เปิดกระทู้ ลาทีปีเก่า ต้อนรับปีใหม่

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย กีรเต้, 31 Dec 2014

1. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    วันคืนผ่านกาลเวลาได้หมุนเปลี่ยน
    ปีใหม่เวียนมาบรรจบครบสมัย
    ขออ้างพรวอนคุณพระรัตนตรัย
    อำนวยชัยทุกท่านสราญเทอญ

ปี ๒๕๕๗ กำลังจะหมดไป ปีใหม่กำลังจะย่างเข้ามา ขอใช้สถานที่นี่ อำนวยอวยพรให้กับเพื่อนสมาชิกสภากาแฟทุกท่าน
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก พระสยามเทวาธิราช บารมีของพระบูรพมหากษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ บารมีขององค์สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวที่ปกเกล้าชาวไทยอยู่ในปัจจุบัน บุณบารมีที่อาตมาภาพได้ปฏิบัติมา
    จงดลบันดาลให้ทุกท่าน ประสบกับความสุขความเจริญมีความก้าวหน้าในกิจการที่ตนทำ เป็นที่รักของทุกคน มีครอบครัวที่มีความสุข ด้วยกันทุกคนทุกท่าน....................เทอญ
    กีรเต้
    ๓๑ ธันวาคม ๒๕๕๗

Nata Nathaniel, padd, por และอีก 11 คน ถูกใจ
  2. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    สาธุ...

ขอให้ปีใหม่เป็นเหมือนวันใหม่ วันที่ให้ความหวัง วันที่ให้โอกาส วันที่มีแต่สิ่งดีๆ
    และให้ครอบครัวรักกัน ให้พ่อแม่ทำหน้าที่พ่อแม่ ดูแลลูกให้เขาถึงฝั่งฝัน และให้ลูกๆทำหน้าที่ดูแลพ่อแม่ที่ใกล้ถึงฝั่ง
    ให้พี่น้องรักกัน พี่คอยดูแลน้องๆให้อบอุ่น และน้องคอยเป็นกำลังใจพี่ยามเหนื่อยล้า
    สวัสดีปีใหม่ครับ :inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove:

padd, por, พอล คุง และอีก 7 คน ถูกใจ
  3. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ขอส่งความปรารถนาดีและกำลังใจถึงสมาชิกชาวสภากาแฟ และผู้ที่เข้ามาติดตาม

ปีใหม่ ชีวิตใหม่ และหวังว่าจะเห็นการเมืองใหม่ที่ดีขึ้นกว่าเดิม....
    สวัสดีปีใหม่ครับ

padd, por, พอล คุง และอีก 7 คน ถูกใจ
  4. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :) สวัสดีปีใหม่สมาชิกทุกๆท่านครับ ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง การงานรุ่งเรืองตลอดไปครับ

padd, Familie, por และอีก 9 คน ถูกใจ
  5. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่านเช่นกันครับ ขอให้ครอบครัวของทุกคนสุขสมใจ ร่างกายแข็งแรง สมหวังทั้งความรักและการงาน
    ปล. ลาก่อน ปีชง I'll survive hey hey!

padd, Familie, พอล คุง และอีก 6 คน ถูกใจ
  6. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้ สมช เสรีไทย มีแต่ความสุข คิดอะไรสมความปรารถนานะครับ

padd, Familie, พอล คุง และอีก 6 คน ถูกใจ
  7. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    สวัสดีปีใหม่ครัช

8. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    แด่เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านครับ

padd, Familie, พอล คุง และอีก 7 คน ถูกใจ
  9. CASSAVA

CASSAVA สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    130
    ส่งท้ายปีเก่าครับทุกท่าน แล้วเจอกันปีหน้าครับ

padd, Familie, พอล คุง และอีก 7 คน ถูกใจ
  10. LazyLemon

LazyLemon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,931
    แวะเข้ามาเก็บความสุขใส่ถุงกลับบ้าน หวังว่าคงพอใช้ในปี ๒๕๕๘ อิอิ:clap:

Nata Nathaniel, padd, Familie และอีก 7 คน ถูกใจ
  11. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๘ ครับ
    (๐๐.๒๒ น.)

Last edited: 1 Jan 2015
    อู๋ คาลบี้, padd, Familie และอีก 7 คน ถูกใจ
  12. พอล คุง

พอล คุง สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    177
    สวัสดี ปีใหม่ ทุกท่านครับ

อู๋ คาลบี้, padd, Alamos และอีก 5 คน ถูกใจ
  13. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    Wishing you happiness and prosperity in this New Year. Enjoy each day.

ขอให้คุณพบกับความสุขและความสำเร็จในปีใหม่นี้ สนุกกับทุกวันของชีวิตนะ

credit kapook

อู๋ คาลบี้, padd, Alamos และอีก 3 คน ถูกใจ
  14. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ
    ขอให้ท่านและครอบครัวสุขทั้งกายและใจ
    สุขทั้งปีและตลอดไปนะครับ

อู๋ คาลบี้, padd, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  15. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    สวัสดีปีใหม่ค่ะ ขอให้ทุกท่านพบแต่ความสุข โชคดี กันถ้วนหน้านะคะ

Familie, Alamos, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ

Share This Page