เรื่องนี้ลาวไม่ต้องเกรงใจไทย จัดเต็มไปเลยสู้ๆ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ควันหลง, 5 Sep 2015

1. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ควันหลงจากฟุตเยาวชนชายชิงแชมป์อาเซียนที่เวียงจันทร์ เมื่อเย็นวันที่ 4 ส.ค. ที่ผ่านมาครับ เหตุเกิดเนื่องจากมีสิ่งมีชีวิตคล้ายมนุษย์ พูดจาไม่รู้เรื่อง เห็นว่าเป็นชาวอุตร้า สร้างความเดือดร้อนให้กับผู้คนที่ไปชมฟุตบอลอย่างมาก

และวันนี้พวกมัน ก็กลับมาอีกครั้ง สร้างความน่าสมเพช และน่าอับอายไกลกว่าเดิม
    ตำรวจสปป.ลาว จึงเข้าห้ามปราม

และสุดท้าย
    แต่ผมก็กังวลอยู่นิดๆว่า ทางการลาวอาจะปฎิเสธสิ่งมีชีวิตกลุ่มนี้ เข้าพักอาศัยครับ เรามาเอาใจช่วยกันให้ทางการลาวใจอ่อนยินยอมพาพวกนั้น เข้าพักอาศัยตามประสงค์ของประชาชนชาวไทยที่เหลือด้วยเถิดครับ :D

คนกวาดขยะ และ maya ถูกใจ.
  2. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

เวียดก็จุด และไม่มีเวียดโดนจับโดนจับ

ส่วนคนไทยติดคุก2เดือน

3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. pikoonwan

pikoonwan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    788
    ผมว่าผิดทั้งสามฝ่าย ไทย ลาว เวียด
    เวียต ทะลึ่งจุดก่อนทางตำรวจลาว ไม่ว่าไร ปล่อยผ่าน
    ไทยเลยจุดมั่ง แต่กฎของฟีฟ่ามันมีอยู่แล้ว ว่าห้ามจุด
    เราเห็นเวียดจุดได้เลยเอามั่ง เรื่องมันก็เลยบาน
    แต่จริง ๆ เรื่องไหนที่มันเลวเราก็ไม่ต้องไปทำตามก็ได้นะคับ
    อย่างแดงเผาเมือง เราไม่จำเป็นต้องเผาตามก็ได้นะครับ
    :inlove::inlove:

ชายน้ำ, architeer, คนกวาดขยะ และอีก 6 คน ถูกใจ
  5. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    อย่าเป็นเรย

อุลตร้าไทยแลนด์

เป็นอุลตร้าแมนกันดีก่า

:cool::cool:

ต้นฉบับอุลตร้าโลก

ถ้าริจะเป็นอุลตร้า เอาแบบนี้ดิ ก็พอแร้ว จุดพล้งจุดพลุอะไร ไม่ต้องงง เอาให้กระหึ่ม ๆ แบบนี้ ข่มขวัญ ๆ คู่ต่อสู้

อุลตร้ามาลายา นัดชนะไทย ซุซุกิคัพ 2014 แต่ได้แค่รองแชมป์

maya likes this.
  6. Sarakan

Sarakan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    "สถานเอกอัครราชทูตไทยใน สปป.ลาว เตรียมเร่งทำเอกสารเพื่อขอเจรจา ปล่อยตัวกลุ่มแฟนบอลไทยจำนวน 25 คน ที่ถูกกักตัวหลังทำร้ายเจ้าหน้าที่ตำรวจ"

สันดานอย่างนี้ สมควรแล้วหรือที่จะยื่นมือเข้าไปให้การช่วยเหลือ
    ท่านฑูต มีเวลาว่างมากเกินไปหรือเปล่า เอาเวลาไปทำอย่างอื่นที่มันเป็นโยชน์กว่านี้ จะไม่ดีกว่าหรือ

