งที่สอง หรือตอนสงครามเวียดนามที่อยู่ๆก็ชิ่งหนีไปปล่อยให้เราเสี่ยงโดนเวียดนามบุกยึดประเทศได้

padd, maya, Bayonet และอีก 4 คน ถูกใจ
  18. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    มีครับ เมื่อไม่นานนี้สมัย"ปู" เมกาเคยขอใช้สนามบินอู่ตะเภา ตั้งสถานีตรวจวัดอากาศงัย :giggle::giggle::giggle:

19. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    จริงๆเรื่องพวกนี้มันก็แสดงให้เห็นถึงสันดานคนนะ ไม่ว่าจะแดงโง่ๆธรรมดาหรือแดงเติมเงิน ผมเองถึงจะอยากให้ไทยไปเข้ากับทางจีนขนาดใหนผมก็คงไม่คิดจะร้องเพลงชาติจีนทุกวันหรอก

padd, อู๋ คาลบี้, Bayonet และอีก 4 คน ถูกใจ
  20. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ส่วนตัว ปีนี้ขอฉลอง"ตรุษจีน"ให้เต็มที่ไปเล้ย
    ...............................
    กลาโหม ลั่น จีนพร้อมหนุนไทยทุกเรื่อง เห็นด้วยกองทัพคุมสถานการณ์ จะไม่แทรกแซง
    วันที่ 06 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2558 เวลา 12:01:31 น.

โฆษกกระทรวงกลาโหม ระบุ จีนพร้อมให้การสนับสนุนไทยทุกเรื่อง ยืนยันเห็นด้วยกองทัพควบคุมสถานการณ์เป็นไปตามความต้องการของประชาชน ย้ำจะไม่แทรกแซงไทย และพร้อมให้การสนับสนุนการเมืองไทย

พันเอกคงชีพ ตันตระวาณิชย์ โฆษกกระทรวงกลาโหม กล่าวว่า เนื่องจากปีนี้ครบรอบสถาปนาไทยจีน 40 ปี ซึ่งจีนหวังว่าความสัมพันธ์ระหว่างทั้ง 2 ประเทศจะดีขึ้น จึงเสนอเสริมสร้างแลกเปลี่ยนด้านยุทธศาสตร์ การเข้าออกประเทศของกำลังพลทุกระดับ เพื่อกระชับความสัมพันธ์ โดยจีนขอความร่วมมือจากไทย โดยอยากให้มีการฝึกร่วมผสมระหว่างทอ. และการฝึกร่วมทางทะเลหรือยกพลขึ้นบกในอีก 3-5 ปี เพื่อยกระดับการฝึกร่วมผสม และความมั่นคงในภูมิภาค การเสริมสร้างการป้องกันประเทศ ซึ่งจีน พร้อมสนับสนุนเรื่องเทคโนโลยีทางทหาร ยุทโธปกรณต่างๆ อาทิ รถถัง เรือดำน้ำ ในราคามิตรภาพ ซึ่งจีนเป็นประเทศเดียวที่ไม่ต้องพึ่งใครเพราะมีท่าจอดเรือดำน้ำของตนเอง การเสริมทวิภาคี จีนหวังไทยดำรงบทบาทอย่างสร้างสรรค์ โดยเฉพาะ ในการฝึกร่วมไทยจีน ซึ่งถือเป็นการดำเนินการที่สร้างสรรค์ของไทย ซึ่งจีนหวังว่าเมื่อไทยไปเยือนจีนก็จะมีการแสดงท่าทีที่สร้างสรรค์ ซึ่งไทยขอให้จีนสนับสนุนเรื่องเขตเศรษฐกิจพิเศษ ลงทุนต่างๆ

พันเอกคงชีพกล่าวอีกว่า จีน เข้าใจสถานการณ์ทางการเมืองของไทยที่มีการเปลี่ยนแปลงซับซ้อน ทั้งยังชื่นชมกองทัพที่เข้ามาควบคุมสถานการณ์ในประเทศให้สงบเป็นไปตามความต้องการของประชาชน ซึ่งจีนเคารพไทยและยืนยันจะไม่แทรกแซงไทย พร้อมให้การสนับสนุนทางการเมืองของไทย

ทั้งนี้ไทยได้ขอความร่วมมือเรื่องของการแลกเปลี่ยนข่าวกรองกับจีน การร่วมมือแก้ไขปัญหายาเสพติดค้ามนุษย์ อาชญากรรม และขอให้จีนซื้อพืชผลเกษตรของไทย โดยเฉพาะ ข้าว และยางพารา ซึ่งจีนพร้อมให้การสนับสนุน

