เหล้าห้ามกิน น้ำกระท่อมกินได้ ?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 27 Mar 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ไประเบิดร้านเหล้าโจรใต้อ้างผิดหลักศาสนาเขา แต่ขุนพี่ไปต้มน้ำกระท่อมแดกได้ :rolleyes:
    http://manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9580000035398

2. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ข่าวนั้นน่าจะมั่วครับ อันนี้ซิของจริง
    "....ต่อมาหลังได้สอบปากคำคนที่ถูกควบคุมตัวมาเสร็จสิ้น เจ้าหน้าที่ได้ปล่อยตัวไปแล้วเบื้องต้น 5 ราย ทำให้ยังอยู่ในการควบคุมอีก 22 ราย ขณะเดียวกันชาวบ้านได้วิงวอนให้เจ้าหน้าที่เร่งหาข้อเท็จจริงและตรวจสอบการยิงปะทะอีกครั้ง เนื่องจากมีบางส่วนเชื่อว่ากลุ่มคนร้ายอาจเป็นแค่กลุ่มผู้ติดยาเสพติดหรือกลุ่มรับจ้างก่อสร้างบ้านเท่านั้น อาจมีการรวมตัวมั่วสุม แต่ไม่ได้เป็นกลุ่มอาร์เคเคตาที่ข่าวปรากฎก่อนหน้านี้.."

เครื่องมือช่างก่อสร้างชัดเจนอย่างนี้จะบอกว่าเป็นโจรใต้ได้งัย???

"...โดยเจ้าหน้าที่พบ 4 ศพ ถูกยิงนอนเสียชีวิตกระจัดกระจาย ทราบชื่อคือ 1.นายสุไฮมี เซ็นและ อายุ 32 ปี บุตรชายอดีต รอง นายก อบต.พิเทน 2.นายซัดดัม วานุ อายุ 24 ปี 3.นายคอลิต สาแม็ง อายุ 24 ปี และ4.นายมะดารี แมเราะ อายุ 23 ปี ทั้งคู่เป็นนักศึกษาปี 4 มหาวิทยาลัยอิสลามแห่งหนึ่ง นอกจากนี้ยังพบ ปืนอาก้า 3 กระบอก ปืนขนาด .38 จำนวน 1 กระบอก ระเบิดขว้าง 1 ลูก โน็ตบุ๊ก หนังสือเรียน..."
    http://www.dailynews.co.th/Content/crime/310177/วิสามัญ+4+ศพทุ่งยางแดงมี+นศ.-ลูกอดีตรองนายก+อบต.

3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ขอยืนยันว่าอุปกรณ์ที่พบในที่เกิดเหตุ
    ใช้เพื่อรื้อถอนอาคารครับ
    ระเบิดใช้รื้อถอนโครงสร้าง
    อาก้าใช้สกัดผนัง
    .38 ใช้ถอนตะปู
    คนงานก็อิสลาม
    ทหารพลาดแล้วงานนี้

5. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    การก่อสร้างต้องถอดแบบ เลยต้องมีโน็ตบุ๊คช่วย
    ส่วนหนังสือเรียน เป็นตำราเอาใว้เปิดดูเมื่อไม่เข้าใจ :think:

6. สับปรับ

สับปรับ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    574
    เชื่อมั้ย ข้างบ้านผมเขาโค่นต้นกระท่อมหมดแล้ว เพราะสงสารหมา มันเห่าพวกขโมยทั้งคืนจนเสียงแหบ

7. สับปรับ

สับปรับ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    574
    บางแห่งเขาจับได้ครั้งละเป็นตันเลยครับ เขาชั่งน้ำหนักต้น ราก ตอ ด้วยครับ โดรปรับกันอานเลย

Share This Page