architeer, คนกวาดขยะ และ maya ถูกใจ
  7. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    เวียดนามจุดก็เรื่องของเขาครับ ส่งเรื่องให้ฟีฟ่าทีหลังก็ได้ แฟนบอลกลุ่มนี้ก็พกพลุไฟตั้งใจจะเข้าไปจุดเองอยู่แล้ว ไม่งั้นคงไม่เอาเข้าไป ไม่ใช่ว่าเวียดนามจุดแล้ววิ่งไปซื้อมา ดื่มเหล้าก็เช่นกัน ทาง สปป ลาว อาจจะมีการจัดการที่ไม่ดี หรือไม่จัดการอีกฝ่าย แต่ไม่ใช่ข้ออ้างที่จะบอกว่าเขาไม่เห็นห้าม หรือทีเวียดนามยังทำได้ มันคือเรื่องที่รู้อยู่แก่ใจ เหมือนพวกทำผิดกฎจราจรแล้วบอกว่าก็ไม่เห็นมีตำรวจเลย คันอื่นยังทำได้... ถ้าไม่มีเรื่องนี้ แฟนบอลที่จะโดนด่าก็อาจเป็นเวียดนามเองนั่นแหล่ะครับ

คนในสนามมุ่งมั่นจนชนะขาดลอยมาก็สะใจพอแล้ว... แต่การกระทำของแฟนบอลบางกลุ่มอาจทำให้มันหายไปก็ได้

คนกวาดขยะ, ์NooK และ maya ถูกใจ
  8. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    บางคนน่าติดภาคทัณย์นะ ดูแล้วไม่ดีเลย เสื่อมมากไม่มีความสร้างสรรเลย

์NooK likes this.
  9. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ไม่พอใจ เรื่อง ที่ ไอ้ลาว มันหักธงไทยครับ

pikoonwan likes this.
  10. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เห็นมีขว้างปาข้าวของด้วย นึกว่ากองเชียร์ทั้ง 2 ฝ่าย กระทบกระทั่งกัน

11. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ไทยควรจะขึ้นบัญชีแบล็คลิสต์ไอ้พวกนี้ด้วย ไม่ให้มันเข้าไปชมฟุตบอลในสนามอีก เป็นบุคคลที่ไม่พึงประสงค์ของกีฬาฟุตบอล

Anduril, คนกวาดขยะ, ์NooK และอีก 2 คน ถูกใจ
  12. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ลาวทำถูกแล้ว น่าอายจริงๆ

ridkun_user และ ์NooK ถูกใจ.
  13. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    เป็นเรื่องเป็นราว

558000010427602.JPE

เลยลามไปถึงนัดอย่างอื่น

ส.บอล ขู่! จุดพลุเกมดวลอิรัก ติดคุกแน่

สมาคมฟุตบอลฯ เตือนแฟนบอลที่จะเข้าชมเกม ไทย-อิรัก ห้ามนำพลุหรือดอกไม้ไฟเข้าสนาม หากฝ่าฝืนจะมีบทลงโทษสถานหนัก ห้ามเข้าชมเกมรวมถึงทั้งจำคุกและปรับเงิน

สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย เตือนแฟนบอลที่จะเข้าชมเกมฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก ไทย พบ อิรัก วันที่ 8 กันยายนนี้ ห้ามนำพลุหรือดอกไม้ไฟเข้าสนาม หากฝ่าฝืนจะโดนห้ามเข้าชมและจะถูกดำเนินคดี โดยมีบทลงโทษทั้งจำคุกและปรับเงิน

นรินท์พงศ์ จินาภักดิ์ ประธานฝ่ายกฏหมายสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย เปิดเผยว่า "จากกรณีที่มีแฟนบอลชาวไทย ได้ไปจุดพลุในสนามกีฬาแห่งชาติลาว ทำให้ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจลาวจับกุมตัวและกักขังนั้น ตนได้ปรึกษากับนายกสมาคมฟุตบอลฯ แต่ทราบว่าสถานฑูตไทยในประเทศลาว ได้ยื่นมือให้ความช่วยเหลือแฟนบอลไทยกลุ่มนั้นเรียบร้อยแล้ว ก็คงไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง"

