เป็นไปได้ไหมที่พจมาน จะลงเล่นการเมือง???

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย kokkai, 30 Jan 2015

1. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ตัวจริงกระโดดลงมาลุยเอง
    ***บารมีพร้อม
    ***ทุนพร้อม
    ***สติปัญญาพร้อม
    ถามดูเพราะ ไม่เคยมีใครพูดถึงคนนี้เลย

2. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ไม่มีทาง

hillton(ปาล์มาลี) และ padd ถูกใจ.
  3. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    เพราะอะไรเหรอครับ?

4. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    น่าจะเหลือไว้ส่งข้าวผัดกะโอเลี้ยง

5. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    ทนให้คนด่าไม่ได้หรอก แค่โดนเป่านกหวีดยังตามถล่มเค้าซะบ้านพรุน

emujack, thai4u, phoebus และอีก 5 คน ถูกใจ
  6. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    ก็ลองคิดง่ายๆ ครับ ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ถ้าเขาลง...............

7. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ผมเชื่อเลยว่า ไม่มีแผ่นดินจะอยู่เหมือนไอ้แม้ว คนขี้งก ไม่ควักกระเป๋าตัวเองจ่ายขี้ข้าอยู่แล้ว เมื่อไม่ควัก วิธีหาเงินคือโกงประเทศ

8. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ผมว่าถ้าแม้วคิดจะสู้ คนนี้เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด

9. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    คิดว่าไม่ ไม่อยากเจ็บตัว สู้อยู่เบื้องหลังไม่ได้

10. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    หล่อนไม่ใช่คนที่ชอบยืนแถวหน้า
    ประมาณว่าชอบบงการอยู่ข้างหลัง
    ฉลาด มีเล่ห์เหลี่ยม รู้ทันคน
    เดินเกมหลังบ้าน
    Low Profile คล้ายเสี่ยเจริญเบียร์ช้าง
    ดูตัวอย่าง
    ธุรกิจชินใหญ่โต หล่อนก็ไม่ค่อยออกหน้า

thai4u, padd, phoebus และอีก 1 คน ถูกใจ.
  11. butadad

butadad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    521
    หญิงอ้อ กับ ชายโอ๊ค เป็นใบ้ครับ ใครเคยได้ยินสองคนนี้พูดมั่ง

thai4u, padd, phoebus และอีก 4 คน ถูกใจ
  12. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ไอ้โอ๊คเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด

13. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    สู้ครั้งหน้า ถ้าไม่อยากแพ้ แม่ทัพต้องออกโรงเองแล้วอะครับ
    ไม่งั้นมีโอกาสแพแตก

14. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    แต่ผมมองว่า เป็นจุดอ่อน และอ่อนกว่าปูเสียอีกด้วย
    แค่ตอบคำถามนักข่าวอย่างเดียวก็เละแล้วอะครับ

thai4u, padd, phoebus และอีก 3 คน ถูกใจ
  15. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เงินยังคงจ้างผีโม่แป้งได้เป็นอย่างดี
    จ้างได้ทั้งนักเลง หัวคะแนนไว้ข่มขู่คน
    จ้างแกนนอน NGOง่าวๆอยากดัง คอยโกหกไปเรื่อยๆ จ้างสื่อประโคมข่าวเรื่องความเก่งของตัวเองใส่ร้ายคู่แข่ง
    จ้างคนลงคะแนน จ้างคนลงถนน จ้างคนไปตายแทนเพื่อสร้างเรื่อง จ้างตำรวจมะเขือเทศทหารแตงโมข้าราชการสีเลือด จ้างสวะไปยกมือในสภา สบายๆ
    ตำแหน่งนายกแค่อยากเอาคนของตัวเองไปวางเพื่อสั่งการเดินตามเกมตัวเองเท่านั้น
    เหมือนสมัครเป็นนายกเพราะเงินผีโม่แป้ง
    แต่เพราะสั่งไม่ได้ เลยไม่ได้กลับมาเป็นนายกอีกรอบ ต้องตรอมใจโดนหักหลังเสียเหลี่ยมนั่งพับนกหน้าตาบอกบุญไม่รับ

