เจ้าหน้าที่สนามบินโขมยของ - เหมือนเอาโจรไปรับแขก

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 31 Mar 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    สุวรรณภูมิมันเป็นอะไรไปหมด ไล่ไปตั้งแต่ทุนใหญ่เอาสนามบินทำห้างสรรพสินค้า มาเฟียยึดสนามบินเป็นแหล่งหากิน แท๊กซีขูดรีดผู้โดยสาร เจ้าหน้าที่โขมยของลูกค้า

ผมว่าเหมืนที่คุณหนูแหม่มบอกนะ คือกระทำเป็นขบวนการ เอาเงินมาแบ่งกัน เพราะคุณหนูแหม่มจับได้คาหนังคาเขา เจ้านายมันยังทำเฉย...

ridkun_user likes this.
  2. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ดูหมายข่าวนิวทีวีของน้าปอง บอกว่าได้คนร้ายแล้ว ดำเนินคดีตามกฎหมาย
    ให้ออกจากงาน ติดแบล็กลิสต์ และห้ามมาเหยียบสนามบินสุวรรณภูมิอีก

3. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ผมว่ามันเป็นขบวนการ :sweating:

โยธกา และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  4. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
  5. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ชุมโจรเลยครับ
    ไม่จำเป็นอย่าได้เหยียบ
    โดนสูบเงินทุกย่างก้าว

6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ตามสถานีขนส่งก็ต้องระวัง

7. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
    เชือดเนื้อร้ายออกเสีย อย่าให้มีโอกาสทำผิดอีก

แสงธูป likes this.
  8. Elf

Elf สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    26 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    60
    สนามบินสุวรรณภูมิ มีชื่อเสียมานานพอสมควรแล้ว จนเพื่อนเป็นฝรั่งยังกลัว ๆ ที่จะมาเลย
    เขาบอกว่าโดนเยอะมาก ค่าแท๊กซี่ จนเขาต้องหัดพูดภาษาไทยให้ได้นิดหน่อย
    ผู้หลักผู้ใหญ่ ก็รู้ปัญหากันหมด แต่ก็ไม่ยอมจัดการให้เรียบร้อยเสียที เสมือนว่า อืม...รู้กัน

อู๋ คาลบี้ และ JSN ถูกใจ.
  9. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    แล้วจะไปขึ้นเครื่องบินที่ไหน :D

10. Elf

Elf สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    26 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    60
    ก็ไม่ได้ไปไหนหรอกครับ ก็ต้องไปขึ้นที่สุวรรณภูมิกลับอยู่ดี แต่พอไปได้ก็เปลี่ยนเส้นทางไปประเทศอื่น ใกล้ ๆ เราครับ...:(

JSN และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.

Share This Page