เจดดาหางแดงโผล่จ้า

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 4 Feb 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    นักวิชาการสมัยนี้เก่งกันทุกคนเนอะ เอิ้กๆๆๆ

3. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    มิน่ามาวิทยาศาสตร์แต่กับกลุ่มการเมืองตรงข้ามทักษิณ :D

4. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    อาจานแก"ห้อย"อยู่ตรงกลางครับ อย่าปรักปรำ
    557000000239103.JPE
    ผศ.ดร.เจษฎา เดือนเด่นบริพันธ์ (ผู้จัดการพิมพ์นามสกุลผิด)

ผมไม่ชอบทักษิณและผมไม่เห็นด้วยกับนโยบายและการดำเนินงานที่ผิดพลาดบางเรื่อง แต่ก็เห็นด้วยและชื่นชมกับบางเรื่อง ผมเป็นกลุ่มขั้วที่ 3 อยู่ตรงกลาง มีวิธีการต่อสู้ ต่อต้านรัฐบาล แต่ไม่มีที่ให้เรายืนและเราไม่อยากเห็นสงครามกลางเมืองเหมือนบังกลาเทศ”

เราต้องการสร้างกลุ่มขั้วที่ 3 ซึ่งมีทั้งคนที่เชียร์รัฐบาลและคนที่ต่อต้านรัฐบาล แต่ไม่อยากร่วมกับม็อบ เพราะไม่ว่าจะเป็นของฝ่ายใดก็จะมีกระบวนการล้างสมองของประชาชน ดังนั้นจึงไม่อยากเห็นความรุนแรงเกิดขึ้น

ปัญหาคือคนไทยไม่คุ้นชินกับการเมือง 2 ขั้วเหมือนในสหรัฐฯ ที่ฝ่ายหนึ่งทำไม่ถูกต้องก็ใช้การเลือกตั้งเพื่อเปลี่ยนรัฐบาลใหม่ เรื่องเหล่านี้เราต้องเรียนรู้ เพื่อให้ได้ฝ่ายค้านที่เข้มแข็งและฝ่ายค้านก็ต้องพัฒนาตนเองด้วยเช่นกัน

เมื่อตอนที่มีการต่อต้านพระราชบัญญัตินิรโทษกรรม ผมก็เข้าร่วม ครั้งนั้นเมื่อรัฐบาลลาออกแล้วหากมีการเลือกตั้งพรรคประชาธิปัตย์ก็จะได้เสียงข้างมาก

จริงๆ แล้วดีที่สุดของทางออกคือต้องมาเจรจากัน การเลือกตั้งคือทางออกที่ถูกต้อง หากเปิดให้มีการเลือกตั้งอาจจะมีข้อตกลงกันว่าเลือกตั้งใน 1 ปี ระหว่างนี้ทั้ง 2 ฝ่ายต้องมาเจรจากันแล้วหาข้อตกลงร่วมกันเพื่อเปิดให้มีการเลือกตั้งในปี 2558

เมื่อสอบถามถึงกลุ่มดังกล่าวมีอดีตสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรพรรคเพื่อไทยและกลุ่มคนที่เกี่ยวข้องกับคนเสื้อแดงเข้ามาร่วมในงานวันที่ 27 ธันวาคมที่ผ่านมา ดร.เจษฎากล่าวว่า ผมได้พบกับผู้จัดงาน เราเตือนเขาเรื่องคนเสื้อแดงหรือคนจากฝ่ายรัฐที่ขึ้นมาพูดแสดงความคิดเห็น
    http://manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9570000002310

5. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สมัยนี้นักวิชาการนี้เขาพูดส่อเสียด นินทากันเป็นอาชีพหรือไง

6. -3-

-3- อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    890
    นี่แหละ นักมโนศาสตร์ของแท้ :D:D

7. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
  8. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ก้าวหน้าตรงไหนฮะ สิ่งที่น้องทำ หงอกเจียมทำมาก่อนนานแล้ว:rofl:

-3- likes this.
  9. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เห็นใจผมด้วยครับ รัฐบาลประชาธิปไตยประเทศผมส่งเสริมให้ประชาชน ติดตามข่าวสารจากรัฐบาลเท่านัน้ครับ
    Facebook, Twitter, IG จากประเทศ รัฐบาลประชาธิปไตยไม่ส่งเสริม

10. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    เจษฎากลางจริงๆ ครับ กลางไข่แม้ว

