เบื่อตำรวจ เบื่อส่วย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 29 พ.ย. 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    aHR0cDovL3BlMS5pc2Fub29rLmNvbS9ucy8wL3VkLzMyMC8xNjAzMDI1LzU0MTE5NS0wMS5qcGc=.jpg

ผู้การฯภูเก็ตยันไม่มีตร.เก็บส่วยผู้ประกอบการ

เมื่อไหร่ปัญหานี้จะหมดไป ข่าวนี้มันก็นานแล้วนะหัวหน้าแก๊งมันก็ปฎิเสธตลอดว่าไม่มี แต่ผมก็เห็นกับตาว่ามันมาเก็บกันจริง มันบอกถ้ามีจริงให้ประชาชนเอาหลักฐานมาฟ้องได้เลย..ดูมันพูด...

ในสากลโลกเขาจะมีหน่วยงานตรวจสอบภายในคอยไปจับพวกเจ้าหน้าที่รัฐทุจริตครับไม่ใช้ให้ประชาชนไปเสี่ยงเอาเอง ขนาดลูกนายพลคุมกำลังหลักยังโดนลูกน้องตำรวจกระทืบฟรี แล้วประชาชนไม่มีเส้นจะรอดหรือครับ

เหมือนกับตำรวจจราจรไถเงินมันก็แก้ปัญหาโดยการให้ส่วนแบ่งใบสั่ง ประชาชนเดือนร้อนยิ่งขึ้นไปอีก ที่เจอมามอไซค์ไม่เก็บที่พักเท้าตำรวจมันปรับ200 :devil:

แล้วที่ตลกคือพยายามดันให้จับปรับด้วยกล้อง แล้วกินเงิน%ค่าปรับ ถามหน่อยเถอะ เงิน%ค่าปรับฐานความคิดมาจากการแก้ปัญหาตำรวจไถเงิน แล้วกล้องมันเกี่ยวอะไรกับตำรวจไถเงิน ถึงจะมามั่วหากินกับประชาชนอย่างนี้

ผมว่าแก้เป็นยกเลิกด่านลอย ยกเลิก%ค่าปรับ แล้วใช้กล้องจับแทนดีกว่า:D

cantona004 likes this.
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ห้ามตั้งด่านลอย ห้ามไถ ห้ามเก็บค่าคุ้มครอง ฯลฯ ฯลฯ ฯลฯ ฯลฯ

แล้วจะให้เอาเงินที่ไหนส่งนายวะ?

4. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ไอ้พวกที่อ้างคำว่า นาย มันมีใครบ้าง
    ผมอยากรู้จริง ๆ ช่วยบอกผมทีเถอะ
    ผมถามอย่างกับตำรวจหลายๆตัวแล้ว
    ไม่เห็นมีใครตอบผมได้สักคน :sweating::sick:

5. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ผู้ว่ากล้าสาบานต่อสิ่งศักดิ์สิทธิในจังหวัดภูเก็ตหรือเปล่าว่าไม่มีส่วยแม้แต่น้อยในภูเก็ต

เขารู้กันทั้งโลกว่าระบบส่วยมันมีแทบทุกที่แค่ที่ใหนหรือใครจะโดนแฉก่อนเท่านั้น

6. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ถ้าท้องที่ไหนควรจะย้ายทั้งโรงพักครับ อย่างๆน้อยควรย้ายฝ่ายปราบปรามไปก่อน รับผิดชอบร่วมกันไป ยังไงมันซื้อทุกนายไม่ได้หรอกครับ ทุกทีย้ายแต่หัวตัวยังอยู่ พอหัวคนใหม่เข้ามา พวกนี้สามารถเชื่อมต่อกันได้ในเวลาอันรวดเร็ว สุดท้ายก็กินกันเหมือนเดิม เป็นวงจรอุบาว์ไม่จบไม่สิ้นกันไป

7. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ถ้าระบบยังเป็นเหมือนปัจจุบัน
    ระบบส่วยไม่มีทางหมดไปได้ ล้านเปอร์เซ็นต์

8. TheGreatBeyond

TheGreatBeyond อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    294
    เอกชน ใครทำผิดแบบนี็โดนไล่ออกครับ ไม่มีย้ายไปทำผิดที่อื่น
    สงสัย ทำไมข้าราชการแค่ย้าย

(ถามเอามัน..................ตรูโดนแน่................แต่ช่างมัน ใช้ชีวิตคุ้มแล้ว)

kokkai likes this.

Share This Page