เคยเถียงกับแก็งแป๊ะ เมื่อเถียงไม่ได้ เขาหาว่า

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย JSN, 26 ต.ค. 2014

1. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมไม่รักชาติ ผมขายชาติ
    คนพวกนี้มักเอาหลักธรรมมาบังหน้า บางคนเขียนข้อความจงใจโจมตีหลวงปู่พุทธอิสระ แบบอ้อมๆ แต่พอโดนจี้ถามหาหลักฐาน กลับทำเป็นไม่รู้เรื่องบล็อคผมหนีไป บางทีไปแชร์ข้อความเพจแดงมา เป็นข้อความที่ตัดต่อ เตือนแล้วเขาบอกว่าเขาไม่แคร์ถ้าข้อความมันถูก ผมเลยเอาข้อความฉบับเต็มแปะให้อ่าน ตอนนี้แก็งนี้พยายามขุดคุ้ยทหาร ขุดคุ้ยประยุทธ์และครอบครัว และพยายามเล่นเรื่องพลังงาน ปากเอาแต่พูดแบบพหูสูตร รู้ทุกเรื่อง แต่ถามกลับว่า เคยลงพื้นที่ไปสำรวจแล้วเหรอ ถึงได้รู้ว่าน้ำมันบ้านเราเยอะอย่างที่บอกมั้ย เงียบ....... แล้วรู้ได้ยังไงว่าข้อมูลที่มีถูกต้อง เงียบ........ เล่นแรงถึงบิดาของปิยสวัสดิ์ จนแอดมินเพจถูกฟ้อง เพราะข้อกล่าวหารุนแรงมาก ผมไม่ได้เข้าข้างปิยสวัสดิ์ แต่สิ่งที่พวกนี้ทำมันเสียหายมาก จนไม่อาจยอมรับอีกต่อไป
    แก็งนี้เคยเถียงด้วยตั้งแต่ปี 54 ปีที่เรามีปัญหากับเขมร แก็งด่าทหารว่าขี้ขลาดไม่ยอมบุกไปชิงพื้นที่ตามวิธีการที่ตัวเองบอก ทั้งๆที่ความจริง ทหารไทยยิงทหารเขมรตายหลายร้อยคนจนฮวยเซงแอบไปร้องไห้ซะด้วยซ้ำ
    ที่น่าเสียดายคืออดีตสว.รสนา ไม่น่าไปเชื่อข้อมูลผิดๆเลย

padd, kyo_10Mz, bird และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. phat21

phat21 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    35
    จุดยืน ปตท ของหลวงปู่กลับลําคนละด้านอย่างสิ้นเชิง 555 แรกๆเห็นหลวงปู่ตรวจสอบประยุทธ์แต่ตอนนี้เงียบเป่าสาก

3. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    จุดยืนของหลวงปู่เป็นแบบนี้มานานแล้วครับ เพราะหลวงปู่ดำเนินการบนข้อมูลที่มีข้อเท็จจริงและอยากหาทางออกมากกว่าอภิปรายไม่ไว้วางใจ การเสวนาพลังงานทุกครั้ง ผมเห็นแต่พวกคุณเข้าไปป่วนงาน ไปโหวกเหวกโวยวาย ตอนที่เขากำลังอธิบายก็เสียมารยาทไปเบรคเขากลางคัน แทนที่จะฟังข้อมูลให้จบ ฝ่ายนั้นตั้งป้อมมาอย่างดี แต่คุณบุกทะลวงไร้แบบแผนถุงได้แพ้ราบคาบแบบนี้ไง พอหลวงปู่ท่านเป็นกลาง ศาสดาแป๊ะกล่าวหาทันทีว่าหลวงปู่มีผลประโยชน์กับปตท. แบบนี้ตรงกับที่ผมพูดมั้ยครับ
    เรื่องตรวจสอบก็ตรวจสอบไป แต่ถ้าไม่เจออะไร จะทำยังไง สร้างหลักฐานข้อกล่าวหาเท็จไร้หลักฐานแบบคุณเหรอ มีแต่คำพูดมโนเชื่อมโยงมั่วๆ มีแต่การคาดเดา แบบนี้มันคือการให้ร้ายคนอื่นใช่หรือไม่ ทีคนอื่นตั้งข้อสงสัยเกี่ยวกับตัวแป๊ะทำเป็นรับไม่ได้

