เป็นที่โรงเรียนหรือพ่อแม่

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 13 May 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ไม่รู้เป็นไง เห็นนิยามของพี่ข้างบนผมก็นึกถึงน้องคนนี้ทันที:happy:

apollo, Thai de Lion, ชายน้ำ และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมว่าสองอย่าง

3. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    แต่พอผมเห็นรูปเด็กคนนี้ ดันนึกถึง "ส.ศิวรักษ์" :mask:

Thai de Lion และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  4. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เมื่อมารยาทในการอยู่ร่วมกับผู้อื่น การมีสัมมาคารวะ
    ถูกบิดเบือนให้กลายเป็นเรื่องชนชั้น การสยบยอมภายใต้ผู้(ที่คิดว่า)มีอำนาจ

หรือกลายเป็นเรื่องไม่สำคัญ ที่ละเลยการอบรมสั่งสอน และการปฏิบัติ
    เยาวชนรุ่นใหม่ส่วนหนึ่งก็กลายเป็นเช่นนี้ ??

5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เสียดายหลักสูตรการศึกษาเดิม

6. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    นอกจากทั้งที่บ้านและที่โรงเรียนแล้ว พฤติกรรมทางสังคมที่ผ่านมาโดยเฉพาะการเมืองช่วงที่ผ่านมา

การสร้างวาทกรรม การหลอกลวงชิงไหวชิงพริบ เพียงเพื่อให้ฝ่ายตนได้เปรียบแม้เพียงเล็กน้อยแต่ประเทศชาติ

เสียหายมหาศาล เช่นขอแยกแผ่นดิน การอ้าง รธน ว่าตนต้องอยู่ในอำนาจต่อไป การใช้กำลัง ฯลฯ เหล่านี้ สำหรับผม

ไม่แปลกใจที่ทำให้เยาวชนที่กำลังเข้าสู่วัยแรงงานจะสับสนในสิ่งที่ควรทำ หรือที่เราเรียกว่าจารีตประเพณีอันดีงาม

7. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    จำไม่ได้ว่าได้ยินมาจากไหน "วินัย เริ่มต้นจากที่บ้าน"
    ดีใจที่เด็กๆสองคนที่บ้านตั้งใจเรียน ไม่ทำตัวให้เป็นปัญหา เรียกร้องความสนใจจากสังคม

kokkai, อู๋ คาลบี้, Thai de Lion และอีก 2 คน ถูกใจ
  8. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    เคยไปงานประชุมผู้ปกครอง ครูเขาก็บอกว่าเด็กสมัยนี้สอนยาก จะทำโทษก็ไม่ได้ พ่อแม่มันล่ะตัวดี

kokkai, อู๋ คาลบี้, Thai de Lion และอีก 3 คน ถูกใจ
  9. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    พ่อแม่ครับ ถ้าให้เวลาและเป็นตัวอย่างที่ดีให้ลูก ถึงลูกอาจแตกแถวบ้างแต่ไม่ออกนอกทางไปไกล

kokkai, อู๋ คาลบี้, Thai de Lion และอีก 2 คน ถูกใจ
  10. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    เป็นที่พ่อแม่แน่ๆ เพราะสอนลูกไม่เป็น ไม่กล้า ไม่ปลูกฝังตั้งแต่เล็กๆ มาสอนตอนโตมันก็ไม่ฟังแล้ว อย่าไปคาดหวังกับโรงเรียนเค้าก็ทำหน้าที่ของเค้าแค่นั้น นี่คนเป็นพ่อพูดเองน่ะจ๊ะ

11. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    "ผมถามเด็กสาวจบปริญญาตรีหนึ่งในสามคนว่า ทำไมเดินเข้ามาถึงไม่ยกมือสวัสดีผู้นั่งสัมภาษณ์ ซึ่งนั่งหัวโด่อยู่ตรงหน้า และล้วนแต่เป็นผู้อาวุโสกว่า คำตอบนั้นคือ.... ".. หนูยังไม่รู้จักใครเลย .." (คุณพ่อคุณแม่ของหนู สอนหนูแบบนั้นหรือ ?) "... ใช่ค่ะ สอนว่าไม่ต้องไหว้คนแปลกหน้า .." (ผู้อาวุโสนั่งอึ้งนิ่งเงียบไปต่อไม่เป็น ซึ่งก็ - รวมทั้งผม) .."

