เมืือคนต่างประเทศ ไม่ใช่ควาย เหมือนกปปส และปชป

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เจ๋งเหม่งจ๋าย, 7 Apr 2016

1. เจ๋งเหม่งจ๋าย

เจ๋งเหม่งจ๋าย สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
  2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: คงอึดอัดน่าดูที่เห็นต่างประเทศต้อนรับลุงตู่...

3. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  4. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ไอ้นี่ก็ควายตลอด เขาต้อนรับเพราะต้องการผลประโยชน์ทั้งนั้น ดูอย่างจีนสิ ไปเยือนเขา เขาต้อนรับอย่างดี ทั้งอยากขายอาวุญสงคราม ทั้งอยากได้ทำรถไฟ
    เอาแค่การท่องเที่ยวก้เล่ะเทะเพราะ อยากให้จีนเขามาเที่ยว

หลอกแดกทั้งนั้น

5. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นก็แปลว่าต่างประเทศไว้ใจไม่ได้ งั้นที่ต่างประเทศบอกว่าประเทศไทยไม่ ปชต. ก็โกหก

foyfon, อู๋ คาลบี้, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:giggle: แล้วทำไมตอนแรกมีควายบอกว่าเขาไม่ต้อนรับล่ะ... ใครควายกันนะ

7. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมสงสารพ่อหน้าส้นเท้าคนนี้จังเลย ดูแกทุกข์ทรมานเหลือเกิน

ปู่ยง และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  8. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    โถ ถามคำถามเหมือนคนปันยาอ่อนเนาะ เขาตี2หน้า ถือไพ่2มือทั้งนั้น แล้วแต่จะเล่นแบบใหน

9. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    จะไปทุกข์อะไรเหรอครับ ผมเห็นพวกคุณทรมารมาหลายสิบปีเพื่อต้องการเผด็จการมีปืน กินภาษีหลายตำแหน่ง
    แล้วยังหน้าด้าน จะทุกข์ต่ออีก เพียงแค่แจกขัน ปฎิทิน 555555555555555

10. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    อยากกินเนื้่อหมู ก็ต้องทำให้หมูสบายใจเพื่อเข้าโรงเชือด แค่นี้ก็เอามาโอ้อวด โอ้อวดอะไร สุกรจะโดนเชือด 555

11. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็ยิ่งย้ำว่าเชื่อใจไม่ได้ ตี2หน้า ถือไพ่2มือ นี้เรียกคนดีเหรอ ที่พูดนี้แน่ใจนะว่าใช้หัวคิด ...โอเค ใช้หัวคิดจริงสงสัยจะหัวท้ายสุด

12. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    นิสัยผู้หญิงแบบนี้ ก้ไปคุยกับผู้หญิงเถอะ

13. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แบบไหนครับ แบบฟาดงวงฟาดงาไม่มีเหตุผลแบบเจ๋งเหม่งจ๋ายนะเหรอ

14. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    อ่อ สงสัยอ่านภาษาไทยไม่ออก

15. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อ่านออกครับ แล้วแบบไหนที่เรียกว่าแบบผู้หญิง

16. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ผู้ชายส่วนใหญ่เขาไม่พูดมาก คิดเล้กคิดน้อย เจ้าาแง่เจ้างอน หลอกครับ อะไรที่มันขบเล็บไปบ้างก็ปล่อยไปบ้างเถอะ

17. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นคนที่คิดเรื่องไม่เป็นเรื่องอย่างหวย เบียร์ เรียกอะไรครับ แล้วพรรคสะตอหวุ่นกี้ คนดีๆพูดกันไหมครับ

หนูอ้อย likes this.
  18. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ไม่ยอมรับความเห็นต่างอีก สรุปคุณไปพม่า เกาหลีเหนือ เถอะ อย่ามาอยู่ประเทศไทยเลย

19. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เจ๋งเหม่งจ๋ายนี้ถ้าจะบ้า หาว่าผมไม่ยอมรับความเห็นต่าง แต่ตัวเองไม่ฟังผมแถมไล่ให้ไปต่างประเทศ ถ้าจะเมากาว

20. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    มุขเดิมๆเถียงไม่ได้ เลยว่าคนอื่นบ้า เอาที่สบายใจเถอะครับ ผมก้ไม่ได้ชวนให้คุณมาทะเลาะด้วยเสียหน่อย คุณเสนอตัวมาคุยเอง

21. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    5555 ขำ บอกให้เขาอื่นรับความเห็นต่างได้ แต่ตัวเองรับไม่ได้ งั้นยอมรับได้ไหมละว่าถ้าผมบอกว่าทักกี้ใจดำทิ้งเสื้อแดง

22. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: ที่ไอ้แม้วไปได้ก็จะโดนเชือดซิ่นะ... วันหลังไม่ต้องเอามาอวดล่ะ

23. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
  24. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    มันจะทิ้งประชาชนคนไทยได้ไง มีแต่ไอ้รัฐประหารและไอ้กรวยกปปส มันกีดกันไม่ให้ทักษิณช่วยเหลือประชาชน

25. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    อ้าวก็ดีแล้วนี่ จะได้สมใจคุณ

26. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เรียกทักกี้ว่ามันด้วย แปลว่าเจ๋งเหม่งจ๋ายไม่เคารพทักกี้เลยซิเนี้ย

27. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: เจ๋งพูดเองทั้งนั้น...

28. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ไม่มีใครต้องการเผด็จการหรอกครับ แต่ถ้ารัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้งมาทำอย่างที่ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ทำ คนไทยจึงอ้าแขนรับรัฐประหารอย่างเต็มใจ

แล้วคุณจะไปโทษใคร

29. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ก็ดีแต่ว่าทักษิณยิ่งลัก รัฐที่มาจากการเลือกตั้งมีแค่นี้เหรอ ทำให้เห็น อคติ เต็มๆ ไร้ราคา

30. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: อภิสิทธิ์ก็มาตามระบอบประชาธิปไตย... ทำไมต้องออกมาไล่ทุบไล่เผาด้วยนะ

อู๋ คาลบี้ และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  31. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ประชาธิไตยอะไรวะ ทั้งยุบพรรค ทั้งเหล่าทัพไปออกสรยุทธ ทั้งปากห้อยรอดคดี เป็นงูเห่า ก่อนตายจุมพล ศิลปอาชาพูดว่าอะไร
    สุดท้าย แล้วบิ้กบังบอกว่าตายก็พุดไม่ได้

สิ่งเหล่านี้คือตามระบอบปชต สินะ

32. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    มโนว่าอำมาตย์แกล้งอีกสิ ผลของการโดนสื่อแดงล้างสมองล่ะนะ

33. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D แพ้โหวตในสภาชัดๆ...

อู๋ คาลบี้ และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  34. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    อืม หัวกระทู้บอกว่า คนต่างประเทศไม่ใช่ควาย
    อ่านมาเรื่อยๆ บอกว่า เข้าคบเพราะผลประโยชน์ ตี2หน้า หลอกแ...ก
    งั้นสรุปก็คือ คนต่างประเทศไม่ใช่ควาย เป็นพวกหาผลประโยชน์ ตี2หน้า คบไม่ได้ใช่ไหมครับ

อู๋ คาลบี้ และ Alamos ถูกใจ.
  35. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ทักษิณ "ผมโดนกลั่นแกล้ง"
    ยิ่งลักษณ์ "ดิฉันโดนกลั่นแกล้ง"
    เสื้อแดง "ทักษิณรวย คนเลยอิจฉา"

เอารูป สส. เพื่อไทย เสียบบัตร แทนกัน ไปประจาน บ้างครับ

ปู่ยง และ ridkun_user ถูกใจ.
  36. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ประชาธิปไตยก็เรื่องของผลประโยชน์เหมือนกันล่ะฟะ
    เรียกให้โก้ๆ แต่ประชาชนไม่ได้อะไรเต็มเม็ดเต็มหน่วยจากนโยบายหาเสียงแก้บน

37. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ช่วยบอกหน่อยว่ามีรัฐบาลจากการเลือกตั้งคณะไหนเลวกว่ารัฐบาลทักษิณและยิ่งลักษณ์บ้าง?

ปู่ยง likes this.
  38. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เป็นกำลังใจให้นะครับ
    สู้ๆครับ เพื่อชัยชนะของชินวัตร

ชายน้ำ likes this.
  39. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ประเทศที่ให้ไอ้แม้วซุกหัวเขาไม่ได้หลอกแดกมันหรอกใช่ไม๊ครับ
    แต่มันเต็มใจให้เขาแดกแบบเต็มใจ:D

40. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752

เจอคลิปคนต่างประเทศ

*บอกกงๆนะคนเสื้อแดงจะในบอร์ดนอกบอร์ดทุกคนมีพื้นฐานทางตลก
    ถ้าเอาดีทางนี้ก็รุ่งแน่ไม่ต้องไปอมไข่ชินวัตรคอยรอเศษกระดูกที่เค้าโยนมาหรอก :rofl:

Last edited: 8 Apr 2016

Share This Page