padd, เผด็จการที่รัก, kyo_10Mz และอีก 7 คน ถูกใจ
  4. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    หลวงปู่กลับลำตรงไหนแพตมาตอบให้เคลียร์ด้วย

padd, คนชายแดน, bird และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ศาสดา ไม่ได้บอกมาให้ตอบ บอกให้มาโพสอย่างเดียว

padd, kyo_10Mz, คนชายแดน และอีก 3 คน ถูกใจ
  6. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    กอนกดมายัง

padd, อาวุโสโอเค, puggi และอีก 2 คน ถูกใจ
  7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    อาจแค่มาส่องๆ ดูท่าทีก่อน

padd, อาวุโสโอเค, bird และอีก 1 คน ถูกใจ.
  8. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    สาวกไอ้แป๊ะที่เหลืออยู่มันอัปรีย์จัญไรแบบนี้แทบทุกตัวแหละครับ

ผมยังเคยเข้าไปถกกับคนที่มันอ้างว่าเป็น แอดมินเพจ คุยมันไปไม่ถึง 3 ข้อความ มีสาวกเข้ามาด่าพ่อแม่อย่างหยาบคาย แถมแอดมินเพจยังให้ท้ายอีกด้วย เออเอากับพวกนี้ซิ

สำหรับสาวกของไอ้แป๊ะ อย่าพยายามใช้เหตุผลกับพวกมันเลยครับ หลายตัวยัง ดักดาน+จัญไร หนักกว่าสาวกแดงซะอีก อะไรที่ศาสดาแป๊ะไม่ได้สั่งสอนล้วนไม่น่าเชื่อทั้งสิ้น :wasntme:

padd, kyo_10Mz, คนชายแดน และอีก 4 คน ถูกใจ
  9. puggi

puggi อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    616
    เรื่องพลังงานนี่ ยิ่งฟังสองฝ่าย ยิ่งหาข้อมูลเองยิ่งเชื่อแล้วว่าพวก ทวงคืนนี่ ปลุกปั่นความเกลียดชังฝังหัวคนไม่รู้ด้วยข้อมูลเป็นเท็จ ยิ่งเห็นว่ามีการโดนฟ้องโดยปิยสวัสดิ์ และไพรินทร์ ด้วย ดีครับ ถ้าแพ้ก็มาประกาศขอขมาให้หนักๆหน่อยพวกคนดีทั้่งหลาย ช่วงนี้ผมยิ่งเกลียดคนที่เสี้ยม และพยายามทำให้คนแตกแยกออกไปอีก

10. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    เรื่องพลังงานนี่มันซับซ้อน รสนาและหม่อมกร ยังมั่วบ่อยๆ อย่างเรื่องLPG ตามลิ้งค์ พูดก็เห็นภาพนะ ถ้าเอาไปทำพลาสติคมูลค่าจะเพิ่ม10เท่า...เปรีบเหมือนเอาไม้สักมาทำฟืน มันคุ้มมั๊ย?
    https://www.facebook.com/notes/อานิก-อัมระนันทน์/ปิโตรเคมี-ศึกแย่งชิง-lpg-1/10204745039772025

padd และ JSN ถูกใจ.
  11. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    วาทกรรม "คนดี" ที่สลิ่มโดนบ่อยๆ คนที่สมควรได้รับน่าจะเป็นแก๊ะแป๊ะลิ้มมากกว่านะ
    ดังนั้นหากจะทำลายระบอบคนดี ต้องทำลาย แก๊งแป๊ะลิ้ม ไม่ใช่ล้มเจ้า
    ดังนั้นเราควรเอาพวกบ้ามามัดรวมกัน แล้วจุดไฟเผาทีเดียว
    อ่ะ อย่าลืมป๋าชู อดีตท่านพ่อตาอีกตัว

padd และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  12. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    หม่อมกรบอกว่า ชาวบ้านบางประเทศ ใช้ถังเหล็กกลั่นน้ำมันเองได้เลย

13. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    คนดี = โหนความดีเพื่อตีฝ่ายตรงข้าม ?

ปู่ยง, Bayonet และ padd ถูกใจ

Share This Page