"ทั้งนี้สำหรับการแข่งขันฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือกโซนเอเชีย รอบสอง กลุ่มเอฟ ระหว่าง ทีมชาติไทย กับ อิรัก ในวันอังคารที่ 8 ก.ย. ที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน เวลา 19.00 น. สมาคมฟุตบอลฯ และฝ่ายจัดการแข่งขันขอแจ้งให้ทราบว่า กรุณาอย่านำพลุ หรือ ดอกไม้ไฟ เข้าไปในสนามเด็ดขาด ซึ่งได้มีการระดมกำลังเจ้าหน้าที่ทหาร-ตำรวจ เพื่อดูแลรักษาความปลอดภัย หากมีใครแอบลักลอบเอาเข้าไปได้ และมีการจุดพลุขึ้นมา ก็จะถูกดำเนินคดีตามกฏหมาย พ.ร.บ.วัตถุระเบิด ซึ่งมีโทษทั้งจำคุกและปรับ" นายนรินท์พงศ์ กล่าว

http://www.manager.co.th/sport/ViewNews.aspx?NewsID=9580000100738

HiddenMan และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  14. Sarakan

Sarakan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    ก็แค่หมาเห่าใบตอบแห้ง
    มันตีกัน ถล่มกัน แทบจะทุกนัดที่มีการแข่งขัน เคยจัดการขั้นเด็ดขาดอะไรลงไปแล้วบ้าง

apollo likes this.
  15. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    โคตรเกรียน

cantona004, คนกวาดขยะ, ์NooK และอีก 1 คน ถูกใจ.
  16. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    Anduril และ คนกวาดขยะ ถูกใจ.
  17. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :cool: แฟนบอลที่รักการจุดพลุ ถ้าโดนปรับออกมาช่วยรับผิดชอบกันหน่อย....

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1441430998
    ส.บอลจ่อแบนกองเชียร์เถื่อนห้ามชมเกมตลอดชีวิต รับภาพลักษณ์เสียหาย-เสี่ยงโดนฟีฟ่าฟัน!

จากกรณีที่มีแฟนบอลไทยกลุ่มหนึ่งสร้างความวุ่นวายในเกมนัดชิงชนะเลิศ "เอเอฟเอฟ ยู 19 แชมเปี้ยนชิพ 2015" ซึ่งทีมช้างศึก รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ไล่ถล่ม เวียดนาม 6-0 ที่สนามกีฬาแห่งชาติลาว เมื่อวันที่ 4 กันยายนที่ผ่านมา

ปรากฏว่า ระหว่างเกมการแข่งขันมีแฟนบอลไทยกลุ่มหนึ่ง ที่ใช้ชื่อว่าULTRAS THAILAND จุดพลุแฟร์บนอัฒจันทร์ สร้างความไม่พอใจให้กับแฟนบอลชาวลาว รวมทั้งแฟนบอลเวียดนาม ส่งผลให้เจ้าหน้าที่ของลาว ต้องเข้ามาระงับเหตุการณ์และเกิดการปะทะกับแฟนบอลไทยกลุ่มนี้ สุดท้ายเจ้าหน้าที่ตำรวจของลาวควบคุมตัวแฟนบอลไทยจำนวน 25 คน พร้อมทั้งยึดพาสสปอร์ตกับบัตรประชาชนเอาไว้

ล่าสุด พ.ต.ท.ชัยทรัพย์ ธรัชฤทธิ์เต็ม คณะกรรมการของสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ และหัวหน้าฝ่ายรักษาความปลอดภัย ให้สัมภาษณ์ "มติชนออนไลน์"ว่า นายวรวีร์ มะกูดี นายกสมาคมฟุตบอลฯ ทราบเรื่องที่เกิดขึ้นแล้ว และคืนที่เกิดเหตุได้โทรศัพท์ไปสอบถามเหตุการณ์กับสถานทูตลาว รวมทั้งนายณัฏฐพล ทีปสุวรรณ ผู้จัดการทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ด้วยตัวเอง แม้ว่านายวรวีร์จะมีความสนิทสนมกับนายกสมาคมฟุตบอลของลาวเป็นอย่างดี แต่ทางสมาคมฟุตบอลฯ จะปล่อยให้ทางการลาวดำเนินคดีตามขั้นตอนของกฎหมายลาว

