เป็นกำลังใจให้ทหารที่โดนฟ้อง - จะปกป้องคนดียังไงดี

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 27 ต.ค. 2014

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    27 ต.ค.57 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า มีกระแสข่าว น.ท.พรพรหม สกุลเต็ม เสนาธิการทหารกองปฏิบัติการ กองทัพเรือภาคที่ 3 และผู้ควบคุมความสงบเรียบร้อยในจังหวัดภูเก็ต จะลาออกจากราชการทหาร หากคณะกรรมการสอบสวนเสนอให้ย้ายออกจากพื้นที่ เนื่องจากไม่ได้กระทำผิด กรณีที่มีคลิปเผยแพร่ว่าทหารเรือพกอาวุธเข้าไปในศาลจังหวัดภูเก็ต เพราะรู้สึกเสียศักดิ์ศรี

“การโยกย้ายฝ่ายทหารย่อมถือว่า มีความผิด และไม่สามารถทำงานได้ ทั้งๆ ที่ได้ทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมา ตามนโยบายกองทัพเรือ และ คสช. ในการจัดระเบียบชายหาด และการรุกป่า อุทยานสิรินารถ ที่ทำให้มีผู้เสียประโยชน์ และไม่พอใจ เพราะถูกรื้อถอน นอกจากนี้ร้านค้าชายหาดบางแห่ง ใช้สิทธิ์ไปร้องขอความเป็นธรรมต่อตำรวจ และศาล ให้มีการตรวจสอบใหม่ ซึ่งฝ่ายทหารก็ยอมรับ และมีการสอบปากคำกันใหม่”
    http://www.naewna.com/politic/127977
    --------------------------------------------------------------------
    แล้วตำรวจไม่พกปืนขณะปฎิบัติหน้าที่หรือ?

2. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ไม่ได้เข้าข้างทหารนะ ผมว่าเรื่องนี้นะ ทหารทำพลาด แต่เจ้าหน้าศาลคนนั้นทำผิด

ผิดยังไง ในฐานะเจ้าหน้าที่ขององค์กรศาลยุติธรรม การไปยืนต่อว่าข้าราชการหน่วยอื่น ต่อหน้าบุคคลอื่นแบบนี้ นอกจากจะไม่ให้เกียรติอีกฝ่ายแล้ว มันดูราวกับพ่อค้าแม่ค้าทะเลาะกันในตลาดสด เป็นการไม่สมควร และกระทบภาพลักษณ์ขององค์กร ที่ควรได้รับความเคารพเช่น ศาล ฉะนั้นเขาสมควรถูกตำหนิครับ

ถ้าแจ้งแล้วไม่ปัฎิบัติตามจริง จะทำหนังสือร้องเรียนไปยังผู้บังคับบัญชาของทหารนายนั้นก็ได้ ไม่จำเป็นต้องต่อว่ากันซึ่งหน้าแบบนี้หรอกครับ

Last edited: 27 ต.ค. 2014
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เข้าทาง"แดง"พอดีครับ
    มันเอาไปขยายต่อ หาว่าทหารกร่าง "แดง"มันเอามาย้ำจังหวะที่ผู้ชายใส่สูทสีดำพูดว่า"ขนาดตำรวจเค้ายังไม่พกปืนเข้ามาเลย"
    ทหารเค้าก็ให้เหตุผลว่าไปปฏิบัติหน้าที่ก็ต้องพกพาอาวุธไปด้วยและจังหวะนั้นก็ไม่รู้จะเอาไปฝากไว้ที่ไหน

ตำรวจอย่างดีก็"ปืนพกสั้น" แต่ทหารนี่อาวุธสงครามนะครับ ฝากมั่วๆได้ยังไง

5. สับปรับ

สับปรับ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    574
    ในคลิป ผมเห็นแต่ขวดน้ำ ไม่เห็นมีปืน หัวหน้าศาลพูดเอามันส์หรือเปล่า

6. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ใครกร่างกันแน่ เขาแค่อยู่ด้านนอกอาคาร ที่ศาลรัชดา ช่วงแดงอาละวาด เคยขอให้ทหารพร้อมอาวุธมาดูแลด้วยซ้ำไป

ระหว่างเกิดเหตุ ผบ. หน่วยฯ อยู่ในห้องพิจารณาและไม่มีอาวุธ ในขณะที่กำลังพลของหน่วยที่เพิ่งเสร็จจากการปฏิบัติภารกิจจากพื้นที่อื่นและติดอาวุธประจำกายมาด้วย เดินทางมารอพบผู้บังคับบัญชาด้านนอกอาคาร ซึ่งตามระเบียบปฏิบัติประจำของหน่วย....... อ่านต่อได้ที่ : http://bit.ly/1yAIZfQ

http://bit.ly/1yAIZfQ

7. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
    เอาเฉพาะตามคลิปตะกี้
    ฟังแล้วได้อารมณ์จังครับ โดยเฉพาะตรงท่อน "อย่ามาแสดงอำนาจบาตรใหญ่"
    แอคติ้งใช้ได้เลย เทคเดียวผ่าน

8. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    อั้ยเอี้ย"ลาวปากหมา"
    Screen Shot 2014-10-28 at 2.23.01 PM.png

9. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    มีการตั้งใจและจงใจแอบถ่ายคลิปไว้
    ระดับนี้น่าจะคุยกันเงียบๆ

10. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    มันก็น่าคิด หัวหน้าศาลเหมือนตั้งใจยั่วโมโห แต่งานนี้ทหารใจเย็นพูดด้วยดีๆกระแสเลยดีกลับ

แดงนี่มันแฝงไปทุกวงการจริงๆ

11. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    รู้แล้วก็เหยียบไว้ ผมก็แฝงตัวมา:mask::mask::mask:

12. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    เห็นหางโผล่อีกตัว ยังไงฝ่ายความมั่นคงก็บันทึกชื่อไว้ตรวจสอบด้วยนะครับ

จะได้ล้างพวกจัญไรที่แฝงอยู่ในแต่ละองค์กรให้หมด ๆ ไปซะ

13. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ปืนหาย โดนอีก

14. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ไอ้ปอย เลขาชัช ชลวร ไงครับ

15. สับปรับ

สับปรับ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    574
    น่าตรวจสอบเหมือนกันแหะ เหมือนมันกินปูนร้อนท้องยังไงพิกล

Share This Page