เชื่อหรือไม่ว่า แม้วสามารถเป็น"กระจก" ให้เราได้

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย kokkai, 4 Dec 2014

1. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    บางคนมีชีวิตอยู่มาตั้งนาน ใช้หน้ากากแสดงตัวตนต่อสังคมรอบตัวมาตลอด
    จนลืม แยกแยะไม่ออกว่าเรานี้ จริงๆแล้วเป็นคนยังไง
    ดังนั้นถ้าคุณลืม จนหาตัวตนที่แท้จริงของตัวเองไม่พบ
    ผมเลยขอแนะนำให้ใช้แม้วเป็นกระจกให้คุณ "โดยการไปสมัครอยู่กับแม้ว"
    คิดว่าวิธีนี้ได้ผลและง่ายที่สุด เพราะเห็นตัวอย่างมาเยอะแล้ว
    ****ถ้าคุณกลมกลืนไปได้เรื่อยๆ แสดงว่าคุณนั้นเป็นคนเลวแน่ เปิดหน้าได้เลย
    ****แต่ถ้าอยู่ได้แค่ไม่นาน ต้องออกจากวงจรอุบาทว์นี้ แสดงว่าคุณยังเป็นคนที่ดีอยู่
    :cool: :cool: :cool:

2. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    bookmarks, Novice, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    คนที่กลับใจหนีห่างจากทักษิณ มีนะ ยุคต้นๆ ของรัฐบาลทักษิณเลย

แต่ยกเว้นคนหนึ่ง
    คนที่เคยเชิดชูทักษิณเสียมากมาย
    ต่อมาก็แตกคอ ออกมาต่อต้าน
    แล้วที่ประเด็นจุดติดก็เพราะทักษิณผิดจริง

4. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เทพเจ้าของเครื่องบินรบเหรอ

5. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    :giggle: :clap: :clap: :clap: :clap:
    :nod:

อาวุโสโอเค และ kokkai ถูกใจ.
  6. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    มีครับ ก็คนที่คสช.นำมาใช้งานนั่นแหละครับ
    ส่วนคนที่คุณยกเว้น ตะแกเป็นน้ำเต็มแก้วครับ
    ไม่คิดจะมองกระจกอยู่แล้ว :D

7. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
  8. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ตัวอย่างคนที่ใช้กระจก จนทุกคนได้เห็นตัวตนที่แท้จริง

Bayonet และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  9. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ปัดฝุ่นกระจก หรือไม่ก็ทำให้เป้นกระจกใส ซะ

ปู่ยง และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  10. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    กระจกอันนี้ เป็นกระจกวิเศษครับ
    จนบัดนี้ ยังไม่มีใครแตะต้องมันได้ครับ :sweating:

ปู่ยง และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  11. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  12. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ผมละขลำอีโอ๊ก พอใครว่าอะไรพ่อมันทีต้องทำหน้าที่เป็นกระจกไปถ่ายรูปที่ดูไบ :giggle:

โอ๊ค พานทองแท้ อวดภาพเยี่ยม ทักษิณ ที่ดูไบ ย้ำพ่อสบายดี
    โพสต์เมื่อ : 4 ธันวาคม 2557 เวลา 14:09:06

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
    ขอขอบคุณภาพประกอบจาก Instagram oak_ptt

โอ๊ค พานทองแท้ เผยภาพ ทักษิณ กินอาหารกลางวันที่ดูไบ ย้ำยังสบายดี กลบกระแสข่าวป่วยหนัก

เมื่อวันที่ 4 ธันวาคม 2557 โอ๊ค พานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร ได้โพสต์ภาพขณะที่ไปเยี่ยม พ.ต.ท. ทักษิณ ที่สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ พร้อมกับย้ำว่า พ.ต.ท. ทักษิณ ยังคงสบายดี และมีการรับประทานอาหารไทยร่วมกันตามประสาพ่อลูก

ทั้งนี้ โอ๊ค พานทองแท้ ได้เดินทางข้ามน้ำข้ามทะเล ไปที่ดูไบ สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ เพื่อฉลองวันเกิด (2 ธันวาคม) กับคุณพ่อ พร้อมกับถ่ายรูปมาลงในอินสตาแกรม oak_ptt และโพสต์ข้อความว่า...

"เดินทางไกลในวันเกิดตัวเองเพื่อสิ่งนี้ เจอปุ๊บหายเหนื่อยปั๊บ #พ่อกรูสบายดีแสรดดด #ใครอยู่แถวนี้บ้างพาไปเที่ยวหน่อย"

"ทานกลางวันกลางทะเลทราย อาหารไทยล้วน มีกะเพราแพะด้วยเอ้ยแกะ #จะหากะเพราอูฐให้จงได้"
    "นั่งกินเบา ๆ กับแฮมเบอร์เกอร์จิ๋วนะ ไม่ใช่แซนด์วิช"

ก่อนหน้านี้ มีข่าวออกมาว่า พ.ต.ท. ทักษิณ มีอาการป่วยอย่างหนัก จนเกิดอาการช็อก จนไม่มีข่าวคราวของ พ.ต.ท. ทักษิณ ในช่วงนี้ แต่จากภาพของนายพานทองแท้ที่โพสต์นั้น ก็ถือเป็นการกลบกระแสข่าวลือดังกล่าวได้อย่างสนิท
    ที่มา http://hilight.kapook.com/view/112388

หนูอ้อย likes this.
  13. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ^^^^
    ผมว่ามันยิ่งตอกย้ำว่าพ่อมัน ไม่มีความสุข
    ดูหน้าตาที่มันถ่ายคู่กะพ่อมันซิครับ
    มันดูแจ่มใสมีความสุขแน่ เพราะได้เที่ยว ไม่ต้องทำงานก็มีเงินใช้จ่ายมากมาย
    แต่ดูหน้าพ่อมันซิครับ หน้าตาอมทุกข์พิกลนิ :nerd:

หนูอ้อย และ วิท ถูกใจ.
  14. วิท

วิท อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    298
    รูปถ่ายแม้วนับตั้งแต่ปี 53 ที่มีการเผาบ้านเผาเมืองและมีการตายเกือบ 100

นับแต่นั้นรูปถ่ายของมันจะพบว่าดวงตามีแต่ความเศร้า สิ้นหวัง เหมือนคนอมทุกข์ หาความสุขในชีวิตไม่ได้

kokkai และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  15. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ไม่ใช่กระจกหรอก กระจอกมากกว่าในสายตาเรา

คนรวยไม่เสียภาษี ..ชิ ส์

16. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ท่านทักษิณเป็นคนดี พวกเราเสื้อแดงคิดถึงท่านเสมอครับอยากให้ท่านกลับมาเป็นนายกฯ อีกครั้ง ใครบอกให้เลิกคิดถึงท่านทักษิณต้องเป็นแดงเทียมพยายามมาสร้างความแตกแยกให้พวกเราแน่นอน :swear:

17. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    รูปที่1 ไปตรงกับกระทู้ ภาษาไทยดิ้นได้พอดีเลยครับ
    คนดีคือ คนที่มีเงินให้ใช้
    ถ้าอ.เปลื้อง ณ นคร ได้เห็นคงแทบจะผูกคอตาย :cry:

18. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076

Share This Page