เวรกรรมตามทันกันไปอีกหนึ่ง...ไม่รอลงอาญาหมอเลี๊ยบ..

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 25 Aug 2016

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    Screen Shot 2016-08-25 at 16.46.04.png

คงได้โอกาสเข้าไปรักษา พวกแดงเทียมในนั้นแล้ว...
    ว่าแต่ว่า ใครจะได้รับกรรมตามทัน คนต่อไปล่ะครับเนี่ยะ...

plunk, อู๋ คาลบี้, hey guys และอีก 1 คน ถูกใจ.
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    1 ปีน้อยไปน๊าาาาาาา

Tad และ suraphan07 ถูกใจ.
  4. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    อันนี้อยู่ใน แผนแม่บทของท่านสมเด็จทักษิณน๊ะ
    กฏหมายใดเป็นอุปสรรค ให้ทำการแก้ไขให้รื่นไหล

:D

คนกวาดขยะ, Tad และ suraphan07 ถูกใจ
  5. จ๋อง

จ๋อง สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    ถ้าเป็นยุคนี้ทำ จ๋องรับรองว่าไม่ติดคุกแน่นอนครับ เสียดายนายกทักษิณ ท่านไม่มีรัฐธิปัตย์ และม.44 ไว้ใช้ เพราะท่านทักษิณมาจากประชาชน คนรากหญ้า ไม่มีอำนาจอภิสิทธิ์ เหมือนชนชั้นอำนาจเก่าในประเทศนี้

6. 5555

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,450

ไอ้ตอนแก้สัมปทานนั่นก็เป็นรัฐถาธิป้ตย์นั่นแหละ
    แต่ทำเรื่องโง่ ๆ ไว้ โกงแบบหน้าด้าน ๆ ศาลก็ปฏิเสธไม่ลงหรอก

bookmarks, maya, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  7. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    โอ๋ท่านทักขี้ พ่อคุณทูนหัวของบ่าวจ๋อง
    ท่านทักขี้ของบ่าวจ๋องไม่มีอำนาจอภิสิทธิ์ ท่านมีแต่ปืน 10 ล้านกระบอก ท่านมีแต่ M79 กะลูกระเบิด แค่นั้นนะท่าน :lipssealed::lipssealed::lipssealed:

suraphan07 likes this.
  8. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    ใช่ๆถ้าใช้ม.44แก้สัมปทาน ติดคุกแน่นอน คุณลุงเอาสิ่งนี้ไปหลอกลูกหลานลุงเถอะ จ๋องไม่ได้กินหญ้า เหมิือนพรรคพวกลุง

9. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    อยากเห็นไอ้ปึ้ง, ไอ้เต้น, ไอ้ รมต.ขี้ฉ้อตามคำสั่งนายทั้งหลาย
    ได้รับผลกรรมเยี่ยงนี้กันไวๆ ซ๊ะจริงเชียว...:cool:

gaiser และ maya ถูกใจ.
  10. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    จ๋อย เอ๊ย! จ๋อง ยังไม่ได้ตอบคำถามเลยนะว่าเสื้อแดงทิ้งเพื่อนใช่คนไทยหรือเปล่า ทำแต่เรื่องดีๆ อย่าคิดเลียนแบบมือดีที่ทำตัวน่าสมเพชรับจ้างโพสใส่ร้ายคนอื่นละ

11. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    ช่วยฝรั่งโกงภาษีบุหรี่คนไทย ไม่เห็นจะได้รับกรรม ทำให้จ๋องต้องมานั่งคิดว่า ประชาชนรากหญ้า ไม่มีอภิสิทธิ์เหมือนพวกเขา

12. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    จ๋องไม่มีตัง ช่วยใครไม่ได้ทั้งนั้น ให้กำลังใจได้อย่างเดียว แล้วจ๋องก็ใจไม่ได้ดำเหมือนที่พี่ใส่ร้ายด้วย เพราะจ๋องคอยเรียกร้องความเสมอในกระบวนการยุติธรรม ไม่ใช้อำนาจเลือกปฎิบัติอยู่นี่ยังไง

13. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ร้อนตัวอะไรละจ๋อง พูดไม่เป็นภาษาคนเลย แล้วใจก็ใจไม่ได้ทำเหมือนที่พี่ใส่ร้ายด้วย ถ้ายังไงก็แปลว่าจ๋องเห็นว่าเสื้อแดงติดคุกสมควรและยุติธรรมแล้วซินะ

14. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ไอ้รัฐบาลรากย่ารากยายของจ๋องกรอดมันก็รัฏฐาธิปัตย์องค์หนึ่งน่ะแหละ มาร์กซคงสอนไว้ไม่ละเอียดไม่ก็หัวขี้เลื่อยยัดไม่เข้า อิอิ
    แต่ปัดของไอเหลี่ยมมันเจ๋งเฉพาะกับธุรกิจของมันก็เลยต้องเจอ คุกๆๆๆๆ __ฮา

15. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    กรรมตามทันแล้ว พวกชอบเอื้อประโยชน์ให้พรรคพวกตัวเอง เหลืออีกหลายตัวตอนนี้คงหนาวๆร้อนๆ ยังไงอย่ามุดรูหมาหนีนะ สู้ให้ถึงหยดสุดท้ายนะผมเอาใจช่วยห่างๆ อิๆๆ:giggle::giggle:

gaiser, maya, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  16. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    ถ้าคุณป้ายังตีความบิดเบือนแบบนี้ จ๋องก็เหนื่อยใจที่จะอธิบาย คนคิดคำนี้ ก็คือพวกที่คุณป้าของลงคะแนนเลือกตั้งให้นั่นแหละ ไปค้นในgoogle ดูเอาสิ ว่าคำนี้มันใช้เฉพาะกิจ กับ อำนาจที่ไม่ได้มาจากเสียงประชาชน คำนี้มันบิดเอามาพูดให้เข้ากับรัฐบาลทีื่มาจากเสียงประชาชนไม่ได้หรอก คุณป้าไม่เห็นจะต้องการเมืองมากเลย โวหารแบบนี้จ๋องฟังจนเบื่อ

17. หนูอ้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    นายไกรสร พรสุธี อดีตปลัดกระทรวงไอซีที จำเลยที่ 2 และนายไชยยันต์ พึ่งเกียรติไพโรจน์ อดีตผู้อำนวยการสำนักกิจการอวกาศแห่งชาติ และอดีตปลัดกระทรวงไอซีที จำเลยที่ 3 โดนคุกคนละ 1 ปี แต่รอลงอาญาไว้ 5 ปี

18. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    แล้วยุคคนดีที่พี่เทิดทูลนี่ เขาไม่พวกพ้อง พวกตัว เลยเนาะ งบประมาณภาษีประชาชนเทไปให้กระทรวงนั้นเพิ่มขึ้นมหาศาล นี่ไม่เอื้อปีะโยชน์พวกตัวเลยนะสิ หรืออะไรปิดหูปิดตาพี่อยู่ถึงมองไม่เห็น

Alamos likes this.
  19. หนูอ้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ยังบิดไปได้อีก ร่านคลั่งลัทธิเอ๊ยยยย อิอิ
    เบื่อ "ประชาชน" อย่างร่านๆเต็มทน

gaiser, maya, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  20. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    ทำเพื่อให้ประเทศก้าวหน้า จะผิดระเบียบกฎหมายไดโดเสาร์ ถึงโดนคดี แต่ก็น่าชื่นชม ที่ทำเพื่อชาติบ้านเมืองให้ก้าวหน้า ไม่ติดหล่นจมปลัก จ๋องขอยกย่องนับถือ

21. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    จ๋อง สุดยอดมาก มาถึงด่ามือดีกับร่างแยกเลย สุดยอด ให้ไลค์เลย

22. หนูอ้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    มันถูกไอ้ปัดกร๊วกข่มขืนบังคับให้แก้กฎหมายหรอกไม่งั้นไม่ก้าวหน้า ยังเห็นในข้อนี้อยู่เลยได้รับความเมตตาแยกออกมาจากนักโทษชายเลี๊ยบให้โดนแค่ภาคทัณฑ์ นอกจากหัวขี้เลื่อย แล้วยังเอาขี้เลื่อยนั้นมาตีความเข้าข้างเรื่องมโนของตัวเองสะอีก บ๊ะเจ้านี่ อิอิ

gaiser likes this.
  23. Tad

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    เอาเลยจ๋อง ใครโกงไม่ว่าจะพี่ผมน้องผมจ๋องหาหลักฐานมาจัดการเลยได้โปรดเอามันเข้าคุก ผมไม่เข้าข้างใครๆผิดก็คุก จ๋องรีบๆจัดหน่อยผมจะรอดู

gaiser likes this.
  24. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    พูดมาได้ความเมตตา ป้าไม่มโนเลยเนาะ หลักการตัดสินเขาดูว่าเคยโดนคดีมาก่อนไหม แล้วโทษของคดีเข้าหลักรอลงอาญาไหม มันก็แค่นี้ ที่จริงถ้าคุณหมอไม่โดนคดีก่อนหน้า ตอนนี้ก็ได้รอลงอาญาแล้วเพราะโทษของคดีแค่1ปี แล้วป้าก็เห็นสานเดียวตัดสินจบ ใช้หลักเสียงข้างมากแบบสานรธน ป้าจะมากีะดี้กีะด๊า เหมือนวัยรุ่นทำไม ไม่อายจ๋องบ้างเหรอ

