เวียดนามเป็นประชาธิปไตยหรือไม่ครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 5 Aug 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    :speechless:

รู้สึกแย่ แทนที่จะรวมกลุ่มอาเซียนไปเจรจา ดันเจรจาแยก ผมว่าทำอย่างนี้เสียเปรียบ

2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ทุกชาติต่างก็พยายามเอาตัวรอด

3. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    เวียดนามเป็นปชต.รึไม่ ต้องถามพวกคนกลาง
    เขาคงบอกว่าเวียดนามเป็นคอมฯแบบ "ลัทธิแก้" กระมัง

4. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ในบ้านหลังนี้ก็เคยมีคนเอาเรื่องเขตการค้าเสรี (FTA) มาเล่น
    พูดง่ายๆว่าเค้าให้สำหรับประเทศที่มีเศรษฐกิจไม่ดี ส่วนไทยโดนตัดเพราะเศรษฐกิจดีขึ้น ผมเลยคิดว่าจะรวมกันเป็นกลุ่มไปคุยกับเค้าก็คงเป็นไปไม่ได้

5. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    เพราะพวกแรมโบ้แหละ ถ้ารบชนะก็เป็น ปชต.ไปแล้ว

Redbuffalo010 likes this.
  6. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    อ๋อ ผมอ่านจากข่าวว่าสหภาพยุโรบกำลังเจรจากับไทยและมาเลเซีย เรื่องเขตการค้าเสรี

เลยรู้สึกว่าเราไม่สามัคคีกันเลย แยกกันไปเจรจาอาจเร็วกว่าจริง แต่ผมว่าเสียเปรียบ

7. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    น่าจะหมายถึง GSP หรือเปล่าครับ

8. ลมสุริยะ

ลมสุริยะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    411
    อาเซียนจะว่าไปมันก็เป็นอะไรที่ใครๆกลัวเหมือนกัน ถ้าสิบเสียงรวมกันเป็นเสียงเดียวได้ ประชากรและทรัพยากรของทั้งสิบประเทศนี้มหาศาล เกือบเท่ายุโรปทั้งทวีป ตอนนี้เรียกได้ว่าเป็นโค้งสุดท้ายก่อนเออีซี อะไรที่ผู้อาจเสียประโยชน์จะกระโดดเตะตัดขาประเทศในอาเซียนได้ก็คงต้องทำ เพราะถ้าเมื่อเปิดเออีซีแล้วสิบประเทศไม่กลมเกลียวกัน เสียงแตกไปเป็นพวกจีนบ้าง เมกาบ้าง ปัญหาเกิด เออีซีก็จะเป็นหมันไป

9. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ข้าวเน่า ผมว่า เวียดนาม แทบจะอยากมอบเหรียญ ตราสักอยาก พร้อมเงินขวัญถุงให้
    รัฐบาลชุดก่อน สัก 1000-100000 ล้าน ด้วยซ้ำ ข้อหา ทำประโยชน์ ให้ประเทศเขา

รวมกัน แบบปาร์ตี้ เฮฮา นี่ครับ เหล้าหมด หรือ มีเรื่อง ก็แย่งกันเผ่น

10. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ขอแป่ะการ์ตูน ป๋าชัย ประกอบ…
    ไม่แน่ใจ เกี่ยวกับมู้หรือเปล่า...;)
    เห็นว่า มีเรื่องเศรษฐกิจ และ ปชต. เหมือนๆกัน...:)
    ----------------------------------------------
    Screen Shot 2015-08-11 at 14.01.20.png
    ----------------------------------------------

พระเจ้า คงเหนื่อยหน่อยแหล่ะครับ
    ถ้าเจอกับนักประชาทิปตาย แบบนี้มากๆ... :giggle:

อู๋ คาลบี้ และ Alamos ถูกใจ.
  11. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ลาว เขมร พม่า ก็อยากมอบโล่ห์ให้ รบ.นังโง่ ด้วยนะครับ

เพราะทำให้เค้าขายข้าวได้ราคาดีแบบที่ไม่เคยปรากฏมาก่อน มีเท่าไหร่พ่อค้าไทยรับซื้อไม่อั้น :party:

Alamos likes this.

Share This Page