นอกจากนี้ไทยยังหวังที่จะเป็นศูนย์กลางทางการแพทย์ทหารของอาเซียน เนื่องจากไทยเป็นเจ้าภาพฝึกการแพทย์ทหารซึ่ง ไทยและรัสเซียเป็นเจ้าภาพ ขณะที่ญี่ปุ่น และสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาวเป็นเจ้าภาพฝึกด้านการรับมือภัยพิบัติ ซึ่งจะนำทั้ง 2 รูปแบบมาฝึกร่วมกัน ซึ่งจีนพร้อมให้การสนับสนุนไทย

padd, maya, phoebus และอีก 4 คน ถูกใจ
  21. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ไม่ได้ขอข้าวอเมริกากิน มีแต่อเมริกามาขอพึ่งไทยตลอด ให้ส่งผู้ร้ายข้ามแดนให้มัน แต่มันไม่ส่งผู้ร้ายข้ามแดนอย่างไอ้แม้วให้ไทย ประเทศมันมีแต่มาขอบริจาคเงินไทย มาขอให้ช่วยดูแลผู้อพยพ นี่ถ้าไทยบอกว่าจะส่งโรฮิงยาไปอเมริกา ดูสิว่า ไอ้มะกันจะเต้นแร้งเต้นกามั้ย ไอ้มะกันนี่อกตัญญูจริงๆ :D:D

padd, Bayonet, Familie และอีก 5 คน ถูกใจ
  22. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    นึกว่าอยากร้องเพลงชาติ เขมร เหมือนพวกเสื้อแดง

padd, หนูอ้อย, อู๋ คาลบี้ และอีก 3 คน ถูกใจ
  23. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ผมว่ารบ.เล่นเกมส์ฉลาดนะ อเมริกาหน่ะ มันต้องง้อเรา ไม่งั้นมันตัดความสัมพันธ์ทางทหารไปแล้วหล่ะ แต่ก็ไม่

จะมางอแงแบบนี้ ถ้ารบ.แสดงออกชัดว่า ไม่แคร์ เดี๋ยวมันก็เลิก แต่ตอนนี้จะพุ่งเข้าหนาจีนอย่างเดียว ก็ไม่แจ่มเท่าไรหรอกครับ ต้องดึงญี่ปุ่นมาเล่นด้วย ไม่งั้นจะถูกเอาเปรียบจากจีนด้วยเหมือนกัน

มีไม่กี่ประเทศในภูมิภาคนี้ ที่เล่นเกมแบบนี้่ได้ เพราะเราไม่ต้องถูกผลักให้เป็นศัตรูกับใคร และเป็นจุดยุทธศาสตร์ที่สำคัญของชาติมหาอำนาจ ที่ต้องรักษาไว้ ยังไงก็ต้องใช้ให้คุ้ม

Annekun, padd, Familie และอีก 3 คน ถูกใจ
  24. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    เห็น รมว กลาโหมจีนมาไทย ต่อมอิจฉาของมะกันเลยพุ่งพรวด :D:D

padd, maya, Familie และอีก 1 คน ถูกใจ.
  25. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    การลดระดับความเป็นพันธมิตรทำไปแล้วนะครับตอนรัฐประหารใหม่ ๆ คือการตัดเงินช่วยเหลือ 10 ล้านเหรียญ ถ้าเป็นประชาธิปไตยเมื่อไหร่ ก็จะได้ตรงนี้กลับคืนมาครับ เห็นไหมว่าประเทศไทยเสียรายได้ไปมหาศาลแค่ไหนจากการรัฐประหาร :swear:

5555, padd, Roilee Panmile และอีก 7 คน ถูกใจ
  26. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ตอบกันไปหมดแล้ว เราได้แต่นั่งอมยิ้ม

Familie, แสงธูป และ Redbuffalo010 ถูกใจ
  27. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    อาทิตย์หน้าลุงตู่ก็จะไปเยือนญี่ปุ่นครับ ตามคำเชิญของรัฐบาลญี่ปุ่น ไม่แน่ใจว่าทางญี่ปุ่นลืมไปหรือเปล่าว่าตอนนี้เราไม่เป็นประชาธิปไตย

padd, maya, Bayonet และอีก 3 คน ถูกใจ
  28. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    หน้า voice เป็น 404 not found แล้ว ทำไหมหน่อ?

29. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    มันคงลบไปแล้วครับ เพราะหน้าอื่นยังปรกติ

Alamos likes this.
  30. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ผมอยากร้องเพลง let it be เนื้อของไอ้แม้วให้ จขกท ฟัง

มิติใหม่ และ Familie ถูกใจ.
  31. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    สะใจท่านมั๊ยครับ นักล้างป่าช้า
    มาหย่อนไว้แล้วก็จากไป

หนูอ้อย likes this.
  32. เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    529
    เพลงชาติอเมริกามันอ่อนไป ควายนับถือศาสนาชินวัตรระดับฮาร์ดคอร์ต้องเพลงนี้เว้ย ไอ้อ่อน

padd และ thai4u ถูกใจ.
  33. er6n

er6n สมาชิกใหม่

สมัคร:
    15 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    22
    แม่งเอ้ย....ร้องเพลงลอยกระทงให้จบก่อนเถอะ
    ไอ้ช้างยิ้ม

bookmarks likes this.
  34. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    อย่างน้อยเมกา ก็ช่วยบรรเทาโรคฮิสทีเรีย ให้อดีตนางยกหายระริกระรี้ไปได้พักนึงล่ะครับ :party:

35. thai4u

thai4u อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    818
    ร้องนะเมิ ง ถ้าไม่ร้องเป็นลูกห มา ร้อยชาติ

