เพื่อนๆว่า ตระกูล "กินที่วัด" จะทำแฮตทริก ได้มั๊ยครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ฟักแม้ว, 4 Jan 2016

1. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ผมว่า อีกไม่นานคงต้องมีการทำบันทึกเป็นเวิลด์เรคคอร์ด ว่าประเทศไทย มีอดีตนายโยก นางโยก ที่มีคดีทุจริตคอรัปชั่น สร้างความเสียหายให้แก่ชาติบ้านเมือง ที่มาจากโครตตระกูลเดียวกัน จนได้รับสรรพนามว่า "นช" กะ "นญ" นำหน้า ไม่ว่าจะเป็น นช. หมาแม๋ว , ว่าที่ นญ. รูปู , ว่าที่ นช. ชายจืด หรือแม้แต่ ลูกไอซ์ ก็อาจจะติดโผเข้าชิงตำแหน่งด้วยคดี ทุจริตปล่อยกู้ ธ.กรุงไทย

ช่างเป็น วงศ์ตระกูลที่เปี่ยมไปด้วยหลักประชาทืบตาย จริงๆ :finger::finger::finger::finger::finger::finger::finger::finger:

apollo, emujack, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    พ่อกับอานี่ชัดเจนว่านักโทษชาย-นักโทษหญิง

แต่ลูกนี่ไม่แน่ใจ อาจต้องเป็น"นักโทษเพศไม่ชัดเจน"หรือไม่

apollo, emujack, bookmarks และอีก 4 คน ถูกใจ
  3. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ต้นตระกูล ก็ใช่นี่ครับ อั้งยี่เมืองตราดและถูกจำคุกมาแล้วในยุค ร 5 นี่ครับ
    ที่มา http://www.naewna.com/politic/94245

kokkai, Strangerman, apollo และอีก 3 คน ถูกใจ
  4. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    พูดถึงกินที่วัด จะขอเล่าเรื่องเล็กน้อย

ในหมู่บ้านที่ผึ้งโตมา มีครอบครัวหนึ่งปลูกบ้านติดวัด ทุกอย่างก็ดูปกติดีจนกระทั่งลุงเจ้าของบ้านตาย (ราวๆ สามสิบปีที่แล้ว) หลังจากนั้น ทุกคืนเดือนมืดจะมีคนเห็นร่างเงาๆ อยู่ข้างบ้าน ทำท่าเหมือนกำลังขุดอะไรอยู่ ด้วยความสงสัย เลยมีการจ้างร่างทรงมาดู เขาบอกว่านั่นคือลุงเจ้าของที่ แกโกงที่วัดด้วยการสร้างรั้วล้ำเข้าไปในที่วัด ก็ไม่มากไม่มาย แค่ไม่กี่ตารางวา แต่แกโดนลงโทษให้มาขุดที่ดินเอาไปคืนวัด จากนั้นเลยมีการวัดที่ดินเพื่อพิสูจน์ และก็พบว่าลุงแกโกงที่วัดจริงๆ ครอบครัวแกรีบรื้อรั้ว เอาที่คืนวัด แต่ก็ยังมีคนเห็นลุงแกก้มหน้าก้มตาขุดดินอยู่เนืองๆ ต่อมา ป้าแกตาย ลูกหลานก็ย้ายหนีหนี้กองทุนหมู่บ้าน บ้านกลายเป็นบ้านร้าง ไม่รู้เหมือนกันว่ามีใครทำบุญให้ลุงบ้างรึเปล่า แต่ทีนี้ เมื่อไม่กี่เดือนก่อน ลุงแกมาเข้าฝันคนที่เพิ่งย้ายเข้าไปในหมู่บ้านว่าจะบอกหวย แต่มีข้อแม้ว่าต้องทำบุญให้แก เพราะแกอยากไปเกิดแล้ว คิดดู โกงที่วัดแค่ไม่กี่ตารางวายังชดใช้ตั้งสามสิบกว่าปี ไอ้พวกโกงกันเป็นสิบๆ ร้อยๆ ไร่มันจะต้องชดใช้นานขนาดไหน

อู๋ คาลบี้, แสงธูป, apollo และอีก 7 คน ถูกใจ
  5. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    World Record brother sister คุก

6. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    เห็นว่าไปเที่ยว จะกลับ ฮ. ทหารไม่ให้ขึ้น กลัวบินหลงทิศ ทหารชายแดนคิดว่าเป็นเป้าซ้อม!!!

7. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    สถิติ มีไว้ทำลายครับ

อู๋ คาลบี้, ปู่ยง, emujack และอีก 2 คน ถูกใจ
  8. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    อ่านแล้วสยอง

ปรโลกคงไม่มีรถแบ๊คโฮมารับจ้างขุดให้ด้วย

สงสารพ่อเหลี่ยมกับป๋าเหนาะล่วงหน้าเลยครับ

มิติใหม่, apollo, ปู่ยง และอีก 3 คน ถูกใจ
  9. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    นี่ถ้า หงอกจุลสิงห์ ไม่ตัดตอนคดี ซุกหุ้นให้บรรณพจน์ ผมว่าได้ติดคุก ยกโคตร แน่ๆ ครับ เล่นรวมหัวกันโกงทั้งโคตรขนาดนี้

AlbertEinsteins, มิติใหม่, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  10. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    5555 สมญานาม"สำนักงานทนายโจรสูงสุด"ไม่ใช่ว่าจะได้มาง่ายๆนะครับ

11. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ตระกูลชินแฮททริกเปล่าไม่รู้ แต่บูรพาพยัคฆ์นี่เกินแฮทริกแล้วนะ 3ป 1อ 1ธ วงศ์เทวัญกะรบพิเศษ
    ทำอะไรกันอยู่ฮะ :giggle::giggle::giggle:

12. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    รถแก้สที่จะเอามาเผาเมืองในปีน่ะ มีคนขโมย หรือเจ้าของให้มา
    แล้วการกระทำความผิดในการใช้สื่อรัฐเป็นเครื่องมือให้นักโทษคดีใช้เป็นช่องทางสื่อสารอีกล่ะ
    บัญชีรายชื่อและเบอร์โทรศัพท์จากการจับกุมผู้ต้องหาคดีปาระเบิดศาลอาญา มีชื่อใครบ้าง
    ผมว่ามันจะเกิน แฮตทริกนะ ถ้าคุ้ยขึ้นมา

conservative และ bookmarks ถูกใจ.
  13. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เขียนจดหมายไปถามเลย ถามในนี้ไม่มีใครตอบได้หรอก ทุกเรื่องต้องวนไปที่ทหารตลอด ตอนเป็นไอ้เณรโดนซ่อมหนักหรือไง

ชายน้ำ, แสงธูป, conservative และอีก 3 คน ถูกใจ
  14. conservative

conservative อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    250
    ใจแบบนี้

คงเป็นทหารไม่ได้หรอกครับ

หลวงพี่

Tohchida likes this.
  15. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    เวรกรรมมีจริงหรือปล่าวไม่รู้
    แต่คนดีๆคนหนึ่ง ที่พยายามเอาเรื่องคนที่บุกรุกที่วัดแถวบ้านผม ขณะตะแกขี่มอไซค์เข้าบ้าน ก็โดนฆ่าด้วยอาวุธสงคราม
    ผ่านมาหลายปีแล้ว คนบุกรุกก็ยังอยู่สบายดี แถมซื้อที่ข้างๆ(ก็ของวัดที่โดนบุกรุกนั่นแหละ) ปลูกห้องแถวให้เขาเช่าซะด้วย
    :cry:

16. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
  17. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    นช นักโทษชาย
    นญ นักโทษหญิง
    นต นักโทษตุ๊ดติดยา

Tohchida, AlbertEinsteins, apollo และอีก 1 คน ถูกใจ.
  18. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  19. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    จิงๆ ต้องไล่กลับนะ จึงจะถูก เพราะนัดวันแล้ว ควรมาตามที่กำหนด
    ถ้าไม่มา แล้วแอบมาหลังจากนั้น ก้ออีกแบบนึง
    หรือ #พอดีหลักการไม่เคร่ง

อาวุโสโอเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  20. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479

Share This Page