"สมาคมฟุตบอลฯ เตรียมตั้งคณะกรรมการขึ้นมาเพื่อสอบสวนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น แต่ยอมรับว่า เรื่องนี้ทำให้ภาพลักษณ์ของประเทศไทยเสื่อมเสีย เนื่องจากแฟนบอลกลุ่มนี้ฝ่าฝืนกฎระเบียบของ สหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ (ฟีฟ่า) รวมทั้ง สมาพันธ์ฟุตบอลแห่งเอเชีย (เอเอฟซี) ซึ่งจากข้อมูลเบื้องต้นทราบว่า แฟนบอลกลุ่มนี้เป็นกลุ่มเดิมที่เคยก่อเหตุที่ไทยมาแล้ว และเป็นพวกฮาร์ดคอร์ชอบสร้างความเดือดร้อน"

พ.ต.ท.ชัยทรัพย์ ธรัชฤทธิ์เต็ม เผยอีกว่า จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นอาจทำให้ไทยโดน ฟีฟ่า หรือ เอเอฟซี ลงโทษด้วยการปรับเงิน หรือ ตัดสิทธิ์ไม่ให้ไทยรับหน้าที่เป็นเจ้าภาพฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย ยู 19 ปี รอบคัดเลือก ระหว่างวันที่ 28 กันยายน - 6 ตุลาคม ที่เอสซีจี สเตเดี้ยม อีกด้วย

"ผมดูคลิปแล้ว แฟนบอลกลุ่มนี้ไม่น่าก่อเรื่องเลย สมาคมฟุตบอลฯ จะสอบสวนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และหากพบว่าแฟนบอลกลุ่มนี้เป็นกลุ่มเดิมที่เคยก่อเรื่องมาแล้ว เราคงจะแบนไม่ให้แฟนบอลกลุ่มนี้เข้าชมเกมในสนามฟุตบอลตลอดชีวิต"

ด้าน "บิ๊กหลอ" พ.อ.วรวุฒิ ทองศรีงาม เลขาธิการสมาคมฟุตบอลฯ กล่าวว่า "เชื่อว่าสมาคมฟุตบอลฯ คงโดนปรับเงินอย่างแน่นอน เพราะแฟนบอลกลุ่มนี้ทำผิดอย่างชัดเจน ตนเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และอยากขอร้องแฟนบอลไทยทุกคนให้เชียร์ฟุตบอลอย่างสุภาพ ไม่ว่าจะเป็นที่ไทยหรือในต่างประเทศ"
    ขณะเดียวกันมีรายงานว่า กระทรวงการต่างประเทศกำลังตรวจสอบข้อมูลกับ สถานเอกอัครราชทูต ณ เวียงจันทน์ ซึ่งกำลังดูแลช่วยเหลือกลุ่มกองเชียร์ชาวไทยอยู่อย่างเต็มที่ ทั้งนี้ หากญาติกองเชียร์ไทยต้องการให้ช่วยประสานกับ สถานเอกอัครราชทูต ณ เวียงจันท์ อีกทางหนึ่งสามารถติดต่อสายด่วน กรมการกงสุล หมายเลข 094-0037190, 094-0037191 และ 094-0037192

ผู้สื่อข่าวรายงานล่าสุด เจ้าหน้าที่ตำรวจลาว ได้ปล่อยตัวแฟนบอลไทยทั้งหมดแล้ว และขณะนี้กำลังอบรมมารยาทให้กับแฟนบอลไทยกลุ่มที่ก่อเหตุและบางส่วนมีการทำร้ายร่างกายเจ้าหน้าที่ด้วย

architeer, คนกวาดขยะ และ ์NooK ถูกใจ
  18. plunk

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ไอ้ลาว มันหัก ธงไตรรงค์ ของไทย แล้ว เหยียบด้วยนะครับ พวกไทยโลกสวย

19. ควันหลง

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    เขามาห้ามพวกมันจุดพลุครับ แล้วพวกมันก็ไม่ยอม มันเอาธงไปตีเขาครับ ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆเขามาหัก แล้วกองเชียร์กลุ่มอื่น เค้าไปกันเยอะ ขนอุปกรณ์การเชียร์กับไปเพียบ ก็สบายดีไม่มีเรื่อง