เชอะ !!!!!
    พวกคนแก่ อำมาตย์
    เป็น เศษซาก ของ ศักดินา เจ้าขุนมูลนาย

12. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    พี่ชายผมสอนลูกชายของแกที่เป็นหนุ่มแล้วว่า

เมื่อคบหากับผู้หญิงแล้วจะเลยเถิดไปจนถึงกับจะมีเพศสัมพันธ์กัน ขอให้ใคร่ครวญให้ดี ให้รู้ไว้ว่าเพศสัมพันธ์ในช่วงอายุยังน้อย สำหรับผู้ชายคือประสบการณ์ แต่สำหรับผู้หญิงคือการเปลี่ยนแปลงทั้งชีวิต

ลูกชายก็ฟังพ่อเพราะเป็นเด็กอยู่ในร่องในรอยมาตลอด

เวลาผ่านไปสักพักลูกชายมาบอกพ่อว่า ผู้หญิงเขาบอกว่าอย่าคิดมาก

apollo, Bayonet, kokkai และอีก 5 คน ถูกใจ
  13. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    อีกอย่าง ผู้ใหญ่ยุคนี้อาจเคยถูกดุด่า ใช้งาน รู้สึกว่าไม่ดี มามีลูกก็เลยไม่ทำอย่างนั้น ก็เลยตามใจจนอาจเสียคนได้ในที่สุด แล้วก็ลืมไปว่านั่นคือพื้นฐานของความอดทนที่เค้าต้องใช้ตอนโต

kokkai, อู๋ คาลบี้, Thai de Lion และอีก 1 คน ถูกใจ.
  14. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    555 มันเป็นเช่นนั้นเอง เท่าเที้ยมเท่าเทียม

15. มิติใหม่

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    ตอนอยู่ช่างศิลป ครูพาไปทัศนศึกษาที่วัดพระบาทน้ำพุ มีผู้ป่วยรายนึงเล่าให้ฟังว่าเขาเคยเป็นนักเรียนนอก เพิ่งจบมาใหม่ๆ อนาคตไกล แต่ไปเที่ยวแค่หนเดียวกับแม่ค้าพม่า เป็นแบบรับจ็อบ ไม่ใช่มืออาชีพ ดูน่าจะปลอดภัย ใช้ถุงด้วย แต่ความผิดพลาดหนเดียวส่งเขามาอยู่ที่นี่ อย่าคิดว่าเป็นผู้ชาย ใส่ถุง แล้วจะปลอดภัย ไอ้ที่ใสๆ น่าจะปลอดภัยน่ะ มันไม่ใช่อย่างที่คิดเสมอไป

16. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    พี่ชายผมเองครับ ลูกอยู่ ม. ๑ ไม่ไปเรียนพ่อก็ไม่สนใจ ลูกอยากได้อะไรหาให้หมด
    โรงเรียนไล่ลูกออก โมโหจะไปท้าชกกับครู
    ยังไม่ทันจบ ม.๓ มันมีเมียเป็นโหลแล้วมั้ง

17. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    รู้สึกความเห็นของเพื่อนๆ จะออกแนว พ่อแม่รังแกฉัน นะครับ ที่ทำให้เยาวชนเป็นแบบนี้

ผมนึกได้อีกอย่าง ...
    มารยาท ถูกบิดเบือนไปในเรื่องแนวใส่หน้ากาก ดัดจริต ด้วยครับ

