เดี๋ยวนี้สังคังคุณภาพเขาแจกพิกัดนวดกระปิ๊กันแล้ว

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 14 ต.ค. 2014

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    http://pantip.com/topic/32697726

(ส่วนตัวคิดว่าจขกท.เป็นพวกขี้โกหก เพียงแต่แปลกใจที่ผู้ดูแลปล่อยผ่านได้ไง)

2. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ผมว่าพวกลิเบอร่านทำงานสำเร็จระดับหนึ่งเลยนะ ถ้าดูจากหลายๆความเห็นในกระทู้

แต่ที่ขาดอย่างแรงคือ แนวคิดเรื่องหน้าที่ เช่นในกระทู้นี้คือหน้าที่ต่อครอบครัว

ไม่อยากอ้างฝรั่ง แต่ฝรั่งเขาให้ความสำคัญต่อครอบครัวมากนะ แต่ลิเบอร่านไทย...

3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,019
    สิ่งเหล่านี้ที่จริงมันมีมานานแล้ว แต่เพิ่งจะเป็นฮ๊อตขึ้นมาเพราะมีคนมาลงในโซเชี่ยล ขายตัวระหว่างเรียยน เด็กเสี่ยฯลฯ........เยอะแยะ หากเอามาลงเล่าให้ฟังทั้งหมด เดี๋ยวก้อจะมีพวกโลกสวยมาบอก ขอหลักฐาน .....สังคมเดี๋ยวนี้ไอ้ที่มันสีเทาช่างเยอะนัก

5. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เห็นแล้วอนาถใจกับความคิดเรื่องเพศของผู้หญิงบางกลุ่ม ซึ่งเป็นส่วนน้อยแต่แรงมากในสังคม

ใจอยากภาวนาให้หญิงที่เร่าร้อนเรื่องเพศแก่ลงไว ๆ จะได้เห็นถึงสัจจธรรมที่ว่าความเสื่อมย่อมเป็นไปตามธรรมดา

ถึงตอนนั้นความงามในตัวพวกเธอเหล่านั้นคงไม่เหลือ นอกจากหาเงินไว้บำเรอเด็กหนุ่มไม่ให้มันจากพวกเธอไป 5555

6. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    โชคดี ที่ผมเกิดเป็นคนยุคโบราณครับ

7. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    โชคดี ที่ผมเกิดเป็นคนยุคใหม่ครับ

8. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถึงสมาชิกหลายท่านในpantipจะชอบบอกว่า...แดง จะอยู่เฉพาะราชดำนา แต่ผมว่าไม่เสมอไปครับมีหลายกระทู้ที่มีลักษณะแปลกๆ จะชอบแห่กันออกมาครับ เช่น ดราม่าหมอก้อง มีการพูดทำนองว่า ถ้าแค่นี้ยังไม่ตรวจสอบ(เรื่องช่อง 3)ให้ดี ความเห็นทางการเมืองก็คงไม่ดีเหมือนกัน หรือ หาว่าเขาโหนเจ้าบ้าง ทั้งๆที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหากระทู้เลย :cool: ปล สังคมจะมีคุณภาพหรือไม่นั้นไม่ได้อยู่ที่คนตัดสินแต่อยูที่พฤติกรรมที่แสดงออกมา:cool:

Last edited: 15 ต.ค. 2014
  9. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    เพิ่มเติมครับ จากความเห็นหนึ่งในพันทิปครับ"ผมเห็นว่า สิ่งที่ทำให้มนุษย์ต่างจากสัตว์คือ การมีวัฒนธรรมและการยับยั้งชั่งใจครับ
    แต่แปลกที่มนุษย์โลกปัจจุบันเลือกการวิวัฒนาการย้อนกลับ"

10. มนุษย์ตูดแดง

มนุษย์ตูดแดง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    648
    อย่าให้เจอ ผมจะตีให้ตูดแดงเลย

11. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ผมเห็นว่าเป็นการตอกย้ำมากกว่าว่าชายหญิงไม่เท่ากัน สังคมยังคงมองว่าเรื่องเพศฝ่ายหญิงถูกกระทำเสมอ เราจึงเห็นสภาวะที่ว่าผู้หญิงไม่ถูกต่อว่าหากอารมณ์หรือสถานการณ์พาไป เพราะในเมื่อเป็นผู้ถูกกระทำย่อมไม่ต้องรับผิดชอบ ในขณะที่ผู้ชายจะผิดเสมอแม้จะเป็นไปด้วยสถานการณ์ก็ตาม ด้วยเหตุผลสากลอมตะนิรันดร์กาลว่าถ้าผู้ชายไม่เล่นด้วยยังไงก็ทำไม่ได้ (แล้วผู้หญิงไม่อ้าทำได้เปล่าครับ?)

12. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    หญิงแท้ หรือ หญิงเทียม

13. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    สุภาพสตรีบางท่านเห็นดีเห็นงามไปด้วย
    ประเภทเรามีทางออกแล้วจ้า
    ทีคุณผู้ชายยังไปเที่ยวได้เลย
    คราวนี้ตาชั้นบ้างแล้วนะ
    เอาละโหวยคุณผู้ชายทั้งหลาย ทำไงดีละทีนี่
    คิดสิครับคิด ช่วยกันคิดคนละไม้คนละมือ

ridkun_user และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  14. มนุษย์ตูดแดง

มนุษย์ตูดแดง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    648
    กับบริบทของคนโสด ถ้ามีบริการนี้จริงแล้วมันแปลกตรงไหน
    ผู้หญิงก็เป็นคนมีความต้องการทางเพศเหมือนกัน

ส่วนเรื่องคู่ชีวิต มันเป็นเรื่องที่ต้องไปหาทางออกกันว่าจะจัดการยังไง
    ยกตัวอย่าง ถ้าตัวคุณเองก็เที่ยวลักษณะแบบนี้แล้วจะมาจำกัดว่าคู่ของคุณจะเที่ยวบ้างก็ไม่ได้ คุณว่าแฟร์มั้ย
    ถ้าทั้งคู่ไม่เที่ยวมันก็ไม่มีผลกระทบอะไรกับคู่นั้นอยู่แล้ว ก็ขึ้นอยู่กับความเชื่อใจกันมากกว่า

แต่ถ้าเป็นลูกหลานผม ผมตีให้ตูดแดงจริงๆด้วย ไม่ว่าจะเป็นชายหรือหญิง เท่าเทียมดีมั้ย

Share This Page