25. หนูอ้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    นักโทษชายเลี๊ยบ อิอิ อิอิ
    ฟังม่วนคักๆแท้ๆ :giggle: :giggle:

ม่วนคักๆแท้ๆ
    NaMo Meekaew

suraphan07 และ ฟักแม้ว ถูกใจ.
  26. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    ให้พวกตัวเองสอบ จะเอาใครเข้าคุก ยังมาพูดเย้ยจ๋องอีก

27. Tad

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    พวกตัวเองคือใครล่ะจ๋อง

Alamos likes this.
  28. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    เสียดายนายกทักษิณ ท่านไม่มีรัฎฐาธิปัตย์ และ ม.44 ไว้ใช้ เพราะท่านทักษิณมาจากประชาชน-คนรากหญ้า ไม่มีอำนาจอภิสิทธิ์ เหมือนชนชั้นอำนาจเก่าในประเทศนี้ ??? :D:D:D:D:D

ปล. อันนี้ของ "พี่จ๊อด" ไม่นับนะฮ๊าฟ

ทักษิณ รสช..jpg

29. Ricebeanoil

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    ไม่เห็นจะติดคุกเลย แถมได้ไปยืนกุมไข่ข้างๆ พี่จ๊อดอีกต่างหาก :rofl::rofl::rofl:

ทักษิณ รสช..jpg

Last edited: 25 Aug 2016
    apollo, suraphan07 และ Alamos ถูกใจ
  30. 5555

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,450

จ๋องน่ะ กินหญ้ามาตั้งนานแล้ว แค่ยังไม่รู้สึกสำนึก

โยธกา, gaiser, apollo และอีก 2 คน ถูกใจ
  31. Ricebeanoil

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    คนับ งั้นวันหน้าวันหลังก็ลองไปชื่นชมเฮียๆ กลุ่มนี้กันบ้างนะฮ๊าฟ

แดงเผาศาลากลาง โทษหนัก ศาลฎีกาให้ประหาร
    http://www.thairath.co.th/content/549689

32. 5555

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    จ๋องต้องไปอ่านกฏหมายใหม่น๊ะ
    กฏหมายเค้ามีแต่ลงโทษสูงสุด
    ไม่มีหรอกไอ้หลักการรอลงอาญา หรือ ไม่รอลงอาญา ที่จ๋องว่า
    แบบนี่แหละถึงได้บอกจ๋องกินหญ้ามานานแล้ว แค่ยังไม่ได้ออกจากกะลา เลยยังไม่รู้ว่าข้างนอกเค้ากินข้าวกัน
    นี่ร้องขอรอลงอาญาเลยน๊ะเนี่ย แสดงว่า รู้เหมือนกันว่ามันผิดจริง

gaiser และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  33. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    คุณลุงคงฉลาดมากเลยเนาะ งั้นช่วยอธิบายให้จ๋องฟังที ว่ารัฐเสียหายจากกรณีนี้อย่างไร
    "หมอเลี้ยบโดน 1ปีไม่รอลงอาญา ลดสัดส่วนหุ้นไทยคม-ข้าราชการรอลงอาญา 5 ปี"

34. 5555

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,450

ตกลงนี่ยังไม่หายโง่จริง ๆ เลยน๊ะ
    การสั่งการมันมาจากรัฐมนตรี ถึงได้โดน
    ลุงไม่กล้าอวดฉลาดแบบจ๋องหรอก ว่า ข้าราชการเค้าให้การซัดทอดกันยังไงในศาล เพราะไม่ได้ไปนั่งฟัง
    ส่วนเสียหายยังไง ขี้เกียจอธิบายแล้ว เพราะ ถามแบบนี้ แสดงว่าโง่เกิ๊น

gaiser, apollo, maya และอีก 1 คน ถูกใจ.
  35. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    แต่จ๋องว่ามีนะ หมอเลี๊ยบโดนคดีก่อนหน้า รอลงอาญา นั่นแหละหลักการรอลงอาญา

36. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    แต่จ๋องว่าลุงตอบไม่ได้มากกว่า :giggle:

37. 5555

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    อุตสาห์ อธิบายให้ฟัง ยังไม่รู้จักไปค้นคว้าอีก
    นอกจาก จ๋อง จะโง่แล้วยั้งดื้อด้านอีกน๊ะเนี่ย
    ไปค้น กฏหมายวิธีพิจารณาความอาญา เลยน๊ะ ไปอ่านซะให้หัวสมองมันถ่ายเทขี้เลื่อยออกมามั่ง

gaiser, apollo, maya และอีก 1 คน ถูกใจ.
  38. Ricebeanoil

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    ประเด็นของจ๋องจะแค่บอกว่า เพราะคุณหมา เอ๊ย คุณหมอแกทำ here มาหลายรอบ ทำให้ศาลไม่รอลงอาญาเท่านั้นเอ๊ง