ปู่ยง, นอกคอก และ bookmarks ถูกใจ
  16. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เตย์มีใบ้
    ปูโง่ 49 วันยังเป็นนายกได้
    โอ๊คหนีบโพยก็ไม่ต่าง

17. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    อีโง่หนีบโพยได้ อีโอ๊คก็หนีบโพยได้ครับ อ่านภาษาไทยผิดๆ ถูกๆ อีโง่ยังถูกมองว่าเก่ง อีโอ๊ค อ่านภาษาไทยผิดๆ ถูกๆ ก็เก่งได้ ขอให้มีเงินจ้างผีโม่แป้งเถอะ :D:D

conservative, padd, phoebus และอีก 3 คน ถูกใจ
  18. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ธรรมดาของคุณนายประจำบ้านจะเน้นเก็บตังส์ ส่วนเรื่องเลอะๆเทอะๆเธอจะใช้คนอื่นทำ ก็คือสามีนั่นแหละ ส่วนตอนนี้สามีใช้ไม่ได้ ก็ต้องลุ้นว่าเธอจะใช้ใคร

19. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ผมว่ารอบนี้กระสุนจัดเต็ม
    ถ้าหวังคะแนนเสียงสักยี่สิบล้านเสียง
    มีแฟนพันแท้สักสามสิบเปอร์เซ็นต์
    เหลือสิบสี่ล้านเสียง ลงทุนเสียงละสองพัน
    ก็เป็นเงินแค่สองหมื่นแปดพันล้าน

โครงการรับจํานําข้าวทุกเม็ด 5 รอบในฤดูการผลิตในฤดูการผลิตปี 2554/55 ถึงปี 2556/57 รับจํานําข้าวเปลือก 54.35 ล้านตัน มีค่าใช้จ่ายรวม 9.85 แสนล้าน เป็นเงินซื้อข้าว 8.57 แสนล้านบาท
    ตีกลมๆ เก้าแสนล้าน
    ถ้าเวียนเทียนเงินจากจำนำข้าวได้สักสิบเปอร์เซ็นต์ก็เก้าหมื่นล้าน

สองหมื่นแปดพันล้านก็แค่ประมาณสามสิบกว่าเปอร์เซ็นต์

20. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ถ้าปฏิรูปได้ดี ขืนนอมินีทำตามคำสั่งเรื่องเลอะๆเทอะๆ เท่ากับแหย่ขาข้างหนึ่งเข้าคุกนะครับ
    ถึงค่าจ้างแพงก็คงไม่มีใครอยากเสี่ยง

21. วิท

วิท อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    298
    คงไม่ละมั้งเพราะดูจากสภาพยิ่งลักษณ์ ที่คงต้องไปตายต่างประเทศคงไม่กล้าเสี่ยง ขนาดตอนนั้นกะว่าให้ยิ่งลักษณ์เป็นแค่หัวโขนหลีกเลี่ยงการผิดชอบที่ต้องเสี่ยงการเข้าคุกทุกกรณี ยังโดนข้อหาละเลยการปฏิบัติหน้าที่ และยังมีคดีต่างๆยาวเป็นหางว่าว

อีกทั้งรัฐธรรมนูญฉบับใหม่ คงจะวางกฏระเบียบและเพิ่มโทษคนทุจริตคอรัปชั่นจนไม่คุ้มที่จะลงมาเล่นเอง ส่วนปปช./ศาลรัฐธรรมนูญคงเพิ่มอำนาจมากขึ้น การจะทำอะไรที่สุ่มเสี่ยงคุกจะถูกสกัดรวดเร็ว

