เจ๊เกียว

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 29 Jul 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ข่าวเมื่อธันวา57
    ราคาดีเซลต่ำกว่า25มานานแล้ว ใครช่วยเอาข่าวไปบอกประจิน ให้ไปถามเจ๊เกียวหน่อย

Thai de Lion, HiddenMan, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    คือน้ำมันขึ้นราคา ฉันจะขึ้นราคาตาม น้ำมันลดราคา ฉันก็ยังจะขึ้นราคาอยู่

-3-, Thai de Lion, แสงธูป และอีก 6 คน ถูกใจ
  3. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    นักธุรกิจใดที่สนับสนุนแม้วออกหน้าออกตา
    จะมีนิสัยข้อหนึ่ง ที่เหมือนกันคือ
    เห็นแก่ตัว
    -------------------------------------------------------------------------------------
    “ สัตว์ทั้งหลายย่อมเข้ากันได้โดยธาตุ

คนที่มีศรัทธาย่อมเข้ากันได้กับคนที่มีศรัทธา

คนที่มีใจละอายบาปย่อมเข้ากันได้กับคนละอายบาป

คนมีสติย่อมเข้ากันได้กับคนมีสติ

คนมีปัญญาย่อมเข้ากันได้กับคนมีปัญญา

คนมีอัธยาศัยดีย่อมเข้ากันได้กับคนมีอัธยาศัยดี

ผู้มีอัธยาศัยเลวย่อมเข้ากันได้กับผู้มีอัธยาศัยเลว

แม้ในอดีตที่นานไกล อนาคตนานไกลและปัจจุบันกาลก็เป็นอย่างนี้ ”

เป็นคำสอนของพระพุทธองค์ ที่ตั้งอยู่บนความจริงที่ปฏิเสธได้ยากว่า การอยู่รวมของสัตว์ทั้งหลายในโลก ล้วนแต่มีธาตุเดียวกัน

- See more at: http://m.naewna.com/view/prasong/14112#sthash.12FnskAC.dpuf

temp, Thai de Lion, หนูอ้อย และอีก 6 คน ถูกใจ
  4. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เกียวจังจะเอาอะไรมาอ้างนะ ?

5. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ลองเจ๊แกเจอเปิดรถทัวร์เสรี ไม่อยากลดราคาก็ต้องลด หุหุหุ

Thai de Lion, แสงธูป, kokkai และอีก 2 คน ถูกใจ
  6. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    นี่แหละการแก้ปัญหาถาวร
    ไม่ต้องกำหนดราคา แต่ปล่อยให้แข่งขันกันเอง
    เหมือนการบิน เดี๋ยวก็จะได้ราคาที่เหมาะสม
    ไม่ใช่โดนฟันหัวแตกแบบทุกวันนี้

Thai de Lion และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  7. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ปาเกียว - ไม่ค่อยฟิต เลยแพ้ฟลอยด์แบบกังขา
    ไดเกียว - เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย
    เจ้เกียว - เครื่องหลวม ขึ้นราคาง่ายลดราคายาก
    ประจิณแก้เกี้ยว - ทำเป็นฟิต ถ้าจ่ายมาให้แบบง่ายๆ
    จะดำเนินการในลักษณะขอความร่วมมือกับผู้ประกอบการสายการบินโลว์คอสต์ให้ปรับราคาลงมาไม่ต่ำเกินไป จนกระทบกับระบบขนส่งมวลชนประเภทอื่น ๆ เช่น รถ บขส. และรถร่วม บขส. ...... ไม่รู้ว่าประจิณกล่าวไว้หรือป่าว

8. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ค่าแรงแพง :p

9. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ช่วงนี้สงสัยจำศีลครับ... ห้ามรบกวน

Thai de Lion, หนูอ้อย, AlbertEinsteins และอีก 3 คน ถูกใจ
  10. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

Thai de Lion และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  11. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เออเนอะ คนขึ้นน้อย สม

12. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ขึ้นรถไปแล้ว นอนขวัญผวา ใครจะอยากขึ้น

temp, maya, เช Neverdie และอีก 1 คน ถูกใจ.
  13. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    :sick: :sick: :sick:
    นายนพรัตน์ การุณยะวนิช รักษาการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ขนส่ง จำกัด (บขส.) กล่าวว่า บขส. ในฐานะหน่วยงานกำกับดูแลผู้ประกอบการรถโดยสารหมวด 2 (กทม.ต่างจังหวัด) และหมวด 3 (ระหว่างจังหวัดกับจังหวัด) ส่งหนังสือแจ้งไปยังผู้ประกอบการรวมประมาณ 2 พันราย ให้ปรับลดค่าโดยสารรถลง 3 สตางค์ต่อกิโลเมตร โดยให้เริ่มตั้งแต่วันที่ 20 ส.ค. ตามมติของคณะกรรมการควบคุมการขนส่งทางบกกลาง....

ด้านนางสุจินดา เชิดชัย หรือ เจ๊เกียว นายกสมาคมผู้ประกอบการรถโดยสารขนส่งและเจ้าของบริษัทเดินรถ เชิดชัย จำกัด กล่าวว่า จะยังไม่ปรับลดอัตราค่าโดยสาร เนื่องจากขณะนี้ยังไม่ได้รับแจ้งจากทางการว่าให้ปรับลด ที่ผ่านมาบริษัทก็ไม่เคยรับรู้ว่ากระทรวงคมนาคมจะให้ผู้ประกอบการปรับลดค่าโดยสาร
    http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1440116083

14. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    เปิดเสรีเดินรถไปเลย

Redbuffalo010 likes this.
  15. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    เคยเห็นน้ำตกไหลกลับขึ้นไปบนเขามั้ยครับ นั่่นแหละค่าโดยสารเจ๊เกียว

Redbuffalo010 likes this.
  16. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ผมว่าชนชั้นกลางไม่น่าจะบ่นเท่าไรนะครับ ส่วนมากก็มีรถขับกันซะส่วนใหญ่ โครงการรถคันแรกนี่ไม่น่าจะใช้คนหาเช้ากินค่ำ
    แล้วครับ มีแต่ชนชั้นล่างแบบพวกผมนี่น่าจะบ่นมากกว่า ขนาดปิดกรุงเต้บยังเช่าเหมาลำมาชัดดาวน์กันเลย นับภาษาอะไรกะ
    ค่ารถทัวร์ ละครับ :giggle::giggle:

17. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    หลบมาซ่อนหน้าอยู่นี่เอง กลับไปตอบไอ้ที่เค้าถามๆบ้างนะ

Screen Shot 2015-08-21 at 1.49.16 PM.png

18. อ่อนโลก

อ่อนโลก สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    88
    เค้าพูดถึงผลประโยชน์ของประชาชนส่วนรวมครับ ไม่มีใครแบ่งชนชั้นเลย มีแต่ "คนกาง"อย่างคุณนี่แหละที่เริ่มแบ่งชนชั้น หลุดตลอดเลยแอ๊บแน่นๆหน่อย

AlbertEinsteins, อู๋ คาลบี้, Alamos และอีก 3 คน ถูกใจ
  19. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ถ้าอ้างชนชั้นยังงั้นแล้ว ทำไหมคุณมีปัญญาเล่นเน็ตได้ แต่ไม่มีปัญญาจ่ายค่ารถเมลล์ รถทัวร์ละครับ และกลางมากครับแอบจิกกัดแต่กปปส. ไม่กลางแล้วยังไม่แมนอีก

AlbertEinsteins likes this.
  20. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ขอใช้ตรรกะเดียวกับ คุณคนกลางนะครับ ว่าคนกลางและคนเสื้อแดงไม่น่าจะมีปัญหาอะไรกับการรัฐประหารครั้งนี้ เพราะเป็นเรื่องของทหารกับรัฐบาลขณะนั้น ไม่เกี่ยวกับอะไรคุณคนกลางเลยนี่ครับ

AlbertEinsteins likes this.
  21. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    แถวนี้ไม่เห็นมีใครบ้าชนชั้นเท่าคนที่คิดว่าตัวเองเป็นกลางเลย .....

Share This Page