ตอนเห็นขว้างขวดกันในทีวีหน่ะครับ ผมนี่นึกเลย ไอ้พวกนี้แน่ๆ คาดว่าพวกมันต้องไปทำอะไรสักอย่างก่อน แล้วก็ไม่มีผิด ถ้าได้ติดตามกลุ่มพวกนี้มาก่อนหน่ะครับ ไอ้พวกนี้รวมกลุ่มได้เมื่อไร จะแสดงความถ่อย เถื่อน กร่าง สถุน ออกมาเต็มที่ แล้วใช้กีฬาเป็นเรื่องบังหน้า นี่ถ้าเป็นเด็กหัวเกรียน จะไม่ว่าเลย เด็กอาจะมีวุฒิภาวะอาจะยังมีไม่พอ แต่นี่ม่ีแต่ผู้ใหญ่กันทั้งนั้น

วัฒนธรรมการเชียร์กีฬาของต่างประเทศดีๆก็มีเยอะ แต่ดันเลียนแบบอันที่แย่ๆกันมา แล้วใครมันอยากจะไปเสียสตางค์ไปชมฟุตบอลหล่ะครับ ไปแล้วไปเจอคนพวกนี้ เขาจะอยากกลับมาอีกมั้ยครับ

เชียร์กันอย่างนี้ อย่าไปเลยเหอะครับ ไปแล้วไม่สร้าง มีแต่ทำลาย ผมว่านอนอยู่บ้านดีกว่า จะถอดเสื้อ ถอดกางเกง เหลือแต่กางเกงใน ก็ไม่ต้องมีใครเห็นให้อุจาดตา จะกระโดดขย่มให้โซฟาที่บ้านหัก ก็ไม่มีใครว่า จะจุดพลุดมกับเมียที่บ้าน ก็น่าจะโอเค

architeer, อู๋ คาลบี้, HiddenMan และอีก 1 คน ถูกใจ.
  20. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    นาทีธงห้ก

วีระศักดิ์ พงศ์อักษร @MrNaling
    ผู้จัดการทีม U-19 กลับถึงไทย ยอมรับ'เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ...ยอมรับภาพลักษณ์กองเชียร์จะแย่ลง' #nationtv pic.twitter.com/YacJ5evNBt

21. ควันหลง

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    เดี๋ยวนี้มีอุลตร้าเทียมด้วยนะครับ คุ้นๆนะ สงสัยว่าอุลตร้าแท้ต้องตายแล้วเท่านั้น :D

apollo, AlbertEinsteins, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  22. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ก็ต้องเข้าใจว่าสถานฑูตมีหน้าที่ช่วยเหลือคนไทยในต่างแดนทุกคน แม้ว่าจะทำผิดกฎหมายของประเทศนั้น ๆ ก็ตาม

23. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    เรื่องหักธงก็น่าจะชัดเจนแล้วว่าเป็นการหักจากแรงกระแทก ไม่ใช่จับหัก ผมก็ว่าอยู่ว่าธงด้ามลุ่น ๆ ขนาดนั้นจะจับหักได้เลยนี่คงต้องแข็งแรงมาก

24. plunk

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    มีเหยียบด้วยนะครับ

25. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ตอนนั้นมันชุลมุนมากครับ คงไม่ได้ตั้งใจหรอก ถ้าจงใจกระทืบอันนี้มีเรื่องแน่

แสงธูป likes this.
  26. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D อุลตร้าเทียมก่อเรื่อง... แต่อุลตร้าแท้โดนจับ...

apollo likes this.
  27. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ขออนุญาต จขกท แปะคลิปไว้อ้างอิงนะครับ

plunk likes this.
  28. plunk

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    เวียตแม่งโคตรมีมารยาท ผู้ดี มีการศึกษา ดีพร้อม ทุกอย่าง เจริญสุดๆ

29. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ก่อนหน้านี้เอาธงชาติมาหากิน พอมีคนมาย่ำยีธงชาติกลับนิ่ง เฮ้อ...ฉู่ฉู :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

30. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:D แบบนี้ครับเรียกย่ำยีธงชาติ...

