เขายายเที่ยง by Tongrob Sunontalad

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย por, 25 Apr 2015

1. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397

ปล ความเห็นของคุณ Tongrob นะครับ
    ข้อแตกต่าง ระหว่าง เขายายเที่ยง กับ โบนันซ่า คือ ที่ดินบริเวณเขายายเที่ยง รัฐบาลได้จัดสรรให้ราษฎรใช้ทำกินเรียบร้อยแล้ว ตามมติ ครม. ที่ผมอ้างถึง

ส่วนเคส โบนันซ่านั้น รัฐบาลยังไม่มีมติ ครม. จัดสรร ที่ดินปลงไหนให้ใครเลยสักนิดเดียว พี่เล่นไปสร้างสนามแข่งรถทับที่ป่าสงวน ยังไงก็ต้องโดนครับ

ถ้าข้อเท็จจริงเหมือนกัน แต่ผลไม่เหมือนกัน แบบนี้เรียกสองมาตราฐาน แต่ถ้าข้อเท็จจริงต่างกัน ผลก็ย่อมต่างกันไปด้วย แบบนี้ไม่เรียกสองมาตรฐานครับ

ไอ้พวก #ทนายควาย นี่มันหลับหูหลับตาจริงๆนะครับ

http://topicstock.pantip.com/.../01/P8765822/P8765822.html

ใครมีมู้ไหนที่มันเอาข้อมูลมาบิดเบือน เอามาแปะที่คอมเม้นท์ได้เลยนะครับ 55555

Last edited: 27 Apr 2015
  2. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    นายเบ้า ไม่ได้บุกรุกที่่ป่าสงวน สุรยุทธ จะบุกรุกที่ป่าสงวนได้อย่างไร ในเมื่อซื้อมาจากนายเบ้า และกฎหมายเอาผิดคนขายและคนซื้อที่ ก็ไม่มีกฎหมายมาตราไหนระบุให้เอาผิด เพียงแต่ต้องคืนที่ให้รัฐ หรือลูกหลานคนขายเอากลับคืนไป แล้วอัยการจะเอาผิดสุรยุทธอย่างไร ที่ได้ยินพวกควายแดงมันพร่ำเพ้อ ก็คือ หาว่า สุรยุทธ เป็นถึงองคมนตรี ไม่รู้หรือว่า ที่ตรงนี้ห้ามซื้อ ที่มันว่าสุรยุทธผิด เพราะดันไม่รู้ว่า เขาห้ามซื้อ สุรยุทธต้องผิด ต้องติดคุก 555 แต่ทีคดีฮั้วประมูลที่ดินรัชดา มันบอกว่าไม่ผิด เพราะรัฐได้เงิน ถึงจะมีกฎหมายกำหนดชัดเจน ก็ไม่ผิด เล่นทำป้ายทนายความอีสานแบบนี้ ทำทนายความอีสานเสียชื่อทั้งภาคเลยนะเนี่ย

3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ถูกโปรแกรมข้อมูลมาอย่างนั้น ก็ต้องเชื่อและพูดแบบนั้น

bookmarks likes this.
  4. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ภาพจากเพจสังคมตอแหล เพื่อจะให้รู้ว่าสังคมมันตอแหล ผม(เพจตอแหล)เลยตอแหลให้ดู จะได้รู้ว่าตอแหลเป็นยังไง:rofl:

JSN, bookmarks และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ
  5. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ตรรกะ ว่าฝ่ายกรูผิด มรึงก็ผิดเหมือนกัน

Share This Page