เสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้องเกิดขึ้นแล้วที่อังกฤษ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 17 Mar 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  2. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    อ่านแล้วคิดถึงสมัยหนึ่ง ที่ เชียร์ แมนยู

(ตอนนี้ ต้องบอกว่า ลังเลมาก เพราะปีนี้ เครียดเพราะผีหลายหน)

คือตอนนั้น ผมจำได้คลับคล้าย น่าจะเป็นช่วงประมาณ ปี

1996-98 นี่แหละ รอย คีน กำลังดังเลย ในฐานะ มิดฟิลด์พันธุ์ดุ

ฝีเท้าฉกาจ มาก ๆ เลย ในยุคที่ประกอบ ไปด้วย เบคแฮม กิ๊กส์

แล้วก็ สโคลล์

ผมเคยอ่านเจอข่าว ที่เค้า อาละวาดในผับ

ในเมือง แมนเชสเตอร์ เข้าไปบีบคอ สุภาพสตรีท่านหนึ่ง

อารมณ์ประมาณ จะฆ่าให้ตาย อะครับ ดีที่มีคนห้ามไว้

ซึ่งสตรีท่านนั้น ก็เป็น แฟนแมนยู ซะด้วย

เธอ หวาดกลัว แล้วก็ผิดหวัง กับ รอย คีน มาก ๆ เลย

ผมเองตอนนั้น ก็รู้สึกไม่ค่อยดี กับเค้านะ

แต่เพราะเชียร์บอลอยู่ จะไปว่าอะไรมาก มันก็ไม่ได้ด้วย

ตอนนั้น หลังจากเป็นข่าว ผมก็ไม่ค่อยเห็นนะ

ว่า กองเชียร์คนอื่น หรือ แม้แต่สโมสรเอง จะเอาโทษ

เพิ่มเติม มากไปกว่า ที่ถูกตำรวจดำเนินคดี

ซึ่งก็ไม่ได้มากมายอะไรด้วย

ซึ่งผมว่า อารมณ์ คนดูรายการ top gear ก็คงประมาณ

แฟนแมนยู คือ ไม่อยากเอาเรื่อง เพราะกลัวจะเสียอรรถรส

ในการดูรายการแบบเดิม ๆ ไป

ซึ่งที่จริง ผมว่ามันก็ไม่ยุติธรรม กับ สุภาพสตรีแฟนแมนยู คนนั้นเท่าไหร่

แล้วในภายหลังต่อมา เราก็ได้ทราบว่า

ไม่แค่ สตรีแฟนแมนยู แต่ รอย คีน ก็มีเรื่องกับคนไปทั่ว

ไม่เว้นแม้แต่ ท่านเซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน

นั่นเพราะ ความไม่รู้จักควบคุมอารมณ์ ของเค้านั่นล่ะ

เพียงแต่ ณ ขณะหนึ่ง ซึ่งเค้ายังขายได้ ยังเป็นแกนหลัก

ของทีม ใคร ๆ ก็ไม่อยากเอาเรื่อง มันทำให้ ภาพของความยุติธรรม

ดูจะขาดหายไปนะ

3. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    บ้านเรามีมานานแล้ว เสียงส่วนใหญ่บอกว่าใครเป็นปอบก็ต้องเป็น ต้องออกไป ไม่มีสิทธิ์โต้แย้งใด

bookmarks likes this.
  4. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ประชาธิปไตย ไล่คนติดเชื้อเอดส์ออกจากหมู่บ้าน

มิติใหม่, lagrangian, Apichai และอีก 2 คน ถูกใจ
  5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  6. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    แต่กับ 2-3 คนนี้ของแมนยู แฟนหงส์อย่างผมมีความรู้สึกที่ดีให้เขานะ(ในตอนนี้):devil:

7. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ผีแดงยังฟื้น

เป็ดแดงยังคงย่ำกะที่

Share This Page