เตรียมเล่นเรื่องใหม่ หลัง มัลลิกา

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย por, 13 Jan 2015

1. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    558000000474301.JPE
    ภาพที่มีการส่งต่อกันในโลกออนไลน์
    นายธานี เทือกสุบรรณ โพสต์ปฏิเสธ ลั่นไม่ใช่ชายหัวล้านในคลิปปาร์ตี้เปลือย ฟิตเนสย่านวังทองหลาง เผยเพิ่งสึกเมื่อวันที่ 8 ม.ค. ที่ผ่านมา โชว์รูปเดี๋ยวนี้หุ่นดีแล้ว ส่งทนายดูข้อมูลเตรียมฟ้องร้อง ด้านตำรวจลุยสั่งปิด ชี้มีความผิดฐานกระทำอนาจาร

จากกรณีที่ในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาในโลกสื่อสังคมออนไลน์มีการส่งต่อคลิปวิดีโองานเลี้ยงฉลองปีใหม่ในฟิตเนสแห่งหนึ่ง โดยมีผู้หญิงเปลือย พร้อมกับชายนุ่งผ้าขนหนูจำนวนหนึ่งกำลังสังสรรค์กัน โดยในเวลาต่อมาเพจเฟซบุ๊ก “ตาสว่าง” ได้พยายามตั้งข้อสังเกตว่า ชายศีรษะล้านที่นุ่งผ้าขนหนูสีขาว มีหน้าตาละม้ายคล้าย นายธานี เทือกสุบรรณ อดีต ส.ส.พรรคประชาธิปัตย์ หรือ “กำนันเล็ก” น้องชายนายสุเทพ เทือกสุบรรณ

ล่าสุดวันนี้ (13 ม.ค.) นายธานี ได้โพสต์ภาพและข้อความผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว หลังจากที่มีผู้เข้ามาสอบถามถึงกรณีดังกล่าวโดยระบุว่า ตนเองเพิ่งลาสึกมาได้สี่วัน และตอนนี้ตนเองหุ่นผอมเพรียวแล้ว ซึ่งผิดกับชายศีรษะล้านในรูป

“ลาสึกมาสี่วันแล้ว มีผู้ไม่หวังดีส่งข่าวใส่ร้าย ขอบอกว่าไม่ใช่ หุ่นดีเดี๋ยวนี้ ... เหมือนตรงไหน” นายธานีระบุ

ด้านนายธานี ให้สัมภาษณ์กับ ASTVผู้จัดการโดยปฏิเสธว่า ตนไม่ใช่บุคคลในคลิปฟิตเนสเปลือย เพราะ ตนเพิ่งสึกมาเมื่อวันที่ 8 ม.ค. โดยบวชมาตั้งแต่วันที่ 30 พ.ย. เพื่อถวายแด่ในหลวง สามารถตรวจสอบได้เพราะวันที่ 6 ม.ค. ตนยังไปบิณฑบาตที่ จ.ระนองอยู่ ตอนนี้ผมบนศีรษะก็ยังไม่ขึ้น ผู้ที่เอารูปมาเผยแพร่ จงใจตัดมาแค่ช่วงที่คล้ายคลึงกับตน แต่ไม่เอาภาพรูปร่างทั้งหมด เพราะต้องการจะบิดเบือน อีกทั้งในระหว่างการบวชตนน้ำหนักลดลงไปมาก ไม่เหมือนในอดีตแล้ว ทั้งนี้ตนกำลังให้ทนายส่วนตัวตรวจสอบข้อมูลอยู่ และอาจจะมีการฟ้องดำเนินคดีเพื่อเป็นตัวอย่าง