ปล.ว่าแต่ปกติก็ร้องเพลงชาติเขมรไม่ใช่เหรอ

คนชายแดน, padd, หนูอ้อย และอีก 1 คน ถูกใจ.
  36. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    นสพ.แนวหน้า
    ทหารเชิญ'เรืองไกร'ปรับทัศนคติ เหตุโร่ฟ้องสหรัฐถอด'ปู'มิชอบ!!

http://www.naewna.com/politic/143287

Redbuffalo010 likes this.
  37. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เงินส่วนนี้ ถ้าได้คืนมา จะให้ครอบครัวชาวนาที่ผูกคอตาย ได้มั้ยครับ

ถ้าไม่เกรงใจเมกาอยู่บ้าง ญี่ปุ่นตามหลังจีน
    มาพบไทย แบบติดๆ ทันทีทันใดแล้วครับ
    แต่นี่เลยว่าแค่เชิญนายกตู่ไป

38. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ปรกติช่วงหลังนี่ ส่วนใหญ่มักจะถูกเชิญหรือนัดหมายให้ไปรายงานตัว
    แต่กรณีไอ้เรืองนี่ ทหารมาเชิญถึงบ้านตอนกลางคืนวันที่ ๓ จนป่านนี้ยังไม่ปล่อยตัว :tmi::tmi::tmi:

thai4u และ redfrog53 ถูกใจ.
  39. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ไปเลยฮะ แผ่นดินไทยจะได้สูงขึ้นอีกเซ็น

bookmarks likes this.
  40. -3-

-3- อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    890
    ทำไมซาอุฯไม่เป็นประชาธิปไตย แต่สหรัฐก็ยังสนับสนุนละครับ? :D:D

padd, ปู่ยง, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  41. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ซื้อตั๋วหรือยังครับ... บินพรุ่งนี้เลย ยังไงพรุ่งนี้ก็ยังไม่เลือกตั้ง

42. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D เห็นข่าวนี้แล้ว... ผมก็ร้องเพลงชาติไทยอยู่ดี แต่ยินดีต้อนรับ รมว. กลาโหมจีนครับ

รมว.กลาโหมจีนเยี่ยมคาราวะนายกฯ โฆษกเผยถกกระชับสัมพันธ์ ยกระดับหุ้นส่วนยุทธศาสตร์ จีนเสนอความร่วมมือมั่นคงใกล้ชิด หลังร่วมฝึกคอบร้าโกลด์ รับ นายกฯ ชมวิสัยทัศน์ผู้นำจีนแนวคิดเส้นสายไหมและร่วมมือรถไฟ-เกษตร แต่ยังไม่ลงรายละเอียดซื้อข้าว-ยาง ปัดแจงสถานการณ์การเมือง-อัยการศึก เหตุจีนเข้าใจ หนุนปฏิรูป คงเส้นคงวามาตลอด
    http://manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9580000014912

43. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อเมริกาเป็นพ่อป่าช้าเหรอครับ

thai4u และ -3- ถูกใจ.
  44. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ตอนนี้อเมริกาคงอยากมอบประชาธิปไตยให้คนไทยเต็มแก่ล่ะ

ภาพพวกนี้เป็นตัวอย่างประชาธิปไตยนะฮะ

Redbuffalo010, bookmarks, padd และอีก 3 คน ถูกใจ
  45. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    นึกถึงออกญาจักรีขึ้นมาซะงั้น

thai4u, twomonkeys และ ปู่ยง ถูกใจ
  46. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    โอ๊คทีวีแปลข่าวผิด
    The United States will not fully reactivate its military alliance with Thailand as long as the junta-controlled country refuses to restore democracy, a US diplomat warned on Thursday (Feb 5).

47. phoebus

phoebus อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    827
    :clap::clap::clap:

PROGRAMS

ข่าวต้นชั่วโมงวิทยุ 09.00 น.
    Written by: newmedia
    2015/02/06 10:51 AM

http://www.tnamcot.com/news_resource/ข่าวต้นชั่วโมงวิทยุ-09-00-น-106/

ข่าวต้นชั่วโมงวิทยุ 09.00 น. วันศุกร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2558

• รมต.กลาโหมจีนเข้าเยี่ยมคารวะ “พล.อ.ประวิตร” ก่อนพบนายกฯ หารือด้านความมั่นคง

48. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    สมัยเด็กๆ เคยเห็นแต่นกเอี้ยงเกาะหลังควาย
    มาปีพศ.นี้ได้เห็นนกอินทรีเกาะหลังควาย

redfrog53 และ twomonkeys ถูกใจ.
  49. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เชิญป่าช้าไปอยู่อเมริกาได้เลยครับ ไม่ห้าม
    พาครอบครัว พาเพื่อนๆ ขนไปให้หมดเลยครับ แผ่นดินไทยจะได้สูงขึ้นซักที

50. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    เจ้าของวอดทีวี มันโง่เนอะ แปลผิด ทำเอาขี้ข้าเสียหน้าเลย :fubar:

JSN likes this.

Share This Page