ถ้าทักษิณยังคิดจะสู้คงเอาญาติๆที่พอมีแววมาเล่นเป็นหุ่นเชิดแทนอีก ซึ่งตอนนี้เหลือแค่ เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ ที่ดูดีที่สุด แต่เจ้าตัวจะกล้ารึเปล่าเท่านั้นเอง

22. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เพรียวพันธ์ก็ดูดี
    แต่จะมาเหรอ นอนกกเด็กไซด์ไลน์ดีกว่า

23. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    เจ๊กระบังลมคงเป็นนายกไม่ได้หรอกครับ เพราะเจ๊แก จบแค่ ปวช

24. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    เพรียวพันธ์มีลุ้นครับ เป็นตำรวจ เป็น ผบตร มีอำนาจพอตัว ข่าวก็ออกมาทางเพรียวพันธ์นะ ที่โดนวางตัว

25. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ต้องรอดูคดีที่จะขึ้นศาลละครับ ว่าเอาผิดได้ขนาดไหน
    ถ้าทั้งติดคุกด้วย โดนเรียกค่าเสียหายด้วย
    ขี้ข้าที่จะทำตามคำสั่งคงคิดหลายตลบละครับ
    แต่กรณีว่าเธอกล้าลงทุนไหม
    ผมว่า ถ้าเธอคิดว่ากำไรแน่ๆ ถึงจะลงทุนเป็นหมื่นล้าน เธอคงกล้าอะครับ

26. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    อิ...อิ...ผมเห็นเธอบงการพวกด๊อก...ได้
    เลยไม่รู้ว่าเธอจบแค่ปวช.

27. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ก็เหลือไม่กี่ตัวที่ต้องหยิบมาเล่น
    แต่มันจะเอาด้วยหรือป่าวก็ไม่รู้
    ผมเดาว่านอนกกเด็กไซด์ไลน์ดีกว่า5555

28. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เงินมันเข้าอยู่ในกระเป๋าหมดแล้ว
    ก็แค่จะควักออกมาเท่าไหร่
    เรื่องคดีกว่าจะตัดสินอีกนาน
    ขอมีอำนาจก่อน. เดี๋ยวเป่าคดีทีหลัง

29. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ผมถึงอยากให้ยกเครื่องกระบวนการยุติธรรม
    ***รวดเร็ว
    ***เที่ยงธรรม
    เพราะพอเห็นผลช้า คนเลวมันก็ไม่กลัวการกระทำผิด

30. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    :D:D

kokkai likes this.
  31. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ผมว่าเพรียวพันธ์เหมาะนะครับ ร้องไห้บีบน้ำตาก็เก่ง แบบนี้เสื้อแดงรักตายเลย :D:D

32. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    กดไลค์เลย

33. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    เจ๊แกมั่นใจนะ ว่าถ้าได้เป็น 2 สมัย โกงยังไงก็ไม่ผิด ผมเชื่อว่ามันมีความคิด จะแก้ให้ศาลมาจากการโหวตในสภา สว มาจากการเลือกตั้งทั้งหมด มานานแล้ว เพียงแต่โดนรัฐประหารซะก่อน

34. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ร้องไห้เพราะจะบอกน้องว่า
    อย่ามายุ่งกะกรู
    ผัวก็ผัวมรึง
    ชอบให้กรูมาเสี่ยงทำไม

35. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ตอนไม่ได้เป็น ผบตร ถึงกับร้องห่มร้องไห้มาแล้วนะครับ จะไม่อยากเป็นนายกหรือ

36. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เท่าที่มีคนเคยบอก
    มันไม่ค่อยชอบการเมือง
    เพราะต่อรองไม่เก่ง ทำงานไม่เก่ง กะ
    เสียเวลาไปกกเด็กดีกว่า
    แต่ ผบ.ตร. นี่ความฝันมันเลย
    ความฝันของพ่อมันด้วย
    เลยให้น้องช่วยข้ามหัว