ทั้งนี้ เมื่อเวลา 13.00 น. วันนี้ (13 ม.ค.) พล.ต.ท.ประวุฒิ ถาวรศิริ รรท.ผบช.ก. พร้อมด้วย พ.ต.อ.พรชัย ขจรกลิ่น รอง ผบก.น.4 รรท.ผกก.สน.วังทองหลาง พ.ต.อ.พงศกร โนรี พนักงานสอบสวนผู้ทรงคุณวุฒิ (สบ 4) และเจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.วังทองหลาง เดินทางเข้าตรวจสอบร้านเอบิ ซาวน่า แอนด์ ฟิตเนส นวดแผนไทย เลขที่ 498/6 ซอยโรจนมิน ถนนประชาอุทิศ แขวงและเขตวังทองหลาง กทม. ที่เกิดเหตุเป็นร้านดังกล่าวตั้งอยู่บนเนื้อที่ประมาณ 2 ไร่ เปิดบริการเป็นฟิตเนส ซาวน่า และนวดแผนไทย มีเครื่องออกกำลังกาย มากกว่า 10 เครื่อง ด้าน พล.ต.ท.ประวุฒิกล่าวว่า จากนี้จะเชิญตัวเจ้าของไปสอบปากคำต่อที่ สน.วังทองหลาง ก่อนติดตามบุคคลที่อยู่ภายในคลิปดังกล่าวมาดำเนินคดีทั้งหมด โดยจะมีความผิดแตกต่างกันออกไป สำหรับผู้ที่เปลือยกายนั้นจะมีความผิดในฐานกระทำอนาจารต่อหน้าธารกำนัล สำหรับการจัดนั้นจะต้องดูว่าใครเป็นคนจัด จะต้องโทษฐานจัดให้มีการทำอนาจารต่อหน้าธารกำนัล สำหรับเจ้าของร้านนั้นต้องดูว่ามีส่วนรู้เห็นด้วยหรือไม่ หากเจ้าของรู้จะก็มีความผิดในฐานร่วมกันจัดให้มีการทำอนาจารต่อหน้าธารกำนัล
    558000000474302.JPE

558000000474303.JPE

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9580000004609
    ปล ดักทางไว้ก่อน คาดว่าน่าจะคนบางคนเอามาเล่น:cool:

2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
  3. สับปรับ

สับปรับ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    574
    ไม่เชื่อหรอก .....ขอลายแทงด่วน:p

4. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ควายแดงมันไม่สนนะ ว่าเหมือนไม่เหมือน ขอให้ได้ใส่ร้ายเถอะ ย้ำคิดของมันไปอยู่นั่นแหละครับ

5. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ว่าแต่กระทรวง ICT ที่ประกาศจะเอาจริงเอาจังกับผู้ทำผิดคดีทางอินเตอร์เน็ตนี้ สรุปพูดเอาตัวรอดจากคสช.ใช่ไหม ยังไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย เว็บหมิ่นยังอยู่ให้เกลื่อน

Bayonet และ temp ถูกใจ.
  6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    พร้อมที่จะเชื่อและแชร์โดยไม่สนใจว่าอะไรเป็นอะไร

7. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    รอไอ้ควายเวรกับไอ้ป่าช้าสมองเด็กมาติดเบ็ดก่อน

hillton(ปาล์มาลี) และ Takob ถูกใจ.
  8. Mobonji

Mobonji อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    325
    อ่านคอมเม้นในผู้จัดการแล้วแยกไม่ออกว่าเป็นสาวกแป๊ะหรือเสื้อแดงกันแน่ที่มาเม้น
    จ้องจะทำลายกันแบบหน้าด้านๆ เลย

bookmarks likes this.
  9. thai4u

thai4u อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    818
    รอให้ติ่งแดงเคลิ้มก่อน เรื่องเหียกๆแบบนี้มีแต่ติ่งแดงที่เชื่อแบบหัวปักหัวปำ เชื่อแบบไร้สมอง
    เพราะในชีวิตจริงพวกมันหาความภูมิใจไม่ได้กับหัวหน้าฝูงแดง เลยต้องเอาเรื่องป้ายสีให้คนอื่นแบบหน้าด้านๆ

Alamos และ JSN ถูกใจ.
  10. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    เหมือนตรงไหน

por และ Alamos ถูกใจ.
  11. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
    เพจส่วนใหญ่ ลงกันแต่คลิปหรือภาพ ให้ลูกเพจคอมเม้นกันเองครับ
    แต่เมื่อบ่ายผมเจออันนึง เพจ"ตาสว่าง" พิมพ์ชื่อ-สกุล และชื่อพรรค ชัดเจนเลย ไม่ได้บอกว่าหน้าคล้ายหรือใบ้ล่ะครับ เอาตรงๆเลย
    คนที่โดนมีคุณธานีและคุณแทนครับ ตอนนี้ลบโพสไปแล้ว