หนูอ้อย likes this.
  39. 5555

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ลุงเดาเอาว่า จ๋อง ต้องมาจากห้องกระบือราชดำเนินน๊ะ

apollo, suraphan07 และ หนูอ้อย ถูกใจ
  40. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    แต่จ๋องเรียกว่านั่นแหละหลักการ แค่จ๋องถามว่ารัฐเสียหายอย่างไร ลุงยังอธิบายไม่ไ่ด้ แต่มาสอนจ๋อง แบบนี้จะให้จ๋องเชื่อได้อย่างไร
    :giggle::giggle:

41. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แต่ลุง(หรือว่าหลานดีหว่า) ถามจ๋องว่ามือดีไม่ช่วยเสื้อแดง ไม่ใช่คนไทยและใจดำใช่ไหม จ๋องยังไม่ตอบเลย

42. 5555

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,450

ลุงไม่อยาก ให้จ๋องขี้เกียจ แล้ว อวดฉลาด แบบที่เคย ๆ มา เพราะมันทำให้สิ้นเปลืองทรัพยากรหญ้าของประเทศ
    การรอลง อาญา เป็นเรื่องดุลยพินิจของศาล ลุงบอกไปแล้วว่า ไม่อยากไปอวดฉลาดเกิน เพราะ ไม่รู้เค้าสู้อะไรกันศาล
    หมอเลี้ยบรู้จักสำนึกผิด หรือ ยังดื้อด้าน แบบจ๋องหรือปล่าว
    เข้าใจน๊ะ

หนูอ้อย likes this.
  43. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    แต่จ๋องเข้าใจแบบชาวบ้านคือหลักการ ลุงจะใช้คำว่าดุลยพินิจ ก็แล้วแต่ลุงสิ จะมาบังคับจ๋องได้อย่างไร สุดท้ายก็อธิบายไม่ได้คดีหมอเลี๊ยบรัฐเสียหายอย่างไร:giggle:

44. 5555

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    แบบไอ้เฮี่ยตัวนี้ ศาลตัดสินให้รอลงอาญา ผมก็ไม่ชอบใจ แต่มันเป็นดุลย์พินิจของศาล
    http://www.thairath.co.th/content/630406

สุดท้ายปากหมาเข้าบ่อย ๆ เลยโดนจนได้ ..

http://www.thairath.co.th/content/635870

kokkai likes this.
  45. 5555

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    หลักการ กับ ดุลยพินิจ มันคงเหมือนกันมากเลยเน๊อะ
    อืมม์ มันอาจเป็นความผิดของลุงก็ได้น๊ะที่ปล่อยให้จ๋องโง่ โดยไม่อธิบาย

gaiser, apollo และ หนูอ้อย ถูกใจ
  46. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    ถ้าคดีถูกสั่งจำคุกมีโทษเกิน4ปีหรืออย่างไรจ๋องจำไม่ได้ ก็ไม่สามารถ รอลงอาญาได้ครับ
    จ๋องก็บอกลุงอยู่ว่ามันมีหลักการในการใช้ดุลยพินิจ ถ้าโทษติดคุกมีอายุ 10ปี ต่อให้ใช้ดุลยพินิจศาลก็ให้รอลงอาญาไม่ได้อยู่ดี

47. จ๋อง

สมัคร:
    17 Aug 2016
    คะแนนถูกใจ:
    3
    ป้าอ้อยคงจะเจ็บแค้นจ๋องมากเลยสิที่จ๋องเถียงจนป้าอ้อยไปไม่ถูก ถึงคอยกดถูกใจลุงหัวเราะแทน

48. 5555

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ก็บอกแล้วไง...ว่า มันอยู่ที่ดุลย์พินิจของศาล อยู่ที่สันดานของจำเลย
    ส่วนไอ้โทษกี่ปี ได้ กี่ปีไม่ได้ มันก็เรื่องนึง
    ถ้าศาลมีอำนาจอนุญาติให้รอได้ ก็ไม่ได้หมายความว่าต้องรอ
    เข้าใจคำว่าดุลย์พินิจย์ ยัง

maya และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  49. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นที่จ๋องไม่ตอบลุง ก็แปลว่าจ๋องเจ็บแค้นลุงมากใช่ไหม เด็กหนอเด็กน้อยงอแงอีกแล้ว

gaiser และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  50. หนูอ้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    แค่ควายตัวเดียวใช้คนตบปากคนเดียวก็พอหรอก 555+

Share This Page