18. LeoMan

LeoMan สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    ไอ้คนสัมภาษณ์ คงคิดว่า กรุ เทพ แย่ละ
    - โลกแคบ ก็เพิ่งจบมา มาของานทำ จะให้ กุกร้านโลกไปไหน
    - ขี้เกียจ เออ พี่คุยกับผม 10-20 นาที ดูผมเก่งกว่าพ่อผมอีก
    - ไม่ซื่อสัตย์ เหมือนข้างบน
    - เหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่อ เคยเห็นผมทำงานหรือ ถ้าเคยแล้วเรียกสัมภาษณ์ พี่ก็ควาย ถ้าไม่เคย พี่มโนจากไหน
    - ไม่มีความอดทน เหมือนข้างบน
    - ไม่ตรงต่อเวลา ถ้าพี่คอยผมเพราะ ผมสายไม่ว่ากัน แต่ถ้าผมรอนาน เพราะพี่คุยคนก่อนหน้านาน ใครไม่ตรงเวลา
    - ขาดสัมมาคารวะ ต้อง หมอบกราบป่าวครับ สัมภาษณ์งานนะครับ พี่ก็เลือกผม ผมก็เลือกพี่
    - ติด Chat โทรศัพท์ ถามจริงใครไม่ติด ถ้าแบ่งเวลาได้ งานเสร็จจะมีปัญหาไหม

สงสัยว่า ไอ้คนพูด หรือ พวกเราๆ เนี่ย ตอนเด็กๆ จบใหม่ๆ ไปสัมภาษณ์งาน คิดว่ามีสิ่งที่ โหยหา อยากให้มี ในเด็กสมัยนี้หรือไม่

แล้วเคย สงสัยหรือไม่ว่า แล้วไอ้คนที่เป็นมีทุกอย่างที่ว่า มันมีกี่คน ถ้ามีคนละอย่างสองอย่าง แล้ว พี่เล่นเหมา ด่ากราด เด็กยุคนี้หมดเลย เหรอ

แล้วพี่ สัมภาษณ์ กี่คน อย่า บอกนะว่า 3 คน แล้วทำการ curve fitting เอาจนได้ข้อสรุป เทพๆๆ

ใครวะโลกแคบ

19. มิติใหม่

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    คุณรู้เหรอคะว่าตัวจริงเขาเป็นใครมาจากไหน เขาอาจเก่งขนาดนั้นก็ได้ไม่ใช่เหรอ เขาอาจจะเจอมาแยะกว่าที่บอกให้รู้ คุณรู้จักเขาจากกระทู้เดียวแต่ด่าได้เป็นฉากๆ คุณก็ไม่ได้ดีไปกว่าเขาสักเท่าไหร่หรอก

por และ นอกคอก ถูกใจ.
  20. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    สัมมาคารวะ ไม่ต้องขนาดนั้น อย่าบิดเบือน
    อย่าบอกนะว่ามือไม้แข็ง ไหว้ทักทายใครไม่เป็น แม้กระทั่งคนที่เราจะติดต่อ

por likes this.
  21. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ฉีดวัคซีนป้องกันหรือยังครับ โดนงับขึ้นมาแล้วจะลำบากนะ

Screen Shot 2015-05-14 at 11.50.55 AM.png

apollo, Bayonet, JSN และอีก 1 คน ถูกใจ.
  22. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    เด็กรุ่นใหม่ๆ ทำไมเขียนภาษาไทยอ่านไม่รู้เรื่อง?

หรือคนพิมพ์อายุเท่าธิดา สมองเท่าเหวง

Bayonet, มิติใหม่, JSN และอีก 1 คน ถูกใจ.
  23. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    555 ลิเบอร์รั่ว ทุกคนเท่ากันแต่สิ่งที่กรูคิดเท่านั้นที่ถูก

24. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    นึกว่ามีแต่ผมคนเดียวที่อ่านภาษาไทยแล้วไม่เข้าใจ

JSN likes this.
  25. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เลยต้องโอ๋เด็กเข้าไว้ อืมๆๆๆๆๆๆๆๆ
    คุณเป็นคนสัมภาษณ์หรือ ลองอ่านที่ตอบแล้วจะรู้ทัศนะคติ เวลาสัมภาษณ์เขาต้องให้แสดงทัศนะคติอยู่แล้ว ไม่งั้นทำงานกับคนอื่นลำบาก
    ถ้าไปแสดงอาการอวดดีเขาจะรับเข้าทำงานเหรอ
    แน่นอนว่ามันไม่เป็นทั้งหมด แต่ต้องเข้าใจนะ ปลาเน่าหนึ่งตัวมันส่งกลิ่นเหม็นกระจายไปทั่ว มีเยอะหรือไม่แต่ปฏิเสธไม่ได้ว่ามีจริง ใช่มั้ย
    ถ้าไม่ได้เป็นไม่ต้องร้อนตัว
    ติด Chat นี่แหละตัวงานเสียเลย ส่วนใหญ่แบ่งเวลาไม่เป็น จริงมั้ย