37. Maratiraj

Maratiraj อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    986
    ประเทศที่เจริญแล้วแบบอเมริกา ผู้พิพากษา มากจากการเลือกตั่งนะครับ
    http://www.oknation.net/blog/kobkab/2011/04/25/entry-2

38. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ผมว่าน่ากลัวนะครับ ถ้าผู้พิพากษามาจากการเลือกตั้ง ทุกวันนี้ยังข้องใจไม่หาย เมียขวัญชัยได้เป็น สว :(:(

Familie, thai4u, padd และอีก 5 คน ถูกใจ
  39. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    น่าคิดนะครับ ติดสินบนคดียุบพรรค ก็ทำมาแล้ว

40. Tana Won

Tana Won สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    61
    ถ้าจำไม่ผิด เจ๊กระบง จบคณะบัญชี จุฬาฯ เชียวนะ

41. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ผมก็เคยอ่านว่าเจ๊แกจบแค่ ปวช ประวัติเจ๊แกมีเพื่อนแค่สมัยเซนโยฯ ไม่เคยมีประวัติว่าเจ๊แกมีเพื่อนจบจุฬาเลย ก็ไม่รู้สินะครับ ผมไม่ฟันธงแล้วกัน เดี๋ยวจะลองค้นประวัติดูอีกที

42. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ไม่แน่ว่า อีก 6 เดือน อาจมีข่าวเธอจบ ป.โท
    จากสถาบันในต่างประเทศ ที่ไหนซักแห่ง
    พร้อมกับมีข่าวออกตามหลังว่า เธอแอบไปเรียนมา 3-4 ปีแล้ว

thai4u, padd, hillton(ปาล์มาลี) และอีก 2 คน ถูกใจ
  43. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    คิดเหมือนผมเลย ต่อให้จบแค่ ปวช จริง จะอัพปริญญาง่ายจะตาย ถ้ามีเงิน :D:D

ปู่ยง likes this.
  44. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    http://www.positioningmag.com/content/พจมาน-ชินวัตร-“หญิงผู้ทรงอิทธิพล”

thai4u, ปู่ยง, hillton(ปาล์มาลี) และอีก 1 คน ถูกใจ.
  45. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
  46. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    เกิดอะไรขึ้น เสาไฟฟ้า(เสาจริงๆ)ไม่ยอมลงสมัครเหรอครับ
    พรรคเพื่อควายถึงหาคนลงแทน
    ใครสมัครก็ได้พวกมันบอกพวกมันกาหมด ใช้ปํญาพูดกันดังๆไม่ใช่แค่คิด

47. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    ผมว่านางคงเก็บตัว เอาไว้เป็นตัวประสาน เหมือนแม่ไก่กกลูกไว้ปีกกันนกเหยี่ยว ไม่งั้นนางไม่ลงทุนหย่าเพื่อให้ในทางนิตินัยเป็นคนละคน คุณว่าคนที่ดูแลโอ๊ค เอม อุ้งอิ้ง และผลประโยชน์ทั้งหมดของชินกรุ๊บคือใคร ถ้าไม่ใช่นาง คนฉลาดอย่างนางย่อมไม่เล่นการเมืองแบบเปลืองตัว แบบทักษิณ และผมไม่คิดว่านางจะให้โอ๊คเล่นการเมืองแบบพ่อ เมือทักษิณโนมิกเดินมาถึงช่วงสุดท้ายของมัน นางคงจะเป็นคนที่จะประสานให้บริวารของนาง สามารถอยู่ในเมืองไทยได้อย่างปลอดภัย

kokkai และ ปู่ยง ถูกใจ.
  48. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ไม่เห็นมีใครดันเจ๊ดอ แดกเรียบ มาเป็นนายกเลย :D:D บารมีอู้ฟู่เชียวนะ

thai4u และ ปู่ยง ถูกใจ.
  49. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ปั้นยากหน่อยนึง ไว้เป็นตัวเลือกสุดท้าย

50. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139

kokkai และ hillton(ปาล์มาลี) ถูกใจ.

Share This Page