ฮึฮ่าๆ ฮึฮ๊า ไปตกลงกันก่อนดีไหมฮ๊าาา .... ก๊าก

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เลอคู, 10 May 2016

1. เลอคู

เลอคู สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    "สำหรับคดีที่เชื่อมโยงที่เกี่ยวพันกับการเมืองก็ต้องยกเลิกกันให้หมด ไม่ว่าจะมีส่วนร่วมทำให้มีคนบาดเจ็บหรือล้มตายหรือไม่"
    - กษิต ภิรมย์

Abhisit Vejjajiva ‏@Abhisit_DP 10 พ.ย. 2555
    บ้านเมืองนี้ไม่อนุญาตให้ทำผิดกม. ใครทำผิดกม.ต้องรับผิดเท่านั้น เราถึงยืนอยู่ตรงนี้และสู้มาตลอด แต่อย่ามาออกกม.ล้างผิด

2. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    แบบแกนนำแดงที่ต้องทำตามคำสั่งแม้วสินะ โถลิเบอรัลแดงที่เสรีทางความคิดต้องผูกติดกับนักโทษหนีคดี

3. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ห๊า

ตกลง หาห๊า ไมจ๊า
    112 เผาบ้านเผาเมือง โดนแน่ๆ

ปู่ยง likes this.
  4. เลอคู

เลอคู สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    Chulcherm Yugala
    8 พฤษภาคม เวลา 13:59 น. ·
    ศาลทหารให้ประกันแม่จ่านิวห้ามออกนอกประเทศ, เคลื่อนไหวยั่วยุ - จ่อปล่อยตัว

ทำไมใช้กฏหมาย มาตรา 112 กันพร่ำเพรื่อมากมายมหาศาล จนเละเทะหรือเป็นแค่เกมส์ กวนน้ำให้ขุ่น......... อย่าทำเลยครับ เอามาเล่นกันเพื่ออะไรครับ มาตรา 112............ ตกลงใครครับที่ทำให้มาตรา 112 ไม่มีความศักดิ์สิทธิ์ ให้ตำรวจแถลงความผิด แม่จ่านิว ชัดเจน แต่ศาลทหารให้ประกันแม่จ่านิว เพียงแต่ห้ามออกนอกประเทศ, เคลื่อนไหวยั่วยุ - จ่อปล่อยตัวอีกต่างหาก

ทำไมไม่ทำตามกฎหมายให้เป็นเยี่ยงอย่าง ทำให้เด็ดขาดเลยล่ะครับ ศาลพิพากษาให้เป็นตัวอย่างให้เห็นสักทีกับพวกไอ้เด็กหัวขวด และพวกนักวิชาการหัวสี่เหลี่ยม ชอบเป็นพวกอีช่างฟ้องชักศึกเข้าบ้าน....... ปัจจัยสำคัญที่วัดความสำเร็จ หรือล้มเหลวของ คสช. และรัฐบาล ก็คือ การสร้างศรัทธาครองใจมหาชน แต่ไม่ใช่ครองใจคนกลุ่มเล็กๆ ครับ แต่ถ้าจะเล่นเกมส์ แบบกล้าๆกลัวๆ แค่กวนน้ำให้ขุ่น ลืมไปได้เลยครับเรื่อง “ศรัทธาครองใจมหาชน”

ม.จ. จุลเจิม ยุคล

ห๊า เอิ้ก อ่าว อ่าา 55

5. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  6. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: ต้องรอนายใหญ่สั่งให้พูดเหมือนเสื้อแดงหรอ... จะได้พูดเหมือนกันทุกตัว

นอกคอก และ ปู่ยง ถูกใจ.
  7. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066

ประกันไป
    แม่ต้องเลี้ยงลูก
    หรือลูกต้องเลี้ยงแม่

อ้ะห๊า

8. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    น่าสมเพชดีนะ แปลว่าเลอคูลอยากให้ลงโทษสถานหนักใช่ไหม ชั่วร้ายจริงๆไม่ช่วยเพื่อนยังแช่งแม่เพื่อนอีก

ฟักแม้ว และ ปู่ยง ถูกใจ.
  9. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    อ้าว แล้วไอ้ดูไบมันไม่มาช่วยเรอะ หรือว่าต้องเป็นแดงซะแท้ก่อน

10. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    กระซิบเบาๆ

11. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    ทั้ง 2 ฝ่ายก็ยืนยันที่จะสู้กันในชั้นศาลนะ ไม่มีใครยอมนิรโทษกรรม

ดัน ก.ม.ปรองดอง ทุกขั้วการเมืองรุมค้านล้างผิดเหมาเข่ง

อดีตแกนนำพธม.-นปช.ไม่เห็นด้วยการออกกฎหมายรอกำหนดโทษกลุ่มผู้ชุมนุม

12. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  13. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    "เอารูปดิรัจฉานมาแขวนคอ
    ..............................
    ..............................
    .............................."

ชอบจังครับ

แล้วคนที่เอามาแขวนจะต้องจัดให้อยู่ชั้นไหนหนอ?

ปู่ยง likes this.

Share This Page