557000001923701.JPE

Redbuffalo010, suraphan07, Strangerman และอีก 1 คน ถูกใจ.
  31. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เฮ้อ ฉู่ฉู

32. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    อธิบายไป ...คนจัญไร จะเข้าใจฤา :fubar:

Strangerman likes this.
  33. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    คนที่หาว่าเอาธงชาติมาหากิน เขาเหยียบย่ำธงชาติไหม ?

34. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เอาธงชาติมาแปดเปื้อนกับเรื่องเผาเมือง เฮ้อ ฉู่ฉู :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

35. plunk

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ที่เชียงใหม่ มี คลิป ควายเอามาโยนทิ้งน้ำด้วยนะครับ

อู๋ คาลบี้ และ suraphan07 ถูกใจ.
  36. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เปลี่ยนชื่อเป็น "คนเสื้อแดง" หรือ "คนมันบ้า" ดีไหมครับ ฟังดูดีและเข้ากับคุณมากกว่าชื่อ "คนกลาง" ซะอีก

37. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ต้องแยกแยะนะครับ คนกลางหว่างไข่

สมัยนั้น คนไทยรักชาติ ไม่อยากให้นักการเมืองโกงชาติเข้ามาย่ำยีประเทศ
    เราจึงใช้ธงชาติ เป็นสัญลักษณ์ของหัวใจรักชาติครับ

ขณะที่ไอ้เกรียนกลุ่มนี้ ใช้ธงชาติเป็นอาวุธ
    และเชื่อว่า ขณะที่มันฟาดธงลงไป พวกมันเอง ก็คงไม่ได้คิดว่า เสาไม้ร้อยผ้านี่คือธงชาติไทย
    นอกเสียจากเป็นอาวุธ ที่อาจจะใช้ป้องกันตัว หรือกระทำต่อคนอื่น
    ถ้าเป็นเช่นนั้น ผมก็คงไม่คิดปกป้องธงชาติไทยจากการทำให้หักโดยคนลาว
    หรือถ้าจะคิด ก็คงคิดถึงกลุ่มไอ้เกรียนพวกนั้นมากกว่า
    ว่าไม่รู้จักอะไรควรไม่ควร

เรือง 2 เรื่องแบบนี้ ไอ้อีควายแดงชอบกันนักเชียว ที่จะคอยเปรียบเทียบ
    พ่อแม่มันคงชอบเปรียบเทียบลูกของตัวเองกับลูกของชาวบ้านเป็นนิจ
    มันเลยติดเป็นนิสัยสันดาน แก้ไม่หาย

ถ้าคุณคนกลาง รักจะเป็นคนกลาง อย่าไปเอาอย่างนิสัยเชี่ยๆ แบบนั้นไปเลยครับ

ผมหวังว่า เมื่อมีการดื่มเหล้า จุดพลุ โดยการมีพลุมาแล้วตั้งแต่ต้น
    ควรถือเป็นความผิด ฐานทำให้ประเทศเสื่อมเสียชื่อเสียง
    และควรมีการลงโทษทางกฏหมายกับกลุ่มไอ้เกรียนพวกนี้บ้าง
    ไม่เช่นนั้น คงจะมีเช่นนี้อีกไม่จบ

ปู่ยง likes this.
  38. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  39. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ต่อเรื่องนี้ คลิปนี้ถือว่าดีมากๆ …:cool:
    ----------------------------------------

----------------------------------------

40. แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    898
  41. peakza56

peakza56 สมาชิกใหม่

สมัคร:
    15 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    2
    นีแหละครับ ที่ผมไม่อยากพาเด็กๆบ้านผมไปดู ย่ิงถ้ามาทีบุรีรัมยฺ์ ไม่อยากออกจากบ้านเลย พวกแฟนอุตร้า เวลามีเรื่องอะไรไม่เคยยอมรับผิดหรอกครับ ผมโดนทีเมืองทองทีเดียวผม สาบานกับตัวผม ไม่ว่าจะไปที่ไหน ผมไม่อยู่ใกล้แน่นอน

Share This Page