มีอีกคลิปนึง พอดีว่าผมก็อปnotepadไว้ เขาโพสว่ายังงี้ครับ (ขอเซ็นเซอร์ส่วนที่เป็นชื่อ)
    "แxx เxxxุxxxx ในงานปาร์ตี้ฟิตเนสเซ็กส์ เหล่าสาวก ปxx. ตั่วเฮีย[อันนี้ผมขอแก้คำ]"
    ส่วนคลิปที่กลายมาเป็นภาพตามกระทู้นี้ ผมจำประโยคไม่ได้ แต่ลักษณะเดียวกันครับ

คิดจะแจ้งลงบอร์ดดักไว้ก่อน แต่กลัวจะเป็นการเผยแพร่ เลยแจ้งinboxทางfbเจ้าตัว แต่ดูเหมือนจะยังไม่ได้อ่านครับ
    ขอโทษด้วยที่ผมแคปไม่ทัน มีแต่URLค้างอยู่ในinbox(ลิ้งค์ตายแล้วทั้ง2คลิป)

ปล. เพจนี้มีหมิ่นหลายโพสเลยครับ

Last edited: 13 Jan 2015
  12. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    ท่าน HiddenMan ครับ ผมว่าอย่างหนึ่งที่ชัดเจนในกลุ่มนี้คือ ถ้าเป็นเรื่องพรรคตัวเอง จะหลีกเลี่ยงไม่พูดถึง แต่ถ้าเป็นฝ่ายตรงข้าม ขนาดใช้หลักฐานเท็จ หรือ บางครั้งมโนขึ้นมา ยังเลือกที่จะเชื่ออยู่ดีครับ (ครั้งหนึ่งเคยมีข้อความว่า มาริโอ้ ไปชุมนุมกับคนเสื้อแดง อยู่ใน pantip โดยเจ้าของกระทู้อ้างว่ามีคนเห็นหลังจากนั้น ก็แชร์กันไปกันมา ทั้งๆที่ไม่มีภาพ หรือ บทสัมภาษณ์เจ้าตัวเลยแม้แต่น้อย.....:cool: )
    ตอนนี้ขนาดใน youtube ยังมีเลยครับ เห้อ.......:shake:

Last edited: 14 Jan 2015
    bookmarks, HiddenMan, conservative และอีก 1 คน ถูกใจ.
  13. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ไอ้แป๊ะและสาวกน้ำเหลวของมันนี่ อัปรีย์จัญไรยิ่งกว่าควายแดงสามัญทั่วไปซะอีก :fubar:

14. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ตรรกะของเสื้อแดงคือ... "ถ้าไม่ใช่แล้วจะเดือดร้อนทำไม"
    แต่พวกมันเล่นตัดต่อรูป ใส่ข้อความกล่าวหาเขาทั้งนั้น

15. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    อย่ากล่าวหาเลื่อนลอยครับ หลักฐานอ่ะ มีมั้ยครับที่บอกว่าตัดต่อรูปหน่ะ???
    งั้นนี่ก็ตัดต่อด้วยซินะ???
    Screen Shot 2015-01-14 at 10.53.45 AM.png

HiddenMan likes this.
  16. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :swear: ใครๆก็รู้ครับ...

Redbuffalo010 likes this.
  17. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    น่าจะเปลี่ยนเป็น ชีวิตชาวนา 22 ศพ ไม่เท่ากับอำนาจรัฐ ถึงจะถูก

Last edited: 15 Jan 2015
  18. phoebus

phoebus อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    827
    จนกว่าอีโง่จะถูกตัดสิน จะมีข่าวทำนองนี้ออกมาเรื่อย ๆ

ไม่จบแค่นี้หรอก

หึหึ

:cool::cool:

19. Annekun

Annekun สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    143
    ระวังกรรมตามสนองบ้างเด้อ ใส่ร้ายชาวบ้านแบบนี้นะ

20. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ยุทธการ โยนหญ้าให้ควายงับ

bookmarks และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  21. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    หน้าคล้าย ดูวีดีโอแล้วไม่ใช้

Last edited: 14 Jan 2015
  22. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
  23. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ผมขำคำว่า fishness :giggle: บ้านใครวะเขียนแบบนี้
    ค้นรูปในอากู๋เจอแต่รูปสปาปลา

hillton(ปาล์มาลี), phoebus และ temp ถูกใจ

Share This Page