Bayonet likes this.
  11. เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    529
    ถามจริง ๆ
    ควายนับถือศาสนาชินวัตรทุกตัวมั้ย ที่คิดว่าการหาจุดอับกล้องวงจรปิดเป็นเรื่องยากราวกับการบรรลุโสดาบรรณ

12. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    อ.เจษฎา คนดังห้องหว้ากอ ประมาทไปหน่อย เลยเจอเพจดัง กระซวกยับ
    กระทู้คำถาม
    นักวิทยาศาสตร์การเมือง
    ขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค [​IMG] ยิ่งคอมเม็นในเพจแล้ว ไม่เหลือซาก..[​IMG]

คือมีอาจารย์นักวิทย์ชื่อดังคนนึง เรื่องการพิสูจน์วิทยาศาสตร์นั้นก็คงทำให้แกเป็นที่ยอมรับกัน แต่ด้วยความที่แกคงมีอคติบางอย่างในด้านการเมือง พอหนังสือพิมพ์ที่ลงข่าวพาดหัวถูกจริตแก ก็อยากจะแสดงความคิดเห็นเหมือนจะโชว์ภูมิอะไรบางอย่าง โดนเขียนชี้นำไปว่าไอ้พวกนี้มันรู้ข้อมูลกล้อง กทม.ดี ก็คงเพื่อให้คนคิดไปว่า มันต้องเป็นคนของรัฐแน่ๆ

โถว ..... แกคงลืมนึกไปว่า การที่รัฐไม่มีกล้อง ไม่ได้แปลว่าเอกชนไม่มีกล้องนะฮะ เพราะตรงนั้นเป็นที่เอกชน แล้วมีกล้องอยู่แล้ว กทม.ก็เอากล้องไปติดไม่ได้ ล่าสุดตำรวจจะออกหมายจับแล้ว จากหลักฐานภาพกล้องวงจรปิดนี่แหละ

พอมีคนเข้าทักท้วง ไปวิจารณ์แก เอาหลักฐานไปยันมากๆเข้า ก็เลยลบเม้นท์ไปแล้วจ้า ตาสว่างวาบๆกันเลยทีเดียว ...

HiddenMan, kokkai, JSN และอีก 2 คน ถูกใจ
  13. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    จบ ดร. ส่วนใหญ่มันก็เชี่ยวชาญในสายงานของตัวเอง แต่ถ้าแสดงความเห็นข้ามสายงานก็อาจเป็นแค่ไอ้โง่คนหนึ่งสู้ไม่ได้แม้เด็ก ป.ตรีปี 1 ในสายงานนั้น ทำให้นึกถึงด็อกโสคนหนึ่งเลยแฮะ

Alamos, อู๋ คาลบี้, HiddenMan และอีก 2 คน ถูกใจ
  14. puggi

puggi อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    616
    หางแดงโผล่ หรือว่า หำแดง โผล่ครับ ไม่ค่อยแน่ใจ:wasntme:

15. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    กล้องวงจรปิด ที่ส่วนบุคคลหรือที่เอกชนก็ติดได้นี่ มีขายตามร้าน ติดตั้งไว้สอดส่องดูสถานการณ์ความปลอดภัย ไม่ได้มีแค่ที่สาธารณะ

ระดับดอกเตอร์ ถ้าไม่โง่จริงก็แกล้งโง่เพื่อหลอกให้คนอื่นโง่ตาม

Redbuffalo010 likes this.
  16. TheGreatBeyond

TheGreatBeyond อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    294
    สงสัยที่ ดร. แกบอกว่าการเมืองมี 2 ขั้ว แต่เราไม่คุ้น แกเลยเสนอ ขั้วที่ 3 คือ ใครชนะกูอยู่ด้วย
    มันจะเหมือนต้นอ้อลู่ไปตามลมนะครับ ทำไมเราไม่คิดถึงความถูกต้องก่อนครับ จะยาก จะเจ็บ จะลำบาก แต่ความถูกต้องต้องมาก่อน

17. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    วิธีการทำตัวให้เด่นให้ดังแบบง่ายๆ มี 2 วิธี
    ***ทำตัวสุดโต่ง ขวางโลก หลุดโลก
    ***ออกมาแสดงความเห็น แบบคนคาดไม่ถึงว่าจะโง่ ได้ขนาดนี้

Bayonet และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  18. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    เอาไปเลยตำแหน่ง ด๊อกโสมม คนกางจัญไร เบอร์ 2 โปรดมารับหนังสือแต่งตั้งและเทียน 1 เล่ม เอาไปจุดเทียนเวียนวนเผาขนตูด ตัวเองได้เลยฮะ :giggle:

Share This Page