Last edited: 14 May 2015
  26. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เดี๋ยวเพจเรามีหมาบ้าสองตัวแล้วเหรอ อิอิ

Redbuffalo010 likes this.
  27. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    คุ้นๆ อวตารรูปหมาเนอะ

JSN และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  28. LeoMan

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    ครับ ผมก็ว่าผมไม่ได้ดีกว่าเค้า และ ผมสมัยเด็กๆก็ไม่ได้ดีกว่า น้องๆ เหล่านั้น
    แต่ อย่างน้อยผมมั่นใจว่า ผมไม่เคยทำตัว ให้ดูเทพ ด้วยการ เหยียบ น้องๆจบใหม่ ครับ

29. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อย่างน้อยเขาก็ไม่ใช่พวกรำไม่ดีแล้วโทษปี่โทษกลองครับ จบใหม่แล้วอวดดีแบบนี้ไม่ต้องไปเหยียบเขาหรอกเพราะเขากำลังเหยียบตัวเองให้จมเอง

30. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    นึกถึงคนที่เรียนโรงเรียนคริสต์ เคยเลือกปชป. หลงตนว่าไอคิวสูง เถียงไม่ได้ก็เอะอะว่าตูไอคิวสูง โดนแบนพันรอบสมัครใหม่พันรอบ เคยโกงโพลของบอร์ดเก่าด้วยการสมัครเป็นร้อยล๊อกอิน
    ใช่หรือเปล่าครับ

apollo และ tonythebest ถูกใจ.
  31. มิติใหม่

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    แล้วอะไรคือดูถูกเหยียดหยาม เท่าที่อ่าน นี่แหล่ะเรียกว่าวิจารณ์ Free speech น่ะรู้จักไหม

32. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เพื่อนรักแต่กลับจำกันไม่ได้อย่างนี้ :cry::cry::cry:

tonythebest และ JSN ถูกใจ.
  33. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    มีภาพน่ารัก น่ารักมาฝาก คือภาพนี้จาก PR SWU ที่นิสิตบูมให้ท่านอธิการบดี ....
    อย่างในเวลาที่ไม่เป็นทางการ ผู้ใหญ่ท่านก็ให้ความเป็นกันเอง ซึ่งการบูมให้ เป็นการให้ความเคารพที่เข้าสมัยกับวัยรุ่น
    ส่วนเรื่องการเข้าสัมภาษณ์งานก็ต้องการรูปแบบพิธีการในอีกระดับหนึ่ง บัณฑิตส่วนใหญ่น่าแยกออกในการทำความเคารพ และกระทำเองได้โดยไม่ต้องให้คนมาโพสตำหนิ คนที่ไม่ทำความเคารพกรรมการสัมภาษณ์งานน่าเป็นคนจำนวนไม่มากมากกว่านะ

apollo, แสงธูป, kokkai และอีก 3 คน ถูกใจ
  34. LeoMan

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    งั้น มีสลิ่ม ชอบหลอก พวกเดียวกันหรือไม่ ปลาเน่าหนึ่งตัวมันส่งกลิ่นเหม็นกระจายไปทั่ว มีเยอะหรือไม่แต่ ปฏิเสธไม่ได้ว่ามีจริง ใช่มั้ย ถ้าไม่ใช่ไม่ต้องร้อนตัว

ดังนั้น ถ้าผมเจอสลิ่มที่ชอบหลอกพวกเดียวกันเจอ 1 คน ผมสามารถเหมาเอาหมดว่าสลิ่มทั่วไปสมัยนี้ ชอบหลอกพวกเดียวกัน ได้หรือไม่
    ยุติธรรมดีเนอะ

35. LeoMan

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    จำผิดคนแล้ว เวเดอร์

36. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    นี่ก็ศิษย์มีอาจารย์นะครับ

