เสื้อแดงห้ามก๊อปนโยบายทักษิณ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 14 พ.ย. 2014

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    นี่คือผลงานของนายกทักษิณ ที่เคยทำใว้ ท่านประยุทธลองเข้ามาดูชมก่อนก็ใด้ อย่าก็อปนะ
    http://pantip.com/topic/32638199

ถ้าแนวคิดดีๆจะเอามาใช้มันผิดตรงไหน?

สุดท้ายคนที่ได้ประโยชน์คือทั้งประเทศ (ถ้าเสื้อแดงมันมีจิตสาธรณะนะ)

2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    อูยยยย ตั้งเป็นร้อยโครงการ น่านับถือ น่านับถือ เอิ้กๆๆๆๆ

3. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ถ้าไม่หน้าด้านคงไม่กล้าประกาศแบบนี้นะเนี้ย เขาทำเหมือนแล้วไง ก็มันเป็นปัญหาของประเทศไทยอยู่แล้ว อย่างความยากจน ใครเป็นนายกก็ต้องมีนโยบายแบบนี้แหละ
    แถมที่เสนอมาเกือบทั้งหมดถูกด่าว่าโกง ไม่ประสบความความสำเร็จ บางโครงการก็มีหรือฟะ หรือตูเพิ่งกลับมาจากดาวอังคารถึงไม่เคยได้ยิน

4. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    มิน่าล่ะ มันถึงเปลี่ยนนโยบายของอภิสิทธิ์ที่ให้รักษาฟรีไม่ต้องเก็บ 30 บาท มาเป็นเก็บ 30 บาทเหมือนเดิมตอนมันกลับมาเป็นรบ.

(มั่วจนทุกวันนี้ บางครั้งบางคนโดนเก็บ 30 บางคนไม่เก็บแล้วก็ไปโดนย้อนหลัง บางคนที่ไม่โดนเก็บเลยก็งงๆว่าตรูจะโดนทบไปเยอะป่ะเนี่ย)

อาบังคนเหนือ และ Alamos ถูกใจ.
  5. Charlee

Charlee อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    334
    ที่ในพันทิพมันยกมา เรียกผลงานได้กี่อัน ยกมาเป็นร้อย ดีมีประโยชน์ไม่ถึงสิบ

น่าจะเขียนว่า รวมความล้มเหลวของท่านทักษิณดูจะใช่กว่า
    รับรองตัวเลขโครงการเพิ่มขึ้นมากกกว่านี้อีก

อู๋ คาลบี้, padd, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  6. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    จัดระเบียบสถานบริการยังไงหรือขอรับ ก็เห็นมันเปิดกันดึกเหมือนเดิม แถมบางทีในย่านชุมชนเสียงดังไม่เกรงใจชาวบ้านตำรวจก็ไม่ทำห่านอะไรอีกต่างหาก หรือจะหมายถึงสถานบริการแบบที่นายชูวิทย์เคยทำ ก็เห็นเปิดกันเกลื่อนอยู่สุขสบายดีเหมือนเดิมนะครับ :D

ส่วนนโยบายหักคะแนน ไม่รู้หักไปถึงไหนแล้วครับแรก ๆ ก็ฟิตกันจัง หลัง ๆ เห็นแต่ใบสั่ง เข้าใจว่าหักคะแนนจราจรไม่ได้เงินนะครับมันเลยไม่ไปถึงไหน สงสัยต้องให้ค่าคอมฯ การหักคะแนนด้วยรับรองยอดพุ่งแน่นอน :D

7. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ผมชอบผลงานนี้มากที่สุด 67.ปล่อยเงินกู้รัฐบาลพม่า 4000 ล้าน
    ท่าน"ทักษิน"ให้กู้เงินแล้วประเทศไทยยังมีรายได้จากการขายสินค้าให้กับพม่าอีกด้วย ถ้าไม่ได้ท่าน"ทักษิน"ช่วยไว้ ประเทศไทยคงขาดรายได้แน่ๆ

padd, bookmarks, อาบังคนเหนือ และอีก 2 คน ถูกใจ
  8. อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,019
    กระผมไม่ว่าหากจะก็อบปี้นโยบายทักกี้มา.....ขออย่างเดียว อย่าเอานโยบายมาหาช่องทุจริตเหมือนทักกี้เป็นพอ

kokkai, padd, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  9. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    มีอิลิทการ์ดด้วยมั้ยครับ คิดว่าคงไม่มีรัฐบาลไหนอยากจะก๊อปแน่ๆ และเสื้อแดงช่วยไปบอกไอ้แม้ว คืนเงินที่ทำประเทศขาดทุน 2500 ล้านบาท มาคืนให้คนไทยด้วย

padd likes this.
  10. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    kokkai, padd และ bookmarks ถูกใจ
  11. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    เข้าไปอ่านในกระทู้พันทิพสิ เขาบอกว่าท่านทักษิณทำแล้วดี มาเจ๊งเพราะรัฐบาลอภิสิทธิ์ทำเจ๊ง :D

bookmarks, padd และ Redbuffalo010 ถูกใจ
  12. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ไม่มีแม้เงินจะจ่ายค่าโฆษณา มันช่วงเฮี่ยแม้ว ไม่ใช่หรือครับ :D

13. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    มีลำไยด้วยไหมครับ ที่เดือดร้อนขนาดให้พี่จาผมต้องมากินลำไยช่วยชาติน่ะ

padd likes this.
  14. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    หลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า 30 บาท รักษาทุกโรค ใครคิด ? แหม...........

อีกเรื่อง จากที่ดูข่าวการเมืองมาหลายปี ทำให้ผมได้รู้ว่า
    นโยบายรัฐบาลที่มีปัญหามี 2 ประเภท คือ
    นโยบายที่คิดเพื่อโกง ไม่มีแผนรองรับปัญหาระยะยาวจริงจัง หรือแค่แก้บน เทคนิคการหาเสียง ทำนองนั้น กับ นโยบายที่ทำเพื่อประชาชนแบบยั่งยืน ให้ผลในระยะยาว แต่ถูกโกง ใช้ช่องทางคอรัปชั่นจนเน่า นโยบายนั้นเลยเน่าตามไปด้วย

จะรักใครชอบใคร ถ้ารักจนเสียสติ ก็ไม่ดีทั้งนั้นเนอะ

Share This Page