อู๋ คาลบี้ และ JSN ถูกใจ.
  37. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แล้วแต่คุณ เพราะผมไม่สามารถเปลี่ยนความคิดแบบคุณได้ต่อให้พิสูจน์ได้หรือไม่ ถ้างั้นผมสามารถบอกได้ใช่มั้ยว่าควายแดงชอบเผา เพราะมีควายแดงเผาจริงๆ ชอบหลอกพวกเดียวกันจริงๆ เยอะ หลอกตัวเองด้วย จริงมั้ย
    ผมบอกแล้ว ไม่ใช่ ไม่ต้องร้อนตัว
    สลิ่มแค่ปลอมเป็นแดงคิวซีมาอำเล่น แต่ควายแดงหลอกคนไปตายแทน

38. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมจำได้แม่นการการมโนของมันในเพจเก่า มันมโนว่า ขบวนการค้าน้ำมันเถื่อนภาคใต้เกี่ยวข้องกับสามจังหวัดใต้ และผู้ที่อยู่เบื้องหลังคือพวกส.ส.ภาคใต้
    มันบอกว่ามันสงสัย มันเลยเขียน เพราะมันบอกว่ามันไอคิวสูง

39. LeoMan

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    คุณก๊าก ครับ ผมแค่ย้อนหลักคิดพิกล พิการของท่าน ท่านเป็นคนว่าเองเออเองทั้งนั้น ดังนั้น อย่ามาถามผมว่า ใช้ได้หรือไม่
    เพราะ มัน ก๊ากกกกกๆๆๆๆ

40. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ท่านกาก
    ท่านย้อนมาแต่ดันเข้าตัวเองทั้งนั้น เพราะความคิดของท่านคือศูนย์กลางจักรวาล ห้ามเถียง ความคิดคนอื่นจึงพิกลพิการในความคิดท่าน ผมจะทำอะไรกับความคิดท่านได้ การที่เขามาโพสท์ตำหนิเด็กรุ่นใหม่ ท่านก็ตะแบงดริฟท์คร่อมราง คิดเองเออเอง มโนเอาว่าเขาไปเหยียดหยามเด็กรุ่นใหม่ ทั้งๆที่ท่านแก้ตัวให้ไม่ได้ซะด้วยซ้ำ ท่านลองดูใหม่นะว่าใครที่คิดเองเออเอง ท่านคงไม่ได้คำตอบ
    เพราะ มัน กากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

41. LeoMan

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    กรรม นึกว่า คุย อยู่กะคน ผิดไปแล้วครับ

42. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ครับท่านกากคุยอยู่กับคนครับ แต่ผมแปลกใจทำไมผมฟังภาษาควายออก
    ไปอ่านใหม่นะ เขาไปเหยียดหยามตรงไหน ยกประโยคนั้นมาหน่อย

43. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมก็ย้อนท่านกากลีกลับ ไม่ได้เหรอ
    เถียงไม่ได้แล้วอย่าพาล มันน่าอายนะ ไม่แมนเลย

Last edited: 15 May 2015
  44. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450

เด็กเตรียมอุดมพัฒนาการ มันมีเสื้อปักแบบนี้ด้วยเหรอคับ

45. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    พ่อ แม่ เป็นไง ลูก ก็เป็นแบบนั้น

46. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    ผมก็เด็กรุนใหม่นะขอรับ ....

47. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    มันลงประวัติไว้อายุตั้ง 35 ปี แล้วนะครับ แต่เผอิญตรรกะจัญไร ความคิดอัปรีย์ หางานดี ๆ ทำไม่ได้ เลยต้องดักดานอยู่กับงานรับจ้างแถ แล้วเปลี่ยน id ไปวัน ๆ

พวกนี้นอกจากทำให้ วิญญาณปู่มาร้องเพลง ลูกหลานจัญไร แล้ว คงทำอะไรมีสาระอีกไม่ได้ทั้งชีวิตล่ะ :giggle:

48. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    มโนเถียงแทนเด็กว่า มาเหมารวมพวกหนูได้ยังไง

49. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    พอไปตามอ่านต่อในเฟซบุ๊ค เลยได้เข้าใจอะไรมากขึ้น

ความเห็นของหลายๆ คน ที่ผมส่องมา
    เทไปทางหวั่นใจกับเยาวชนบางคนในประเด็นการมีสัมมาคารวะ
    และมารยาทอยู่มากพอสมควรครับ

Share This Page